[Funland] Sự "cô đơn" của BKAV đến từ đâu?

faceid3

Xe đạp
Câu bôi đậm lặp đi lặp lại trên OF quá nhiều lần nên em thử làm thử phép tính:

- 12 ngàn chiếc Bphone 2 đã tới tay người tiêu dùng (nguồn trên mạng, google phát ra ngay) là con số quá nhỏ trên dân số Việt Nam.

- Cho người dùng SMP là 60tr (số liệu của Pew Research Center) người Việt Nam thì phải gặp gỡ 5.000 người khác nhau mới có 01 người dùng Bphone 2.

Như vậy việc cccm không gặp ai dùng Bphone 2 là quá bình thường (và lượng bán ra của Bphone 1 còn ít hơn Bphone 2). Đầy người đã thấy BPhone hoặc đang dùng BPhone, ngay trên OF này cũng có vài người rồi.

Vì vậy việc cccm nói lặp đi lặp lại chỗ bôi đậm kia em cũng thấy như kiểu nói cho vui mồm thoai! :))
“Đầy người” cũng chỉ là kiểu nói cho vui mồm thôi.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
“Đầy người” cũng chỉ là kiểu nói cho vui mồm thôi.
Tất nhiên là em chả dại gì đi phân định thắng thua với bác vì cái chữ "đầy người" đấy, vì nó chả ảnh hưởng gì đến nội dung comment em muốn truyền tải! :D

vnposh

Xe điện
Phiền cụ giải thích giúp em: Nếu BKAV phân phối Bphone qua TGDĐ thì TGDĐ được gì và mất gì được không ạ?
Nhà cháu nghĩ: Nếu TGDĐ hợp tác với BKAV bán sp, lượng bán không đạt doanh số dẫn đến lợi nhuận thấp. Quan trọng hơn là "nhỡ" chi phí bảo hành tăng cao, nhà sản xuất BKAV thua lỗ, dẫn đến bỏ rơi khách hàng (nhớn như Microsoft cũng đã từng bỏ rơi khách hàng mua thiết bị di động nhiều lần), gây ảnh hưởng đến uy tín thương hiệu của TGDĐ, làm rớt giá cổ cánh, làm nản lòng các nhà đầu tư,...

faceid3

Xe đạp
Tất nhiên là em chả dại gì đi phân định thắng thua với bác vì cái chữ "đầy người" đấy, vì nó chả ảnh hưởng gì đến nội dung comment em muốn truyền tải! :D
Em cũng chả cần phân định thắng thua với bác vì cái chữ “đầy người” nó đã thể hiện toàn bộ nội dung comment mà bác muốn truyền tải . Vâng “đầy người” éo mua, em truyền tải thể thôi.

202

Xe container

keomutvuive

Xe điện
Đánh giá cá nhân e thì bk là bọn bẩn bựa, làm kd theo kiểu nhỏ mọn cò con, e chưa thấy hệ thống nào theo mô hình ntn, cụ thể như sau, pm bkav có 1 thời gian tầm 2 năm giảm giá, bán buôn đâu có 105 k/1 bản, pm khi kích hoạt thì sẽ có thông tin khách hàng,sdt, vài năm bán rẻ để các bên phân phối đẩy mạnh hang,sau đó là cứ sdt của khách mà gọi để gạ mua những năm tiếp theo với giá khách lẻ gần như bán cho đại lý, bọn chó má

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Nhà cháu nghĩ: Nếu TGDĐ hợp tác với BKAV bán sp, lượng bán không đạt doanh số dẫn đến lợi nhuận thấp. Quan trọng hơn là "nhỡ" chi phí bảo hành tăng cao, nhà sản xuất BKAV thua lỗ, dẫn đến bỏ rơi khách hàng (nhớn như Microsoft cũng đã từng bỏ rơi khách hàng mua thiết bị di động nhiều lần), gây ảnh hưởng đến uy tín thương hiệu của TGDĐ, làm rớt giá cổ cánh, làm nản lòng các nhà đầu tư,...
Cảm ơn cụ.
Được hình và mất tiếng!
Khó hiểu quạ cụ ạ! :)
Em cũng chả cần phân định thắng thua với bác vì cái chữ “đầy người” nó đã thể hiện toàn bộ nội dung comment mà bác muốn truyền tải . Vâng “đầy người” éo mua, em truyền tải thể thôi.
Bình tĩnh nào bác, chơi OF thì phải fun chứ, éo lắc mất vui! :)

CalvinKleinJeans

Xe tải
Chủ thớt sao không đặt tiêu đề Nổ-phone để tôi khỏi phải vào đọc.

202

Xe container
Cảm ơn cụ.

Khó hiểu quạ cụ ạ! :)

Bình tĩnh nào bác, chơi OF thì phải fun chứ, éo lắc mất vui! :)
Được hình là được nhắc đến được QC cùng với hành trình của Bom ba.
Mất tiếng là sự ảnh hưởng của AQ và Bom. Khi doanh thu và chất lượng ko như mong muốn.
TGDD ngừng hợp tác cũng có lý do ảnh hưởng đến hiệu quả và thương hiệu của họ.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Mất tiếng là sự ảnh hưởng của AQ và Bom. Khi doanh thu và chất lượng ko như mong muốn.
Quan điểm của em ở ngay #2, vậy là giữa quan điểm của em với quan điểm của cụ khác biệt nhiều quá rồi, hihi. Tạm dừng thôi cụ nhỉ! :)

vnposh

Xe điện
Khách hàng sợ nhất mấy ông sản xuất chỉ "đồng hành mồm".

202

Xe container
Quan điểm của em ở ngay #2, vậy là giữa quan điểm của em với quan điểm của cụ khác biệt nhiều quá rồi, hihi. Tạm dừng thôi cụ nhỉ! :)
OK cụ. Cũng chỉ mong tất cả tốt đẹp mà aQ chưa thấy rõ mình và khách hàng.
Hôm nay thấy B3 đã có 4000 đơn với tỷ lệ 57+43

meotamthe

Xe cút kít
Tư duy đấy là của mấy thằng lều báo, phỏng cụ Mèo? Em đọc còm cụ thấy như vậy! :D

Em cho là theo ý của BKAV, vì đây không phải lần đầu tiên BKAV ám chỉ đến khái niệm này. Mà giờ đặt hàng báo viết tốt về mình đối với doanh nghiệp nó là chuyện rất bình thường mà cụ.

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Phiền cụ giải thích giúp em: Nếu BKAV phân phối Bphone qua TGDĐ thì TGDĐ được gì và mất gì được không ạ?
Iem không nghĩ là cụ lại hỏi như thế.
Không hẳn là cụ không biết.

Đơn giản như bàn bán rau ở đầu ngõ, có lẽ không phải ruộng rau nào mời bà ấy cũng lấy hàng để bán. Bả cũng có những tiêu chí của bả.
Còn ở siêu thị, không phải hàng nào đưa vào họ cũng cho bầy lên bán ở kệ của họ. Nhiều DN nỗ lực để hàng được vào siêu thị A, B nào đó; và họ thấy tự hào vì hàng của họ được bán ở ST đó.
Nôm na, hàng được bán ở đâu, thì có ngnĩa là có thêm một "bảo chứng" cho hàng mình ngon; có thêm một người thứ 3 xác nhận là hàng của mình ngon. Mà muốn người thư 3 độc lập, có uy tín làm " bảo chứng" cho hàng của mình ngon thì không thể cứ chém là được.

Hay đơn giản hơn nữa, ngay trên ộp; nhiều cụ lấy thông tin trên phây, trên mạng đưa thành bài và bị các cụ ôp khác chưởi cho bục mặt là làm rác ộp; Cụ ấy thanh minh là em chỉ copy nguyên văn từ trang nọ trang kia và càng bị chưởi là thế có biết đọc, biết suy nghĩ trước khi úp bài không sao.
Đấy, khi làm "nhà phân phối" cho cai gì, thì cũng cần biết NÓ LÀ CÁI GÌ ạ.
(Em xin lỗi vì không trả lởi thẳng vào câu hỏi của xụ là đánh giá xem CÁI GÌ làm TGDD ngoảnh mặt đi, nó là cái cụ thể giề)

Quyen Kenshin

Xe buýt
thời đại nào còn khẩu hiệu hàn viêt,giờ cứ ngon bổ rẻ là dùng....

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Em cho là theo ý của BKAV, vì đây không phải lần đầu tiên BKAV ám chỉ đến khái niệm này. Mà giờ đặt hàng báo viết tốt về mình đối với doanh nghiệp nó là chuyện rất bình thường mà cụ.
Vâng, chuyện cho là như vậy cũng là bình thường ở mình mà cụ. Nghĩ tốt, nghĩ tích cực về một ai đó/sự vật, hiện tượng/đối tượng nào đó thì khó chứ nghĩ tiêu cực thì dễ dàng lắm. Em thì luôn tìm lý do để nghĩ theo chiều hướng tích cực, có thể là do quan niệm sống mỗi người là khác nhau.
Iem không nghĩ là cụ lại hỏi như thế.
Không hẳn là cụ không biết.

Đơn giản như bàn bán rau ở đầu ngõ, có lẽ không phải ruộng rau nào mời bà ấy cũng lấy hàng để bán. Bả cũng có những tiêu chí của bả.
Còn ở siêu thị, không phải hàng nào đưa vào họ cũng cho bầy lên bán ở kệ của họ. Nhiều DN nỗ lực để hàng được vào siêu thị A, B nào đó; và họ thấy tự hào vì hàng của họ được bán ở ST đó.
Nôm na, hàng được bán ở đâu, thì có ngnĩa là có thêm một "bảo chứng" cho hàng mình ngon; có thêm một người thứ 3 xác nhận là hàng của mình ngon. Mà muốn người thư 3 độc lập, có uy tín làm " bảo chứng" cho hàng của mình ngon thì không thể cứ chém là được.

Hay đơn giản hơn nữa, ngay trên ộp; nhiều cụ lấy thông tin trên phây, trên mạng đưa thành bài và bị các cụ ôp khác chưởi cho bục mặt là làm rác ộp; Cụ ấy thanh minh là em chỉ copy nguyên văn từ trang nọ trang kia và càng bị chưởi là thế có biết đọc, biết suy nghĩ trước khi úp bài không sao.
Đấy, khi làm "nhà phân phối" cho cai gì, thì cũng cần biết NÓ LÀ CÁI GÌ ạ.
(Em xin lỗi vì không trả lởi thẳng vào câu hỏi của xụ là đánh giá xem CÁI GÌ làm TGDD ngoảnh mặt đi, nó là cái cụ thể giề)
Một lý do rất thuyết phục, cảm ơn cụ.

Tuy nhiên em lại không cho rằng đây là lý do mà TGDĐ & BKAV không hợp tác ở lần ra mắt này của Bphone 3. Chỉ là cá nhân em tự phân tích và thấy thế thôi.

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Asanzo xác định bán hàng rẻ cho người nghèo ngay từ đầu nhưng có ai kêu ca, chê bai gì đâu? Thực tế họ phát triển thần tốc đấy chứ. Vấn đề họ biết họ là ai, họ làm cái gì, và họ phục vụ ai? Xác định sai thì chết thôi, đừng đổ tại dân.. :D
Chuẩn, khỏi chỉnh

roboss07

Xe buýt