Chi hội Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa ##

Trạng thái
Thớt đang đóng

HAICON

Xe điện
Èo, cụ sướng nhỉ... bọn em lần nào cũng tốn cả xách diệu ngô lùa mấy ông klb, kgp mà vào có đc chăm sóc như cụ đâu :(

Mà chỉ hơn thế tí thôi :))
Con mụ này thâm vãi :))

hieuhic

Xe điện

newcarens2011

Xe tải
Cụ nói quá đúng, về CSKH thì em hoàn toàn hài lòng với KG và KLB. Các cụ ấy cứ nhìn thấy lô gô KCC là chăm sóc chu đáo. Nhân đây em cũng xin cảm ơn các cụ KG xử lý vụ kẹt cửa cho V2 em hôm trước quá nhanh gọn và hạt dẻ. Em chỉ hơi thắc mắc sao các cụ tính giá lẻ thế 32500vnd cho bảo dưỡng chốt cửa và chỉnh pha, cốt .

Chỉnh sửa cuối:

laodatma

Xe điện
He he! Thế cụ không tò mò tìm hiểu sao mà Sơn có thể túm 1 phát được cụ chính xác như con gà ác à! =))

Mà túm váy lại giờ xịt nước = vòi áp lực lên trần xe cụ còn dột nữa không đấy! :-?
Thưa các cụ, em mới nhập hội và đây là hội đầu tiên trên ố tồ fun nên không biết các hội khác ra sao nhưng em thấy hình như hội KCC nổi lềnh phềnh ở đây hay sao ấy ah..:D!

E mới lên than phiền tí về vụ bảo dưỡng cửa nóc ở Kia LB mà hôm trước có cụ Sơn bên KLB gọi điện hỏi han và nói em cho Vợ 2 qua để kiểm tra lại một lẫn nữa cho kỹ...Không biết hãng quan tâm đặc biệt đến tất cả các khách hàng hay dành tình cảm đặc biệt hơn chút cho hội KCC.

Bài em viết trong mục này, không phải topic mà cụ Sơn cũng đọc và hỏi thăm khách hàng. Qua cách làm việc của KLB làm em rất có cảm tình...:D! Do hài lòng nên em PR tí các cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

HAICON

Xe điện
Cụ nói quá đúng, về CSKH thì em hoàn toàn hài lòng với KG và KLB. Các cụ ấy cứ nhìn thấy lô gô KCC là chăm sóc chu đáo. Nhân đây em cũng xin cảm ơn các cụ KG xử lý vụ kẹt cửa cho V2 em hôm trước quá nhanh gọn và hạt dẻ. Em chỉ hơi thắc mắc sao các cụ tính giá lẻ thế 32500vnd cho bảo dưỡng chốt cửa và chỉnh pha, cốt .
nói đến nô gô mới nhớ. em chưa có nên vào Kia toàn bị "lườm" :((. rõ khổ

hainguyen1726

Xe hơi
He he! Thế cụ không tò mò tìm hiểu sao mà Sơn có thể túm 1 phát được cụ chính xác như con gà ác à! =))

Mà túm váy lại giờ xịt nước = vòi áp lực lên trần xe cụ còn dột nữa không đấy! :-?
Dạ, cụ nói thế là em cũng đoán ra rồi ah..:D! Em vodka cụ tiếp mà chưa đủ vòng...:D! Cụ chờ nhé.

Về xe em chưa thử...:D ! Em sợ xịt xong ngập xe thì chết, nên tốt nhất để tuần tới em mang qua KLB để các cụ ấy ktra cho chắc cụ ah...

huycm

Xe tăng
nói đến nô gô mới nhớ. em chưa có nên vào Kia toàn bị "lườm" :((. rõ khổ
Em còn 1kg đồng có in logo của KCC để trong xe, cụ có nhu cầu em chuyển cho cụ ( Chắc các cụ đăng ký logo đồng ko thấy hỏi đến nữa). Để lâu quá là em cân đồng nát đấy.

HAICON

Xe điện
Logo đồng e cóa rồi (đợt sn lần 1) cụ ạ.

xmen

Xe buýt
Em còn 1kg đồng có in logo của KCC để trong xe, cụ có nhu cầu em chuyển cho cụ ( Chắc các cụ đăng ký logo đồng ko thấy hỏi đến nữa). Để lâu quá là em cân đồng nát đấy.
Cụ cho em xin 1 cái :D

Tekcomvn

Xe tải
Website
www.tekcomvn.com

HAICON

Xe điện

Hindu

Xe tải
Cụ cho luôn cái giá cho nhanh ợ. E đang cần mà ko thấy SV Kia Thanh hóa có. Mấy hôm nay thiếu dầu đi số khó chịu quá.
Hôm nay em xem lại sách hướng dẫn sử dụng, trong sách nói rõ về lịch bảo dưỡng định kỳ xe đối với số sàn thì sau 100.000 km thì mới phải thay dầu hộp số, tương ứng với xe số tự động là 45.000 km đối với thị trường châu Âu và 40.000 km dành cho thị trường chung. Cụ Haicon đã lướt được 100.000 km rồi à.

HAICON

Xe điện
Ko cụ ạ. E thay côn xả ra nó hụt cụ ạ.

laodatma

Xe điện
2con quất gần 6v rồi thì không mòn mới lạ! Thực ra đi có thì vẫn được thôi nhưng rất khó chịu về tiếng ồn khi tăng ga trong khoảng 30-50km/h
Quái, anh đi thế nào mà mòn côn được nhỉ :D

HAICON

Xe điện
2con quất gần 6v rồi thì không mòn mới lạ! Thực ra đi có thì vẫn được thôi nhưng rất khó chịu về tiếng ồn khi tăng ga trong khoảng 30-50km/h
Côn thì còn ngon, mỗi bàn ép bị trượt nên vòng tua từ 1200-2000 (30-40km) nó gào như con nít khóc. Khó chịu quá nên thay mệ cho lành. Thay xong cảm giác lại quay về đầu 2010 :)) mà thay mín này thì cứ cả bộ cho đẹp, cụ nào tiếc xèng thay từng thứ 1 thì chỉ tốn xèng trả công thợ tháo ra lắp vào.

Chỉnh sửa cuối:

laodatma

Xe điện
Hôm nay nhân rỗi việc & được Sơn KLB thông báo đã triển khai món súc rửa hệ thống phun nhiên liệu = kit chuyên dụng em tranh thủ phi sang thẩm định luôn (cũng là nhân cơ hội xài thẻ ưu đãi cho khỏi "mốc") :D
Đây là vài hình ảnh quá trình thi triển

Ngắt hệ thống bơm xăng

Đồ nghề và vật tư thi công

Tháo tuy ô cấp xăng

Connect hê thống súc rửa

Nổ máy chạy chạ thấy khói mù như những pp đã từng tham khảo trước đây :D

Xong việc "cá hồi" hệ thống phu nhiên liệu của xe

Tổng thiệt hại đây

Túm váy lại thời gian xử lý hết khoảng 20 phút, tiếng máy trước và sau khi làm (nhẹ & êm hơn nhiều) khác biệt rõ rệt. Rất yên tâm vì thợ hãng thi công với thiết bị chuyên dụng :D Khi nổ máy k có điều hòa ngồi trong xe không cảm thấy xe rung và nghe thấy tiếng mãy như trước, vác ra đường phi thử chân ga nhạy hơn khi nhấn. Một vấn đề quan trọng (nhận thấy từ khi tầm 3,5 vạn đổ ra) là để số 1-2 cho thả trôi tư do trên đường bằng không có hiện tượng rung, giật, chồm (ga máy và vòng tua k đều) như trước. Như vậy là giờ xe lại quay về mốc 2008, khi đi đường ùn nhẹ không phải đỡ côn và mím ga nhẹ, sướng cả cái thằng người. Món này đề xuất Mr. Bốn phải cả năm nay giờ mới thực hiện được vì trước đã ngó nghiêng nhiều chỗ khác làm nhưng chưa thực sự yên tâm về cả phương pháp lẫn vật tư :D Sau vụ này chắc sẽ áp dụng định kỳ mỗi 2 vạn km (đây sẽ là dv chuẩn sẽ khuyến cáo KH làm và có ở tất cả các xưởng của Thaco KIA) :-bd
Bonus cái video =))
[YOUTUBE]_qY7WBiul8Q[/YOUTUBE]
@2con: hôm nay gặp sếp Bốn ở KLB nên có đề cập vụ KTH không có dầu hộp số MT nên mai đích thân sếp Bốn sẽ mang dầu vào Thanh nhé! :D

Chỉnh sửa cuối:

akaoko

Xe buýt
Hôm nay nhân rỗi việc & được Sơn KLB thông báo đã triển khai món súc rửa hệ thống phun nhiên liệu = kit chuyên dụng em tranh thủ phi sang thẩm định luôn (cũng là nhân cơ hội xài thẻ ưu đãi cho khỏi "mốc") :D
Đây là vài hình ảnh quá trình thi triển

Ngắt hệ thống bơm xăng

Đồ nghề và vật tư thi công

Tháo tuy ô cấp xăng

Connect hê thống súc rửa

Nổ máy chạy chạ thấy khói mù như những pp đã từng tham khảo trước đây :D

Xong việc "cá hồi" hệ thống phu nhiên liệu của xe

Tổng thiệt hại đây

Túm váy lại thời gian xử lý hết khoảng 20 phút, tiếng máy trước và sau khi làm (nhẹ & êm hơn nhiều) khác biệt rõ rệt. Rất yên tâm vì thợ hãng thi công với thiết bị chuyên dụng :D Khi nổ máy k có điều hòa ngồi trong xe không cảm thấy xe rung và nghe thấy tiếng mãy như trước, vác ra đường phi thử chân ga nhạy hơn khi nhấn. Một vấn đề quan trọng (nhận thấy từ khi tầm 3,5 vạn đổ ra) là để số 1-2 cho thả trôi tư do trên đường bằng không có hiện tượng rung, giật, chồm (ga máy và vòng tua k đều) như trước. Như vậy là giờ xe lại quay về mốc 2008, khi đi đường ùn nhẹ không phải đỡ côn và mím ga nhẹ, sướng cả cái thằng người. Món này đề xuất Mr. Bốn phải cả năm nay giờ mới thực hiện được vì trước đã ngó nghiêng nhiều chỗ khác làm nhưng chưa thực sự yên tâm về cả phương pháp lẫn vật tư :D Sau vụ này chắc sẽ áp dụng định kỳ mỗi 2 vạn km (đây sẽ là dv chuẩn sẽ khuyến cáo KH làm và có ở tất cả các xưởng của Thaco KIA) :-bd
Bonus cái video =))
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=_qY7WBiul8Q">YouTube Link</a>
@2con: hôm nay gặp sếp Bốn ở KLB nên có đề cập vụ KTH không có dầu hộp số MT nên mai đích thân sếp Bốn sẽ mang dầu vào Thanh nhé! :D
Không biết cái nì bao nhiêu km là dùng được cụ Ma nhỉ ? Thứ 7 này em đi bảo dưỡng 3 vạn ở ĐN có nên làm luôn không???

Trạng thái
Thớt đang đóng