Chi hội Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa ##

Trạng thái
Thớt đang đóng

ButHocGioi.com

Xe buýt
40 Tạ Quang Bửu - Bút Chấm Đọc Thông Minh
Website
ducthanh.edu.vn
Xe cụ đúng là có vấn đề về KM và xe rồi - cùng đời, km xe em vẫn ngon lành - lốp mới đảo trước ra sau

Em nghe nói KIA đời cao vẫn tua lại được KM sao các cụ??

Kính trái của em - lúc cụp được - lúc không - mang ra KGP - nói là ko vấn đề gì, anh cứ chạy đi, khi nào lỗi thì vào ;) em nhờ các bác ấy kiểm tra thì thấy lỏng ốc, vít lại chắc là ổn không cụ Hai?

Dạ. Em cũng không hiểu ah. Chắc đúng như cụ Xmen nói có thể chủ cũ đi non tay non chân, rà phanh nhiều hoặc em bị tua Km mà không biết..:D! Hôm qua bảo dưỡng thấy bên KLB recommend là thay 4 quả lốp ( chủ cũ dùng mấy quả nhặt được ở bãi rác nào đấy rồi thay vào xe bán cho em hay sao ấy ah..^.,,.^). Sáng nay em qua bên chỗ cụ MONTERO thay 4 chân Mít cho em nó luôn, chạy êm hơn hẳn.

Cảm ơn các cụ đã tư vấn và góp ý nhiêt tình.

Chỉnh sửa cuối:

TranDat24

Xe tải
các bác cho em hỏi với. Chả là xe con cà rem MT nhà em chuẩn bị được 5 vạn, em đang tính đem đi bảo dưỡng thì cần làm những gì hay thay thế gì không. Tks các bác

HAICON

Xe điện
các bác cho em hỏi với. Chả là xe con cà rem MT nhà em chuẩn bị được 5 vạn, em đang tính đem đi bảo dưỡng thì cần làm những gì hay thay thế gì không. Tks các bác
5 củ.
Vào hãng có list hết hoặc cụ chịu khó tìm đọc lại trong thớt.

hainguyen1726

Xe hơi
Em lại phiền các cụ KCC tư vấn cho em chút về việc bị dột trần...:(!

Chẳng là cách đây 2 tuần, mấy hôm trời mưa thì thấy có nước rớt từ chỗ hộc để kính gần chỗ Cửa sổ trời. Em lang thang tìm đọc thì thấy cụ laodatma tư vấn cho cụ nào đầy là có thể do bị tắc đường ống thoát nước ở rãnh thoát ở chỗ cửa trời.

Em về nhà tự khắc phụ bằng cách dùng bơm áp lực + vòi bơm nhỏ ( = kim loại) và xịt vào 02 ống thoát để thông nòng. Nhưng đi vài hôm lại thấy bị. Em nghĩ là có thể bơm áp lực của mình kém + không có kỹ thuật nên chưa thông nên hôm Thứ 6 vừa rồi đi bảo dưỡng xe, em có nhờ mấy chú bên Kia Long Biên thông nòng giúp. Tưởng thế là ngon rồi, nhưng sáng qua trời mưa to thì lại bị lại các cụ ah..híc.

Các cụ có cao kiến gì cho trường hợp của em không ah? hầu như chẳng bao giờ em mở cửa nóc để hóng gió cả.

Em để sẵn thùng phuy rượu hầu các cụ ah. Tks in advance.

Orient Sea

Xe điện

Chẳng là cách đây 2 tuần, mấy hôm trời mưa thì thấy có nước rớt từ chỗ hộc để kính gần chỗ Cửa sổ trời. Em lang thang tìm đọc thì thấy cụ laodatma tư vấn cho cụ nào đầy là có thể do bị tắc đường ống thoát nước ở rãnh thoát ở chỗ cửa trời.

Em về nhà tự khắc phụ bằng cách dùng bơm áp lực + vòi bơm nhỏ ( = kim loại) và xịt vào 02 ống thoát để thông nòng. Nhưng đi vài hôm lại thấy bị. Em nghĩ là có thể bơm áp lực của mình kém + không có kỹ thuật nên chưa thông nên hôm Thứ 6 vừa rồi đi bảo dưỡng xe, em có nhờ mấy chú bên Kia Long Biên thông nòng giúp. Tưởng thế là ngon rồi, nhưng sáng qua trời mưa to thì lại bị lại các cụ ah..híc.

Các cụ có cao kiến gì cho trường hợp của em không ah? hầu như chẳng bao giờ em mở cửa nóc để hóng gió cả.

Thế thì có thể cái gioăng ở cửa sổ trời của cụ bị hở hay nứt rồi!?

Beck

Xe điện

Gioăng hở thì cũng khó chảy vào trong như thế được. Lúc cụ thông bằng xịt áp lực và lúc thợ thông hộ xong họ có đổ nước để test kô? hay cụ cứ bảo nó làm rồi ngồi uống cafe nên có khi nó cũng ko làm mà cụ kô biết. Còn thông xong, test thấy nước chạy xuống sàn ra ngoài rồi mà vẫn bị thì lạ, cụ check thêm xem cái ống nó có bị tuột ra không?, cái này phải tháo trần ra tí mới thấy đc :-?

laodatma

Xe điện

Vụ của cụ em đã trao đổi với các chuyên gia Thaco và theo sếp Thọ KGP thì tốt nhất là cụ chạy qua xưởng để ae cho tháo trần nỉ bên trong ra và kiểm tra tổng thể = cách xịt nước lên trần bên ngoài -> thấy nước rỉ ở đâu ra thì xử lý đúng chỗ đó mới triệt để (đường ống thoát, joang cửa nóc, tuy ô dẫn nước rửa kính hậu ...) :P

Ducloidsn

Xe tải
Các cụ cho em hỏi một chút về tiếng kêu ở động cơ với.
Bẩm các cụ thùng kem của em đang ở ngưỡng hơn 5 vạn, thời gian gần đây xuất hiện thêm một tiếng kêu mới ngoài tiếng kêu xè xè của bơm thì phải và tiếng cọc cọc của supap (cò) tiếng kều mới nó kêu ro ro. E khoanh vùng thì thấy ko phải ở lốc lạnh mà phát ra từ động cơ gần phía họng hút chứ ko phải phía bi tăng bi tì gì đó. Tiếng kêu đồng tốc với vòng tua. E đoán bừa là một cái vòng bi nào đó sắp ra đi nhưng không biết chắc chắn là vòng bi nào có nguy cơ dễ ra đi nhất ở mức 5 vạn. Có cụ nào bị giống e rồi cho em xin ít kinh nghiệm với. Đa tạ các cụ.

chip&moon

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi một chút về tiếng kêu ở động cơ với.
Bẩm các cụ thùng kem của em đang ở ngưỡng hơn 5 vạn, thời gian gần đây xuất hiện thêm một tiếng kêu mới ngoài tiếng kêu xè xè của bơm thì phải và tiếng cọc cọc của supap (cò) tiếng kều mới nó kêu ro ro. E khoanh vùng thì thấy ko phải ở lốc lạnh mà phát ra từ động cơ gần phía họng hút chứ ko phải phía bi tăng bi tì gì đó. Tiếng kêu đồng tốc với vòng tua. E đoán bừa là một cái vòng bi nào đó sắp ra đi nhưng không biết chắc chắn là vòng bi nào có nguy cơ dễ ra đi nhất ở mức 5 vạn. Có cụ nào bị giống e rồi cho em xin ít kinh nghiệm với. Đa tạ các cụ.
Cụ cứ vào hãng, tháo hết dàn bi ra check, hỏng thì thay thôi, nghe cụ tả thì khó quá :)

Xe em chả kêu mà sắp hết bảo hành em cũng vào tháo cả ra rồi cũng ăn và được con pully đây này :P

laodatma

Xe điện
Hơ hơ! Còn thiếu cả cái quạt gió ăn vạ được nữa chớ! :D
Cụ cứ vào hãng, tháo hết dàn bi ra check, hỏng thì thay thôi, nghe cụ tả thì khó quá :)

Xe em chả kêu mà sắp hết bảo hành em cũng vào tháo cả ra rồi cũng ăn và được con pully đây này :P

ngocanhpdc

Xe tăng

Xe em còn bảo hành không nhỉ, để em về xem có tranh thủ được cái gì không :(

laodatma

Xe điện

hainguyen1726

Xe hơi
Gioăng hở thì cũng khó chảy vào trong như thế được. Lúc cụ thông bằng xịt áp lực và lúc thợ thông hộ xong họ có đổ nước để test kô? hay cụ cứ bảo nó làm rồi ngồi uống cafe nên có khi nó cũng ko làm mà cụ kô biết. Còn thông xong, test thấy nước chạy xuống sàn ra ngoài rồi mà vẫn bị thì lạ, cụ check thêm xem cái ống nó có bị tuột ra không?, cái này phải tháo trần ra tí mới thấy đc :-?
Dạ đúng như cụ nói ah..Em đến yêu cầu các bạn ấy kiểm tra và xịt thông nòng thôi. Sau đó em ngồi uống trà đọc sách đến lúc giao xe...:)! Các cụ đi bảo dưỡng có đứng xem không hay ngồi thư giãn ah...

Vụ của cụ em đã trao đổi với các chuyên gia Thaco và theo sếp Thọ KGP thì tốt nhất là cụ chạy qua xưởng để ae cho tháo trần nỉ bên trong ra và kiểm tra tổng thể = cách xịt nước lên trần bên ngoài -> thấy nước rỉ ở đâu ra thì xử lý đúng chỗ đó mới triệt để (đường ống thoát, joang cửa nóc, tuy ô dẫn nước rửa kính hậu ...) :P
Dạ cảm ơn cụ...Chắc tuần tới em lại phải quay lại để kiểm tra theo đúng quy trình cụ chỉ dẫn...:)! Đang lái xe tự nhiên nước rớt vào tay, may là toàn đi 1 mình, chứ đi với khách khứa mà như thế thì ngại chết..:D!

Ducloidsn

Xe tải

Cảm ơn cụ. Vào hãng thì đương nhiên rồi ạ. Tranh thủ lúc chưa vào được lên đây nghe ngóng trước cho nó đỡ yên tâm thôi ạ. :))

laodatma

Xe điện
Hơ hơ, mấy ca sĩ xách tay của pê đê đâu! Nhờ mấy cháu ấy giúp vụ thuyết phục IT chỉ 3 phút là xong thui =))
Sau 3 tháng thuyết phục các bạn IT mới cho nhà cháu được vào OF cụ ợ! :(

hainguyen1726

Xe hơi
Thưa các cụ, em mới nhập hội và đây là hội đầu tiên trên ố tồ fun nên không biết các hội khác ra sao nhưng em thấy hình như hội KCC nổi lềnh phềnh ở đây hay sao ấy ah..:D!

E mới lên than phiền tí về vụ bảo dưỡng cửa nóc ở Kia LB mà hôm trước có cụ Sơn bên KLB gọi điện hỏi han và nói em cho Vợ 2 qua để kiểm tra lại một lẫn nữa cho kỹ...Không biết hãng quan tâm đặc biệt đến tất cả các khách hàng hay dành tình cảm đặc biệt hơn chút cho hội KCC.

Bài em viết trong mục này, không phải topic mà cụ Sơn cũng đọc và hỏi thăm khách hàng. Qua cách làm việc của KLB làm em rất có cảm tình...:D! Do hài lòng nên em PR tí các cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

nothinghd

Xe điện
Èo, cụ sướng nhỉ... bọn em lần nào cũng tốn cả xách diệu ngô lùa mấy ông klb, kgp mà vào có đc chăm sóc như cụ đâu :(

Mà chỉ hơn thế tí thôi :))

Trạng thái
Thớt đang đóng