[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

Chélall

Xe hơi
Chung cư bình dân nhà em hôm qua nhóm zalo cũng ting ting liên tục. Thông tin được BQL và người dân cập nhật nhiệt tình và hỗ trợ nhau rất nhanh. Cũng may mà ko thiệt hại gì nhiều ngoài ít cây đổ trong khuôn viên.

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}
Em thì nghĩ vị trí đẹp với thương hiệu, nên cđt không bán giá đó không được ạ. :)) Sự thực kể cả như masterise hay mitsu, hay capital giá ở OCP cũng thuộc top rồi.

Còn cơ bản thì em vẫn tầm nhìn vào khối NOXH kích thich sự nhộn nhịp về lâu dài hơn ạ

MrChildren

Xe buýt
Có nhóm zalo cho cư cân OPC3 chưa các cụ nhỉ

tuan2681

Xe điện
Nghe Ecopark thế em lo quá :( ko biết cờ bạc thế này có phải khôn dại tại tay nữa ko :(
Hài vãi. hqua E đọc BQL OCP1 tbao free xe vãng lai lên nhà nổi tránh bão. Thì đồng thời đọc dc bên Ecopark thu 50k/1 ngày xe của cư dân vào hầm mấy toà mới tránh bão.
nói chung số tiền k đáng bao nhiêu.
Nhưng đó có thể coi là 1 ví dụ về cách ứng xử của 2 bên khác biệt ntn.

airblade2332

Xe hơi
Hài vãi. hqua E đọc BQL OCP1 tbao free xe vãng lai lên nhà nổi tránh bão. Thì đồng thời đọc dc bên Ecopark thu 50k/1 ngày xe của cư dân vào hầm mấy toà mới tránh bão.
nói chung số tiền k đáng bao nhiêu.
Nhưng đó có thể coi là 1 ví dụ về cách ứng xử của 2 bên khác biệt ntn.
Những ngày bình thường thì ở bên OCP1 để xe ra sao hả bác ? Có để được xe dọc đường đi free ko vậy ạ ?

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
Những ngày bình thường thì ở bên OCP1 để xe ra sao hả bác ? Có để được xe dọc đường đi free ko vậy ạ ?
Được cụ ạ, nếu cụ để được xe ở các lot có kẻ vẽ, các lot không có trụ sạc xe điện. Ngoài ra hiện BQL vẫn hỗ trợ cho để bên khu liền kề cụ nhé.

Còn lại nếu đỗ trên: vạch kẻ đường người đi bộ, con lươn giảm tốc, khu trường học, lối dừng xe bus, đỗ trước cửa nhà liền kề có người ở thì đều khóa bánh. Hết 200 cụ ạ.

stevevuxx

Xe tải
Vin chất lượng xây dựng hơi tệ, kể cả bọn Masterise xây cũng lờm. Vin toà Technopark hôm nay đi qua còn bay hết kính. Masterise mấy căn còn vỡ kính ban công.

KUKKU

Xe tăng
Vin chất lượng xây dựng hơi tệ, kể cả bọn Masterise xây cũng lờm. Vin toà Technopark hôm nay đi qua còn bay hết kính. Masterise mấy căn còn vỡ kính ban công.
Nhà e khu S chả sao cả, e lại đang tính khen 😅

Mỗi tội cây trồng hơi yếu,

có cụ bên S2 cẩn thận vãi 🤣, chắc tốn cuộn băng dính với công tẩy keo sau này 🤣

stevevuxx

Xe tải
Nhà e khu S chả sao cả, e lại đang tính khen 😅

Mỗi tội cây trồng hơi yếu,

có cụ bên S2 cẩn thận vãi 🤣, chắc tốn cuộn băng dính với công tẩy keo sau này 🤣
Nội khu thì bị sao được. Thằng Technopark nó ko có gì che chắn. Hôm nay có việc qua Ngọc Trai đi qua thì thấy kính tháo loang lổ, không rõ là bay mất kính rồi hay tháo ra để gia cố. Chỗ Masteri thì có thằng em phụ trách kĩ thuật ở đó hôm chống bão nó bảo vậy.

bachtrong43

Xe máy
Các cụ mua vin giá 10đ thì bỏ 5đ mua chất lượng phục vụ vs qly r, vin nó làm chặt vụ này lắm, có ng quen trc làm lễ tân ở royal kể vin nó chặt chẽ vụ ăn mặc, giờ giấc, tóc tai, giày dép, lễ nghi (chào hỏi cư dân, giải đáp thắc mắc,...), lại hay có thanh tra thường dân đi soi để phạt nữa

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
Các cụ mua vin giá 10đ thì bỏ 5đ mua chất lượng phục vụ vs qly r, vin nó làm chặt vụ này lắm, có ng quen trc làm lễ tân ở royal kể vin nó chặt chẽ vụ ăn mặc, giờ giấc, tóc tai, giày dép, lễ nghi (chào hỏi cư dân, giải đáp thắc mắc,...), lại hay có thanh tra thường dân đi soi để phạt nữa
Vâng, cái gì thì cái chứ không gian sống, môi trường sống các kiểu thì vẫn cho thang điểm cao được phải hem cụ. :x

Xây bên trong thì tùy loại hình, chứ kết cấu khung gầm bệ bao quanh của ocp, smart city ... với các tòa gần đây đều dùng công nghệ coffa trượt gangform - định hình. Vách cột, tường bao và cột đều là bê tông cốt thép cụ ạ. Tạo sự liền khối chống gió, mưa, nứt...

Youtube công nghệ:

Các dự án thi công bằng công nghệ này cccm tham khảo (em vọc nhé):
- Ocp các loại (mik, mas, mitsu, ...)
- Vinsmart các loại (mik, mas, ...)
- Viha nguyễn tuân
- stellar garden
- the zei
- booyoung
- grand sunlake
- d' capitale

Chỉnh sửa cuối:

bactet

Xe đạp
Phần kết cấu thi công nói hơi nâng bi cho rằng vin thi công lõi xịn, không nên lạm bàn vì các cụ biết kỹ thuật xây dựng dân dụng các cụ cười cho. Công nghệ coffa trượt là phổ thông nhằm tiết giảm chi phí XD. Kết cấu vách cột thì có chứ nói riêng cái tường bao BTCT trong chuyên môn nó gọi là vách chịu lực chống xoắn vặn (chống lực ngang sinh ra do gió động trên cao nó lớn...) chứ không phải vin sang chảnh thay thế tường gạch bằng BTCT cho cư dân hưởng và càng không phải chống gió, mua, nứt...
P/S: Em là em nể nếu Vin thiết kế quả sàn nấm rồi bán căn hộ view panorama tương xứng với giá thành đang bán.