[Funland] Súng bắn tốc độ của XXX sai!!!

butchikim

Xe ba gác
Thì đúng rồi cụ, tóm lại cũng chỉ là vài trăm k, gọi điện hay nói này nói nọ quan hệ để làm gì? Người nghe điện thoại họ lại đánh giá mình chẳng ra sao, có vài trăm k lại đi làm phiền, nếu nghĩ tiết kiệm, ngồi bữa nhậu méo rút ví để thằng khác trả thì nộp phạt thoải mái. Nhưng mà anh em họ có code đấy cụ ạ, họ đi qua chỉ cần cách kéo kính, hỏi một câu là vẫy đi luôn, không cần trình thẻ. Bởi vậy cháu vẫn không hiểu sao có những cụ cước sắc có thật mà bị quay VIDEO tung lên mạng, như đợt trong nam có cụ gì tướng mà bị quay tung lên mạng, cháu đi xe cùng tá thôi, bị vẫy lại, mặc thường phục, kéo kính hỏi đúng một câu, vẫy qua luôn, chưa cần xưng danh
Công nhận chả biết tư chất mấy ông bị quay tung lên thế nào. Cháu có lần ngồi xe trung tá quận đi về quê, bị vịn lại ông ấy tỉnh bơ bảo mày ra xem bị sao rồi ra đứng rút thuốc lá châm và đứng xem cháu giải quyết. Đứng hút vài hơi với một ông CSGT ko hút thuốc...đã thấy chạy ra chỗ em bảo thôi cho anh ấy đi, ông kia còn đứng cố rít vài hơi rồi giơ tay chào và đi. Lên xe cháu hỏi ông ấy chỉ cười.

Jamebonds

Xe container
e cũng thế, chạy crush control rồi mà đòi bắn thì chắc chắn là láo

nikel.

Xe hơi
Không có cam thì quá mệt với họ rồi.

bigbalds

Xe hơi
Screenshot_20210330-195233_Video Player.jpg
Và đây có lẽ là nhiếp ảnh gia 😀
Có thể họ chỉ chụp ảnh xe của cụ rồi dùng photoshop để chèn hình chỉ số km vào cho giống với súng bắn tốc độ thôi. Cụ không tỉnh táo và trang bị camera hành trình có tính năng lưu tốc độ di chuyển thì sẽ bị họ lột tiền để không bị giam xe, giữ bằng này kia. Đúng chuẩn ăn cướp.

Mít tờ Tung

Xe buýt
Cháu bị dừng xe báo lỗi, mình nói chủ kiến của mình họ nói chủ kiến của họ , sau đó cháu không cãi luôn xin biên bản mà vẫn được đi, lạ nhất là có lần đi Quảng Ninh, nơi nổi tiếng là xin không được, gọi điện không được, báo lỗi đúng hẳn hoi, cháu xin biên bản vẫn để cháu đi, bảo là lần đầu anh em nhắc nhở. Mà hình quay cực rõ luôn, mình sai lè. Lỗi không đánh xi nhan khi vào cao tốc, may lúc đó còn không đè vạch. Còn lỗi quá 60 trước trạm thu phí cháu bị vẫy mấy lần vẫn xin biên bản bình thường các em lại cho đi, giờ mình già rồi, đôi co hay xin xỏ làm gì nữa. Có lúc nào mình sai thật thì cũng nghĩ nộp ngân sách đầy đủ cho lần sau nhớ, cái phiền là thủ tục đi lại để nộp ngân sách, nhưng thôi, luật luôn đi sau, mình cứ kêu thủ tục rườm rà, đến lúc rồi cũng có lãnh đạo nghe thấy. Có lần nói chuyện với một VIP, cháu bảo các anh cứ làm cái thẻ phạt, mỗi ông nạp hai củ, ai có nhu cầu thì mua, lỗi không phải thu bằng, thu giấy tờ xe thì để anh em người ta quẹt cái, trừ tiền luôn đỡ phiền hà cho dân, nhân 4 triệu xe là ngân sách vay được 8000 tỷ không trả lãi, đó là ai thích thì mua, không ép, thế vừa tiện cho dân, vừa đỡ bị ăn bẩn, VIP chỉ cười, biết đâu sẽ có ngày làm thế. Nộp phạt online là một bước tiến rồi
Thế thì cháu lại chia sẻ 1 câu chuyện của non-VIP. Cậu ấy kể mỗi ae đứng chốt phải chung chi cho VIP 300tr /1 tổ /1 chốt/3 tháng . Đủ số ấy + đủ ngân sách nộp kho bạc còn lại ae chia nhau. Tiền lương nhà nước cuối tháng lĩnh 1 cọc. Ai không nộp thì "được" vào nội thành, gần nhà mình ==> không làm tốt bị kỷ luật, không đủ ngân sách kỷ luật, không chung chi thì bị đứng đó. Vậy, nếu nộp phạt onl, thì VIP nhà cụ có mà ăn cụ huấn, ăn cụ huấn x2 nhé

ifa

Xe hơi
E ghét nhất kiểu như này, bẩn thỉu!!! Nếu đc e ủng hộ cụ chủ làm mạnh
Nói thật với cụ là mình đi đúng + có chứng cớ (trong trường hợp cam có ghi tốc độ) thì mới cao giọng, tuy nhiên đến lúc xxx mềm giọng bảo đi (do nhầm lẫn chẳng hạn) thì em nghĩ ai chẳng đi vội, còn bao nhiêu việc, đứng đó đôi co thêm làm gì cho mệt, chưa kể em đi còn hai cụ trên xe 😀, về có thời gian post lên đây để cả nhà cảnh giác "với quân ta" 🥵

ifa

Xe hơi
Mình cũng dính đúng điểm này mấy tuần trước đúng 70/60km mà ảnh chụp sau xe.
Ảnh của em cũng chụp sau xe, biển xe nét, biển giới hạn tốc độ cũng nét căng, đi kèm với tốc độ 70km/h, nói thật là lúc đó đang bực nên em cũng không để ý kỹ bức ảnh, nghĩ lại chắc ảnh chụp điện thoại + chèn tốc độ. Lần sau có lặp lại chắc phải đòi ảnh về phân tích 😜

bo kent

Xe tăng
Trường hợp phạt tươi thế này còn cửa phản kháng chứ các anh phạt nguội rồi 4 tháng sau mới báo thì chịu. Vì lúc đó cam hành trình của em cũng ghi đè lên dữ liệu cũ rồi, lấy j mà kháng cáo các anh đây? gặp các anh tham quan chắc em chịu nộp tiền cho các anh cướp luôn quá.

cusao

Xe lăn
Những hành vi này góp phần lớn vào việc bảo tồn vật liệu nặn lên hình tượng xxx .

ifa

Xe hơi
Thế thì cháu lại chia sẻ 1 câu chuyện của non-VIP. Cậu ấy kể mỗi ae đứng chốt phải chung chi cho VIP 300tr /1 tổ /1 chốt/3 tháng . Đủ số ấy + đủ ngân sách nộp kho bạc còn lại ae chia nhau. Tiền lương nhà nước cuối tháng lĩnh 1 cọc. Ai không nộp thì "được" vào nội thành, gần nhà mình ==> không làm tốt bị kỷ luật, không đủ ngân sách kỷ luật, không chung chi thì bị đứng đó. Vậy, nếu nộp phạt onl, thì VIP nhà cụ có mà ăn cụ huấn, ăn cụ huấn x2 nhé
Thực ra xxx cũng có người nọ người kia, nhiều lúc thấy các bạn ý vất vả cũng tội, ngoài ra để này nọ cũng là lỗi của chính chúng ta + chính sách, ví dụ như đi ẩu, vi phạm giao thông rồi xin xỏ, chia chác (win win), hoặc chính người tham gia giao thông kém hiểu biết bị xxx làm tiền, hoặc đi tỉnh xa, bị phạt, đi lại quá tốn kém nên muốn làm luật nhanh, v.v. chứ nếu tất cả mọi người cùng ý thức tốt khi tham gia giao thông, nghiêm túc nộp phạt (cho ngân sách NN) nếu sơ suất phạm luật + cách thức nộp phạt tiện lợi (như online) thì em chắc nạn nhũng nhiễu sẽ giảm nhiều. Tuy nhiên để xxx bày mưu nọ kế kia như em nêu ở trên thì quá đáng, quá thể, không thể chấp nhận được các cụ ạ 😡😡😡

lovecarhpqn

Xe điện
Thưa các cụ, hôm nay em đưa cụ ông và cụ bà về quê (Phù Cừ, Hưng Yên) chơi, khi em rẽ từ trạm soát vé nút giao Yên Mỹ về hướng Ân Thi thì khi qua ngã tư giao với đường 204 khoảng 1km thì mấy chú xxx dừng xe, báo vi phạm tốc độ, em nói cho xem bằng chứng, chú xxx đưa em xem 1 ảnh chụp rất rõ nét biển số xe em, bảng hạn chế tốc độ 60km, cùng với tốc độ xe là 70km. Tuy nhiên đen cho mấy chú xxx là em đi chuẩn tốc độ, vì thứ nhất em tuổi cũng đã có nên không ham hố vụ chân to, chưa kể mất thời gian, ôm mấy cục tức khi phải giải thích hay cãi vã với mấy chú xxx, thứ hai là xe em có cruise control adaptive nên em đặt 60km/h từ lúc chạy qua trạm soát vé, đường nhiều xe công ten nơ nên em cũng không có ý định chạy vượt cái xe tải màu trắng trước mặt, đấy chưa kể cái xe tải đó chắc chạy quen đường cứ chạy tà tà, đường cho phép 80km thì chạy 60km, đoạn hạn chế 60km thì chạy tụt xuống 50km, mà em thì cứ bám đít xe tải đó suốt đoạn đường. Chính vì vậy mà khi nhìn ảnh chụp vượt tốc độ cho phép 10km em gạt phắt, khẳng định luôn là chạy chuẩn chỉ, không vi phạm, em cũng nói với chú xxx là xe có cruise control nên có set tốc độ nên chạy không thể vượt tốc độ, ngoài ra xe có lắp camera hành trình hiển thị tốc độ qua GPS nên có bằng chứng, chú xxx thấy em căng thì lại nói anh cứ đưa giấy tờ rồi em sẽ linh động, nhưng em cương quyết không đưa giấy tờ vì mình đâu có sai, thấy vậy chú xxx nói em tôi thấy anh có tuổi, nên anh đưa giấy tờ thì sẽ bỏ qua, còn không thì sẽ lập biên bản, anh sẽ có 7 ngày khiếu nại, chú xxx cũng dọa là với lỗi này sẽ giữ bằng 2 tháng và nộp phạt 4tr, nhưng em kiên định nói sẽ chấp nhận tất nếu thực sự sai, sau đó em lên xe check camera (vụ tốc độ thì qua nhiều lần được kiểm nghiệm tốc độ của máy hiển thị tốc độ trong khu Ciputra, cũng như check thực tế tốc độ xe ô tô và tốc độ hiển thị trên camera, em biết chắc chắn tốc độ hiển thị của xe thực tế sẽ cao hơn tốc độ thực tế (tốc độ hiển thị của máy bắn tốc độ hoặc tốc độ GPS báo) khoảng 3km), đang lúi húi check camera thì thấy chú xxx khác, em đoán là tổ trưởng, gõ cửa, em mở cửa thì chú xxx nhẹ nhàng nói "thôi anh đi đi", dù bực mình vì bị dừng xe nhưng em cũng cảm ơn và nói với chú xxx là các bạn nên xem lại súng bắn tốc độ, tránh nhầm lẫn. Sự việc là như vậy nhưng em kết nối lại với sự việc trước đây khoảng 4 tháng, cũng địa điểm đó em cũng bị dừng xe và báo vi phạm tốc độ, lần đó em cũng chạy cruise control nên cũng rất tự tin nói là không thể vi phạm, tuy nhiên chưa được xem hình ảnh vi phạm thì hôm đó mấy chú xxx đã nói anh đi đi, lúc đó em nghĩ xxx nhầm xe, nhưng nay xâu chuỗi lại em khẳng định các chú xxx cố tình nâng tốc độ để dọa ma, vì lúc chạy trước biển báo em chạy khoảng 60km/h (tốc độ thực tế sẽ là 57-58km/h, thực tế khi em kiểm tra camera thì tốc độ trước biển là 57km/h), gần đến biển báo xe tải trước mặt chạy xuống khoảng 50km/h, xe em tự động chạy chậm theo, ấy vậy mà tốc độ xxx đưa ra là 70km/h, sai số 1-2km còn lý giải được chứ đây là hơn 10km (thậm chí là hơn) thì chắc chắn tốc độ đã được mông má. Ngoài ra khi em nói là sẽ đối chiếu với tốc độ camera từ GPS thì chú xxx còn dọa là camera của anh không có kiểm định!!!, đúng là lý lẽ của xxx. Qua bài viết này em cảnh báo với các cụ về sự việc, dù chứng cớ không rõ ràng nhưng với những gì em có, em có thể nói là súng bắn tốc độ của trạm xxx tại vị trí đó đã được phù phép, nên các cụ cần cảnh giác để tự bảo vệ mình. Em nghĩ phản ứng của rất nhiều bác tài khi bị dừng phạt (nhất trường hợp đi kèm với 1 tấm ảnh xe kèm tốc độ làm bằng) sẽ là xin xỏ, hoặc là xxx, chứ ít ai lại nghĩ mình đang bị làm tiền, tất nhiên là không phải trạm xxx nào cũng vậy, bằng chứng là hè 2020 em vừa đi một chuyến gần 3.500km mà không một lần xxx dừng xe, hay rất rất nhiều lần chạy cao tốc, luôn set tốc độ 103km/h hay 123km/h mà khi qua trạm các chú xxx thờ ơ nhìn.
Không biết trải nghiệm này đã có cụ nào rơi vào hay chưa? Xin các cụ cùng chia sẻ để em cũng như các cụ khác có thêm kinh nghiệm trong những chuyến đi.
Cám ơn các cụ đã đọc bài của em 😀
Xe em có đồng hồ báo tốc độ dạng số nên sẽ nhìn rõ hơn loại kim, đi trong đoạn đặt biển hạn chế tốc độ đi quá vài km hoặc khi cài CC nhưng đường dốc tốc xuống cũng sẽ tăng số km lên mà chưa kịp đạp phanh luôn liệu lúc đấy nó bắn thì có bị dính ko cụ ơi?

Patriots

Xe lăn
Thì cháu cũng hiểu, đợt như còn có cái ảnh chỉ tiêu trên mạng. Nhưng rồi xã hội văn minh dần cũng sẽ tiến tới thôi cụ, các VIP đi học nước ngoài nhiều về văn minh đô thị, quản lý đô thị, quản lý nhà nước cũng hiểu hết mà. Có điều một bước lên tiên như cháu viết thì lấy ai làm việc
Thực ra xxx cũng có người nọ người kia, nhiều lúc thấy các bạn ý vất vả cũng tội, ngoài ra để này nọ cũng là lỗi của chính chúng ta + chính sách, ví dụ như đi ẩu, vi phạm giao thông rồi xin xỏ, chia chác (win win), hoặc chính người tham gia giao thông kém hiểu biết bị xxx làm tiền, hoặc đi tỉnh xa, bị phạt, đi lại quá tốn kém nên muốn làm luật nhanh, v.v. chứ nếu tất cả mọi người cùng ý thức tốt khi tham gia giao thông, nghiêm túc nộp phạt (cho ngân sách NN) nếu sơ suất phạm luật + cách thức nộp phạt tiện lợi (như online) thì em chắc nạn nhũng nhiễu sẽ giảm nhiều. Tuy nhiên để xxx bày mưu nọ kế kia như em nêu ở trên thì quá đáng, quá thể, không thể chấp nhận được các cụ ạ 😡😡😡
Đúng rồi cụ, có hôm cháu đi vào đường ngược chiều chỗ gần Ciputra có x xanh dựng bồ câu hẳn hoi vẫy vào tay lăm lăm biên bản, thấy cháu xuống chắc nhìn giừ nói luôn gần tết anh tạo dk cho anh em, Ok cơ bản mình cũng sai đưa hai lít. Chứ lúc đó hăm cháu biên bản cháu xin luôn, tuổi L gì mà xanh đứng vẫy. 141 còn phải có GT đứng vẫy

Chỉnh sửa cuối:

Mít tờ Tung

Xe buýt
Thì cháu cũng hiểu, đợt như còn có cái ảnh chỉ tiêu trên mạng. Nhưng rồi xã hội văn minh dần cũng sẽ tiến tới thôi cụ, các VIP đi học nước ngoài nhiều về văn minh đô thị, quản lý đô thị, quản lý nhà nước cũng hiểu hết mà. Có điều một bước lên tiên như cháu viết thì lấy ai làm việc
=)) chừng nào mà vào cốp thì phải xét 3 đời, vào cái trung cấp cs phải chạy hàng tỉ, thì còn tham nhũng cụ ạ. Bên tư bản giãy chết, cứu hỏa công an là kiểu học dốt, và tự nguyện nộp đơn xét duyệt. Chứ ko phải chạy vào .

ifa

Xe hơi
Xe em có đồng hồ báo tốc độ dạng số nên sẽ nhìn rõ hơn loại kim, đi trong đoạn đặt biển hạn chế tốc độ đi quá vài km hoặc khi cài CC nhưng đường dốc tốc xuống cũng sẽ tăng số km lên mà chưa kịp đạp phanh luôn liệu lúc đấy nó bắn thì có bị dính ko cụ ơi?
Xe em cũng có hiển thị dạng số nên đi xa em cũng hay để nhìn cho tiện, tuy nhiên hôm em đi đường bằng, đặt ACC và đi sau xe tải trắng nên tốc độ hiển thị luôn =< 60km/h, chưa kể tốc độ thực tế của xe luôn nhỏ hơn tốc độ hiển thị khoảng 2-3km (bác có thể check qua tốc độ GPS) + phạm vi tốc độ vượt quá mà không bị phạt mà chỉ bị nhắc nhở (trường hợp này thì em chắc xxx sẽ không dừng xe, vì dừng có ra xèng đâu 😜) là từ 1-4km, như vậy bác đã có biên độ +7km so với tốc độ hiển thị của xe, nên nếu chân bác không quá to thì với +7km sẽ khó lòng dính lỗi bác ạ 😀

Patriots

Xe lăn
=)) chừng nào mà vào cốp thì phải xét 3 đời, vào cái trung cấp cs phải chạy hàng tỉ, thì còn tham nhũng cụ ạ. Bên tư bản giãy chết, cứu hỏa công an là kiểu học dốt, và tự nguyện nộp đơn xét duyệt. Chứ ko phải chạy vào .
Dạo này cũng đỡ hot rồi cụ. Bên tư bản thì được test IQ, thông minh quá thì không được làm CSGT, vì công việc đơn điều mà thông minh quá sẽ dễ làm bậy, nhất là lại có súng

fadco

Xe container
EM cũng bị cuối cao tốc Bác Giang này, cài CC có 100 mà báo 106 và nói bắn cách 30km, em bẩu các ông mang súng về đây tôi xem có chuẩn ko chứ ko ai xử lí vi phạm qua ảnh chụp zalo cả:)))

hieukon

Xe container
haiz, thế thì mỗi ngày xxx kiếm cả mớ chứ ít đâu ạ

Về Đây Bên Anh

[Tịch thu bằng lái]
Cứ thấy có ông chặn xe mình là chán rồi :(