Suzuki UA 125T. Nhờ các bác giúp

Genmes

Xe máy
Hic, xe em đang chạy Rotda vẫn <500km (em đi trong nội thanh HN, đèn đỏ>30s là em tắt máy), em đổ 90k tiền xăng A92 (tính ra được 3.9l với giá xăng hiện tại 22.890d/l) đi được khoảng 130 km thì phải đổ. Tính ra hao 33km/l hoặc 3l/100km. Có vẻ xe em ăn tốn các bác nhỉ:((, liệu em ấy có bệnh gì ko?
Bạn tham khảo lại #939 nhé. Xe bạn chạy như vậy là bình thường trong thời gian rô đa. Bạn nên đổ A95 vì mình có đọc ở đâu đó là xăng A95 được khuyên dùng cho xe có FI.

seawall

Xe máy
Bạn tham khảo lại #939 nhé. Xe bạn chạy như vậy là bình thường trong thời gian rô đa. Bạn nên đổ A95 vì mình có đọc ở đâu đó là xăng A95 được khuyên dùng cho xe có FI.
Nên xài 95 vì tỉ số nén của nó đó, chứ không phải vì FI. EN 150 của Su tỉ số nén thấp hơn nên chỉ xài 92 mặc dù cũng FI đó bác

binhclubman

Xe tải
Vấn đề là có bao giờ rờ cục máy đâu. Cục máy nó nằm sâu ở trong. Còn cái chỗ bánh xe thấy được là cái lap hihi
Hehe. Em cũng đang tự hỏi bác làm thế nào sờ được cục máy của nó. Nhiệt độ pô xe thì khi nào cũng rất nóng mà, cái vành sau cũng khá nóng.

binhclubman

Xe tải
sờ tay vào nghe xèo là tiêu luôn cái tay :-L . theo mình biết là động cơ quá nóng sẽ rất tốn xăng nha bác, con wave cua mình chay ra đến vũng tàu vẫn ko wa nóng máy và xăng rất tiết kiệm, đọc tài liệu của haojeu thì xe ua tốn 1.7/100km. đang ngâm cứu để làm cho xe tiết kiệm như vậy =))
Thì em mới nói quá nóng hay quá nguội đều không tốt (Nguội quá đốt nhiên liệu không hiệu quả)

Siêu Rùa

Xe tăng
các cụ cho e hỏinlà em UA này giá bây giờ là nhiu nhỉ, em thấy maya cụ ở trên bảo là 22 mà em xem trẻn web là 32@-@

seawall

Xe máy
các cụ cho e hỏinlà em UA này giá bây giờ là nhiu nhỉ, em thấy maya cụ ở trên bảo là 22 mà em xem trẻn web là 32@-@
Chính hãng thì là vậy. Nhưng bác cứ vào hỏi giá đã bao giấy thì sẽ có một sự bất ngờ nhè nhẹ giữa các đại lý :)

haivina

Xe điện
Bác Haivina cho em hỏi: bác làm cái để chân đó bác mua ở địa chỉ nào vậy, em hỏi mấy chỗ dán xe chưa có. em cũng đang muốn thay cái Gương cho e nó, gương theo xe to quá. tks bác.
Cái để chân đó ko có sẵn. Bạn ra các hàng dán xe hỏi nó có tấm cao su to thì tháo miếng theo xe ra và cắt theo mẫu rồi đặt lên là được. (nếu ko thì đến cửa hàng dán xe Tuấn Hoàng đầu ngã tư Nguyễn Sơn - Nguyễn Văn Cừ hỏi chắc là có vì cái của mình mua ở đó)
Còn gương thì ra cửa hàng bán phụ tùng xe máy ở ngã tư Tô Hiến Thành - Mai Hắc Đế mua có 30k/ 1đôi rồi về tự lắp.
Lưu ý cùng gương đó nhưng hỏi các hàng đồ chơi xe máy trên phố Huế toàn hét 80-100k thôi nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Genmes

Xe máy
Nên xài 95 vì tỉ số nén của nó đó, chứ không phải vì FI. EN 150 của Su tỉ số nén thấp hơn nên chỉ xài 92 mặc dù cũng FI đó bác
Có thể bạn đúng nhưng mình là dân tay ngang, không rành về kỹ thuật, nên cũng không để ý nhiều về sự liên quan giữa tỉ số nén và A95. Mình tìm ra bài báo mình đã đọc, ngoại trừ việc nó quảng cáo cho Castrol, còn lại thì cũng đáng tham khảo.

http://dantri.com.vn/o-to-xe-may/5-kinh-nghiem-vang-cho-nguoi-su-dung-xe-fi-985262.htm

bachbung

Xe máy
xe mình chạy được 3700 rồi, nhận xét thì đây là xe tay gas chạy êm nhất vn hiện nay :)). bị tắt máy 4 5 lần do đổ nhầm cây xăng pha dầu hỏa :((. mới thay cây xăng + 1 chai carbon cleaner

binhclubman

Xe tải
Có thể bạn đúng nhưng mình là dân tay ngang, không rành về kỹ thuật, nên cũng không để ý nhiều về sự liên quan giữa tỉ số nén và A95. Mình tìm ra bài báo mình đã đọc, ngoại trừ việc nó quảng cáo cho Castrol, còn lại thì cũng đáng tham khảo.

http://dantri.com.vn/o-to-xe-may/5-kinh-nghiem-vang-cho-nguoi-su-dung-xe-fi-985262.htm
Xe có tỉ số nén cao cho phép đốt nhiên liệu hiệu quả hơn nhưng dùng xăng A92 dễ bị kích nổ (chưa đánh lửa đã bị cháy, gây hao mòn máy và giảm hiệu suất).
Xe có tỉ số nén thấp dùng xăng A95 thì tốn tiền hơn (xăng 95 đắt hơn 92) và máy khó nổ.
Ngoài ra muốn tăng tỉ số nén thì phải có hệ thống làm mát tốt, như xe UA tản nhiệt gió chắc tỉ số 9.6:1 là kịch kim rồi

bachbung

Xe máy
Em nghĩ phải là Ya Grande
xe ya grande mình chạy rồi, thấy nó vẫn kêu to hơn ua, xăng cộ thì mình chỉ mới chạy thử nên chưa biết bao nhieu km/l. mình thích cái đồng hồ điện tử trên grande, nhung 4x thì wa cao cho 1 chiếc xe như grande :(

binhclubman

Xe tải
xe ya grande mình chạy rồi, thấy nó vẫn kêu to hơn ua, xăng cộ thì mình chỉ mới chạy thử nên chưa biết bao nhieu km/l. mình thích cái đồng hồ điện tử trên grande, nhung 4x thì wa cao cho 1 chiếc xe như grande :(
Hê hê, để người có xiền khẳng định đẳng cấp bác ạ. Như cái SH mode có vẻ ko ngon bằng AB mà vẫn định giá cao hơn

bachbung

Xe máy
Hê hê, để người có xiền khẳng định đẳng cấp bác ạ. Như cái SH mode có vẻ ko ngon bằng AB mà vẫn định giá cao hơn
các bác có thấy thằng UA này mấy cái dây điện nó ko có bọc trong dây dẫn đặc biệt là cái cảm biến oxy ngay pô, mình đã phải tháo hết ra mua băng keo điện bọc lại hết. wa ngâm cứu con AB125 của ông anh mới mua thấy dây điện bọn honda nó bọc kỹ lắm ko có cái nào để trần như SU. mình ko phải nói chứ bọn SU này làm cùi bắp wa, cái xe thì ngon cục máy, lắp ráp tại vn thì cũng nên bỏ ra ít tiền mua đồ nghề lắp vào che chắn cho máy cái dây điện chứ để trống trơn vầy đứa nào phá cắt cái là khỏi chạy xe??? cái hao xăng nữa, AB của a mình chạy toàn 5x, UA của mình toàn 3x-4x :((

binhclubman

Xe tải
các bác có thấy thằng UA này mấy cái dây điện nó ko có bọc trong dây dẫn đặc biệt là cái cảm biến oxy ngay pô, mình đã phải tháo hết ra mua băng keo điện bọc lại hết. wa ngâm cứu con AB125 của ông anh mới mua thấy dây điện bọn honda nó bọc kỹ lắm ko có cái nào để trần như SU. mình ko phải nói chứ bọn SU này làm cùi bắp wa, cái xe thì ngon cục máy, lắp ráp tại vn thì cũng nên bỏ ra ít tiền mua đồ nghề lắp vào che chắn cho máy cái dây điện chứ để trống trơn vầy đứa nào phá cắt cái là khỏi chạy xe??? cái hao xăng nữa, AB của a mình chạy toàn 5x, UA của mình toàn 3x-4x :((
AB chạy 5X lâu rồi mà bác, để em test có khi lên được 6X cơ ;)).
Còn cái dây điện chỗ cảm biến oxy, nhựa ốp quạt gió công nhận cùi bắp, cả cái đồng hồ nữa.
Mà bác để kệ nó đi, bọc lại cẩn thận bị cháy đó, chỗ đó nóng lắm

bachbung

Xe máy
AB chạy 5X lâu rồi mà bác, để em test có khi lên được 6X cơ ;)).
Còn cái dây điện chỗ cảm biến oxy, nhựa ốp quạt gió công nhận cùi bắp, cả cái đồng hồ nữa.
Mà bác để kệ nó đi, bọc lại cẩn thận bị cháy đó, chỗ đó nóng lắm
sao cháy được bác, mình dùng băng keo cách điện quấn lại mà, công nhận nóng thiệt nhưng ko thể cháy được đâu do băng keo cách điện mà, sao mà cháy cho được

margic

Xe tải
Bác cho em hướng dẫn chi tiết với, em mới lấy xe cho F1, thấy cái hốc đó lớn quá. bác có hình vẽ, ảnh chụp thì tốt quá. Thank Bác!