Chi hội Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa ##

Trạng thái
Thớt đang đóng

FLAGSHIP

Xe hơi
Còn nhiều điều chưa biết quá, đọc đau hết cả đầu.

angkorwat

Xe container
Người OF
Xe em tự nhiên mất đèn lùi, đã kiểm tra bóng, các loại cầu chì, không có vấn đề gì. Có cụ nào bị như vậy chưa ? Có lẽ phải vào hãng xem sao. Lọ mọ cả sáng qua ko ra bệnh.

hk76

Đi bộ
Các cụ cho em xin ít tư vấn ợ, em lãi mới nên non kinh nghiệm, em muốn hỏi mấy câu cụ nào biết chỉ cho em với. Thanks các cụ nhiêu:
1. Em đi Carens AT 2014, đi đường cao tốc lên khoảng 100 thì vô lăng hơi rung, không biết là do cái gì ợ?
2. Em đã thay dầu và kiểm tra lần 1 khi đi được 1500km, không biết với Carens AT thì chạy bao nhiêu km thay dầu và lọc thì tốt?

Cụ nào biết chỉ giùm em nhé

nothinghd

Xe điện
Các cụ cho em xin ít tư vấn ợ, em lãi mới nên non kinh nghiệm, em muốn hỏi mấy câu cụ nào biết chỉ cho em với. Thanks các cụ nhiêu:
1. Em đi Carens AT 2014, đi đường cao tốc lên khoảng 100 thì vô lăng hơi rung, không biết là do cái gì ợ?
2. Em đã thay dầu và kiểm tra lần 1 khi đi được 1500km, không biết với Carens AT thì chạy bao nhiêu km thay dầu và lọc thì tốt?

Cụ nào biết chỉ giùm em nhé
Lại vô lăng rung :( bệnh này đã bẩu rồi, phải hạ vô lăng, chèn gạch vào đấy :P

Nhưng trc tiên thì đi cân bằng động lốp luôn và ngay đi. 200-250k thì phải

Đã thay dầu và ktra ở 1500km thì quá cẩn thận òi. Đi típ đến 5000km thì vào hãng típ, ktv sẽ bẩu cụ phải làm j

nothinghd

Xe điện
Xe em tự nhiên mất đèn lùi, đã kiểm tra bóng, các loại cầu chì, không có vấn đề gì. Có cụ nào bị như vậy chưa ? Có lẽ phải vào hãng xem sao. Lọ mọ cả sáng qua ko ra bệnh.
Cụ đã đo xem chân ra đèn lùi có nguồn ko?

laodatma

Xe điện
Em đã tra danh sách thì xe cụ là MT 2010 và tham khảo yk chuyên gia của cụ Sơn KLB thì nếu cụ đã kiểm tra đèn & cầu chì không vấn đề gì thì khả năng lớn là trục trặc công tắc báo số lùi nằm trên hộp số or đứt dây điện từ đó chạy ra (khả năng do chuột xơi). Vì vậy cụ nên cho vào xưởng của Thaco để kiểm tra sớm vì nếu chuột đã mò vào khoang máy và xơi cái dây đó thì nên kiểm tra lại toàn bộ dây dợ, tuy ô ... trong khoang máy luôn :P

angkorwat

Xe container
Người OF
Có lẽ do công tắc báo số lùi trong hộp số rồi. Chắc mai phải xuống Kia GP làm vậy. Trong khoang máy thì chưa thấy dấu hiệu bị chuột vào phá. Thank các cụ.

laodatma

Xe điện
Có lẽ do công tắc báo số lùi trong hộp số rồi. Chắc mai phải xuống Kia GP làm vậy. Trong khoang máy thì chưa thấy dấu hiệu bị chuột vào phá. Thank các cụ.
Vâng! Nên vào xưởng cho chắc ăn, có vấn đề j xử lý dứt điểm luôn. Chắc cũng nhanh thôi vì chỉ phải tháo cụm bầu lọc gió ra là thi triển được rùi! :P

HAICON

Xe điện
Vâng! Nên vào xưởng cho chắc ăn, có vấn đề j xử lý dứt điểm luôn. Chắc cũng nhanh thôi vì chỉ phải tháo cụm bầu lọc gió ra là thi triển được rùi! :P
Em dự chưa độ cam tiến

xmen

Xe buýt
Lão Haicon tí nữa thì ko về đc TH nhỉ, đúng là gặp thợ vườn :D

HAICON

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

ButHocGioi.com

Xe buýt
40 Tạ Quang Bửu - Bút Chấm Đọc Thông Minh
Website
ducthanh.edu.vn
kính các cụ 1 ly,

cái gương phải trái của em - thi thoảng không cụp được vào các cụ bắt bệnh giúp em với, cái bên phải thì vẫn ngon,

ko cụp được thì em dùng tay tác động úp vào, ra được nhưng không vào được, xe em vẫn còn bảo hành hết tháng 4 - nhưng bận quá chưa mang ra được, nếu lỗi nhẹ mà chỉnh sửa được thì các cụ chỉ giúp, nếu nó thuộc pan lỗi thì em chuyển bảo hành ạ,

Thannks

hieuhic

Xe điện
Tôt nhất là mang ra bảo hành, đừng chọc ngoáy vào đấy. Không biết tháo nó vỡ mất thì toi cơm :D

chip&moon

Xe tăng
kính các cụ 1 ly,

cái gương phải trái của em - thi thoảng không cụp được vào các cụ bắt bệnh giúp em với, cái bên phải thì vẫn ngon,

ko cụp được thì em dùng tay tác động úp vào, ra được nhưng không vào được, xe em vẫn còn bảo hành hết tháng 4 - nhưng bận quá chưa mang ra được, nếu lỗi nhẹ mà chỉnh sửa được thì các cụ chỉ giúp, nếu nó thuộc pan lỗi thì em chuyển bảo hành ạ,

Thannks
Gương của em trước cũng bị do mô ve cái nút cụp/xòe, em mang vào hãng vệ sinh là được, nếu không được thì bảo hành thôi cụ.

HAICON

Xe điện
kính các cụ 1 ly,

Thannks
Nó do tiếp xúc cái jack cắm vào mô tơ đó cụ (2 cái dây xanh đỏ nho nhỏ, cụ tháo mặt gương ra sẽ thấy). Xe e vừa rồi y hệt xe cụ. Loay hoay tưởng chết mô tơ. Tháo ra lấy tay tì vào cái jack nó lại cụp ngon. Tức mình em cắt luôn cái jack hàn chết luôn. Bây giờ cụp xòe nhanh như chớp :D

Me0lu0j

Xe tải
Các cụ ơi cho em hỏi chút ( em mới lái nên không biết về xe )
Em đi huyndai : bao nhiu KM thì thay dầu ạ? và dầu hộp số thì khi nào thay? bao lâu bảo dưỡng 1 lần vậy?
Các cụ có biết gara nào uy tín k ạ. e k thích vào hãng lắm.
Thanks!

hieuhic

Xe điện
Các cụ ơi cho em hỏi chút ( em mới lái nên không biết về xe )
Em đi huyndai : bao nhiu KM thì thay dầu ạ? và dầu hộp số thì khi nào thay? bao lâu bảo dưỡng 1 lần vậy?
Các cụ có biết gara nào uy tín k ạ. e k thích vào hãng lắm.
Thanks!
Cụ này ngược đời nhỉ. Không biết gì thì nên vào hãng chứ ra ngoài để làm gà à ?

ButHocGioi.com

Xe buýt
40 Tạ Quang Bửu - Bút Chấm Đọc Thông Minh
Website
ducthanh.edu.vn
Cảm ơn các cụ, sáng mai em thu xếp đi bảo hành có thế nào em báo các cụ sau :D - khi nào hết bảo hành nhờ cụ HAI hàn giúp em phát :D - nhẹ thì nhờ cụ CHIP chỉ chỗ vệ sinh :D nhờ cụ HIẾU tư vấn chi phí mức tối thiểu hiihih

Nó do tiếp xúc cái jack cắm vào mô tơ đó cụ (2 cái dây xanh đỏ nho nhỏ, cụ tháo mặt gương ra sẽ thấy). Xe e vừa rồi y hệt xe cụ. Loay hoay tưởng chết mô tơ. Tháo ra lấy tay tì vào cái jack nó lại cụp ngon. Tức mình em cắt luôn cái jack hàn chết luôn. Bây giờ cụp xòe nhanh như chớp :D

HAICON

Xe điện
Cảm ơn các cụ, sáng mai em thu xếp đi bảo hành có thế nào em báo các cụ sau :D - khi nào hết bảo hành nhờ cụ HAI hàn giúp em phát :D - nhẹ thì nhờ cụ CHIP chỉ chỗ vệ sinh :D nhờ cụ HIẾU tư vấn chi phí mức tối thiểu hiihih
Cụ tính vẹn đôi đường :))

Trạng thái
Thớt đang đóng