Suzuki UA 125T. Nhờ các bác giúp

binhclubman

Xe tải
sao cháy được bác, mình dùng băng keo cách điện quấn lại mà, công nhận nóng thiệt nhưng ko thể cháy được đâu do băng keo cách điện mà, sao mà cháy cho được
Em lo vậy thôi, cũng không biết băng cách điện chịu được mây độ, cổ bô có thể rất nóng

bachbung

Xe máy
Em lo vậy thôi, cũng không biết băng cách điện chịu được mây độ, cổ bô có thể rất nóng
mình quấn băng keo cái sensor + cái dây điện thôi chứ đâu có quấn cổ pô làm gì @-@ . Cái pô xe công nhận rất là nóng. mới đi đổ đầy bình a95, dạo trước toàn đổ 92 do tiếc tiền :(. thử 95 coi sao :)

binhclubman

Xe tải
Xe em đã chính thức hết điện và phải đạp ở tầm 7-8.000 km.
Không thể hiểu nổi sao kém như vậy. Trong sách hướng dẫn ghi đây là loại bình khô (MF) không cần bảo dưỡng.
Ngày mai em sẽ mở ra kiểm tra xem nó là bình gì, có bị khô nước hay không. Các bác đã từng thay bình có để ý đến chất lượng bình không ạ? nếu là do bộ sạc thì sẽ thay bình tốn kém lắm đây :-|.
Hồi trước đọc comment mấy bác kêu hết bình thấy vui vui mà giờ mình bị thấy bực thế không biết :))
Cho em hỏi thêm bác thay bình hãng nào, dùng được tầm bao lâu và kích thước bình thế nào để em chọn theo ạ.

binhclubman

Xe tải
Đính chính:
Ắc quy vẫn hoạt động bình thường 2 ngày nay rồi ạ. Một lý do nào đó làm cho bình điện bị xả hết sạch khi gửi xe

Sushimoto

Xe đạp
Cái để chân đó ko có sẵn. Bạn ra các hàng dán xe hỏi nó có tấm cao su to thì tháo miếng theo xe ra và cắt theo mẫu rồi đặt lên là được. (nếu ko thì đến cửa hàng dán xe Tuấn Hoàng đầu ngã tư Nguyễn Sơn - Nguyễn Văn Cừ hỏi chắc là có vì cái của mình mua ở đó)
Còn gương thì ra cửa hàng bán phụ tùng xe máy ở ngã tư Tô Hiến Thành - Mai Hắc Đế mua có 30k/ 1đôi rồi về tự lắp.
Lưu ý cùng gương đó nhưng hỏi các hàng đồ chơi xe máy trên phố Huế toàn hét 80-100k thôi nhé.
Cảm ơn bác, may quá e đang định ra thẳng Phố Huế, Tô Hiến Thành và Mai Hắc Đế cũng sát đó:)).

Sushimoto

Xe đạp
bác đổ bao nhiêu tiền xăng rồi....em đi hn với ngoại tỉnh được 30 -35km/1 . em đổ hết 730k đi được hơn 900km rồi
Chắc là do HN hay tắc đường thật, xe em đang chạy Roda cũng chỉ 30 - 35km/lit (3l/100km). Bác Konguat125 theo dõi kỹ thế:)), các bác cho em hỏi Em UA này khi dừng đèn đỏ có nên tắt máy để TK xăng và BV môi trường ko:D. thằng bạn em bảo ko nên tắt vì khi khởi động lại nó còn hao xăng hơn.

Sushimoto

Xe đạp
Bạn tham khảo lại #939 nhé. Xe bạn chạy như vậy là bình thường trong thời gian rô đa. Bạn nên đổ A95 vì mình có đọc ở đâu đó là xăng A95 được khuyên dùng cho xe có FI.
Tks bác, em vừa tham khảo lại #939, chắc do HN tắc đường, sau khi hết Roda nó giảm đc nhiều không nhỉ? lúc đèn đỏ có nên tắt máy ko bác. em cứ hay có thói quen tắt máy:), mà thằng bạn đang chạy AB thì khuyên ko nên vì khi kđ lại còn hao xăng hơn:))

Sushimoto

Xe đạp
mún xe đepk hơn ở mặt trước đi dán cái mũi nó lại theo hình của nó.nhơ dán màu đen nhé.mặt sẽ bớt dài đi nhiinf thon gọn hơn,vừa chống được xước mũinữa.hehe
Bác dán cái mũi đó ở hàng nào vậy? có ảnh không post lên cho ae coi với:P

bachbung

Xe máy
Chắc là do HN hay tắc đường thật, xe em đang chạy Roda cũng chỉ 30 - 35km/lit (3l/100km). Bác Konguat125 theo dõi kỹ thế:)), các bác cho em hỏi Em UA này khi dừng đèn đỏ có nên tắt máy để TK xăng và BV môi trường ko:D. thằng bạn em bảo ko nên tắt vì khi khởi động lại nó còn hao xăng hơn.
bác thế là tốt rồi, mình lúc mới mua, do chở vợ mang bầu nên chạy chậm, 23km/l, hết hồn, giờ thì 45km/l. đèn đỏ trên 30s mới nên tắt máy

binhclubman

Xe tải
bác thế là tốt rồi, mình lúc mới mua, do chở vợ mang bầu nên chạy chậm, 23km/l, hết hồn, giờ thì 45km/l. đèn đỏ trên 30s mới nên tắt máy
Cái này có thêm nút engine stop nữa thì ngon.
Idling stop do Honda giữ bản quyền hay sao mà không thấy thằng Yamaha với Su học theo các bác nhỉ?

bachbung

Xe máy
Cái này có thêm nút engine stop nữa thì ngon.
Idling stop do Honda giữ bản quyền hay sao mà không thấy thằng Yamaha với Su học theo các bác nhỉ?
cái công nghệ blue core của YA mình đọc hết rồi thấy chẳng hơn con UA này, hầu như là tương đồng chỉ khác cái là trục khủy lệch tâm giống của HONDA. mà sao nó chơi giá cao wa 4x! :( . chiếc UA của mình hình như mới hết roda, 4000km rồi. mới đi chơi về hơn 10km mà thấy máy kg nóng, cốp xe ko nóng như lúc trước.

binhclubman

Xe tải
cái công nghệ blue core của YA mình đọc hết rồi thấy chẳng hơn con UA này, hầu như là tương đồng chỉ khác cái là trục khủy lệch tâm giống của HONDA. mà sao nó chơi giá cao wa 4x! :( . chiếc UA của mình hình như mới hết roda, 4000km rồi. mới đi chơi về hơn 10km mà thấy máy kg nóng, cốp xe ko nóng như lúc trước.
Động cơ của nó được cải tiến quạt làm mát, tăng tỉ số nén lên 11:1 và điều chỉnh để chạy tối ưu cho tốc độ thấp. Bù lại thì grande công suất cực đại có vẻ thấp hơn các xe 125 khác.
Còn mấy cái như xilanh lệch tâm, tối ưu buồng đốt, giảm thiểu masat có lẽ là những câu tung hỏa mù mà cả honda với su cũng hay khoe.
Về mục đích, có lẽ bluecore giống công nghệ leap trên viva

lamthitvit

[Tịch thu bằng lái]
Idling stop àh ??!! báu bở gì cái Idling Stop này, chỉ mau hỏng cụm đề chứ hay ho gì đâu. Động cơ chạy không tải không có hao xăng đâu, một chén xăng chạy không tải cỡ 10 phút. Bạn nào đại tu động cơ xe máy nhiều sẽ biết điều này, thay hơi xong chạy rà cả tiếng đồng hồ có hết bao nhiêu xăng đâu. Chỉ khi nào dừng đèn đỏ > 30s thì tắt máy,cho đỡ ồn chứ không phải tiết kiệm xăng. Nhiều chiêu trò của Honda bịp bợm khách hàng thiếu hiểu biết để câu khách.
Đúng là nên có núm Engine Stop giống khiểu Viva đời cổ thì hợp lý hơn, nhưng khi xe cũ hay chập chờn lắm..

Chỉnh sửa cuối:

lamthitvit

[Tịch thu bằng lái]
chán thế nào? đi chiếc này như đi đĩa bay, phê gần chết :))
Đi thì phê thật, máy êm như xe điện, êm mượt như nhung :(( nhưng cũng phải thừa nhận dáng em này xấu và hơi quê quê:((:(( Em nó mà thiết kế bao ngoài giống Liberty thì vô đối.....

Chỉnh sửa cuối:

bachbung

Xe máy
Đi thì phê thật, máy êm như xe điện, êm mượt như nhung :(( nhưng cũng phải thừa nhận dáng em này xấu và hơi quê quê:((:(( Em nó mà thiết kế bao ngoài giống Liberty thì vô đối.....
bởi vậy em mới nói nó êm ko thua con grande, e chạy grande rồi, con này ko em như UA, nhưng e thích cái đồng hồ điện tử báo chạy bao nhiêu km/l( l/ 100km)

binhclubman

Xe tải
Idling stop àh ??!! báu bở gì cái Idling Stop này, chỉ mau hỏng cụm đề chứ hay ho gì đâu. Động cơ chạy không tải không có hao xăng đâu, một chén xăng chạy không tải cỡ 10 phút. Bạn nào đại tu động cơ xe máy nhiều sẽ biết điều này, thay hơi xong chạy rà cả tiếng đồng hồ có hết bao nhiêu xăng đâu. Chỉ khi nào dừng đèn đỏ > 30s thì tắt máy,cho đỡ ồn chứ không phải tiết kiệm xăng. Nhiều chiêu trò của Honda bịp bợm khách hàng thiếu hiểu biết để câu khách.
Đúng là nên có núm Engine Stop giống khiểu Viva đời cổ thì hợp lý hơn, nhưng khi xe cũ hay chập chờn lắm..
Thì vấn đề là nó thân thiện hơn như cụ nói ạ. Dừng xe tắt máy giảm tiếng ồn, giảm khí thải

binhclubman

Xe tải
Xe dành cho gia đình, thực dụng hơn hayate hay nozza, ngang với lead 125 nhưng rẻ hơn và xấu hơn.
Một điểm rất yêu là chân ngắn nhưng chạy điền kinh tốt, nếu có cuộc thi điền kinh cho xe nữ thì em này rất triển vọng =))

Chỉnh sửa cuối:

haivina

Xe điện
bởi vậy em mới nói nó êm ko thua con grande, e chạy grande rồi, con này ko em như UA, nhưng e thích cái đồng hồ điện tử báo chạy bao nhiêu km/l( l/ 100km)
Grande có đồng hồ báo giờ và đồng hồ đo từng chặng ko bác ?