Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa (Phần 6)

Trạng thái
Thớt đang đóng

luongnd

Xe tải
cụ thấy khác biệt là do cụ tự sướng thôi :))
-Xe ồn không phải từ nắp CaPo.
-Còn nóng: Khi xe chạy gió thổi vào khoang máy rồi hắt xuống gầm thì nắp capo k nóng...Còn lúc dừng Người ta còn mở nắp capo cho máy mát nhanh (Nhất là mùa hè)...Thì chả có lý do gì mà làm cái hạng mục này cả...
Nhà cháu cũng ko có làm hạng mục này (có đốt thử cái tấm đó thôi). Vì đi xe ồn thấy quen mất rồi :D

minck

Xe container
Nhà cháu nhất trí cụ. Làm hạng mục này hơi nóng còn khó thoát hơn, bí nhiệt tại khoang máy làm tuổi thọ các phần khoang máy thấp.
Không che chắn gì mà mùa hè đi xa 1 tý. Đỗ lại lâu lâu 1tý. Khoang máy nóng bốc hết mịa hơi xăng trong CHK. Đề mãi mới nổ...

leminhdang

Xe tải
Cụ cứ mời cụ Chánh nạp đủ 10 vại linh dược chỗ Tam Tứ Lục tuý tiên lầu. Nạp đủ thì cụ thích tháo gì cụ Chánh cũng cho :))
(Trước e còn tháo được cả hộp số zin mang về, nhưng nạp 10 quại nên lẫn lộn, thay vì mang về nhà lại mang nhầm vào kho cty =)) )
E đang bầy mưu tính kế đây cụ:)

leminhdang

Xe tải
Thật ra cái vô lăng này giờ là hàng quá hiếm nhưng chủ tịt vẫn có thể mang về được. Chỉ là giá nó cao quá nên chủ tịt ngại không muốn thôi, nếu các cụ quyết tâm lấy loại này thi cứ bảo chủ tịt thôi. :D
Loại này hết hàng cụ ạ.e nhờ cụ chánh nhưng ko dc

leminhdang

Xe tải
Tí e sặc nước :)) xe cụ thút thít thế thì cháy đề cũng đáng :))
Cụ mắt đen có lần kêu về đến nhà rồi máy êm quá tưởng tăt máy rồi để qua đêm hết bố binh xăng.lại còn dc bộ đèn sáng quá hôm trc đi mu cang chải buổi đêm rơi cái kim dưới đường mà tìm cái thấy ngay

nongdan2014

Xe điện
Cụ mắt đen có lần kêu về đến nhà rồi máy êm quá tưởng tăt máy rồi để qua đêm hết bố binh xăng.lại còn dc bộ đèn sáng quá hôm trc đi mu cang chải buổi đêm rơi cái kim dưới đường mà tìm cái thấy ngay
Đang đi sau thấy cụ ấy đánh lái vèo cái, tưởng tránh ổ gà, tí xuống hỏi bảo e tránh cái kim....mệ kiếp, quảng cáo thì nó cũng phải vừa vừa thôi chứ.

KMS

Xe container
Đang đi sau thấy cụ ấy đánh lái vèo cái, tưởng tránh ổ gà, tí xuống hỏi bảo e tránh cái kim....mệ kiếp, quảng cáo thì nó cũng phải vừa vừa thôi chứ.
Theo cam hành trình thì ông ghế phụ quay tay cho ông lái xe, đến đoạn li vơ phun giật giật nên xe liệng chứ kim kiếc giề =))

nongdan2014

Xe điện
Theo cam hành trình thì ông ghế phụ quay tay cho ông lái xe, đến đoạn li vơ phun giật giật nên xe liệng chứ kim kiếc giề =))
Cụ Ko Mặc Sịp đúng là kinh nghiệm đầy mình :)

minck

Xe container
Thịt dc thì e đã làm rôi cụ ah.ca này hơi khó
Muốn nhanh cứ phải từ từ :))
Các cụ cứ sốt sình sịch làm nhà cháu cũng bị "ấm đầu"...phải a lô cho "thằng em là Tập cạnh Lọ" : Chú gửi ngay cho A quả vô lăng 3 chấu, nếu ko có thì tháo ở con oan en oan của chú cho anh...
Thế là nó phải điều ngay chiếc chuyên cơ mặt đất từ Bắc Kinh chuyển đến tận tay ngay và luôn... Cho đúng độ Hót.
(Mịa nhà ló...còn làu bàu: giá bi jờ cao gần gấp đôi năm ngoái :P )

leminhdang

Xe tải

Đang đi giật mình thấy sao lắm số 1 quá các cụ ạ

leminhdang

Xe tải
Cụ xem lấy cho e 1 cái nhẩy hố vôi 1 thể nào:-))
Các cụ cứ sốt sình sịch làm nhà cháu cũng bị "ấm đầu"...phải a lô cho "thằng em là Tập cạnh Lọ" : Chú gửi ngay cho A quả vô lăng 3 chấu, nếu ko có thì tháo ở con oan en oan của chú cho anh...
Thế là nó phải điều ngay chiếc chuyên cơ mặt đất từ Bắc Kinh chuyển đến tận tay ngay và luôn... Cho đúng độ Hót.

minck

Xe container
Thật ra cái vô lăng này giờ là hàng quá hiếm nhưng chủ tịt vẫn có thể mang về được. Chỉ là giá nó cao quá nên chủ tịt ngại không muốn thôi, nếu các cụ quyết tâm lấy loại này thi cứ bảo chủ tịt thôi. :D
*Thần cơ đoạt mã* Phán đoán như Thần :))
Cụ xem lấy cho e 1 cái nhẩy hố vôi 1 thể nào:-))
Đã bảo *muốn nhanh thì cứ phải từ từ* mà lỵ...Cụ mà chưa thông thì hãy học kỹ lời *Sấm* của *Thần cơ đoạt mã* đê...
Còn nhà cháu mà lấy thì ít nhất phải là 1 *Công* mới bõ... :))

tuangiga31mes2c

Xe container
Cụ giữ cẩn thận ko đến sáng mai là ko còn đâu.@-)

tuantintuc

Xe điện
*Thần cơ đoạt mã* Phán đoán như Thần :))

Đã bảo *muốn nhanh thì cứ phải từ từ* mà lỵ...Cụ mà chưa thông thì hãy học kỹ lời *Sấm* của *Thần cơ đoạt mã* đê...
Còn nhà cháu mà lấy thì ít nhất phải là 1 *Công* mới bõ... :))
Ô hay, 1 công thì bao nhiêu cái ạ, chả có nhẽ mua chung chấm com :D

Sáng mai em qua nhà cụ chơi nhá ;)) em ướm thử lên xem dư lào ;))

KMS

Xe container
Cụ Ko Mặc Sịp đúng là kinh nghiệm đầy mình :)
Cơ bản là e kết hợp với việc cứ mỗi khi đoàn dừng nghỉ, thì lão Mắt đen 69 lại rửa xe. Rửa éo gì nhiều thế, e đi suốt mà mỗi tháng rửa có 1 lần, bác rửa xe còn km 50% vì xe sạch quá ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng