[Funland] Sự "cô đơn" của BKAV đến từ đâu?

meotamthe

Xe cút kít
Vâng, chuyện cho là như vậy cũng là bình thường ở mình mà cụ. Nghĩ tốt, nghĩ tích cực về một ai đó/sự vật, hiện tượng/đối tượng nào đó thì khó chứ nghĩ tiêu cực thì dễ dàng lắm. Em thì luôn tìm lý do để nghĩ theo chiều hướng tích cực, có thể là do quan niệm sống mỗi người là khác nhau.

Một lý do rất thuyết phục, cảm ơn cụ.

Tuy nhiên em lại không cho rằng đây là lý do mà TGDĐ & BKAV không hợp tác ở lần ra mắt của Bphone 3 này.

Em phán đoán sự việc thôi cụ, cái gì dễ thành tích cực em dự đoán là tích cực, cái gì dễ thành tiêu cực em dự đoán là tiêu cực, như chuyện giá thành em cho là tác động tích cực và có thể sẽ bán được nhiều máy, còn chuyện tác động bằng truyền thông thì mấy lần trước đều có, thậm chí gay gắt hơn, lần này tuy uyển chuyển hơn nhưng nhiều khả năng chỉ giảm mức độ so với các lần trước. Em xét sự việc thôi, nhưng trên cơ sở rủi ro nhất, chứ không từ cơ sở lạc quan nhất.

3chai.sin

Xe máy
Bởi anh Quảng quăng bom quá nhiều rồi nên bà con sợ ăn bom của ảnh. Mà hệ điều hành BOS bảo mật nhất thế giới mà ko thấy anh nào mua nhỉ?

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Em phán đoán sự việc thôi cụ, cái gì dễ thành tích cực em dự đoán là tích cực, cái gì dễ thành tiêu cực em dự đoán là tiêu cực, như chuyện giá thành em cho là tác động tích cực và có thể sẽ bán được nhiều máy, còn chuyện tác động bằng truyền thông thì mấy lần trước đều có, thậm chí gay gắt hơn, lần này tuy uyển chuyển hơn nhưng nhiều khả năng chỉ giảm mức độ so với các lần trước. Em xét sự việc thôi, nhưng trên cơ sở rủi ro nhất, chứ không từ cơ sở lạc quan nhất.
Vâng, chúc cụ vui với những phán đoán của mình! :)

Meomun

Xe tải
Giờ kể cả anh ý có nói thật cũng đ éo ai tin :))

SƠN CƯỚC

Xe điện
Cứ % cao hơn hãng khác thì đại lý nào cũng sẽ lái khách mua thôi. Tgdd chắc đc các hãng khác cho % cao thì họ ko hướng khách mua B cũng là dễ hiểu

vnposh

Xe điện
Cứ % cao hơn hãng khác thì đại lý nào cũng sẽ lái khách mua thôi. Tgdd chắc đc các hãng khác cho % cao thì họ ko hướng khách mua B cũng là dễ hiểu
Như cụ nói là kiểu kinh doanh cò con, cửa hàng góc phố chứ không phải chuỗi cửa hàng phân phối uy tín của TGDĐ.

meotamthe

Xe cút kít
Vâng, chúc cụ vui với những phán đoán của mình! :)

Cụ làm em phân vân quá, em phán đoán với em vui là 2 khái niệm khác nhau, em phán đoán để xem có đúng không, còn vui thì khác cụ ạ, như việc ở trên này được giao lưu và tranh luận sự đời để biết thêm nhiều thứ với các cụ trên này cũng là một niềm vui của em.

dungdt46

Xe hơi
Sao kinh tế thị trường nhưng lại hay kêu gọi mấy thứ như kiểu lòng yêu nước làm gì nhỉ, cứ làm tốt thì sẽ có kết quả tốt. Như Asanzo ấy, họ âm thầm làm TV chiếm lĩnh hết cả thị trường nông thôn mà có khi nào cần kêu gọi mua vì yêu nước đâu. Còn ko ai mua chỉ đơn giản là chưa đủ tốt thôi hoặc định giá sai bản thân.

rungvang

Xe tải
Bphone 2 sử dụng kênh phân phối TGDĐ, chắc có lỗi gì nên không hợp tác tiếp.
Tgdd đòi chiết khấu cao nên anh Quảng chọn cửa hàng nhỏ lẻ để phân phối. Hỗ trợ mỗi cửa hàng 2 củ/tháng + 30k cho mỗi đt bán đc. Chắc cũng chỉ bán đc 10-20k máy thôi

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Cụ làm em phân vân quá, em phán đoán với em vui là 2 khái niệm khác nhau, em phán đoán để xem có đúng không, còn vui thì khác cụ ạ, như việc ở trên này được giao lưu và tranh luận sự đời để biết thêm nhiều thứ với các cụ trên này cũng là một niềm vui của em.
Vâng cụ, học thày không tày học OF mà, em cũng nghĩ như vậy. Tuy nhiên khi quan điểm khác nhau thì tranh luận sẽ đi vào ngõ cụt, em với cụ lại tìm chủ để khác để vật nhau tiếp nhé! :))

meotamthe

Xe cút kít
Vâng cụ, học thày không tày học OF mà, em cũng nghĩ như vậy. Tuy nhiên khi quan điểm khác nhau thì tranh luận sẽ đi vào ngõ cụt, em với cụ lại tìm chủ để khác để vật nhau tiếp nhé! :))

Em thấy cứ làm cái mini game dự đoán lại vui, sắp đấu U19 rồi.

kienvinh

Xe lăn
Đúng vậy cụ, cứ làm tốt thật đi, giá trị đúng với chất lượng chắc cũng sẽ dần dần thành công. Tuy nhiên em thấy thắc mắc ở chỗ không biết thằng nào nhét mấy câu "lòng tự hào dân tộc" với "mua Bphone là yêu nước" vào mồm bác Quảng cụ ạ, vì tìm trên mạng chẳng thấy bác ấy nói những câu như vậy. Thằng nhét câu đấy vào mồm bác Quảng mới là thằng mất dại.

Em ra quyết định mua một sản phẩm nào đó không bao giờ căn cứ vào cái slogan quảng cáo cụ ạ, có thể khác biệt với cụ! :)
ThKhông trung thực ==> không mua.
Đó là một thủ đoạn trên diễn đàn thôi.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

Duc Sang

Xe container
Cháu lúc nào cũng ưu tiên dùng hàng VN. Nhưng quả thật riêng với Bphone thì cháu không hào hứng, một phần cũng vì lý do như nhiều cụ nêu, bom quăng nhiều quá. Ngay cả chủ CEO của BKAV giới thiệu cháu nhìn mặt cũng không thiện cảm lắm. Tại sao BKAV sau 2 lần ra mắt thất bại vẫn cứ đưa anh "nổ" ra giới thiệu? Không sợ dớp và không biết rút kinh nghiệm à? :D

tuangiga31mes2c

Xe container
Câu bôi đậm lặp đi lặp lại trên OF quá nhiều lần nên em thử làm thử phép tính:

- 12 ngàn chiếc Bphone 2 đã tới tay người tiêu dùng (nguồn trên mạng, google phát ra ngay) là con số quá nhỏ trên dân số Việt Nam.

- Cho người dùng SMP là 60tr (số liệu của Pew Research Center) người Việt Nam thì phải gặp gỡ 5.000 người khác nhau mới có 01 người dùng Bphone 2.

Như vậy việc cccm không gặp ai dùng Bphone 2 là quá bình thường (và lượng bán ra của Bphone 1 còn ít hơn Bphone 2). Đầy người đã thấy BPhone hoặc đang dùng BPhone, ngay trên OF này cũng có vài người rồi.

Vì vậy việc cccm nói lặp đi lặp lại chỗ bôi đậm kia em cũng thấy như kiểu nói cho vui mồm thoai! :))
Cty em có khoảng 1k người nhưng có nhõn 2 mống xài B2 kkk.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF