[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}
khu Mas OCP1 kêu là "cao cấp" mà điều hòa cục, hành lang 1,6m ; mật độ k khác gì khu S... nhìn chán quá các cụ ạ
Kinh nghiệm là cứ thương hiệu Vins mà chơi cụ à kiểu dạng như Pav, Zen..

Còn Mas, hay Bev, Zu, Seq... sau phí dịch vụ lại gồm: phí dịch vụ tòa nhà + phí dịch vụ quản lý hạ tầng ;))

tuan2681

Xe điện

Còn Mas, hay Bev, Zu, Seq... sau phí dịch vụ lại gồm: phí dịch vụ tòa nhà + phí dịch vụ quản lý hạ tầng ;))
ơ thế mấy đám BE ZR cũng bị tính phí tiện ích hở mợ?
Vì phê duyệt quy hoạch theo phân khúc Sapphire, Mas mua lại của Vin nên không làm khác được cụ ah
vâng e hiểu, nôm na vẫn là thứ cấp , thiết kế mặt bằng giống đến 90%, khác cái tiêu chuẩn bàn giao và view thôi

Dr Duc

Xe tải

Nhưng hình như sau Pav thì Vin chưa có kế hoạch xây thêm chung cư nào trong OCP 1 bạn nhỉ.

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
Nhưng hình như sau Pav thì Vin chưa có kế hoạch xây thêm chung cư nào trong OCP 1 bạn nhỉ.
Vâng ạ, chủ yếu là bán đất dự án và làm xây dựng cụ ạ. Hiện em thấy Vins tập trung ở 2&3 và Vũ Yên ạ.
Đến Vins Cổ Loa em thấy thương hiệu Mas cũng phần nhiều mà.

ơ thế mấy đám BE ZR cũng bị tính phí tiện ích hở mợ?

vâng e hiểu, nôm na vẫn là thứ cấp , thiết kế mặt bằng giống đến 90%, khác cái tiêu chuẩn bàn giao và view thôi
Em đoán thế, hôm nọ em thấy Mas bên Vinsmart cũng có thì bên này em nghĩ chắc cũng có cụ ạ.

dog.fearless

Xe tăng
Vâng ạ, chủ yếu là bán đất dự án và làm xây dựng cụ ạ. Hiện em thấy Vins tập trung ở 2&3 và Vũ Yên ạ.

Em đoán thế, hôm nọ em thấy Mas bên Vinsmart cũng có thì bên này em nghĩ chắc cũng có cụ ạ.
tam ca Vin Mas Tech vẫn thắm thiết e nhỉ

bing-bing

Xe tăng
Mas các cụ đang nói mà Masan hay Masterise đó a

Amigo

Xe buýt
Sao lại có Masan ở đây hả cụ :)) Cùng anh em nhưng lệch pha rồi, Mas là cđt Masteries Homes, ngân hàng bảo hộ là Techcombank

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
Sao lại có Masan ở đây hả cụ :)) Cùng anh em nhưng lệch pha rồi, Mas là cđt Masteries Homes, ngân hàng bảo hộ là Techcombank
Em xin phép múa rìu, cụ Tuấn là cụ ấy chơi chữ đấy ạ, ae sêu mình không tỉnh dính đòn ngay.

Masan của bác Quang thì kế thừa món mì, nước tương (MCH), khai mỏ (MSR) với MSN, Vins+

Vins của bác Vượng thì chuyên Vinpearl, Vinfast, Vinhomes...

Tech của bác Hùng Anh ngoài ra Tech của bác Hùng Anh thì có sân chơi riêng là One Mouth với thương hiệu Masterise, Vins id mà trước đây tên gọi là adayroi

Tech với Masan trước tuy 2 là 1 sau đó thì theo luật Ngân Hàng thì bác Quang mới về Masan còn bác Hùng Anh ngồi ghế Tech, tách ra tuy 1 mà lại thành 2.

Nôm na thì ... 3 bác chơi chung với nhau, nên ở đâu có Vins thì đều có Masterise, riêng mảng xì dầu nước mắm thì có Vins + với Vins mall. ;))

Nên cụ Tuấn nói Vins-Mas-Tech, bản chất Masterise là mảng bđs của Tech thì ko đứng cùng đâu ạ :))

bing-bing

Xe tăng
Em xin phép múa rìu, cụ Tuấn là cụ ấy chơi chữ đấy ạ, ae sêu mình không tỉnh dính đòn ngay.

Masan của bác Quang thì kế thừa món mì, nước tương (MCH), khai mỏ (MSR) với MSN, Vins+

Vins của bác Vượng thì chuyên Vinpearl, Vinfast, Vinhomes...

Tech của bác Hùng Anh ngoài ra Tech của bác Hùng Anh thì có sân chơi riêng là One Mouth với thương hiệu Masterise, Vins id mà trước đây tên gọi là adayroi

Tech với Masan trước tuy 2 là 1 sau đó thì theo luật Ngân Hàng thì bác Quang mới về Masan còn bác Hùng Anh ngồi ghế Tech, tách ra tuy 1 mà lại thành 2.

Nôm na thì ... 3 bác chơi chung với nhau, nên ở đâu có Vins thì đều có Masterise, riêng mảng xì dầu nước mắm thì có Vins + với Vins mall. ;))

Nên cụ Tuấn nói Vins-Mas-Tech, bản chất Masterise là mảng bđs của Tech thì ko đứng cùng đâu ạ :))
Thế quả one mount em tưởng 3 bên liên kết, giờ là của riêng Tech à bác

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
Thế quả one mount em tưởng 3 bên liên kết, giờ là của riêng Tech à bác
Cái bên trong góp vốn thì thú thực em không rõ đâu ạ. Nhưng bên ngoài nói đến oun mount thì nổi bật là Tech và thương hiệu Masterise nhiều hơn là Vins. Và mỗi cái đều có hệ sinh thái riêng, như One Housing, với Masterise, Vins Id mới chuyển thành One U.

Chỉnh sửa cuối:

xe đạp mini62

Xe buýt

MWF có tính phí ngoaji khu đâu, chỉ có phí dịch vụ toà nhà như các khu CC thôi, 18k/m2 thì phải.

JunevsMon

Xe hơi
Website
shoptraitim.com
Lăn tăn nhưng có tiền em thấy mua cũng được, khi mấy toà chung cư mở bán, nghe nói giá sẽ cao, có khi nhà đất lk lại tăng giá.
Vin 2, Vincom sắp khai trương, Chung Cư sắp mở bán hàng loạt mà chưa thấy bờ cụ ạ

JunevsMon

Xe hơi
Website
shoptraitim.com
Cụ đu đỉnh Vin OCP2 ạ? Cụ kể cho em câu chuyện ngày đó với, vì sao ngày đó cụ lại mua và mua giá thế nào ạ? Giờ cụ đã về bờ chưa?
Sau cụ bắt được quả đáy bù vào nghĩa là cụ lại mua thêm ạ? Cụ thầu dầu thế :D
Em qua bên này mấy lần rồi, cũng thích mà vẫn đang lăn tăn dữ, vì nó vẫn có gì đó chưa ok.
Em mua ở đâu em phải thấy rất ok em mới xuống tiền, bên này đi 2,3 bận, thuộc lòng lòng các khu các mức giá rồi, mà vẫn lăn tăn, lợn cợn.
Em nghĩ chắc cuối năm khai trương Vincom, Và chung cư mở bán thì sẽ về bề. Để lãi được chắc phải đợi chung cư đi vào hoạt động.

tuan2681

Xe điện
Em nghĩ chắc cuối năm khai trương Vincom, Và chung cư mở bán thì sẽ về bề. Để lãi được chắc phải đợi chung cư đi vào hoạt động.
Xây toà chung cư giữa khu mà kéo dc giá cả mấy chục nghìn căn LK lên. Giỏi cụ nhỉ

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
Vin 2, Vincom sắp khai trương, Chung Cư sắp mở bán hàng loạt mà chưa thấy bờ cụ ạ
Vincom khai trương mới là chất xúc tác cụ ạ, ở đây còn có bệnh viện, rồi khu vui chơi gần khu kinh đô ánh sáng .. Quan trọng nhất vẫn là được nhiều người chấp nhận về an cư thì đó mới là điều kiện tiên quyết.

Em tính lượng cư dân ban đầu về ở được kích thích bởi nhà xã hội ở cả 2 phân khu đăng ký sẽ là chất dẫn chính, tiếp đến là quy hoạch phát triển đường vành đai 3.5 (vđ 4 thì hơi xa)

alobaba1234

Xe đạp
mưa bão xong qua vin ocp2 kiểm tra xem có bị ngập ko các cụ nhể

phamconghung

Xe tăng
Tối qua em lượn thăm nhà thấy dãy nhà em 3 nhà đang hoàn thiện, 1 nhà mua đầu năm đã ở ngon lành.