Chi hội Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa ##

Trạng thái
Thớt đang đóng

hainguyen1726

Xe hơi
Ăn thua gì cụ, của em đợt trước bị hẳn cửa lái chính kẹt cứng không mở ra được luôn cơ, mỗi lẫn ra vào em toàn phải trèo vào từ bên phụ ợ. bực lắm ra hàng bên ngoài thợ tháo lung tung không ông nào mở được cửa, em mang vào Kia LB 30 phút tháo xong, bảo dưỡng cánh cửa phí mất 150K
Cái cửa này của cụ em dự là bảo dưỡng hết 150k - 200k là ổn ạ.
Em đã sang KLB luôn chiều nay rồi ah. Tổng thiệt hại hết 2.5tr cả bảo dưỡng và do phải thay má phanh trc (1.5tr) . Phần cửa kẹt do gỉ sét đã đc khắc phục bằng cách vệ sinh và bôi trơn (165k) . Cảm ơn các cụ đã tư vấn nhiệt tình ah.

Chỉnh sửa cuối:

hieuhic

Xe điện
Em đã sang KLB luôn chiều nay rồi ah. Tổng thiệt hại hết 2.5tr cả bảo dưỡng và do phải thay má phanh trc (1.5tr) . Phần cửa kẹt do gỉ sét đã đc khắc phục bằng cách vệ sinh và bôi trơn (165k) . Cảm ơn các cụ đã tư vấn nhiệt tình ah.
Xe cụ mới đi 2.5 vạn mà đã phải thay má phanh là sao ?

xmen

Xe buýt
Gặp phải chủ cũ đi non, hay rà phanh thì mòn hết cũng là dễ hiểu cụ ạ, cô em làm cùng cty em đi i20, hôm em ngồi lên thấy bất thường, em mang ra HD Ngọc Khánh thì mòn sạch má phanh rồi ạ, mặc dù đi có hơn 2 vạn.

hainguyen1726

Xe hơi
Dạ. Em cũng không hiểu ah. Chắc đúng như cụ Xmen nói có thể chủ cũ đi non tay non chân, rà phanh nhiều hoặc em bị tua Km mà không biết..:D! Hôm qua bảo dưỡng thấy bên KLB recommend là thay 4 quả lốp ( chủ cũ dùng mấy quả nhặt được ở bãi rác nào đấy rồi thay vào xe bán cho em hay sao ấy ah..^.,,.^). Sáng nay em qua bên chỗ cụ MONTERO thay 4 chân Mít cho em nó luôn, chạy êm hơn hẳn.

Cảm ơn các cụ đã tư vấn và góp ý nhiêt tình.

nothinghd

Xe điện
Dạ. Em cũng không hiểu ah. Chắc đúng như cụ Xmen nói có thể chủ cũ đi non tay non chân, rà phanh nhiều hoặc em bị tua Km mà không biết..:D! Hôm qua bảo dưỡng thấy bên KLB recommend là thay 4 quả lốp ( chủ cũ dùng mấy quả nhặt được ở bãi rác nào đấy rồi thay vào xe bán cho em hay sao ấy ah..^.,,.^). Sáng nay em qua bên chỗ cụ MONTERO thay 4 chân Mít cho em nó luôn, chạy êm hơn hẳn.

Cụ mua xe cũ à??? 2.5 vạn mà phải thay lốp, thay má phanh thì cụ cứ xác định là bị tua công tơ mét òi :))

Xe em đi nhiều thì 5.5v thay lốp, 7v thay má phanh cụ ạ :D

HAICON

Xe điện

2,5 củ/quả à cụ? Hôm cụ Hà thấy bẩu vậy. Nhìn hoa lốp đẹp phết.
Cụ mua xe cũ à??? 2.5 vạn mà phải thay lốp, thay má phanh thì cụ cứ xác định là bị tua công tơ mét òi :))

Xe em đi nhiều thì 5.5v thay lốp, 7v thay má phanh cụ ạ :D
(like) :D tua là cái chắc :))

Tuxedoxmun

Xe tăng
Website
quatangsangtao.com
Cụ hên hơn em rồi, hôm trước em cũng bị vụ khóa cửa này, nhưng của em phải thay chuột :( Vệ sinh không được, mất toi gần củ :((

hainguyen1726

Xe hơi
Cụ hên hơn em rồi, hôm trước em cũng bị vụ khóa cửa này, nhưng của em phải thay chuột :( Vệ sinh không được, mất toi gần củ :((
Vâng, em chỉ sợ chuột bọ gì đấy bị hỏng như cụ HAICON đã từng bị..:D! Mà cái má phanh bên KIa LB lấy em hơn 1,5tr là hợp lý kô các cụ nhỉ?

laodatma

Xe điện

nikexpress

Xe tăng
Nếu mua một cái máy đánh bóng thì nên mua loại nào và ở đâu các cụ nhở!

HAICON

Xe điện
Nếu mua một cái máy đánh bóng thì nên mua loại nào và ở đâu các cụ nhở!
Hình như tên là makita. Tầm hơn 4 củ. Phớt lông cừu 400k, phớt mút 250-300k, dung dịch oánh 3 bước tầm trên 2 củ.
Cụ mua đi về em đánh cho(e ké :D)

Hindu

Xe tải
Cách xử lý lỗi Auto Lock Cụ Rừng

Theo thiết kế của bộ AL thì các cửa sẽ tự động khóa sau khi xe khởi động và di chuyển đạt đến vận tốc 20km/h, tuy nhiên AL nhà em đang bị lỗi: Các cửa tự động khóa ngay khi cắm chìa khóa đề nổ máy. Em thì đang nghĩ đến khả năng bị lỗi mạch hoặc lỏng lẻo một chỗ bắt dây nào đấy. Em cũng có hỏi một số cụ và thấy vợ 2 của các cụ cũng thấy có hiện tượng này và vì nó cũng không ảnh hưởng đến hoạt động của xe nên em cũng kệ.

Hôm qua do thấy ac quy sắp tèo nên em đi thay ac quy mới và tình cờ phát hiện ra là sau khi thay ac quy mới thì AL lại hoạt động bình thường đúng theo thiết kế. Do vậy, có cụ nào bị lỗi AL như em thì thử tháo ac quy để reset lại các chế độ cho các thiết bị có khi lại sửa được các lỗi tương tự này.

Beck

Xe điện
Cách xử lý lỗi Auto Lock Cụ Rừng

Theo thiết kế của bộ AL thì các cửa sẽ tự động khóa sau khi xe khởi động và di chuyển đạt đến vận tốc 20km/h, tuy nhiên AL nhà em đang bị lỗi: Các cửa tự động khóa ngay khi cắm chìa khóa đề nổ máy. Em thì đang nghĩ đến khả năng bị lỗi mạch hoặc lỏng lẻo một chỗ bắt dây nào đấy. Em cũng có hỏi một số cụ và thấy vợ 2 của các cụ cũng thấy có hiện tượng này và vì nó cũng không ảnh hưởng đến hoạt động của xe nên em cũng kệ.

Hôm qua do thấy ac quy sắp tèo nên em đi thay ac quy mới và tình cờ phát hiện ra là sau khi thay ac quy mới thì AL lại hoạt động bình thường đúng theo thiết kế. Do vậy, có cụ nào bị lỗi AL như em thì thử tháo ac quy để reset lại các chế độ cho các thiết bị có khi lại sửa được các lỗi tương tự này.
Chắc cụ vẫn đang dùng cái V 1.0 hở :-?

Hindu

Xe tải
Chắc cụ vẫn đang dùng cái V 1.0 hở :-?
Vâng, có lẽ là AL đời đầu nhưng là do chính cụ Rừng lắp cùng với các cụ nhà KCC, trộm vía nó vẫn chạy tốt ạ.

Beck

Xe điện
Vâng, có lẽ là AL đời đầu nhưng là do chính cụ Rừng lắp cùng với các cụ nhà KCC, trộm vía nó vẫn chạy tốt ạ.
Vâng, chạy thì vẫn tốt nhưng kiểu như dòng nó kô ổn định, thỉnh thoảng có những hành động khác thường chút thôi :D

kiamorning2007

Xe tăng
Lỗi khác thì em ứ biết chứ riêng lỗi kẹt cửa em bị rồi nên dám khẳng định luôn
.Vụ thay má phanh cụ vào bảo dưỡng KLB bẩu cụ phải thay ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng