Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa (Phần 6)

Trạng thái
Thớt đang đóng

alibaba1514

Xe buýt
Cụ thử kiểm tra cái đơn giản hơn là => cái đường dây từ máy phát vào acquy của cụ nó có bị tiếp xúc lỏng, chập chờn không? => nên máy phát thi thoảng không cấp điện cho nó được nên nhấp nháy vậy đó ;)
Trước em cũng bị di-ot máy phát, ko sạc được mà chỉ hao acqui. Hậu quả là phải cầu cứu chủ tịch Hieunam hôm gần tết. Bởi vậy nếu nguyên nhân do chết máy phát thì cụ nên thay máy phát mới cho khỏe :D
Cụ thay ắc qui , nếu k đc thay tiep quả máy phát , loại trừ nếu vẫn còn thì cụ thay cái dây điện và cái bóng đèn taplo kiểu gì cũng hết bệnh ngay.:D:D
Bẩm các cụ, nhà cháu nghe lời các cụ kiểm tra cái dây nối từ máy phát thì thấy cái băng keo lão hoá lỏng ra. Nhà cháu bỏ đi, xoắn lại dây và bọc băng nano mới lại. Đi thử tuần nay rồi không thây hiện tượng nháy đền acquy xuất hiện. Chắc do lỏng chỗ mối nối dây thật. Cũng hy vọng là thế cho đỗ tốn thóc sửa chữa máy phát nếu chết đi ốt. Cảm ơn các cụ phán bệnh giúp nhà cháu.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Nhà e đi vào đường xấu phía sau kêu kẽo kẹt , mất công e tháo tung xem thừa thiếu ốc thế nào :)) tiện vệ sinh luôn thảm

Sàn chỉ hơi bị gỉ , dấu hiệu sẽ mục 1 2 chỗ nhưng còn lâu mí thủng đc :)) nhưng xử lý thế nào các cụ ? Oánh giấy giáp oánh gỉ xong quét sơn chống rỉ vào ợ

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

Cái cục lót sàn này e tính bọc j vào chống hút nước đc ko ? Bọc cái loại nilong bọc thức ăn hay quấn băng dính kín mít ?

Koạt mo

Xe điện

Cái cục lót sàn này e tính bọc j vào chống hút nước đc ko ? Bọc cái loại nilong bọc thức ăn hay quấn băng dính kín mít ?
Hiện đại cụ làm cái máy đánh rỉ, không thì dùng chổi đánh rỉ bằng tay.
Làm hộp sơn chống rỉ, phết 2 lần, đảm bảo 50 năm nữa không phải nghĩ

nongdan2014

Xe điện
Nhà e đi vào đường xấu phía sau kêu kẽo kẹt , mất công e tháo tung xem thừa thiếu ốc thế nào :)) tiện vệ sinh luôn thảm

Sàn chỉ hơi bị gỉ , dấu hiệu sẽ mục 1 2 chỗ nhưng còn lâu mí thủng đc :)) nhưng xử lý thế nào các cụ ? Oánh giấy giáp oánh gỉ xong quét sơn chống rỉ vào ợ

Những điểm gỉ trên sàn đa số là gỉ từ ngoài mục vào, vì vậy giải pháp quét chống gỉ từ bên trong không tác dụng mấy. Nếu thủng to thì nên cắt vá lại rồi sơn chống gỉ cả ngoài lẫn trong, nếu mới có chấm nhỏ mục, giải pháp của em là nhét đầy mỡ vào, mỡ sẽ ngấm vào làm cho gỉ sét không phát triển thêm nữa, mà mỡ thì rất lâu mới bị khô.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Hiện đại cụ làm cái máy đánh rỉ, không thì dùng chổi đánh rỉ bằng tay.
Làm hộp sơn chống rỉ, phết 2 lần, đảm bảo 50 năm nữa không phải nghĩ
Xe cụ làm chống ồn sàn ko ? Xe e mấy tấm của nsx nay đã chai cứng rồi, muốn dán tấm khác quá mà k biết nên để hay bóc ra dán mới
Những điểm gỉ trên sàn đa số là gỉ từ ngoài mục vào, vì vậy giải pháp quét chống gỉ từ bên trong không tác dụng mấy. Nếu thủng to thì nên cắt vá lại rồi sơn chống gỉ cả ngoài lẫn trong, nếu mới có chấm nhỏ mục, giải pháp của em là nhét đầy mỡ vào, mỡ sẽ ngấm vào làm cho gỉ sét không phát triển thêm nữa, mà mỡ thì rất lâu mới bị khô.
Cũng là 1 ý hay nhưng lại hơi bẩn , mỡ dính vào tấm đệm lót sàn ,

tuangiga31mes2c

Xe container
Xe cụ làm chống ồn sàn ko ? Xe e mấy tấm của nsx nay đã chai cứng rồi, muốn dán tấm khác quá mà k biết nên để hay bóc ra dán mới

Cũng là 1 ý hay nhưng lại hơi bẩn , mỡ dính vào tấm đệm lót sàn ,
Cụ cứ bôi mỡ, sơn chống gỉ, Dùng keo A500 bít hết các chỗ gỉ, thủng, tấm đệm cụ bọc nilon, trải 2 lớp cát.tường...sẽ êm như xe em. Sàn xe của em còn mục nhiều hơn.cụ.:))

KMS

Xe container
Nay e chăn được đôi loa phân tần, siêu trầm.
Vừa test quả nhạc vàng, phê lòi

choixongxu

Xe tăng
em thì dùng loa này

Em thấy loa gì mà chỉ có 15W, phải như thế này mới đã

Ngoài ra phải có phân tần

6 cm thôi nên lắp cho cánh cửa trước là vô tư :)

choixongxu

Xe tăng
Cảm giác rất phê khi capo được dán cách âm và chống nóng

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

thanhhaunv

Xe đạp
Bác nào có một số đồ của iem nó cho em xin với ạ. Cụ nào biết cho em xin số nơi nào bán dc ko ạ? Em cần thay một số thứ cho em nó ạ.
Em xin kính cảm ơn và hậu tạ!
Cụ gọi cho cụ Chánh xem, đồ gì cũng có http://www.suzukiwagon.vn/

Em muốn làm lại toàn bộ hệ thống điện thì làm ở đâu đảm bảo hả các cụ, xe em nó chế cháo be bét hết rồi.

tuangiga31mes2c

Xe container
Trạng thái
Thớt đang đóng