[Funland] Sự khẳng định của bđ VN

Gosu2016

Xe tăng
Gặp Thái đã ăn được đâu ;))

Mì tôm trứng

Xe tăng
Ở giải này U23 Vn không có đôi cánh để bay nên khó đá, chiến thuật của Thầy Park phụ thuôc rất nhiều vào hai cầu thủ chạy cánh, đã thế tiền vệ sáng tạo ở giữa cũng ko ổn. Có thực mới vực được đạo, các em cứ cố gắng hết sức là hay rồi.

duongbinh07

Xe điện
Vấn đề là chưa có gì đảm bảo người khác đá thay sẽ tốt hơn nó ở những tình huống đó. Ông Park ko lẽ ko nhận ra điều cụ nghĩ nhưng ông ấy là người thấy các cầu thủ thể hiện hàng ngày và việc ông ấy giao cho ai thực hiện, đó là suy nghĩ của 1 người có đầy đủ dữ liệu, chứ ko phải ngồi võ đoán.

Chừng nào ông Park thất bại liên tục trước các đội chiếu dưới hay ngang cơ thì mới có cớ mà chỉ trích. Còn giờ, qua 2 trận rồi, VN còn kém mà vẫn đá đc thế thì chứng tỏ ông ấy chả có gì sai cả.

Hải đá U23 2018 thì thực sự tuyệt vời, trận gặp Thái cũng tuyệt vời.
Nhưng quả thực có 1 lý do dẫn tới cậu chàng quá tải, đó là nếu ko chấn thương, thì cậu ta phải ra sân .. ai xoay tua thì xoay, cậu này phải đá.

Asiad , asian cup 2019. Hải đều xịt cả
Lúc mà mọi người cứ nói dấu hiệu quá tải đó, ...
xịt hay quá tải, vẫn phải vào sân, ... cho tới khi chấn thương ngay vòng bảng SG 2019, và đội vẫn giành giải vô địch,

Yêu quý cầu thủ thì nên cho cậu ta được nghỉ ngơi,
BTD thủ môn mà cũng còn được có người dự bị

hauyenhd

Xe container
Thế ko có nó thì U23 châu Á 2018 đã bị về từ vòng bảng và vĩnh viễn ko ngóc đầu lên nổi, AFF Cup cũng chả vô địch đc rồi :)) , và ko có nó thì U22 cũng chả thắng Thái 4-0 nổi đâu. Sao cụ ko kể hết ra cho nó lành. So với mấy cái đó thì **** Games như cóc ghẻ với thiên nga ấy.

GDP theo đầu người chứ tính tổng làm gì? Hàn, Nhật nó giàu là giàu từng gia đình, nhờ thế mà dinh dưỡng ngon, cải thiện vóc dáng dễ dàng, con cái cũng dễ theo nghiệp thể thao hơn. Ở VN thì thử hỏi mỗi tuần, học sinh có đc bao nhiêu giờ cho thể thao? Tầm vóc cả xã hội còn kém thì mong chờ gì vào vài cái lò? Cụ ko hiểu à? Còn ai chả biết VFF ăn hại rồi, nhưng điều đó ko có nghĩa là VN có thể sánh đc với Nhật, Hàn. Sao cụ ko so luôn với Brazil, Ý, Đức đi chứ so với 2 đội lót đường ở WC làm gì? Đấy là em nói theo kiểu của cụ.

Còn em ạ cụ vì cụ chả hiểu em đang phản biện cái gì. Brazil hay châu Phi nó là tố chất bẩm sinh cực cao, riêng Brazil còn có cả trăm năm phát triển. Còn đây ta so với Hàn, Nhật là tố chất ban đầu tương đương dù thế thì vẫn bất công bởi bọn Hàn gốc giống dân du mục, tố chất hơn hẳn mình. Còn nói thật, bóng đá Tàu nó ngu thôi chứ bảo nó kém cũng chả phải, nó từng dự WC rồi và hơn gần hết các đội châu Phi đấy cụ ạ. Mà đấy là nhắc lại, tố chất thể thao của dân châu Phi cực cao.

Tố chất đấy chính em đã trải nghiệm chứ ko phải chém bừa nhé! Thời ở Maputo, em toàn thuê mấy thằng bé tầm 12, 13 tuổi nó vác bình gas từ cây xăng về nhà để xài đấy. Em còn nhìn tận mắt có thằng gầy nhom mà 2 tay xách 2 bình gas như 2 con gà ấy. Người Việt, người Tàu mấy ai đc thế?

Ơ, em hỏi thật cụ có xem bóng đá ko đấy? Hải dớ nó có đá hộ công hay tiền đạo đâu? Nó phải ở giữa làm tiền vệ phân phối. Bao quả nó chọc khe, thoát pressing, truy cản để chuyền bóng nhưng đồng đội nhận bóng mà ko xử lí tiếp đc thì do lỗi nó à? Còn đá phạt thì cụ xem cả trận, có quả nào đá phạt thuận lợi ko? Xin lỗi chứ đến thiên tài sút phạt như Juninho mà còn chả ăn nổi 20% các quả đá phạt nữa là Hải dớ :))
Cụ có vấn đề về đọc hiểu không vậy, đấy là khoảnh khắc trông mong, người xem không được quyền hi vọng à. Nếu nó xảy ra đương nhiên sẽ là khoảnh khắc của một ngôi sao còn đ.él ai nói khoảnh khắc đỡ bóng của 1 ngôi sao. Mà e k nhầm cũng có vài topic cụ nhảy vào quote cmt của e rồi, k cùng hệ sn tốt nhất cụ đừng còm làm gì, của cụ tất, e xin hàng. Đm toàn đi bắt bẻ câu chữ nhét chữ vào mồm người khác bắt người khác theo sn của mình là thế đ.él nào.

juve99

Xe cút kít
Đúng em quên nhắc đến cả 2 cánh nữa đá sơ đồ này cần 2 cánh phải cực khỏe
Bđ hiện đại sơ đồ nào đi nữa thì cấp tuyển hay clb cũng chú trọng vị trí hv 2 cánh mà cụ. Những năm trc 90 thì hv chuyền và chạy quá 1/2 sân là hết nghĩa vụ, việc còn lại để tv và tđ lo. Sau này thì 2 vị trí này trở thành trọng yếu và qđ thành công của 1 đội bóng. Tv hay tiền đạo cánh muốn hay thì phụ thuộc lớn vào phong độ của ô hv cánh. Trận nào bị đè cánh thì tv cũng mất hút luôn vì phải lùi về hỗ trợ hv

D nâu

Xe điện
Trọng Hùng có đá dc đâu cụ, chắc sau giải này cũng nghỉ lên tuyển luôn. Seagame lạc lõng, giải này hàng công thiếu mà o Pac cũng ko dám dùng, trận trc vào sân cũng lạc lõng và hôm qua thì nghỉ luôn
Chấn thương mà cụ!Sau chấn thương đa số xuống phong độ

datga

Xe hơi
Em cảm nhận lứa này trình độ chung ko bằng lứa trước, nhưng đó là quy luật bình thường thôi. Vấn đề là thái độ thi đấu của các e rất bình tĩnh và lăn xả, được thế cũng rất tuyệt rồi

juve99

Xe cút kít
Chấn thương mà cụ!Sau chấn thương đa số xuống phong độ
Quan trọng là sự hoà nhập vào tập thể thì lại k có cụ ah, trận hay trận dở là bt. Như Hồng Duy để so về cá nhân thì chỉ đạt mức tb nhưng hay dc gọi vì nó hoà nhập vào lối chơi tập thể tốt hơn. Như Đình Trọng hqua vào sân, tuyến dưới đá nhàn hẳn vì mấy chú quá hiểu nhau khi đá cùng clb nhiều, vào sân là k cần hò hét, mỗi ô đều biết mình đứng đâu, di chuyển thế nào cho hợp lý. Trọng Hùng lạc lõng vs đồng đội k chỉ 1 vài trận nên có hay đến mấy cũng dễ bị out

D nâu

Xe điện
Quan trọng là sự hoà nhập vào tập thể thì lại k có cụ ah, trận hay trận dở là bt. Như Hồng Duy để so về cá nhân thì chỉ đạt mức tb nhưng hay dc gọi vì nó hoà nhập vào lối chơi tập thể tốt hơn. Như Đình Trọng hqua vào sân, tuyến dưới đá nhàn hẳn vì mấy chú quá hiểu nhau khi đá cùng clb nhiều, vào sân là k cần hò hét, mỗi ô đều biết mình đứng đâu, di chuyển thế nào cho hợp lý. Trọng Hùng lạc lõng vs đồng đội k chỉ 1 vài trận nên có hay đến mấy cũng dễ bị out
Em lại thấy Hồng Duy đá chán nhất trong đội tuyển quốc gia. Vừa yếu và kỹ thuật cũng kém.

belo

Xe điện
Bắc Sâm WC rồi thua khi về nước cả đội còn bị cho đi đóng gạch vài tháng nên trận cuối sẽ quyết đá, ăn đc hơi khoai đấy
Chà, về được đóng gạch, xúc than. Sướng thế, chả trách dạo này đội đó thua suốt.

alongcamepolly

Xe lăn
Em lại thấy Hồng Duy đá chán nhất trong đội tuyển quốc gia. Vừa yếu và kỹ thuật cũng kém.
cháu thấy cụ comment chuẩn, cu Hồng Duy đá bứt tốc được một hai quả xong cả trận toàn lèo phèo, chả ăn nhập gì với đồng đội còn lại

juve99

Xe cút kít
Thì có ai khen hay đâu cụ, e đang nói về hoà nhập vào đội bóng. Kiểu như trình độ 5 nhưng phối hợp ăn ý thì lên dc 7, ô trình độ 8 nhưng k ăn ý vs tập thể thì lại tụt xuống 3-4. Hồng Duy có lần e đã nói trên of là đá như ô này ra bất kỳ sân phủi nào cũng tìm thấy vài cầu thủ kiểu vậy. Nhưng vẫn hay dc gọi khi tuyển tập trung :))

juve99

Xe cút kít
Qatar đang là nhà vô địch đấy, cụ xếp nó vào chỗ nào thế
Saudi Qatar Iran đang là top đầu Tây á
Các đội còn lại xêm xêm
Đang nói về cái nền tảng chung cụ ơi. Qatar đầu tư rất nhiều nhưng vẫn thuộc nhóm 2 thôi. Như Bồ mới VĐ châu Âu hay Leicester VĐ NHA cũng chẳng ai xếp 2 đội này là a cả ở châu Âu hay Lei là đại gia tại Anh

xmen_pro

Xe điện
Đúng như đánh giá của cụ: Giải này mình gãy 2 biên và TV trung tâm nên xem hơi chán, cơ hội ăn bàn ít quá.
Nhưng công nhận phòng ngự vẫn ngon. Đặc biệt là chống phạt góc, do chiều cao khá và tư duy tốt. Chưa bao giờ thấy đội nhà bị phạt góc mà em thấy lo. Còn khi đội nhà được phạt góc mình lại thấy cơ hội ăn bàn cao. Thời thế thay đổi nhanh thật!
Mỗi khi Đình Trọng vào sân thì đội bạn gần như tắt điện hoàn toàn, thế mới thấy vai trò của ĐT quan trọng thế nào.

juve99

Xe cút kít
Mỗi khi Đình Trọng vào sân thì đội bạn gần như tắt điện hoàn toàn, thế mới thấy vai trò của ĐT quan trọng thế nào.
Cũng k hẳn vậy đâu cụ, cầu thủ có là siêu nhân cũng k vá hết lỗi dc. Cái chính nó nằm ở chiến thuật, Trọng sơ vin vào ae khác họ ăn ý, di chuyển bao quát chiếm không gian tốt hơn. K còn cảnh vừa đá vừa nhòm vừa phải hò hét phân việc nhau nữa. Trọng vào nặng về tính chiến thuật hơn là chuyên môn đơn thuần, các vị trí còn lại dc trả về đúng sở trường của mình

xmen_pro

Xe điện
Hải đá U23 2018 thì thực sự tuyệt vời, trận gặp Thái cũng tuyệt vời.
Nhưng quả thực có 1 lý do dẫn tới cậu chàng quá tải, đó là nếu ko chấn thương, thì cậu ta phải ra sân .. ai xoay tua thì xoay, cậu này phải đá.

Asiad , asian cup 2019. Hải đều xịt cả
Lúc mà mọi người cứ nói dấu hiệu quá tải đó, ...
xịt hay quá tải, vẫn phải vào sân, ... cho tới khi chấn thương ngay vòng bảng SG 2019, và đội vẫn giành giải vô địch,

Yêu quý cầu thủ thì nên cho cậu ta được nghỉ ngơi,
BTD thủ môn mà cũng còn được có người dự bị
Ông HLV của UAE vs Jordan đều e ngại cầu thủ 14 vs 19 VN...nên việc cắt cử cầu thủ kèm cặp cộng với đối tác chạy chỗ cũng tù nữa thì sao mà tỏa sáng đc.

blackpaint

Xe container
Khách quan thì 2 trận vòng loại WC họ vẫn nhỉnh hơn mình mà cụ, dù gì hơn 10 năm nay cấp độ tuyển qg hình như mình vẫn chưa thắng dc Thái trận chính thức nào, cái gì hơn thì bảo hơn, cái gì kém thì nhận kém thôi, bđ nó là môn tt giải trí như hàng trăm môn khác, nặng nề hơn thua vs dân tộc làm gì cho mệt, e thì kệ, kể cả hâm mộ Lào - Timo leste cũng thế :)
Họ cũng ko nhỉnh hơn nhiều đâu cụ, em nghĩ mình cũng gần ngang phân rồi. Trước ra thì mang cả rổ ra đựng.

Laixebk

Xe tăng
Không có cầu thủ kết nối thu hồi và phân phối bóng tuyến giữa như TA, XT hay HD thì tuyến trên có mạnh mấy cũng khó mà có cơ hội ghi bàn được. Qua hai trận không bàn thắng và cơ hội dứt điểm rất ít cho thấy điều này.

juve99

Xe cút kít
VN vẫn đi tiếp cc nhé!