[Funland] Sự khẳng định của bđ VN

juve99

Xe cút kít
Hải Quế mà đá trung vệ thì bọn tây á có ngã như ngả rạ :))
Cụ Chã từng trải nhiều, cụ có thấy Hàn Quốc từ trước đến giờ chưa nhập tịch hay dùng cầu thủ da màu như e ko, e theo dõi bđ khá kỹ mà chưa thấy có thì phải. Phải chăng nước họ cũng bảo thủ lạc hậu và vấn đề sắc tộc khá nặng nề

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Bình thường cụ a, nó như đối thủ kị dơ, dù yếu nhưng bao năm cũng k thắng thôi ạ. Cứ vô địch năm nào là hơn đến năm đó, dù ko gặp nhau cả giải ạ. Khẳng định bằng chức vô địch chứ ko chỉ bằng 1 trận thắng ạ
Đúng, em nghĩ vậy đó. Tính chất kị zơ thôi
Cũng như cỡ Argentian ở đẳng cấp thế giới nhưng cứ gặp Chile là toang =))
Hoặc thậm chí Brazil và Argentina vốn là đại diện tiêu biểu Nam Mỹ làm đối trọng với cả lục địa già ở World Cup , vậy mà nếu lớ ngớ là vẫn bị đội sổ ở vòng loại World Cup khu vực Nam Mỹ :)

hung611

Xe buýt
Khác nhiều mà cụ, 3 trận vòng bảng ở Thường Châu, trận nào nhm chả xd là thua ít hay nhiều và thế trận trên sân cũng rõ rệt là như vậy, có khi rất nhiều người còn k xem 3 trận đó và phần đông xem khi bất ngờ VN vào vòng sau.
Đúng cụ ah. Thực ra là nền tảng chúng ta, tâm thế đã tốt hơn lên nhiều sau 2 năm, không còn ở thế cửa dưới khi đá với các đội khá ở châu lục. So về cá nhân thì có thể ko bằng lứa trước, nhưng lối đá, tâm thế thì hơn rất nhiều rồi.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ nên hiểu giùm em là giải này khác 2 năm trước ở Thường Châu.
Ko hẳn vì lứa này ko bằng lứa trước.
Mà là tính chất giải này đã khác : có suất dự Olimpic. Nên các đội đến đây là rất tinh nhuệ. Ko xem nhẹ là giải khu vực luyện quân nữa.
Gớm, ông Nhật Bản ngã lăn cái, tình hình phức tạp thật.

tranhoa28

Xe tăng
Bình thường cụ a, nó như đối thủ kị dơ, dù yếu nhưng bao năm cũng k thắng thôi ạ. Cứ vô địch năm nào là hơn đến năm đó, dù ko gặp nhau cả giải ạ. Khẳng định bằng chức vô địch chứ ko chỉ bằng 1 trận thắng ạ
Đã là kình địch thì gặp nhau đá với 200% sức lực dù mạnh yếu thế nào, như Espanol chỉ là hạng trung ở TBN nhưng khi gặp Barca vấn khiến Barca xây sẩm mặt mày.

Cụ Chã từng trải nhiều, cụ có thấy Hàn Quốc từ trước đến giờ chưa nhập tịch hay dùng cầu thủ da màu như e ko, e theo dõi bđ khá kỹ mà chưa thấy có thì phải. Phải chăng nước họ cũng bảo thủ lạc hậu và vấn đề sắc tộc khá nặng nề
Người Hàn quốc rất tự tôn dân tộc và tương đối bảo thủ thật cụ ạ.

haithanh842001

Đi bộ
VN đá như thế là tiệm cận dần các nền bóng đá phát triển ở Châu Á rồi, ngày xưa đi đá các giải như thế này có câu kinh điển là đá để "cọ xát" rồi mang một rổ bóng về. Mấy năm nay nhìn các em ấy đá có tinh thần tự tin và có kỹ, chiến thuật đấy chứ các bác. Hi vọng lách được qua khe cửa hẹp.

ZynZyn

Xe lăn
Còm hay, iêu ghê ;))
Khách quan thì 2 trận vòng loại WC họ vẫn nhỉnh hơn mình mà cụ, dù gì hơn 10 năm nay cấp độ tuyển qg hình như mình vẫn chưa thắng dc Thái trận chính thức nào, cái gì hơn thì bảo hơn, cái gì kém thì nhận kém thôi, bđ nó là môn tt giải trí như hàng trăm môn khác, nặng nề hơn thua vs dân tộc làm gì cho mệt, e thì kệ, kể cả hâm mộ Lào - Timo leste cũng thế :)

belo

Xe điện
Hàn Quốc khác biệt hoàn toàn. Liên quan gì mà đưa Hàn vào. Hàn ở phía nam bán đảo ấy nhưng đâu phải đá giống nhau ?
BTT ko lót đường thì dẫn đường à ? Cụ mơ chứ ai mơ. Cái thế hệ Quốc Trung còn chả được xướng tên trong các lứa "thế hệ vàng bạc " của bóng đá Việt nam ấy. Đem quá khứ ra thì cỡ Sao đỏ Belgrade ngày nay Tottenham hay thậm chí Everton cũng vỡ thớt. Hay đem quá khứ ra thì ngay cả Tung Cẩu thời Thành Lương, Công Vinh cũng bị nó bem nát người. Hóa ra là giờ Tung Cẩu cũng có năng lực bem thế hệ Park thật á
Còn việc TT có buông hay không, nó ko hẳn liên quan đến thực lực đội bóng. Mà là TT có đặc trưng như kiểu cầu thủ nhà lính. Đá vì sự tận tụy phục vụ quốc dân dưới ánh sáng mặt trời Kim Nhật Thành và lá cờ Kim Chính Ân, quên thân phục vụ. Nghĩa là đội TT mạnh hay yếu ko bàn, cái đáng nói là chiến đấu đến cùng ấy.
Khả năng giải này Viêtnam bị loại sớm là có thể. Do còn phụ thuộc 2 thằng kia bắt tay nhau như cái cách Italy từng bị loại.

p/s : Triều Tiên hiện xếp hạng bao nhiêu FIFA thế :) còn dưới cả Thailand đấy nhé . Thân ái.
Cụ thông cảm, tính em tự ti, nên hay tính đến những tình huống bất lợi, để đỡ bị bất ngờ hay thất vọng. Em có nói đi trong mơ, vì kể từ khi em xem bóng đá VN, đây là những năm tháng đẹp đẽ nhất đối với em, bóng đá mình phát nhanh quá. Chả đâu xa, BTT cũng đi WC, so tài cùng Ronaldo, mà giờ gặp VN đã trong tư thế không còn gì để mất.
Thế thôi chứ không có gì nặng nề cụ ạ.

juve99

Xe cút kít
Các cụ nên hiểu giùm em là giải này khác 2 năm trước ở Thường Châu.
Ko hẳn vì lứa này ko bằng lứa trước.
Mà là tính chất giải này đã khác : có suất dự Olimpic. Nên các đội đến đây là rất tinh nhuệ. Ko xem nhẹ là giải khu vực luyện quân nữa.
Gớm, ông Nhật Bản ngã lăn cái, tình hình phức tạp thật.
Lý thuyết là căng hơn giải trước nhưng thực tế và quy trình vẫn vậy thôi cụ, cầu thủ tốt mà clb k nhả thì cũng chịu chết. Còn đã tranh chấp cup tầm châu lục thì tính chất năm nào cũng như nhau cả. Thực tế 2 lượt trận đã qua thì thấy các đội cũng k chắc đã mạnh hơn 2 năm trước. Bảng VN là rõ nhất, 4 ô đều làng nhàng. Đến nay mới có Uzeber - Hàn là đá nét và tốc độ như thường thấy

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Hoàng Đức thì trình chỉ có thế cụ ạ. Đá kiểu ấm ớ không ra ấm ớ, công tử không ra kiểu công tử. Không xếp chung với mâm: Đình Trọng, Văn Hậu, Hùng Dũng, Trọng Hoàng, Tuấn Anh, Xuân Trường, Công Phượng, Quế Ngọc Hải, Quang Hải được.
Cụ đánh giá Xuân Trường, Công Phượng vào nhóm này á =)) Còn Tuấn Anh cũng mới chỉ thể hiện đc vài trận thôi, cũng chưa có gì đáng nói quá lên.

Mà diễn đàn làm sao cứ tự động xóa dấu cách giữa 2 chữ thế nhỉ?

QH chơi vẫn ổn nhưng k còn khoảnh khắc ngôi sao nữa cụ ạ, có vẻ e nó quá tải. Mấy ông LĐ cái gì cũng muốn kể mà SG k dùng VH để cho giải này thì còn đảm bảo được 1 cánh đây mất nguyên cả 2 cánh.
Chắc cụ nghĩ "khoảnh khắc ngôi sao" phải ghi bàn hay kiến tạo à? Hôm qua, nó xử lí những pha đẳng cấp cực kì và nếu nó đc thực hiện bởi số 8 hay số 10 của "thế hệ Vàng" năm xưa, khéo phải đc ca ngợi bốc giời rồi.

sao phải so kè với Thái mãi nhỉ ? Ám ảnh vì thua nó nhiều quá sao ?

Nhìn xa hơn đi, trước 1998 Nhật chưa từng dự 1 world cup nào, trước 1994 chưa từng vô địch châu Á 1 lần nào, nhưng từ 1998 liên tiếp dự world cup, vô địch châu Á 4 lần từ 1992 , nhiều nhất luôn

nhật thực hiện chínhsách vừa xuất vừa nhập cầu thủ, hàng nghìn cầu thủ trẻ cho đi du học ở Brazil đồng thời các CLB trongnước chiêu mộ nhiều ngôi sao khắp nơi về gây ảnh hưởng, truyền bá cho giải trong nước lớn mạnh.

hàn quốc thì theo trường phái khác nhưng cũng rất bài bản. Muốn vươn lên đứng đầu thì phải học những ng dẫn đầu, đừng nhìn Thái nữa.

cách làm hiện nay vẫn theo kiểu du kích tắc bụp. Nền tảng cơ bản của nền bóng đá là giải Vđqg vẫn như xưa èo uột
Thôi cụ ơi! Cụ xem GDP của Nhật, Hàn nó hơn mình bao xa? Kinh tế nó hơn mình bao xa? Chúng nó còn có tiền cho đám trẻ đi du học ồ ạt, chiêu mộ ngôi sao chứ mình thì tiền đâu ra. Cụ chi nhé! ;))

Đơn cử sự cách biệt này thôi cho cụ dễ hiểu. Các nước phát triển thì phòng tập của nó gom đủ dụng cụ để nâng cao thể chất, tốc độ nhưng mình thì ko đủ, đôi khi phải tập theo kiểu cũ. Hoặc máy massage chẳng hạn, giá cả triệu $ thì tiền đâu ra mà trang bị.

Thêm vào đó, thể thao học đường của chúng nó tốt nên tuyển cầu thủ dễ. Như Nakata chỉ bắt đầu học đá bóng khi 14, 15 tuổi nhưng vẫn thành ngôi sao. Chứ VN á? Xin lỗi chứ 14, 15 tuổi thì toàn đầu to, mắt cận thôi.

Park phải dũng cảm cất Quang Hải ít nhất là hiệp 1,
1 trong 3 trận vòng bảng.
Cất Hải dớ để thua vỡ mặt à cụ? Cụ có biết nó là quân bài duy nhất ông Park ko thể thiếu ko? DUY NHẤT đó!

duongbinh07

Xe điện

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Cũng do áp lực thành tích Seagame nên vừa r phải cho Hoàng - Hậu về đá và thời gian quá gấp k kịp tìm nhân sự mới, nếu k giải đó rèn quân tìm nhân sự, thì giải này có thể đã có 2 cánh ngon lành hơn rất nhiều. 2 trận vừa r mà có đôi cánh ngon thì đội bạn khó mà có điểm trước VN. Dù tv trung tâm hiện cũng khá kém
CHuẩn rồi. Mệ cúp si game cung muốn vơ. Cầu thủ thì bắt phải phong độ 100%. Hoạ có tài thánh >:)
Thái nó bị loại ngay vòng sìgame nhưng có qt đâu :))

duongbinh07

Xe điện
Xem cả năm 2019 và cả giải này Quang Hải không đá được quả nào như này. Nếu anh ta ko chấn thương thì liệu Hoàng Đức có được phân công đá quả này ko?
Công lao của QH ko thể chối cãi, tài năng cũng vậy.
Nhưng phong độ vẫn có thể trồi sụt ...

mabu_210

Xe điện
Đá như hqua em thấy UAE và Jordan xứng đáng vào vòng trong
Em đồng quan điểm với cụ.
Đội mình về cmn nước ăn Tết đi cho nó ngon lành....đá đấm như hạch thế này thì có vào vòng trong nữa thì cũng bị nát xác thôi, rồi lại ảo tưởng sức mạnh :D