Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa (Phần 6)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mắt đen 69

Xe điện
Đề nghị cụ minck vào thực thi quân pháp.
Theo điều 30, mục A, khoản 655, điều 75: Cấm gợi ý, hoặc chỉ cách để lừa đảo, hoặc không trung thực đối với các thành viên wagon. Nếu vi phạm, phạt uống hết 10 cốc linh dược màu vàng trong vòng 60 phút (cấm nôn, hoặc giả vờ vào nhà vệ sinh gọi tên H,uệ, đi đ.ái..) tại trụ sở Tam Tứ Lục.
Theo điều 30, mục A, khoản 515, điều 12: Cấm tuyệt đối các hành vi, hành động, hoặc lời nói, hoặc văn bản (dưới dạng chữ viết các loại, bao gồm cả các chữ latin, tây, tàu khựa, la mã, chữ phạn, chữ dân tộc mán, mường, thái băm các loại vân vân và vân vân) thể hiện sự dọa nạt, tấn công, hạ nhục đích danh Lãnh tụ tối cao Đương Kim Chánh Tổng (mà cụ thể là cụ Hieunam ). Nếu vi phạm, phạt ngồi chè đá, cách ly khỏi Đương Kim Chánh Tổng từ một ngày cho đến nửa năm. Không cho tham gia ọp ẹp sửa chữa, nâng cấp option từ 1 ngày cho đến 1 năm. Thời hạn kỉ luật do Chánh Tổng và Trưởng ban pháp chế quyết định:))
Iêm vừa trúng 92 tỷ. Nộp thuế xong iêm còn gần 83 tỷ. Iêm tính thế này. Mua cho cụ chánh 1000m2 đất mặt đường tam trinh mới để lập doanh trại mất 50 tỷ, cho anh em wagon vui chơi 10 năm mất 12 tỷ, 21 tỷ iêm cho họ hàng và mua nhà mặt phố cho thuê kiếm tiền ăn sáng :))

KMS

Xe container
Iêm vừa trúng 92 tỷ. Nộp thuế xong iêm còn gần 83 tỷ. Iêm tính thế này. Mua cho cụ chánh 1000m2 đất mặt đường tam trinh mới để lập doanh trại mất 50 tỷ, cho anh em wagon vui chơi 10 năm mất 12 tỷ, 21 tỷ iêm cho họ hàng và mua nhà mặt phố cho thuê kiếm tiền ăn sáng :))
Đấy, vừa triển khai các biện pháp răn đe cái là đổi giọng ngay :))
Định hối lộ các cụ hử, phải xem thái độ đã nhé, đừng tưởng mang xèng ra mà dễ mua chuộc các cụ wagoner nhé, phải nhiều tiền, rất nhiều tiền ;))

tuangiga31mes2c

Xe container
Đây là thớt kỹ thuật mà các cụ toàn chém tiền tỷ với linh dược màu vàng. Em báo cụ chánh xóa hết, riêng cụ Mắt đen 69KMS em đề nghị các cụ trong hội vang...:D

minck

Xe container
Việc dì cũng phải *đúng qui chình*...Các cụ cứ bình tĩnh :-??

tuangiga31mes2c

Xe container
Nhà cháu thay cái điếu cày xịn cho V2. Sau hơn 15 năm sử dụng, cái điếu cày cũ trông đến là nản.X_X

Chỉnh sửa cuối:

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

quocchuan

Xe điện
Với 50k tàu chậm 1 đêm + công cụ chánh để ngăn chặn vụ kẽo kẹt và bệnh ngủ gáy :(
Em dự là cụ làm xong hạng mục côn + bàn ép xong nó sẽ phát sinh cái bệnh: sáng ra nổ máy nó kêu rẹt rẹt (to) sau khi đạp côn thì nó hết. =))

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

alibaba1514

Xe buýt
Em dự là cụ làm xong hạng mục côn + bàn ép xong nó sẽ phát sinh cái bệnh: sáng ra nổ máy nó kêu rẹt rẹt (to) sau khi đạp côn thì nó hết. =))
Em có thói quen đạp côn rồi mới đề. Nên chắc không bọ cái bệnh này :D

quocchuan

Xe điện
Rồi trị sao nữa cụ :D
Cụ nói chuẩn quá.... Bệnh đấy khắc phục tn ạ :)
Em có thói quen đạp côn rồi mới đề. Nên chắc không bọ cái bệnh này :D
Các cụ tìm lại bài của cụ minck đã nói trước đây nhé (có hình ảnh mình họa cụ thể), vì giờ em tả bằng văn viết nó khó hiểu lắm. Hoặc alo cụ minck nhờ tư vấn từ xa trước khi đưa thợ triển khai.

minck

Xe container
Các cụ tìm lại bài của cụ minck đã nói trước đây nhé (có hình ảnh mình họa cụ thể), vì giờ em tả bằng văn viết nó khó hiểu lắm. Hoặc alo cụ minck nhờ tư vấn từ xa trước khi đưa thợ triển khai.
Đây là đề tài mà nhà cháu mất 2 năm nghiên cứu...(Đề tài cấp *nhà nghỉ* TDH... =)) )
Lá côn:

Bánh đà SWg:

Khi thay bàn ép và lá côn thì phải láng lại bánh đà; Nhưng khi đưa ra thợ thì nó chỉ láng có 2 vị trí như Hình ảnh:
-Vị trí số 1: Bề mặt bàn ép lắp vào
-Vị Trí số 2 : Bề mặt lá côn bám vào khi nhả côn.
Còn vị trí số 3 là ko đc láng... Dẫn đến việc 4 lò so giảm chấn của lá côn chạm và bánh đà...(Do vị trí 1+2 đã dc láng mà vị trí 3 ko dc láng nên nhô cao dẫn đến chạm vào...)
Vì vậy: Khi thay lá côn và phải láng bánh đà thì các cụ yêu cầu Láng cả ở 3 vị trí như trên...(Kể cả khi thợ bảo ko cần cũng cứ yêu cầu láng cả 3 vị trí...
(P/s: Cũng có nhiều xe khi thay côn mà chỉ láng 2 vị trí mà nó ko bị là do những bánh đà này chưa láng lần nào)

Giaito123

Xe tăng
Đây là đề tài mà nhà cháu mất 2 năm nghiên cứu...(Đề tài cấp *nhà nghỉ* TDH... =)) )
Lá côn:

Bánh đà SWg:

Khi thay bàn ép và lá côn thì phải láng lại bánh đà; Nhưng khi đưa ra thợ thì nó chỉ láng có 2 vị trí như Hình ảnh:
-Vị trí số 1: Bề mặt bàn ép lắp vào
-Vị Trí số 2 : Bề mặt lá côn bám vào khi nhả côn.
Còn vị trí số 3 là ko đc láng... Dẫn đến việc 4 lò so giảm chấn của lá côn chạm và bánh đà...(Do vị trí 1+2 đã dc láng mà vị trí 3 ko dc láng nên nhô cao dẫn đến chạm vào...)
Vì vậy: Khi thay lá côn và phải láng bánh đà thì các cụ yêu cầu Láng cả ở 3 vị trí như trên...(Kể cả khi thợ bảo ko cần cũng cứ yêu cầu láng cả 3 vị trí...
(P/s: Cũng có nhiều xe khi thay côn mà chỉ láng 2 vị trí mà nó ko bị là do những bánh đà này chưa láng lần nào)
Thế mà ko biết hạng mục này sớm. Hôm trước em vừa hạ hộp số xuống. Nếu biết em cho làm luôn:((

Trạng thái
Thớt đang đóng