Chi hội Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa ##

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoacvxd

Xe tăng
Hờ hờ, công nhận HAICON bản lĩnh, cụ Quạt cứ yên tâm.
Thực ra lúc đầu tự làm tự thử trên xe của mình thì nó đặc thù riêng tự xử lý, khi sang xe khác người khác, yêu cầu khác sẽ bị trục trặc.

Ducloidsn

Xe tải
cả 2 mụ Ma mí Quạt chả bít gì; phun nc kính sau lấy nguồn nước từ... nc mưa hứng ở trên trần xe, chẩy qua 2 cái lỗ ở cạnh cửa sổ trời vào cái lọ ở cửa sau. Chứ lấy nước ở bình rửa kính sao nó chẩy ra sau được :)) =))
Trời đang lạnh, loạng quạng vào đây tý nữa lại cảm. Sợ cụ thật.

tony.nguyen

Xe tải
Cho em hỏi về Tem ( đề can ) dán cho kem

Em hỏi các cụ trong hội kem đã cụ nào dán đề can cho kem chưa ạ ? Em thấy fortuner của toy dán thấy đẹp hơn, cụ nào dán rồi thì show hàng đi ạ

laodatma

Xe điện
Hội Carens trước đây đã từng thiết kế & xài tem như thế này

nhưng giờ thì không ai chiến món này vì các cụ ấy thích về nguyên bản hết roài! =))
Em hỏi các cụ trong hội kem đã cụ nào dán đề can cho kem chưa ạ ? Em thấy fortuner của toy dán thấy đẹp hơn, cụ nào dán rồi thì show hàng đi ạ

taydixewavehg

Xe buýt
các cụ cho e hỏi ngu tý ạ. xe của e mua cái USB 4GB cắm vào. giờ muốn đổi sang cái USB 16GB để lưu đc nhiều dung lượng hơn nhưng nó không đọc là sao ạ. chỉ dùng được cái 4gb thôi. những cái khác cắm vào nó k nhận. tks các cụ

hoacvxd

Xe tăng
Vài trăm G vẫn nhận, có điều chú nhét cái gì vào trong đó:
1. Đầu của chú là đầu gì? Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng của nó nhé
2. Thông thường DVD chỉ hỗ trợ định dạng thẻ nhớ là FAT32, dung lượng 1 file không quá 4G
3. Chất lượng file chỉ chấp nhận ở dạng trung bình, cao quá nó không đọc được.
Nôm na vậy.

taydixewavehg

Xe buýt
Vài trăm G vẫn nhận, có điều chú nhét cái gì vào trong đó:
1. Đầu của chú là đầu gì? Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng của nó nhé
2. Thông thường DVD chỉ hỗ trợ định dạng thẻ nhớ là FAT32, dung lượng 1 file không quá 4G
3. Chất lượng file chỉ chấp nhận ở dạng trung bình, cao quá nó không đọc được.
Nôm na vậy.
e vẫn để bộ CD nguyên bản theo xe a ạ. chưa độ đẽo gì. e thử vài lần rồi. toàn copy MP3 vào mà chả nhận ạ

laodatma

Xe điện
Check lai định dạng (phải là fat32 như cụ hòa nói), thay cái USB khác xem sao (CD của thùng kem có tiếng kén usb đấy) :D
e vẫn để bộ CD nguyên bản theo xe a ạ. chưa độ đẽo gì. e thử vài lần rồi. toàn copy MP3 vào mà chả nhận ạ

hoacvxd

Xe tăng
1. Đưa thẻ vào máy tính rồi format về định dạng Fat32.
2. Copy MP3 có bit rate nhỏ hơn 320 mới chạy.
Không biết USB hịn chuẩn 3.0 nó có hỗ trợ không, cứ lấy loại lởm lởm là nghe được rồi.

nikexpress

Xe tăng
Có cụ nào thừa ổ CD nguyên của xe 2010 hoặc 2011 không bán cho em mí ah!

Ducloidsn

Xe tải
Các cụ nhà mình cho cháu hỏi! đã cụ nào vệ sinh cái cảm biến lưu lượng khí nạp chưa ạ - cái cảm biến đặt sau bầu lọc gió và hình như trước họng hút ý. Xe nhà cháu có cảm giác ECU nó điều khiển việc đánh lửa không được chuẩn ợ. Thỉnh thoảng khi tăng tốc lại hụt một cái, có lúc lại trả số. Cảm giác xăng ga nó không được mịn màng cho lắm. Hay là carem nó vậy ạ. Đội ơn các cụ.

ps: xe nhà cháu đã bảo dưỡng hết thảy tai mũi họng và thay bugi rồi. Còn mỗi cái cảm biến này và cái cảm biến khí thải là cháu chưa cho nghịch thôi. Xăng thì mùa này ko điều hòa nó dao động ở 11l/100kg đường phố ít tắc.

laodatma

Xe điện
Cái vấn đề cụ hỏi nhà cháu đã từng théc méc (vì trên youtube có rất nhiều video của khoai tây DIY vệ sinh món này) & chất vấn trùm services của Thaco-Kia và có cái tài liệu này để cụ tham khảo. Xem rồi thì cụ sẽ thấy là nó chả có j cần vệ sinh vì nếu mở ra thì thấy lúc nào cũng sáng choang :D Cái cảm biến đó nếu hỏng sẽ ảnh hưởng đến việc vận hành của xe ngay, nhưng nêu hỏng thì máy quét lỗi sẽ báo ngay ợ :P
Các cụ nhà mình cho cháu hỏi! đã cụ nào vệ sinh cái cảm biến lưu lượng khí nạp chưa ạ - cái cảm biến đặt sau bầu lọc gió và hình như trước họng hút ý. Xe nhà cháu có cảm giác ECU nó điều khiển việc đánh lửa không được chuẩn ợ. Thỉnh thoảng khi tăng tốc lại hụt một cái, có lúc lại trả số. Cảm giác xăng ga nó không được mịn màng cho lắm. Hay là carem nó vậy ạ. Đội ơn các cụ.

ps: xe nhà cháu đã bảo dưỡng hết thảy tai mũi họng và thay bugi rồi. Còn mỗi cái cảm biến này và cái cảm biến khí thải là cháu chưa cho nghịch thôi. Xăng thì mùa này ko điều hòa nó dao động ở 11l/100kg đường phố ít tắc.

Cloudless

Xe tải
Cái vấn đề cụ hỏi nhà cháu đã từng théc méc (vì trên youtube có rất nhiều video của khoai tây DIY vệ sinh món này) & chất vấn trùm services của Thaco-Kia và có cái tài liệu này để cụ tham khảo. Xem rồi thì cụ sẽ thấy là nó chả có j cần vệ sinh vì nếu mở ra thì thấy lúc nào cũng sáng choang :D Cái cảm biến đó nếu hỏng sẽ ảnh hưởng đến việc vận hành của xe ngay, nhưng nêu hỏng thì máy quét lỗi sẽ báo ngay ợ :P
Chết em, thi thoảng em lại lấy súng hơi bắn vào bầu lọc gió cho đỡ bụi [-O<

laodatma

Xe điện

HoangTung76

Xe điện
Lôi ra ngoài mà bắn thì chạ vấn đề giề! :D
Xe của em dạo này cũng hay bị cái quả giật giật khi đạp tăng ga lên và nhả chân ga ra ấy, cũng chả hỉu làm thao nữa.

laodatma

Xe điện
Ý em là lôi cái lọc gió ra bắn ấy chứ ạ! :P Tất nhiên chỉ áp dụng với lọc nguyên bản chứ với lọc hịn của cụ & một số cụ khác thì cấm chỉ định bắn mà chỉ gõ nhè nhẹ cho bụi rơi ra thui =))
Em tưởng lôi ra ngoài bắn vẫn có thể đứt cái dây điện trở chứ cụ?

Ducloidsn

Xe tải
Thk cụ Datma đã minh họa tường tận ạ. Thảo nào mà e seach Youtube không thấy thằng khoai tây nào nó vệ sinh cho carem. Vậy em cũng kệ không táy máy tới chỗ này nữa. ;;)

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng