[Funland] Sự khẳng định của bđ VN

juve99

Xe cút kít
Cụ này làm sao ấy nhỉ? Seagame có lực lượng mạnh có cả tuyển thủ quốc gia toàn ngôi sao nhất nhì đội tuyển. có 3 cầu thủ quan trọng là Hậu Hùng Hoàng. Giải trẻ này đã không đủ quân số thiếu Hậu, lại chính vì segame cũng làm cho chân các cầu thủ đá từ sân cỏ nhân tạo đang bị quen dần với nó lại tập đá lại với sân cỏ tự nhiên. Lại còn ông Đình Trong chưa hồi phục chấn thương. Ba ông Tiến Linh, Tấn Sinh, Trọng Hùng chấn thương sau seagame là sức cũng kạn đó? Nhân lực như vậy mà cất Quang Hải có mà toang luôn à cụ?
Đầu giải em cũng đã biết còm như thế rồi. Nhưng vẫn hy vọng nhìn thấy những đôi chân mạnh mẽ và thanh thoát như ở seagame nhưng xem đén trận thứ 2 thấy các em chưa bình phục hoàn toàn . Phong độ chưa lấy lại được. Đặc biệt là Tiến Linh, TRọng Hùng. Hồ Tấn Tài, Tấn Sinh,
Trọng Hùng có đá dc đâu cụ, chắc sau giải này cũng nghỉ lên tuyển luôn. Seagame lạc lõng, giải này hàng công thiếu mà o Pac cũng ko dám dùng, trận trc vào sân cũng lạc lõng và hôm qua thì nghỉ luôn

juve99

Xe cút kít
Vâng, em cũng nghĩ vậy.
Nhưng hiện tại xuống lắm rồi cụ, UAE vả cho suốt, clb cũng ko tiến xa ở C1 nữa. Tầm này Saudi gặp Kuwait - Qatar - Uzeber - Irac là căng rồi. Trước đấy họ chỉ so ke hơn thua vs Hàn - Nhật - Iran thôi

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Em đồng ý với bác là bóng đá VN ko còn khoảng cách với trình độ châu lục nữa, nhưng nhiều người vẫn không nghĩ thế. Họ vẫn hâm mộ Thái đi bộ lắm !
Không còn khoảng cách là đá năm ăn năm thua cụ ạ. Còn hòa do may mắn thì không nên nói vậy.
Nhìn nhận khách quan thì Thái đá hai trận, ghi được 6 bàn thắng và hiện đang hơn điểm ta.
Ta hòa hai trận do may mắn, do đội bạn bỏ lỡ nhiều cơ hội, còn ta không ghi được bàn nào, thậm chí hầu như không có cơ hội để tiếc nuối.

Thái có vấn đề về thể lực, về chiến thuật phân phối sức nhưng cái đó hoàn toàn có thể điều chỉnh được.

Nhưng chúng ta hậu vệ không bắt chặt, không leo biên, tiền vệ không kiểm soát được trung tâm, không phát động được tấn công, tiền đạo không cầm bóng đi bóng được.... thì điều chỉnh bằng cách nào?

Cụ Pác cũng rất cố gắng rồi, nhưng bài toán nền tảng, trình độ cầu thủ thì không dễ mà giải được. Thiếu Văn Hậu, Hùng Dũng, Trọng Hoàng, Đình Trọng... là hiệu quả giảm sút đáng kể và chưa có sự thay thế nào bằng chứ đừng nói là tốt hơn cho các vị trí này.

Chĩm111

Xe điện
Không còn là phận lót đường, các đối thủ đã biết e ngại cảnh giác khi gặp VN. Dù 180p chưa được như kỳ vọng của nhm cả nước, nhưng nhìn xa hơn, hiện tại Việt Nam đang có 1 nền móng khá chắc chắn. Chúng ta không còn phải co mình tử thủ, hạn chế bàn thua khi thi đấu ở cấp châu lục nữa. 1-2 giải trước có thể vẫn còn nghi ngờ, nhưng đến giải này và 2 trận đã qua, có thể thấy thế trận khá chủ động, đặc biệt thể lực - thể hình, vốn rất khó cải thiện một sớm một chiều đã được giải đáp thỏa đáng. Việc 1 đội bóng bị gãy 2 cánh, cả trận không chồng biên lật cánh được phát nào, gãy tiền vệ trung tâm, k tiền vệ kiến thiết mà 180p không thua, chứng tỏ các vị trí khác rất xuất sắc và đối phương là 2 nền bđ khá mạnh ở châu Á ko hề mạnh hơn ta. Giờ là lúc VN sẵn sàng hiên ngang sánh vai với top 2 châu lục như Arap Saudi - Uzeber - Irac - Kuwait - Qatar... và dần đeo bám sát Hàn - Nhật - Iran ở cấp độ đtqg. Như 90p hôm nay, nếu 2 cánh và vị trí tv trung tâm chỉ cần tròn vai thì đội bạn đã trắng tay. Việc bổ sung tìm kiếm 1 vài vị trí ko thực sự khó khăn, quan trọng là hiện tại chúng ta đã có được nền tảng khá tốt để sẵn sàng cho mục tiêu xa hơn là WC. Giải này có thể U23 VN phải về nước sớm, nhưng nhm đã nhìn thấy bđ VN hiện không còn khoảng cách với trình độ châu lục nữa
Đấy, phải nhìn ở góc như cụ mới thấy cái được của ta, chứ bên thớt kia đã có ông nhày vào chửi cụ Pắc roài, cụ ạ!

hauyenhd

Xe container
Cụ đánh giá Xuân Trường, Công Phượng vào nhóm này á =)) Còn Tuấn Anh cũng mới chỉ thể hiện đc vài trận thôi, cũng chưa có gì đáng nói quá lên.

Mà diễn đàn làm sao cứ tự động xóa dấu cách giữa 2 chữ thế nhỉ?

Chắc cụ nghĩ "khoảnh khắc ngôi sao" phải ghi bàn hay kiến tạo à? Hôm qua, nó xử lí những pha đẳng cấp cực kì và nếu nó đc thực hiện bởi số 8 hay số 10 của "thế hệ Vàng" năm xưa, khéo phải đc ca ngợi bốc giời rồi.

Thôi cụ ơi! Cụ xem GDP của Nhật, Hàn nó hơn mình bao xa? Kinh tế nó hơn mình bao xa? Chúng nó còn có tiền cho đám trẻ đi du học ồ ạt, chiêu mộ ngôi sao chứ mình thì tiền đâu ra. Cụ chi nhé! ;))

Đơn cử sự cách biệt này thôi cho cụ dễ hiểu. Các nước phát triển thì phòng tập của nó gom đủ dụng cụ để nâng cao thể chất, tốc độ nhưng mình thì ko đủ, đôi khi phải tập theo kiểu cũ. Hoặc máy massage chẳng hạn, giá cả triệu $ thì tiền đâu ra mà trang bị.

Thêm vào đó, thể thao học đường của chúng nó tốt nên tuyển cầu thủ dễ. Như Nakata chỉ bắt đầu học đá bóng khi 14, 15 tuổi nhưng vẫn thành ngôi sao. Chứ VN á? Xin lỗi chứ 14, 15 tuổi thì toàn đầu to, mắt cận thôi.

Cất Hải dớ để thua vỡ mặt à cụ? Cụ có biết nó là quân bài duy nhất ông Park ko thể thiếu ko? DUY NHẤT đó!
Thế theo cụ khoảnh khắc ngôi sao là như thế nào? Là những pha biểu diễn à? Nếu vậy chắc thằng Neymar nó vô đối trên TG. Khi mà cả đội móm thì người ta chỉ trông chờ vào những tình huống cố định. 1 phút nó loé sáng thôi, như vậy là k đúng hay sao mà bắt bẻ.

nhuataiche

Xe container
Không còn khoảng cách là đá năm ăn năm thua cụ ạ. Còn hòa do may mắn thì không nên nói vậy.
Nhìn nhận khách quan thì Thái đá hai trận, ghi được 6 bàn thắng và hiện đang hơn điểm ta.
Ta hòa hai trận do may mắn, do đội bạn bỏ lỡ nhiều cơ hội, còn ta không ghi được bàn nào, thậm chí hầu như không có cơ hội để tiếc nuối.

Thái có vấn đề về thể lực, về chiến thuật phân phối sức nhưng cái đó hoàn toàn có thể điều chỉnh được.

Nhưng chúng ta hậu vệ không bắt chặt, không leo biên, tiền vệ không kiểm soát được trung tâm, không phát động được tấn công, tiền đạo không cầm bóng đi bóng được.... thì điều chỉnh bằng cách nào?

Cụ Pác cũng rất cố gắng rồi, nhưng bài toán nền tảng, trình độ cầu thủ thì không dễ mà giải được. Thiếu Văn Hậu, Hùng Dũng, Trọng Hoàng, Đình Trọng... là hiệu quả giảm sút đáng kể và chưa có sự thay thế nào bằng chứ đừng nói là tốt hơn cho các vị trí này.
Lứa U23 này thôi bác ơi, và ta vẫn còn 1 trận để hy vọng.

Thái có nhiều hy vọng hơn ta, nhưng để xem họ thể hiện ra sao đã. Xưa nay em vẫn tin là Thái ko phải là tấm gương để ta noi theo.

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Cầu thủ cùi bắp mà đòi vững chắc. Nghe buồn cười!

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Lứa U23 này thôi bác ơi, và ta vẫn còn 1 trận để hy vọng.

Thái có nhiều hy vọng hơn ta, nhưng để xem họ thể hiện ra sao đã. Xưa nay em vẫn tin là Thái ko phải là tấm gương để ta noi theo.
Thật ra trước kia khi gặp Thái, dù không nói ra nhưng hầu hết mọi người đều nghĩ hòa được là tốt, có thua thì cũng đừng quá thảm ;))

Giờ gặp Thái thì nghĩ là phải chén nó, chén mấy bàn nhỉ... thế cũng là bước tiến lớn rồi, dù rằng cấp độ đội tuyển ta vẫn chưa thắng được họ.

Còn gặp Đông Á, Tây Á thì giờ suy nghĩ là hòa là tốt rồi, hòa có bàn thắng càng tốt nữa... chứ lại ngồi đếm xem sẽ thắng đội này, sẽ ăn đội kia... thì lạc quan quá :))

Ngay cả Bắc Triều, không phải thắng nó như lấy đồ trong túi đâu ;))

duongbinh07

Xe điện
Trận UAE họ có sự thận trọng. Trận đầu thực sự 2 đội không bung hết khả năng. Tuy nhiên VN vẫn khớp hoàn toàn trong hiệp 1 .

Trận Jordan, thằng này ko giữ gì hết, đá phủ đầu mình luôn, với cầu thủ trẻ, kỹ năng còn chưa hoàn thiện, bị Jordan vây ráp kỹ, thời gian xử lý bóng rất ít.
Các pha phối hợp mạch lạc ko thấy. Khung thành luôn chao đảo

Tuy nhiên tinh thần vẫn tốt cộng may mắn nên ko bị vỡ.
Rất nhiều trận, đặc biệt gặp thằng đá phũ như kiểu Jordan hay Indo, Thái.. nhà em cũng hy vọng đội nhà vượt qua đoạn đầu an toàn và hồi tỉnh.

HV Trọng có nhận xét đội nhà chậm bắt nhịp chính là phản ánh hiện tượng này.

Nhà em thấy việc này mang tính hệ thống, nghĩa là có chỉ đạo đá chậm ở hiệp 1. Với đội rụt rè thì dễ, nhưng đòi điều tiết nhịp độ với thằng đá rát như Jordan là hơi khó, gặp BTT cũng vậy luôn nhé.
Khi VN đk được nhịp độ trận thì có thể thấy yên tâm hơn. Nhưng cơ hội gây đột biến ít.
Do đó ông Hải lơ thích nói tới vài pha gây đột biến. Điều rất hiếm gặp
Còn thực tế là VN gần đây phụ thuộc tình huống cố định.
Nhưng có Hải con thì cả năm ròng đá phạt cũng ko gây ấn tượng mấy, nhưng có cháu thì quyền đá phạt ở góc thuận ko đến lượt người khác, như Hoàng Đức.

nhuataiche

Xe container
Đây là giải châu Á và vòng loại Olympic, mà nhiều cụ chê bai cứ y như là VN đá tệ ở giải ao làng ấy.
Để xong trận cuối đã rồi tính tiếp !

juve99

Xe cút kít
Cầu thủ cùi bắp mà đòi vững chắc. Nghe buồn cười!
Mình cùi thì đối phương cũng thuộc loại hủi thôi. 2 thằng nó ngon thì đã ko phải cầm 1 điểm và k ghi dc bàn thắng nào trong 180p

juve99

Xe cút kít
Đấy, phải nhìn ở góc như cụ mới thấy cái được của ta, chứ bên thớt kia đã có ông nhày vào chửi cụ Pắc roài, cụ ạ!
Vài năm trc đá vs các đội ơ giải châu lục từ phút 60-70 là đi bộ và đối thủ tăng tốc là vọt qua dễ đàng, gặp đội làng nhàng chân gỗ thì cứ phạt góc hay câu bổng là mình thua. Giờ thay đổi rõ nét rồi, k sợ treo bổng và các tình huống phạt góc - cố định nữa, cũng k sợ đối thủ dùng thịt đè người nữa. E thấy đây là bước tiến thần kỳ và là cách nhanh thực tế nhất để tiếp cận trình độ châu lục

duongbinh07

Xe điện
Cậu Ngọc Bảo đá mấy quả chuyền cuối hôm qua,
xem mà nản quá !!!

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Em chỉ thấy QH chấn thương, VN vô địch SG thôi.
Thế ko có nó thì U23 châu Á 2018 đã bị về từ vòng bảng và vĩnh viễn ko ngóc đầu lên nổi, AFF Cup cũng chả vô địch đc rồi :)) , và ko có nó thì U22 cũng chả thắng Thái 4-0 nổi đâu. Sao cụ ko kể hết ra cho nó lành. So với mấy cái đó thì **** Games như cóc ghẻ với thiên nga ấy.

tiền thiếu gì đâu, lên Thái nguyên có đống sắt vụn gần 400tr đô, ụ nổi vinacho vài trăm tr, nhiều tiền lắm ko kể hết được. Tư duy có dám đầu tư bài bản hay ko chỉ muốn già trồng chuối ăn ngay từng vụ thôi.
Mang Gdp ra so càng khập khiễng, Trung quốc nhất nhì thế giới mà cũng chơi kiểu ăn xổi xôi vẫn hỏng bỏng càng ko.

bóng đá tiền quan trọng nhưng cách làm còn quan trọng gấp trăm lần. Xưa kia Thể công từng cử quân đi tập huấn ăn ngủ bóng đá ở Triều tiên, sau này là Hủngary. Thời Triều tiên ko tính vì còn chiến tranh chứ thời hiện đại đi Hung thì ko phải là nơi thích hợp vì bản thân Hung đang vật lộn ở châu Âu

qua thời gây hiện tượng khó dễ cho các đội mà ko đôt phá mạnh hẳn thì lại như Thái mấy chục năm qua thôi
GDP theo đầu người chứ tính tổng làm gì? Hàn, Nhật nó giàu là giàu từng gia đình, nhờ thế mà dinh dưỡng ngon, cải thiện vóc dáng dễ dàng, con cái cũng dễ theo nghiệp thể thao hơn. Ở VN thì thử hỏi mỗi tuần, học sinh có đc bao nhiêu giờ cho thể thao? Tầm vóc cả xã hội còn kém thì mong chờ gì vào vài cái lò? Cụ ko hiểu à? Còn ai chả biết VFF ăn hại rồi, nhưng điều đó ko có nghĩa là VN có thể sánh đc với Nhật, Hàn. Sao cụ ko so luôn với Brazil, Ý, Đức đi chứ so với 2 đội lót đường ở WC làm gì? Đấy là em nói theo kiểu của cụ.

Bóng đá mà lấy cả GDP ra đọ thì ạ cụ luôn rồi. Thế chắc Braxin và nhiều nước Châu Phi nó còn thua cả Trung Quốc!
Còn em ạ cụ vì cụ chả hiểu em đang phản biện cái gì. Brazil hay châu Phi nó là tố chất bẩm sinh cực cao, riêng Brazil còn có cả trăm năm phát triển. Còn đây ta so với Hàn, Nhật là tố chất ban đầu tương đương dù thế thì vẫn bất công bởi bọn Hàn gốc giống dân du mục, tố chất hơn hẳn mình. Còn nói thật, bóng đá Tàu nó ngu thôi chứ bảo nó kém cũng chả phải, nó từng dự WC rồi và hơn gần hết các đội châu Phi đấy cụ ạ. Mà đấy là nhắc lại, tố chất thể thao của dân châu Phi cực cao.

Tố chất đấy chính em đã trải nghiệm chứ ko phải chém bừa nhé! Thời ở Maputo, em toàn thuê mấy thằng bé tầm 12, 13 tuổi nó vác bình gas từ cây xăng về nhà để xài đấy. Em còn nhìn tận mắt có thằng gầy nhom mà 2 tay xách 2 bình gas như 2 con gà ấy. Người Việt, người Tàu mấy ai đc thế?

Thế theo cụ khoảnh khắc ngôi sao là như thế nào? Là những pha biểu diễn à? Nếu vậy chắc thằng Neymar nó vô đối trên TG. Khi mà cả đội móm thì người ta chỉ trông chờ vào những tình huống cố định. 1 phút nó loé sáng thôi, như vậy là k đúng hay sao mà bắt bẻ.
Ơ, em hỏi thật cụ có xem bóng đá ko đấy? Hải dớ nó có đá hộ công hay tiền đạo đâu? Nó phải ở giữa làm tiền vệ phân phối. Bao quả nó chọc khe, thoát pressing, truy cản để chuyền bóng nhưng đồng đội nhận bóng mà ko xử lí tiếp đc thì do lỗi nó à? Còn đá phạt thì cụ xem cả trận, có quả nào đá phạt thuận lợi ko? Xin lỗi chứ đến thiên tài sút phạt như Juninho mà còn chả ăn nổi 20% các quả đá phạt nữa là Hải dớ :))

duongbinh07

Xe điện
Thế ko có nó thì U23 châu Á 2018 đã bị về từ vòng bảng và vĩnh viễn ko ngóc đầu lên nổi, AFF Cup cũng chả vô địch đc rồi :)) , và ko có nó thì U22 cũng chả thắng Thái 4-0 nổi đâu. Sao cụ ko kể hết ra cho nó lành. So với mấy cái đó thì **** Games như cóc ghẻ với thiên nga ấy.

Ơ, em hỏi thật cụ có xem bóng đá ko đấy? Hải dớ nó có đá hộ công hay tiền đạo đâu? Nó phải ở giữa làm tiền vệ phân phối. Bao quả nó chọc khe, thoát pressing, truy cản để chuyền bóng nhưng đồng đội nhận bóng mà ko xử lí tiếp đc thì do lỗi nó à? Còn đá phạt thì cụ xem cả trận, có quả nào đá phạt thuận lợi ko? Xin lỗi chứ đến thiên tài sút phạt như Juninho mà còn chả ăn nổi 20% các quả đá phạt nữa là Hải dớ :))
Nhà em sẽ trích lại lời tự em nói là "ko phủ nhận công lao và tài năng của anh chàng này"
nhưng phong độ thì luôn có sự trồi sụt.

Đá phạt thì nói ko chỉ 1 trận 1 giải mà cả năm vừa qua, ko lẽ đã xét như vậy mà còn ko công bằng với 1 cầu thủ?

TNTuan

Xe điện
BTT cũng xác định là trận cuối rồi, chả còn gì để mất, cả bảng có con Vịt là vừa miếng. Chén thôi :))
Trận này sẽ rất tưng bừng đây
VN vừa đá vừa ngóng sang bên kia. Hy vọng trận này sẽ vào nhịp chứ 2 trận trc chơi như đeo đá
Không khéo BHL tính cho điểm rơi thể lực ở vòng trong hay sao cc nhể

coquay

Xe container
Ko phải ham rê mà k có người hỗ trợ để chuyển cụ ah, bình thường đá tv thì ô cánh phải lên để phối hợp chồng biên và đập nhả hay ô td phải lùi về nhận bóng, cả 2 ô, 1 ô thì k dám lên và có lên cũng ko phối hợp dc vì chưa hợp cạ và trình độ hạn chế. Giờ dân đá bóng chuyên nghiệp khôn và ít cầm rê dắt lắm cụ, vừa mệt vừa dễ ăn đòn. Tv trụ cũng ko lên để Đức nó đập nhả về nên nó buộc phải rê thôi vì làm gì có khoảng trống có người nhận bóng tư thế tốt mà chuyền
Đúng em quên nhắc đến cả 2 cánh nữa đá sơ đồ này cần 2 cánh phải cực khỏe

superPDP

Xe điện
U23 mình sẽ đi tiếp nếu thắng TT, rất may là hai thằng kia chúng nó không ưa nhau, nên khả năng bắt tay để hòa 1-1 là khó, có thể một trong 2 thằng sẽ ăn 1 nháy, nhiều khả năng UAE sẽ ăn một nháy.
:)) sao cụ nghĩ nó k ưa nhau

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Nhà em sẽ trích lại lời tự em nói là "ko phủ nhận công lao và tài năng của anh chàng này"
nhưng phong độ thì luôn có sự trồi sụt.

Đá phạt thì nói ko chỉ 1 trận 1 giải mà cả năm vừa qua, ko lẽ đã xét như vậy mà còn ko công bằng với 1 cầu thủ?
Vấn đề là chưa có gì đảm bảo người khác đá thay sẽ tốt hơn nó ở những tình huống đó. Ông Park ko lẽ ko nhận ra điều cụ nghĩ nhưng ông ấy là người thấy các cầu thủ thể hiện hàng ngày và việc ông ấy giao cho ai thực hiện, đó là suy nghĩ của 1 người có đầy đủ dữ liệu, chứ ko phải ngồi võ đoán.

Chừng nào ông Park thất bại liên tục trước các đội chiếu dưới hay ngang cơ thì mới có cớ mà chỉ trích. Còn giờ, qua 2 trận rồi, VN còn kém mà vẫn đá đc thế thì chứng tỏ ông ấy chả có gì sai cả.