[Funland] Sự "cô đơn" của BKAV đến từ đâu?

Tứ trụ mục

Xe tải
Phát nay đại ca chửi đúng, em cũng chả bao giờ dùng trình diệt virus BKAV vì cài xong vài hôm lại phải cài lại windows! :))
Các cụ cứ chửi, cá nhân em thì có vẻ có duyên với anh Quảng. Bphone 2 dùng cũng ngon mà phần mềm BKAv thì cũng dùng tầm 5-7 năm rồi chả làm sao (máy vẫn chạy ngon lành).:))
Ps: đừng cụ nào chửi em là bọn 4 củ của bkav nhé.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Em vẫn dùng đây mà lão :D
Yes sir, hôm nào em qua cửa hàng lão mời em cốc trà đá nhá! :)
Các cụ cứ chửi, cá nhân em thì có vẻ có duyên với anh Quảng. Bphone 2 dùng cũng ngon mà phần mềm BKAv thì cũng dùng tầm 5-7 năm rồi chả làm sao (máy vẫn chạy ngon lành).:))
Chuẩn là nên tách bạch việc nào ra việc đấy, sản phẩm nào ra sản phẩm đấy cụ ạ. Em đánh dấu thêm một người đã dùng và có cảm nhận giống em về Bphone 2! :)

quanquan09097

[Tịch thu bằng lái]
Do cách marketing của BKAV thôi ạ. Khi mà người dùng còn chưa công nhận sản phẩm thì nhãn hàng đã công nhận chất, tốt nhất dùm khách hàng thì họ sẽ bị dội lại, xa lánh sp ngay.

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Yes sir, hôm nào em qua cửa hàng lão mời em cốc trà đá nhá! :)

Chuẩn là nên tách bạch việc nào ra việc đấy, sản phẩm nào ra sản phẩm đấy cụ ạ. Em đánh dấu thêm một người đã dùng và có cảm nhận giống em về Bphone 2! :)
Vâng lão, đợi lão qua chắc giải tán mẹ cửa hàng rồi :))

VIKO L

Xe điện
Táo nó có bao giờ nói sản phẩm nó made in usa hay đem tự hào dân tộc để bảo khách hàng mua hàng ko cụ, nó chỉ chú ý đến khách hàng thôi thì bất kỳ đâu trên thế giới nó cũng bán được .
sao cụ trả lời chả ăn nhập gì với câu của em thế?

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

Huybacninh

Xe tải
Cụ viết dài thế này mà em chẳng thấy gì đúng! ;)
Mời mấy cụ Huybacninh dcmax ... vào phát biểu cho khách quan.
Em vẫn đang dùng, và nếu BP3 giá hợp lý và BP2 có vấn đề thì em sẽ tiếp tục dùng BP3. cá nhân em với tầm giá 5tr thì BP2 là quá ổn, còn cụ nào chưa dùng, chưa nhìn thấy mà cứ chém loạn lên thì kệ họ thôi cụ ạ.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Em vẫn đang dùng, và nếu BP3 giá hợp lý và BP2 có vấn đề thì em sẽ tiếp tục dùng BP3. cá nhân em với tầm giá 5tr thì BP2 là quá ổn, còn cụ nào chưa dùng, chưa nhìn thấy mà cứ chém loạn lên thì kệ họ thôi cụ ạ.
Vâng, em dùng rồi nên em biết và chỉ đánh giá theo những gì đã cảm nhận được về Bphone.
Cho từ giờ trước tết, sau tết em trả cm cửa hàng rồi, rút về nhà làm online vậy :D
Cũng là một cách thay đổi kênh phân phối, tương tự như BKAV đã và đang làm với TGDĐ thôi! :)

tica

Xe điện
=))
Anh ý góp công ý chứ.
..
Nhưng PR sản phẩm gắn với lòng yêu nước trong khi đó sp của anh ý như củ kẹc cả software lẫn hardware thì là lỗi lớn nhất cho sự thất bại của B1+B2.

Kéo theo 1 đám fan cuồng thiếu văn hóa nâng bi thô thiển. Cụ rảnh đọc cái thread cảnh báo từ đời B1 bên tinhte.vn thì biết.

Riêng sản phẩm từ BKAV thì trong blacklist của đám IT bọn em từ xưa rồi.
Về khoản dân IT ghét BKAV thì em công nhận đúng. Từ trước cả khi B1 ra đời với những phát ngôn bố đời của anh Quảng + ám ảnh phần mềm diệt virus nên ghét. Vậy mà hôm nọ có cụ bảo có hẳn mấy người bạn IT dùng bphone thì em thấy lạ.

Hai Toan

Xe container
Từ lâu rồi em cũng không dùng BKAV vì nó như hạch.
Nếu vì yêu nước mà dùng BPhone thì anh Quảng có vì yêu nước mà thương bọn em không.

kienvinh

Xe lăn
Sít đờ nói:
Dùng Windows defender là đủ rồi.

appleung

Xe tăng
Đắt không mua - Rẻ không bán.
Chỉ là kinh tế thị trường thôi. Người dùng cũng phải è cổ ra kiếm tiền chứ cái tự hào dân tộc có nuôi sống hay cho không tiền khách hàng đâu. Sao không vì tự hào dân tộc anh Q bán cái ĐT rẻ đi ? Lôi cái tự hào dân tộc vào 1 sản phẩm tiêu dùng (không rẻ so với SP cùng loại, chưa biết có tốt không...) rồi hô hào ủng hộ nghe nó nhàm quá !
Cứ làm tốt thật đi, giá trị đúng với chất lượng và biết khiêm tốn một chút - Chắc cũng sẽ dần chiếm được cảm tình thôi.

kienvinh

Xe lăn
Slogan quảng cáo của Quảng lần này là "chất". Em không ưng sáo ngữ này, không mua.

Thế còn các pác?

Tookies

Xe điện
Về khoản dân IT ghét BKAV thì em công nhận đúng. Từ trước cả khi B1 ra đời với những phát ngôn bố đời của anh Quảng + ám ảnh phần mềm diệt virus nên ghét. Vậy mà hôm nọ có cụ bảo có hẳn mấy người bạn IT dùng bphone thì em thấy lạ.
Chắc cụ nhầm em với nick cụ khác rồi. Em chưa thấy chú IT nào xài bfone.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Đắt không mua - Rẻ không bán.
Chỉ là kinh tế thị trường thôi. Người dùng cũng phải è cổ ra kiếm tiền chứ cái tự hào dân tộc có nuôi sống hay cho không tiền khách hàng đâu. Sao không vì tự hào dân tộc anh Q bán cái ĐT rẻ đi ? Lôi cái tự hào dân tộc vào 1 sản phẩm tiêu dùng (không rẻ so với SP cùng loại, chưa biết có tốt không...) rồi hô hào ủng hộ nghe nó nhàm quá !
Cứ làm tốt thật đi, giá trị đúng với chất lượng và biết khiêm tốn một chút - Chắc cũng sẽ dần chiếm được cảm tình thôi.
Đúng vậy cụ, cứ làm tốt thật đi, giá trị đúng với chất lượng chắc cũng sẽ dần dần thành công. Tuy nhiên em thấy thắc mắc ở chỗ không biết thằng nào nhét mấy câu "lòng tự hào dân tộc" với "mua Bphone là yêu nước" vào mồm bác Quảng cụ ạ, vì tìm trên mạng chẳng thấy bác ấy nói những câu như vậy. Thằng nhét câu đấy vào mồm bác Quảng mới là thằng mất dại.
Slogan quảng cáo của Quảng lần này là "chất". Em không ưng sáo ngữ này, không mua.

Thế còn các pác?
Em ra quyết định mua một sản phẩm nào đó không bao giờ căn cứ vào cái slogan quảng cáo cụ ạ, có thể khác biệt với cụ! :)

MAYa

Xe hơi
Ôi dào
Báo chí nó cứ giật tít + lâm li hoá nội dung lôi kéo người đọc thôi.
Làm doanh nghiệp thì xác định mẹ luôn là 2 phần sống, 8 phần chết, không ai sống được bằng lòng thương hại của thiên hạ cả. Bphone nó cũng éo ngây thơ cầu xin khách hàng mua đâu, cứ đáp ứng đúng thị trường là ok thôi

duongbinh07

Xe điện
bkav loại cập nhật liên tục mỗi khi ra virus mới, em thấy là lựa chọn tốt, phần mềm nhẹ. lúc ấy ông cậu em làm gv tin học ở quê còn bị mấy thằng sửa máy tính tính tiền diệt virus theo con.

sau Bk thành bộ bảo mật thì e ko dùng, vì nghiệm ra Tây hay Ta thì đều gây chậm máy. quan trọng là bịt lỗ hổng bảo mật với virus file exe cũng ít nghiêm trọng đi.

còn với sản phẩm hoặc dịch vụ mới, ví dụ xe bus 2 tầng ở hn: ai ko dùng bỉ bôi là vô nghĩa, với khách du lịch họ cần thật, và ko đắt với họ so với xích lô 1 tý chém 600-1500k hay trả tiền thừa bằng tiền âm phủ.
lại ko cần tour guide riêng ( đắt bỏ bu )..
tóm lại nó thêm lựa chọn cho người tiêu dùng, ví dụ B3 ra có làm danh mục lựa chọn của các cụ ngắn đi đâu, thích mua hay ko mua là tùy ... sao phải chống nó.

Có thương hiệu Aqua Sanyo giờ Tàu nó mua rồi nhưng quảng cáo , do người Việt cho người Việt... gì đó e ko nhớ hết... cũng chả có tý thành tâm nào.

cuối cùng cái gì mới thực sự khiến chúng ta tự hào? chắc ko có ... chỉ có cái Tôi to tướng, những cái khác bé hết.

phucbonguyen

Xe điện
Em nghĩ đơn giản là thay đổi kênh phân phối để kỳ vọng một doanh số bán hàng tốt hơn. Bất kỳ nhà sản xuất nào cũng sẽ làm vậy, không riêng gì BKAV, đừng xen vào đó lòng yêu nước, tinh thần người Việt nọ kia làm gì cho nó phức tạp hóa vấn đề.
Hơn nhau ở cái giá tương ứng với chất lượng sp,e nghĩ để tồn tại Bphon3 phải hạ giá sp nữa thì may ra mới có cơ hội trước những ô lớn ngành công nghệ.A Quảng đã quá tự tin và a ý ko giỏi trong việc định giá sp thời phải.Riêng a Quảng ngừng bắt tay với TGDD e thấy hay hơn vì trong tgđd có quá nhiều sự lựa chọn tốt hơn và người bán hàng nào cũng mong lợi nhuận cao nhất,bán nhiều sp nhứt nên nv bán hàng se hướng cho kh tới nhiều sp rẻ hơn và đc lợi nhuận nhiều hơn.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Hơn nhau ở cái giá tương ứng với chất lượng sp,e nghĩ để tồn tại Bphon3 phải hạ giá sp nữa thì may ra mới có cơ hội trước những ô lớn ngành công nghệ.A Quảng đã quá tự tin và a ý ko giỏi trong việc định giá sp thời phải.Riêng a Quảng ngừng bắt tay với TGDD e thấy hay hơn vì trong tgđd có quá nhiều sự lựa chọn tốt hơn và người bán hàng nào cũng mong lợi nhuận cao nhất,bán nhiều sp nhứt nên nv bán hàng se hướng cho kh tới nhiều sp rẻ hơn và đc lợi nhuận nhiều hơn.
Vâng cụ, điều chỉnh giá bán phù hợp, thay đổi sang kênh phân phối khác, thay đổi cách tiếp cận người dùng cuối cùng... đều là những cách mà NSX cần phải làm để đạt được doanh số tốt.