Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa (Phần 6)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Walon

Xe đạp
Cụ làm e sốt ruột rồi đới, xe e vừa cho ku em ở npp mượn , trưa mí lấy :)) , e nghĩ nếu còn chắc tắc k tác dụng, mấy lần e dí gạt thử chả thấy nước đâu :))
Cụ dí cái nút và giữ 1 lúc bơm nó mới đẩy nước xuống tới chỗ cái vòi đó được. Khá lâu đấy.Hoặc cụ mở cửa lái, dí tai trái ( hoặc tai giữa ) - tuỳ cụ - về phía hộc bánh xe phía trước bên lái xem có tiếng ro ro của motor ko. Nếu có thì bơm vẫn chạy -> kiểm tra cái núm và ống dẫn thôi, cẩn thận ống hở là nó thổi đầy nước vào xe luôn :)))

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Cụ dí cái nút và giữ 1 lúc bơm nó mới đẩy nước xuống tới chỗ cái vòi đó được. Khá lâu đấy.Hoặc cụ mở cửa lái, dí tai trái ( hoặc tai giữa ) - tuỳ cụ - về phía hộc bánh xe phía trước bên lái xem có tiếng ro ro của motor ko. Nếu có thì bơm vẫn chạy -> kiểm tra cái núm và ống dẫn thôi, cẩn thận ống hở là nó thổi đầy nước vào xe luôn :)))
Âm hồn nhà nào k biết :)) e chưa dí giữ lần nào :)) đường ống thì e dự ổn vì dạo lột sàn có ngắm qua đang thắc mắc k biết ống nước j :))

Walon

Xe đạp
Âm hồn nhà nào k biết :)) e chưa dí giữ lần nào :)) đường ống thì e dự ổn vì dạo lột sàn có ngắm qua đang thắc mắc k biết ống nước j :))
Thế cụ cứ dí đi, dí mãi không được thì cụ thử cả day day nhấn nhấn xoa xoa xem nó có ra nước ko. Nếu vẫn chưa ra thì cụ bầu em qua em day hộ cho :)). Tay e...nhạy lắm :))

Nghia.catre

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Báo cáo các cụ là nhà cháu đã chuột bạch thành công việc chế cháo tay nắm trần sau cho V2, tuy xấu tý nhưng mà chất.
Bước 1: cắt đôi tay nắm mua từ cụ chánh.

Bước 2: cắt thép ống f21 dài 620~630mm, sơn tĩnh điện.

Bước 3: dùng dao gọt bớt nhựa ở đầu vừa cắt của tay nắm sao cho nhét vừa lỗ của ống thép.
Cuối cùng là lắp lên hoàn thiện.

Kính cụ một ly :)):)):))

Nghia.catre

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Chào các cụ ợ, em mới nhập hội. Chia tay vợ cả xong buồn buồn la cà vào đây hóng các cụ và buôn chuyện vợ 2 vậy. Có j còn tắc nhờ các cụ thông hộ em, em cám ơn ạ. Tắc 1 : Em thấy các cụ hay nói về công ty... vậy cho em hỏi địa chỉ công ty ở đâu ợ?
Trụ sở công ty đây cụ ơi:

Về mặt địa lý:

Đời trước dạy rằng: An cư rồi mới lạc nghiệp, Bang chủ wagon thân chinh sang tận xứ Anh đào Nụy quốc (Nhật bổn) vời nhất thiên hạ đệ nhất cao nhân, thượng đáo thiên văn, hạ đáo địa lý về Đại Việt đặng tìm nơi xây dựng sơn trại cho nhà wagon được muôn đời an phát. Dòng dã suốt sáu tuần trăng, ban ngày dùng thuyền, dùng ngựa, đêm đợi trăng sáng thì dùng thuật bay diều giấy của Cao Biền để quan sát địa hình. Đến đầu mùa xuân năm Mậu dần thì tìm thấy long mạch. Nơi này có dòng Kim Ngưu cổ kính uốn lượn, thuộc thế húớng thủy. Phía sau là dãy núi mệnh kim có tên là "cơ khí Mai Động" là thế tựa sơn. Bên tả là cây cầu đá ngìn năm rêu phong là thế Long chầu, bên hữu thì có cây cổ thụ tán rộng mười thước là thế Hổ phục.

Xây dựng:

Bang chủ lấy làm vui mừng không biết bao nhiêu mà kể, lại cất công tuyển thợ giỏi, tìm gỗ quý về dựng sơn trại. Chính môn của sơn trại tạc bằng cẩm thạch nguyên khối, khuôn viên lát đá hoa cương rộng ba ngìn thước vuông, chia làm ba hàng, mỗi hàng đủ chỗ cho tám mươi sáu chiến mã, cây cối được lấy từ rừng già nguyên sinh về trồng xanh tốt quanh năm.

Phía ngoài Sơn trại đặt điếm phòng thủ lấy tên là "Mai động bảo an đồn" cấp lương thảo, khí giới cho hai mươi cấm quân thị vệ hàng ngày tuần tiễu, canh phòng cẩn mật. Phía trong gồm ba tòa ngang, hai dãy dọc uy nghi tráng lệ, chính giữa là Đại nghĩa đường làm nơi bàn việc quân cơ, cùng là tiếp đón huynh đệ tứ phương. Trong Đại nghĩa đường treo tấm hoành phi lưỡng long chầu nguyệt, nạm ngọc dòng chữ “Suzuki wagon – Niềm đam mê giản dị”.

Chốn kinh thành nơi cầu Mai Động
Có Wagon lập trại chiêu hùng
Hàng tuần cờ xí tưng bừng
Ba trăng thì lại một lần ngao du
Theo Bang chủ, lấy tình làm trọng
Cưỡi wagon, chữ Nghĩa trên đầu

Để điều binh khiển tướng khắp thiên hạ, bang
chủ có 6 vị đại quân sư, tạo thành "viện cơ mật" gồm:

1/ "Kỹ nghệ thần hành đại lão" tự là Minck.
2/ “Kỳ nhân song họa” tự là TLVietnam.
3/ "Chính tây hộ pháp" tự là LuongKT.
4/ “Vạn lý truyền âm” tự là Tuantintuc.
5/ "Đạt ma" tự là KMS.
6/ "Thần cơ đoạt mã" tự là Quocchuan.
Như vậy, cơ mật viện có 7 người, hàng ngày luận về wagon, có nhiều bí kíp, có nhiều ý tưởng nung nấu mà chưa nói ra và không phai ai cũng biết.

Walon

Xe đạp
Trụ sở công ty đây cụ ơi:

Về mặt địa lý:

Đời trước dạy rằng: An cư rồi mới lạc nghiệp, Bang chủ wagon thân chinh sang tận xứ Anh đào Nụy quốc (Nhật bổn) vời nhất thiên hạ đệ nhất cao nhân, thượng đáo thiên văn, hạ đáo địa lý về Đại Việt đặng tìm nơi xây dựng sơn trại cho nhà wagon được muôn đời an phát. Dòng dã suốt sáu tuần trăng, ban ngày dùng thuyền, dùng ngựa, đêm đợi trăng sáng thì dùng thuật bay diều giấy của Cao Biền để quan sát địa hình. Đến đầu mùa xuân năm Mậu dần thì tìm thấy long mạch. Nơi này có dòng Kim Ngưu cổ kính uốn lượn, thuộc thế húớng thủy. Phía sau là dãy núi mệnh kim có tên là "cơ khí Mai Động" là thế tựa sơn. Bên tả là cây cầu đá ngìn năm rêu phong là thế Long chầu, bên hữu thì có cây cổ thụ tán rộng mười thước là thế Hổ phục.

Xây dựng:

Bang chủ lấy làm vui mừng không biết bao nhiêu mà kể, lại cất công tuyển thợ giỏi, tìm gỗ quý về dựng sơn trại. Chính môn của sơn trại tạc bằng cẩm thạch nguyên khối, khuôn viên lát đá hoa cương rộng ba ngìn thước vuông, chia làm ba hàng, mỗi hàng đủ chỗ cho tám mươi sáu chiến mã, cây cối được lấy từ rừng già nguyên sinh về trồng xanh tốt quanh năm.

Phía ngoài Sơn trại đặt điếm phòng thủ lấy tên là "Mai động bảo an đồn" cấp lương thảo, khí giới cho hai mươi cấm quân thị vệ hàng ngày tuần tiễu, canh phòng cẩn mật. Phía trong gồm ba tòa ngang, hai dãy dọc uy nghi tráng lệ, chính giữa là Đại nghĩa đường làm nơi bàn việc quân cơ, cùng là tiếp đón huynh đệ tứ phương. Trong Đại nghĩa đường treo tấm hoành phi lưỡng long chầu nguyệt, nạm ngọc dòng chữ “Suzuki wagon – Niềm đam mê giản dị”.

Chốn kinh thành nơi cầu Mai Động
Có Wagon lập trại chiêu hùng
Hàng tuần cờ xí tưng bừng
Ba trăng thì lại một lần ngao du
Theo Bang chủ, lấy tình làm trọng
Cưỡi wagon, chữ Nghĩa trên đầu

Để điều binh khiển tướng khắp thiên hạ, bang
chủ có 6 vị đại quân sư, tạo thành "viện cơ mật" gồm:

1/ "Kỹ nghệ thần hành đại lão" tự là Minck.
2/ “Kỳ nhân song họa” tự là TLVietnam.
3/ "Chính tây hộ pháp" tự là LuongKT.
4/ “Vạn lý truyền âm” tự là Tuantintuc.
5/ "Đạt ma" tự là KMS.
6/ "Thần cơ đoạt mã" tự là Quocchuan.
Như vậy, cơ mật viện có 7 người, hàng ngày luận về wagon, có nhiều bí kíp, có nhiều ý tưởng nung nấu mà chưa nói ra và không phai ai cũng biết.
Đội ơn cụ. Em kính cụ 1 chum rượu ợ. Hoá ra toàn người quen hết ợ. Chỉ là e ko la cà forum nên chả biết ai với ai. Cụ mink hình như đi xe màu xanh có cái chứ BCA to vật ra phải ko ợ? Nếu đúng thì năm ngoái cụ vừa vá lại sườn xe ở chỗ cụ Lương KT xong. Êm đội ơn cụ đã thông tắc cho em ( dù thực tế là êm chả hiểu j ) . :))

QUANG VAMPIRES

Xe tải
Đội ơn cụ. Em kính cụ 1 chum rượu ợ. Hoá ra toàn người quen hết ợ. Chỉ là e ko la cà forum nên chả biết ai với ai. Cụ mink hình như đi xe màu xanh có cái chứ BCA to vật ra phải ko ợ? Nếu đúng thì năm ngoái cụ vừa vá lại sườn xe ở chỗ cụ Lương KT xong. Êm đội ơn cụ đã thông tắc cho em ( dù thực tế là êm chả hiểu j ) . :))
Ý cụ là xe cụ minck bị va chạm à. Cụ nói thế này mất giá chết :)) thế mà cụ minck cứ ỉm đi là sao

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
E k thể cố hơn đc cụ KMS ah :(( 550km xa vời quá , 6l6 ít điều hoà đấy và chỉ chạy ngắn loanh quanh trong phố ko quá bán kính 10km. Nãy e đổ 33l là tạch
P/s: hy vọng sau khi nhảy hố vôi cùng sự trợ giúp của cụ chánh và trưởng ban minck con số này có cả full điều hoà

tuangiga31mes2c

Xe container
E k thể cố hơn đc cụ KMS ah :(( 550km xa vời quá , 6l6 ít điều hoà đấy và chỉ chạy ngắn loanh quanh trong phố ko quá bán kính 10km. Nãy e đổ 33l là tạch
P/s: hy vọng sau khi nhảy hố vôi cùng sự trợ giúp của cụ chánh và trưởng ban minck con số này có cả full điều hoà

Lính mới tò te mà như thế này là tạm ổn rồi, em nhập hội hơn 2 năm mà cũng chỉ hơn cụ được 3 sọi.:))

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Lính mới tò te mà như thế này là tạm ổn rồi, em nhập hội hơn 2 năm mà cũng chỉ hơn cụ được 3 sọi.:))
Để tới 550km full điều hoà trong phố nhà e đã nằm trong kế hoạch nhà e rồi :)) về đc 6l5 trong phố khéo đường trường nhà e xuống đầu 4 như chơi :))

khot_ta_bit_136

Xe tải
Để tới 550km full điều hoà trong phố nhà e đã nằm trong kế hoạch nhà e rồi :)) về đc 6l5 trong phố khéo đường trường nhà e xuống đầu 4 như chơi :))
Cụ từ từ thôi cho nhà em theo với :)
Mai chắc em phải xem vụ nóc bình xăng bị hở dư lào chứ bay mất chắc cũng nhiều.

Các cụ có cao kiến gì xử lý chỗ này không ah.
(Em đoán là chỗ lắp bơm xăng)

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Cụ từ từ thôi cho nhà em theo với :)
Mai chắc em phải xem vụ nóc bình xăng bị hở dư lào chứ bay mất chắc cũng nhiều.

Các cụ có cao kiến gì xử lý chỗ này không ah.
(Em đoán là chỗ lắp bơm xăng)
Cụ xem có zoăng ko thay hoặc chế, bần cùng trét keo vào :))

minck

Xe container

wagon865.46

Xe tăng
Có mỗi cái để kính, để cốc, khay tựa lưng ghế trên xe mà 02 cụ ý nghịch như lần đầu ý

cụ olala vào xác nhận nhá!

olala

Xe tăng
Định vặt cái bàn ăn mà ko thành... May quá!

Trạng thái
Thớt đang đóng