Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa (Phần 6)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mắt đen 69

Xe điện
Khoan lỗ và cắm vào ống thì rất là chuyên nghiệp, nhưng phải kiếm đc cái đầu cảm biến có ốc. Các cụ làm cảm biến đời sau đều làm như vậy.
Em thế hệ chuột bạch, gài đầu cảm biến vào thân ống, dùng đai xiết.
Em đang thừa 2 cái như thế lày :))

nongdan2014

Xe điện
Chuẩn luôn cụ ơi. Nó chắc dành riêng cho việc tinh chỉnh xăng khi bật điều hoà
Đơn giản là nó chỉ tác dụng kéo cái bướm ga ít hay nhiều khi bật điều hòa thôi, có gì đâu mà các cụ xăng với gió.

nongdan2014

Xe điện
Em cũng làm như cụ, dễ làm, ko can thiệp vào thân ống inox zin, giảm nguy cơ bị rò rỉ nếu ko đảm bảo chất lượng mối hàn.:D
Theo cháu đã lắp bộ cảnh báo là phải lắp cảm biến vào thẳng nước làm mát, còn nếu kẹp ngoài ống thì tốt nhất tháo bỏ cho lành. Bộ cảnh báo nhiệt có khi chục năm mới có tác dụng một lần mà làm kiểu tạm bợ, đến lúc cần nó tác dụng thì có khi vênh cmn mặt máy rồi. Không khác gì các cụ mua bảo hiểm, cả đời có khi dùng 1 lần, đúng lúc ốm nặng tìm công ty bảo hiểm...nó giải thể rồi.

tuangiga31mes2c

Xe container

Theo cháu đã lắp bộ cảnh báo là phải lắp cảm biến vào thẳng nước làm mát, còn nếu kẹp ngoài ống thì tốt nhất tháo bỏ cho lành. Bộ cảnh báo nhiệt có khi chục năm mới có tác dụng một lần mà làm kiểu tạm bợ, đến lúc cần nó tác dụng thì có khi vênh cmn mặt máy rồi. Không khác gì các cụ mua bảo hiểm, cả đời có khi dùng 1 lần, đúng lúc ốm nặng tìm công ty bảo hiểm...nó giải thể rồi.
- Cá nhân nhà cháu nghĩ như vậy là ổn rồi, ít nhất là phù hợp với nhà cháu cụ nhé. Có thể nó báo nhiệt độ ko chính xác bằng cái cắm thẳng vào nước làm mát, tuy nhiên nhà cháu đã test thử và so sánh với các giá trị cụ minck đưa ra thì chỉ chênh ~1 độ C.
- Cái quan trọng nhất vẫn là việc sử dụng, bảo dưỡng hệ thống nước làm mát. Nếu các cụ nhà mình mà thực hiện tốt những điều mà cụ chánh nói ở trên thì nhà cháu nghĩ cái cảm biến này cũng ko cần thiết lắm.
- Nhà cháu xài nước làm mát loại này và tuân thủ hướng dẫn kiểm tra giống cụ chánh nói nên đến bây h vẫn ổn, sau hơn 1/2 năm chạy ko phải bổ sung thêm.

Mắt đen 69

Xe điện
cụ Mắt nâu ác thật, dân đang ko có dùng mà cụ thì đầu cơ, tội nặng lắm :D
Em có đầu cơ đâu. Chỉ là các cụ nhập về bị bùng nên em lấy vứt đấy. Mấy cụ đặt hàng xong ko lấy lần sau chả ai dám nhập. Giờ em để ngắm thôi. Chứ bán thì vô giá. Ai nhiệt tình lên sơn tây mời em cafe thì em tặng luôn :))

KMS

Xe container
Em có đầu cơ đâu. Chỉ là các cụ nhập về bị bùng nên em lấy vứt đấy. Mấy cụ đặt hàng xong ko lấy lần sau chả ai dám nhập. Giờ em để ngắm thôi. Chứ bán thì vô giá. Ai nhiệt tình lên sơn tây mời em cafe thì em tặng luôn :))
Cụ nhiệt tình tặng thì về cty em mời cafe :))

tuantintuc

Xe điện

KMS

Xe container
Em và cụ ấy đều đang ở cty đây, vừa đc cụ Mắt đen 69 tặng 1 rồi. Cụ về cty luôn đi thì chắc còn kịp nốt cái nữa là hết :D
Cụ nhận hộ e cái, gửi bảo vệ cty giúp e. E gửi cafe ở Nắng Thu các cụ qua nhận giúp em nhé :))

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Các cụ cho e hỏi xe e thước lái mới( loại trừ) rotuyn đã thay bên phụ (sau khi khám) song oánh lái quay đầu kêu lục cục tại vì sao ? Cụ chánh Hieunam chỉ đạo j e từ xa đc ợ ?

choixongxu

Xe tăng
Bộ này lắp vào xe thì sao nhỉ

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

tuangiga31mes2c

Xe container
Các cụ cho e hỏi xe e thước lái mới( loại trừ) rotuyn đã thay bên phụ (sau khi khám) song oánh lái quay đầu kêu lục cục tại vì sao ? Cụ chánh Hieunam chỉ đạo j e từ xa đc ợ ?
Mai nếu ko ai tư véo thêm gì thì sẽ đến lượt nhà cháu vào còm.:))

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

alibaba1514

Xe buýt
Đã mất công thay sao cụ ko thay cả đôi bên cho nó đồng bộ. Cái rotuyn này rẻ mà. Chứ 1 cái mới đi cùng 1 cái cũ thì nó cứ như kiểu gì ý. Nhà cháu mà thay là cứ đồng bộ mới tất mới sướng

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Đã mất công thay sao cụ ko thay cả đôi bên cho nó đồng bộ. Cái rotuyn này rẻ mà. Chứ 1 cái mới đi cùng 1 cái cũ thì nó cứ như kiểu gì ý. Nhà cháu mà thay là cứ đồng bộ mới tất mới sướng
E đang hạn hẹp lắm mí cả chưa muốn bỏ đồ zin đi, khi nào tuốt lại cả thể :D

tuangiga31mes2c

Xe container
Của nợ, biết j chỉ e nao xuống hậu tạ vài vại linh dược vàng :))
Bệnh này ngày xưa nhà em cũng có tý gần giống, xin được kể tỷ mỉ 1 chút nhá.
1. Đánh lái ôm cua có tiếng kêu lạo xạo. Kiểm tra, bơm mỡ, thay 04 cao su chụp bụi rotuyn truyền động, hết bệnh kêu. Do cao su bị rách nên cát và nước xâm nhập.
2. Đánh hết lái có tiếng kêu kẹt kẹt. Bảo dưỡng, tra mỡ, thay 02 cao su chụp bụi thước lái+2 rotuyn lái, hết bệnh kêu. Thợ bảo nếu còn kêu thì phải thay thước lái, may quá.
3. Đánh hết lái để quay đầu có tiếng kêu kẹt kẹt, lục cục. Thay 01 càng I bên phụ, đi vẫn ko hết, thay nốt cái còn lại bên lái, thế là hết bệnh lục cục nhưng thi thoảng vẫn có tiếng kẹt kẹt.
4. Còn một số bệnh nữa nhưng em mỏi tay quá.:))

Trạng thái
Thớt đang đóng