[Funland] Sự khẳng định của bđ VN

muoibaconcho

Xe điện
Các cụ nên hiểu giùm em là giải này khác 2 năm trước ở Thường Châu.
Ko hẳn vì lứa này ko bằng lứa trước.
Mà là tính chất giải này đã khác : có suất dự Olimpic. Nên các đội đến đây là rất tinh nhuệ. Ko xem nhẹ là giải khu vực luyện quân nữa.
Gớm, ông Nhật Bản ngã lăn cái, tình hình phức tạp thật.
Nhật mà còn chết thì VN hòa 2 trận quá là bình thường.

Tranha131076

Xe tăng
Không còn là phận lót đường, các đối thủ đã biết e ngại cảnh giác khi gặp VN. Dù 180p chưa được như kỳ vọng của nhm cả nước, nhưng nhìn xa hơn, hiện tại Việt Nam đang có 1 nền móng khá chắc chắn. Chúng ta không còn phải co mình tử thủ, hạn chế bàn thua khi thi đấu ở cấp châu lục nữa. 1-2 giải trước có thể vẫn còn nghi ngờ, nhưng đến giải này và 2 trận đã qua, có thể thấy thế trận khá chủ động, đặc biệt thể lực - thể hình, vốn rất khó cải thiện một sớm một chiều đã được giải đáp thỏa đáng. Việc 1 đội bóng bị gãy 2 cánh, cả trận không chồng biên lật cánh được phát nào, gãy tiền vệ trung tâm, k tiền vệ kiến thiết mà 180p không thua, chứng tỏ các vị trí khác rất xuất sắc và đối phương là 2 nền bđ khá mạnh ở châu Á ko hề mạnh hơn ta. Giờ là lúc VN sẵn sàng hiên ngang sánh vai với top 2 châu lục như Arap Saudi - Uzeber - Irac - Kuwait - Qatar... và dần đeo bám sát Hàn - Nhật - Iran ở cấp độ đtqg. Như 90p hôm nay, nếu 2 cánh và vị trí tv trung tâm chỉ cần tròn vai thì đội bạn đã trắng tay. Việc bổ sung tìm kiếm 1 vài vị trí ko thực sự khó khăn, quan trọng là hiện tại chúng ta đã có được nền tảng khá tốt để sẵn sàng cho mục tiêu xa hơn là WC. Giải này có thể U23 VN phải về nước sớm, nhưng nhm đã nhìn thấy bđ VN hiện không còn khoảng cách với trình độ châu lục nữa
CHém gió thì nghe phải lắm mà sao thấy vẫn thua độ mã lực đỏ choét thế :))

P/S: Phê phán, phản biện là điều cần thiết để tạo ra động lực tiếp tục phát triển. Chứ ngồi đó mà thỏa mãn thì chỉ đi thụt lùi thôi!

juve99

Xe cút kít
CHuẩn rồi. Mệ cúp si game cung muốn vơ. Cầu thủ thì bắt phải phong độ 100%. Hoạ có tài thánh >:)
Thái nó bị loại ngay vòng sìgame nhưng có qt đâu :))
Cơ bản là 10 ngày ở Hàn ko kịp ghép đội hình, Thanh Thịnh - Tấn Tài dc biên chế cho 2 cánh từ trc, mới chỉ đủ sức đá Seagame

nghecon050509

Xe buýt
Không còn là phận lót đường, các đối thủ đã biết e ngại cảnh giác khi gặp VN. Dù 180p chưa được như kỳ vọng của nhm cả nước, nhưng nhìn xa hơn, hiện tại Việt Nam đang có 1 nền móng khá chắc chắn. Chúng ta không còn phải co mình tử thủ, hạn chế bàn thua khi thi đấu ở cấp châu lục nữa. 1-2 giải trước có thể vẫn còn nghi ngờ, nhưng đến giải này và 2 trận đã qua, có thể thấy thế trận khá chủ động, đặc biệt thể lực - thể hình, vốn rất khó cải thiện một sớm một chiều đã được giải đáp thỏa đáng. Việc 1 đội bóng bị gãy 2 cánh, cả trận không chồng biên lật cánh được phát nào, gãy tiền vệ trung tâm, k tiền vệ kiến thiết mà 180p không thua, chứng tỏ các vị trí khác rất xuất sắc và đối phương là 2 nền bđ khá mạnh ở châu Á ko hề mạnh hơn ta. Giờ là lúc VN sẵn sàng hiên ngang sánh vai với top 2 châu lục như Arap Saudi - Uzeber - Irac - Kuwait - Qatar... và dần đeo bám sát Hàn - Nhật - Iran ở cấp độ đtqg. Như 90p hôm nay, nếu 2 cánh và vị trí tv trung tâm chỉ cần tròn vai thì đội bạn đã trắng tay. Việc bổ sung tìm kiếm 1 vài vị trí ko thực sự khó khăn, quan trọng là hiện tại chúng ta đã có được nền tảng khá tốt để sẵn sàng cho mục tiêu xa hơn là WC. Giải này có thể U23 VN phải về nước sớm, nhưng nhm đã nhìn thấy bđ VN hiện không còn khoảng cách với trình độ châu lục nữa
Rót cụ chủ thớt 1 ly Vodka. (Ai giấu can rượu của cháu đi rồi, rót bằng mồm vậy hazz)
Trước đây đúng là có một thời gian cháu gần như không hào hứng với bóng đá VN kể cả Đội tuyển, lẫn V League. Đến khi lứa cầu thủ trẻ của VN trong một vài năm gần đây, làm cháu mới có hứng quan tâm, xem lại, và cháu tin là không phải riêng cháu, có rất nhiều cụ khác cũng vậy. Bóng đá có trận thắng, trận thua, thế mới là bóng đá, nhưng phải công nhận là cụ chủ thớt nói chuẩn. Bống đá VN ở cấp Châu lục không còn bị coi là kẻ lót đường. Chấm hết

One-77

Xe cút kít
Chủ thớt khá công tâm. Mỗi cái là xếp Arab Seud là hạng 2 Châu Á thì không đúng :)

juve99

Xe cút kít
CHém gió thì nghe phải lắm mà sao thấy vẫn thua độ mã lực đỏ choét thế :))

P/S: Phê phán, phản biện là điều cần thiết để tạo ra động lực tiếp tục phát triển. Chứ ngồi đó mà thỏa mãn thì chỉ đi thụt lùi thôi!
Độ là vic của độ, chém lại là việc khác, như kiểu cụ đánh lô thôi, xuống tiền thật hay tiền hơi tiền ảo nó cũng khác hoàn toàn

thanhvd

Xe tăng
Đúng như đánh giá của cụ: Giải này mình gãy 2 biên và TV trung tâm nên xem hơi chán, cơ hội ăn bàn ít quá.
Nhưng công nhận phòng ngự vẫn ngon. Đặc biệt là chống phạt góc, do chiều cao khá và tư duy tốt. Chưa bao giờ thấy đội nhà bị phạt góc mà em thấy lo. Còn khi đội nhà được phạt góc mình lại thấy cơ hội ăn bàn cao. Thời thế thay đổi nhanh thật!

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thông cảm, tính em tự ti, nên hay tính đến những tình huống bất lợi, để đỡ bị bất ngờ hay thất vọng. Em có nói đi trong mơ, vì kể từ khi em xem bóng đá VN, đây là những năm tháng đẹp đẽ nhất đối với em, bóng đá mình phát nhanh quá. Chả đâu xa, BTT cũng đi WC, so tài cùng Ronaldo, mà giờ gặp VN đã trong tư thế không còn gì để mất.
Thế thôi chứ không có gì nặng nề cụ ạ.
Vâng ạ, em giờ mới hiểu ý cụ ạ :x
Sự góp mặt ở các giải đấu lớn, như em biết, TT còn gặp BDN đến 2 lần . Lần đầu là gặp báo đen lừng danh năm 1966 ạ. Mà thời điểm đó , Báo đen cũng ko kém cạnh Ronaldo tí nào. TT vượt qua vòng bảng có những tên tuổi như Soviet, Italy và Chile để vào tứ kết.
Nhưng cũng chính ở WC2010 mà TT lọt vào vòng chung kết thì một loạt cái tên đã vắng mặt : Thụy Điển, Cameroon, Czech, Colombia.. Đều là những đội bóng ở cấp độ cao hơn TT nhiều lắm.
Hay Hà Lan, Italy, Bờ Biển Ngà, Chile cũng từng làm khán giả xem World Cup 2010 qua tv thôi.
Nên em không quan tâm đến thực lực TT, cái quan tâm là tinh thần họ. Kiểu như họ mà đá buông là về đi cải tạo lao động theo đúng lá cờ nghiêm khắc của Kim Chính ...Ủn . Nên e là Vietnam khó mà giành kết quả như ý được.

Chỉnh sửa cuối:

juve99

Xe cút kít
Chủ thớt khá công tâm. Mỗi cái là xếp Arab Seud là hạng 2 Châu Á thì không đúng :)
Arap Saudi k mạnh đâu cụ, e xem rất nhiều trận đội này đá mà k tt trên sóng r. Cụ sẽ ngỡ ngàng khi xem VL wc trước, đá sân nhà mà để Thái nó ép h1 ngạt thở và phần lớn h2. Thể lực tầm vóc đội này cũng bt. Mấy năm nay hình như Arap Saudi còn kém và thụt lùi hơn cả UAE đó cụ. Trước đây UAE là mâm dưới của Arap saudi thì nay UAE k ngán nữa

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Thế nên thằng Giroud nó mới là TĐ quan trọng của đội VĐTG mà e nghĩ chắc là duy nhất từ trước giờ VĐ WC mà chả có bàn nào:-) Chúng ta được cái là khi k thể ghi bàn thì ít nhất cũng k để thủng lưới chứ đá như 2 trận vừa rồi liệt 2 cánh, liệt trung tâm thì ghi được bàn mới là lạ.,
em đồng ý với cụ. Cánh ko có , tuyến giữa cũng ko lên được. Ghi bàn pải dựa vào nỗ lực tự xoay sở thì khó lắm. Nếu ghi bàn được thì đã là Drogba của Chelsea tự độc lập tác chiến rồi =))

One-77

Xe cút kít
Arap Saudi k mạnh đâu cụ, e xem rất nhiều trận đội này đá mà k tt trên sóng r. Cụ sẽ ngỡ ngàng khi xem VL wc trước, đá sân nhà mà để Thái nó ép h1 ngạt thở và phần lớn h2. Thể lực tầm vóc đội này cũng bt. Mấy năm nay hình như Arap Saudi còn kém và thụt lùi hơn cả UAE đó cụ. Trước đây UAE là mâm dưới của Arap saudi thì nay UAE k ngán nữa
:):) Em không nói mạnh yếu của đội tuyển vào từng thời điểm. Em muốn nói về nền bóng đá cụ ạ. Ở Châu Á không thể xếp Arab Saudi dưới Nhật, Hàn, Iran được. Giống như Hà Lan ở Châu Âu ấy.

căngthẳng

Xe tăng
:):) Em không nói mạnh yếu của đội tuyển vào từng thời điểm. Em muốn nói về nền bóng đá cụ ạ. Ở Châu Á không thể xếp Arab Saudi dưới Nhật, Hàn, Iran được. Giống như Hà Lan ở Châu Âu ấy.
1 đội góp mặt thường xuyên tại world cup thì ko thể yếu ở châu lục đó đc, Saudi luôn top đầu trong suốt 30 năm qua ở châu Á

Tranha131076

Xe tăng
Cụ đánh giá Xuân Trường, Công Phượng vào nhóm này á =)) Còn Tuấn Anh cũng mới chỉ thể hiện đc vài trận thôi, cũng chưa có gì đáng nói quá lên.

Mà diễn đàn làm sao cứ tự động xóa dấu cách giữa 2 chữ thế nhỉ?

Chắc cụ nghĩ "khoảnh khắc ngôi sao" phải ghi bàn hay kiến tạo à? Hôm qua, nó xử lí những pha đẳng cấp cực kì và nếu nó đc thực hiện bởi số 8 hay số 10 của "thế hệ Vàng" năm xưa, khéo phải đc ca ngợi bốc giời rồi.

Thôi cụ ơi! Cụ xem GDP của Nhật, Hàn nó hơn mình bao xa? Kinh tế nó hơn mình bao xa? Chúng nó còn có tiền cho đám trẻ đi du học ồ ạt, chiêu mộ ngôi sao chứ mình thì tiền đâu ra. Cụ chi nhé! ;))

Đơn cử sự cách biệt này thôi cho cụ dễ hiểu. Các nước phát triển thì phòng tập của nó gom đủ dụng cụ để nâng cao thể chất, tốc độ nhưng mình thì ko đủ, đôi khi phải tập theo kiểu cũ. Hoặc máy massage chẳng hạn, giá cả triệu $ thì tiền đâu ra mà trang bị.

Thêm vào đó, thể thao học đường của chúng nó tốt nên tuyển cầu thủ dễ. Như Nakata chỉ bắt đầu học đá bóng khi 14, 15 tuổi nhưng vẫn thành ngôi sao. Chứ VN á? Xin lỗi chứ 14, 15 tuổi thì toàn đầu to, mắt cận thôi.

Cất Hải dớ để thua vỡ mặt à cụ? Cụ có biết nó là quân bài duy nhất ông Park ko thể thiếu ko? DUY NHẤT đó!
Bóng đá mà lấy cả GDP ra đọ thì ạ cụ luôn rồi. Thế chắc Braxin và nhiều nước Châu Phi nó còn thua cả Trung Quốc!

D nâu

Xe điện
Đá như hqua em thấy UAE và Jordan xứng đáng vào vòng trong
Em cũng thấy vậy. Chả hiểu sao hiệp 1 đá không tấn công tẹo nào cứ như mình chắc suất vào tứ kết rồi. Chuyển đá về thì hậu vệ yếu bị đội bạn ép cho cũng mệt và mất sức chả kém tấn công. Vậy sao hiệp 1 có rất nhiều cơ hội tất công lại toàn đá về. Chiến thuật tối sầm sầm.

Chỉnh sửa cuối:

D nâu

Xe điện
QH chơi vẫn ổn nhưng k còn khoảnh khắc ngôi sao nữa cụ ạ, có vẻ e nó quá tải. Mấy ông LĐ cái gì cũng muốn kể mà SG k dùng VH để cho giải này thì còn đảm bảo được 1 cánh đây mất nguyên cả 2 cánh.
Chuẩn cụ nhể. Đã không có Văn Hậu nên nếu Quang Hải không xuất thần là chả ai xuất được. Dũng, Hải. Hậu là 3 mắt xích rất quan trọng mất 1 trong 3 rất khó thành công nhưng Dũng thì vẫn có Toản thay thế nhưng Hậu và Hải phải có thì mới giải quyết được. Chưa ai thay thế được Hậu. Còn Hải chưa toả sáng là hai trận tịt ngòi luôn.

juve99

Xe cút kít
Đúng như đánh giá của cụ: Giải này mình gãy 2 biên và TV trung tâm nên xem hơi chán, cơ hội ăn bàn ít quá.
Nhưng công nhận phòng ngự vẫn ngon. Đặc biệt là chống phạt góc, do chiều cao khá và tư duy tốt. Chưa bao giờ thấy đội nhà bị phạt góc mà em thấy lo. Còn khi đội nhà được phạt góc mình lại thấy cơ hội ăn bàn cao. Thời thế thay đổi nhanh thật!
K lép vế so vs phần còn lại nhưng nếu k có đột biến bất ngờ kiểu Văn Đức - Xuân Mạnh mùa trước thì cũng k đi xa dc đâu cụ. Nhìn nhân sự mỏng, k có nhân tố tiềm tàng bí ẩn chơi nhiều trận lên đồng kiểu Đức Huy đá trụ như trc nữa

Trâu bảy món

[Tịch thu bằng lái]
Giải này mà VN đạt thành tích k thấp hơn giải trước như cái lời ông B.ộ trưởng VH giao nhiệm vụ cho ông Park thì e đồ rằng VN sánh ngang Brazin, lúc nào cũng đầy rẫy nhân tài, đội hình U23 năm nay có đúng 2 cầu thủ chơi xuất sắc là Tiến Dũng và Đình Trọng, cặp TĐ thì do TV k làm bóng được thì k nói làm gì, những cầu thủ còn lại ở mức bình thường. Cái được là các đối thủ cũng thận trọng với VN rồi chứ nó nhìn nhận như ngày trước thì toang cmn 2 trận vừa rồi luôn vì có những thời điểm cảm giác U23 VN đạt ngưỡng rồi đối thủ cố tí là k đỡ được.
Hậu vào nữa khéo jordan toang cmnl :))
Zà rầu, bóng méo sân nhỏ cỏ đen thoai

juve99

Xe cút kít
1 đội góp mặt thường xuyên tại world cup thì ko thể yếu ở châu lục đó đc, Saudi luôn top đầu trong suốt 30 năm qua ở châu Á
Trước kia Arap Saudi đá vs UAE dễ như ăn kẹo, nhưng 2-3 năm gần đây, UAE lại lấn lướt cụ ah. Còn để nói xa hơn nữa thì ở châu Á, Arap Saudi mới là đội bóng ổn định và mạnh nhất châu Á, nhất là về lối chơi, đá vs Tây họ cũng k quá bị ngợp, kể cả Hàn - Japan - Iran cũng ko thể ổn định và chiều sâu bằng họ

D nâu

Xe điện
Em chỉ thấy QH chấn thương, VN vô địch SG thôi.
Cụ này làm sao ấy nhỉ? Seagame có lực lượng mạnh có cả tuyển thủ quốc gia toàn ngôi sao nhất nhì đội tuyển. có 3 cầu thủ quan trọng là Hậu Hùng Hoàng. Giải trẻ này đã không đủ quân số thiếu Hậu, lại chính vì segame cũng làm cho chân các cầu thủ đá từ sân cỏ nhân tạo đang bị quen dần với nó lại tập đá lại với sân cỏ tự nhiên. Lại còn ông Đình Trong chưa hồi phục chấn thương. Ba ông Tiến Linh, Tấn Sinh, Trọng Hùng chấn thương sau seagame là sức cũng kạn đó? Nhân lực như vậy mà cất Quang Hải có mà toang luôn à cụ?
Đầu giải em cũng đã biết còm như thế rồi. Nhưng vẫn hy vọng nhìn thấy những đôi chân mạnh mẽ và thanh thoát như ở seagame nhưng xem đén trận thứ 2 thấy các em chưa bình phục hoàn toàn . Phong độ chưa lấy lại được. Đặc biệt là Tiến Linh, TRọng Hùng. Hồ Tấn Tài, Tấn Sinh,

Chỉnh sửa cuối: