[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

nhatscn

Xe tăng
HN nay ngập quá các bác, OCP1-2-3 có khu nào bị ngập không các bác?

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}
Phần kết cấu thi công nói hơi nâng bi cho rằng vin thi công lõi xịn, không nên lạm bàn vì các cụ biết kỹ thuật xây dựng dân dụng các cụ cười cho. Công nghệ coffa trượt là phổ thông nhằm tiết giảm chi phí XD. Kết cấu vách cột thì có chứ nói riêng cái tường bao BTCT trong chuyên môn nó gọi là vách chịu lực chống xoắn vặn (chống lực ngang sinh ra do gió động trên cao nó lớn...) chứ không phải vin sang chảnh thay thế tường gạch bằng BTCT cho cư dân hưởng và càng không phải chống gió, mua, nứt...
P/S: Em là em nể nếu Vin thiết kế quả sàn nấm rồi bán căn hộ view panorama tương xứng với giá thành đang bán.
Em bổ xung:
Về chi phí thì nếu làm đơn lẻ thì hệ này sẽ cao hơn so với thi công thông thường, nhưng bởi làm đại trà thì lại tiết kiệm được rất nhiều về tiến độ và chi phí khi làm nhiều nên hiện tại khá nhiều chủ đầu tư áp dụng.

Chứ trước đây ở HN chỉ có tòa Booyoung Hà Đông là làm theo cách này.

Ngoài ra, hệ này bởi liền cả khối tường nên cũng góp một phần chống thấm dột giữa các đoạn giao nhau trước đây giữa tường gạch bao quanh kết cấu nhà như cột - dầm - sàn như cách thi công cũ do thi công liền khối ạ. :x

nhatscn

Xe tăng
Em bổ xung:
Về chi phí thì nếu làm đơn lẻ thì hệ này sẽ cao hơn so với thi công thông thường, nhưng bởi làm đại trà thì lại tiết kiệm được rất nhiều về tiến độ và chi phí khi làm nhiều nên hiện tại khá nhiều chủ đầu tư áp dụng.

Chứ trước đây ở HN chỉ có tòa Booyoung Hà Đông là làm theo cách này.

Ngoài ra, hệ này bởi liền cả khối tường nên cũng góp một phần chống thấm dột giữa các đoạn giao nhau trước đây giữa tường gạch bao quanh kết cấu nhà như cột - dầm - sàn như cách thi công cũ do thi công liền khối ạ. :x
Kiểu xây này quê em có 1 nhà xây cách đây gần 20 năm rồi, anh chủ nhà đó định cư bên Pháp. Ngày xây cả Làng bảo dị, hihi

Yeuphunu

Xe điện
Hài vãi. hqua E đọc BQL OCP1 tbao free xe vãng lai lên nhà nổi tránh bão. Thì đồng thời đọc dc bên Ecopark thu 50k/1 ngày xe của cư dân vào hầm mấy toà mới tránh bão.
nói chung số tiền k đáng bao nhiêu.
Nhưng đó có thể coi là 1 ví dụ về cách ứng xử của 2 bên khác biệt ntn.
Nói về tận thu thì thằng Vin số 1 luôn.
Truyền thông nó cũng bậc sư tổ số 1 ko ai bằng.
Nên tình táo mà chọn thôi.

JunevsMon

Xe hơi
Website
shoptraitim.com
Các cụ mua vin giá 10đ thì bỏ 5đ mua chất lượng phục vụ vs qly r, vin nó làm chặt vụ này lắm, có ng quen trc làm lễ tân ở royal kể vin nó chặt chẽ vụ ăn mặc, giờ giấc, tóc tai, giày dép, lễ nghi (chào hỏi cư dân, giải đáp thắc mắc,...), lại hay có thanh tra thường dân đi soi để phạt nữa
Liền kề,bt thì sướng chứ Chung cư của V giờ lắm chỗ cũng ngột ngạt lắm. Vận hành an ninh, cảnh quan, tiện tích, dịch vụ vẫn ngon lành nhưng mấy thể lại bql, bqt thì e nghi kiểu lợi ích nhóm, tiền long mập mờ nhiều khoản, mục đích hướng đến lợi ích nhóm này ko phải cư dân vì vậy nhiều nơi bức xúc.

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
Liền kề,bt thì sướng chứ Chung cư của V giờ lắm chỗ cũng ngột ngạt lắm. Vận hành an ninh, cảnh quan, tiện tích, dịch vụ vẫn ngon lành nhưng mấy thể lại bql, bqt thì e nghi kiểu lợi ích nhóm, tiền long mập mờ nhiều khoản, mục đích hướng đến lợi ích nhóm này ko phải cư dân vì vậy nhiều nơi bức xúc.
Cái này nó theo luật cụ ạ.
Nhưng riêng bên OCP tòa em thì không bị vấn đề này

Lợi ích nhóm lợi dụng chức vụ ... cũng ko chỉ ở Vins, ngay cả Eco hình như cũng có, rồi cả các chung cư khác.
Khi bql cdt chưa bàn giao 2% quỹ bảo trì thì căng băng rôn. Khi bàn giao rồi thì lại sử dụng sai mục đích.. Nhiều người còn chủ động mua nhà vận động hành lang các kiều.. nên nó cũng là tình trạng chung (nếu có)

Chỉnh sửa cuối:

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải

Whoamidear

Xe tải

Lợi ích nhóm lợi dụng chức vụ ... cũng ko chỉ ở Vins, ngay cả Eco hình như cũng có, rồi cả các chung cư khác.
Khi bql cdt chưa bàn giao 2% quỹ bảo trì thì căng băng rôn. Khi bàn giao rồi thì lại sử dụng sai mục đích.. Nhiều người còn chủ động mua nhà vận động hành lang các kiều.. nên nó cũng là tình trạng chung (nếu có)
Đây là khái niệm chỉ dùng để chỉ một hiện tượng xã hội xuất hiện trong khu vực công (nhà nước), ko dùng cho tư nhân, vì thế ko nên lạm dụng tràn lan.

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
Theo quan điểm thì em chia sẻ, để làm dự án quy mô làm nó phải khác hoàn toàn với miếng đất.

Đầu tiên, là tầm dự án quy hoạch được phê duyệt cần qua 5-6 cửa. Thông thường là khoảng 3-5 năm, cá biệt hơn chục năm. Riêng trượt giá và dòng tiền là đủ tính. Rất nhiều cđt uy tín họ còn bảo rằng là thà mua đất dự án (MA dự án) đủ pháp lý với giá cao còn hơn là triển khai dự án đến lúc phê duyệt nhất là các chủ đt nước ngoài.

Thứ 2, miếng đất khi các cụ mua thì phần đa đều đã có hạ tầng cơ sở, giao thông đồng bộ các cụ chỉ việc xây, ngoại trừ dạng phân lô tách thửa ở tỉnh (dạng mà các chủ đầu tư nhỏ họ ôm lô lớn rồi tách) là không có. Còn nếu dự án lớn đều phải gánh cả hạ tầng, cảnh quan cây xanh ... và phải đc nghiệm thu các kiểu.

Còn riêng về phần chất lượng xây dựng thì tùy quan điểm đánh giá. Em chỉ chia sẻ để so sánh là ưu điểm nền móng nhà liền kề bây giờ ưu điểm tốt là đa phần là ép cọc rỗng dự ứng lực, thi công theo dãy hạn chế tối ưu được vấn đề ngấm, thấm dột.

bjboyn00b

Xì hơi lốp
Theo quan điểm thì em chia sẻ, để làm dự án quy mô làm nó phải khác hoàn toàn với miếng đất.

Đầu tiên, là tầm dự án quy hoạch được phê duyệt cần qua 5-6 cửa. Thông thường là khoảng 3-5 năm, cá biệt hơn chục năm. Riêng trượt giá và dòng tiền là đủ tính. Rất nhiều cđt uy tín họ còn bảo rằng là thà mua đất dự án (MA dự án) đủ pháp lý với giá cao còn hơn là triển khai dự án đến lúc phê duyệt nhất là các chủ đt nước ngoài.

Thứ 2, miếng đất khi các cụ mua thì phần đa đều đã có hạ tầng cơ sở, giao thông đồng bộ các cụ chỉ việc xây, ngoại trừ dạng phân lô tách thửa ở tỉnh (dạng mà các chủ đầu tư nhỏ họ ôm lô lớn rồi tách) là không có. Còn nếu dự án lớn đều phải gánh cả hạ tầng, cảnh quan cây xanh ... và phải đc nghiệm thu các kiểu.

Còn riêng về phần chất lượng xây dựng thì tùy quan điểm đánh giá. Em chỉ chia sẻ để so sánh là ưu điểm nền móng nhà liền kề bây giờ ưu điểm tốt là đa phần là ép cọc rỗng dự ứng lực, thi công theo dãy hạn chế tối ưu được vấn đề ngấm, thấm dột.
Giá căn 2 ngủ góc, tòa S tầng 2 nguyên bản giờ tầm bn là bán được em nhỉ.

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
Giá căn 2 ngủ góc, tòa S tầng 2 nguyên bản giờ tầm bn là bán được em nhỉ.
Giá thị trường chung căn góc 63m2 đang khoảng từ 2,8-3,3 đồng, căn nhà cụ nếu full nội thất thì khoảng 2,8-2,9 đồng cụ ạ.
Giá bán nhanh thì khoảng dưới 2,8 ạ.

Đây là giá bán cụ tham khảo, không phải là giá khuyến nghị cụ nhé ;)) quyết định là ở cụ ạ.

JunevsMon

Xe hơi
Website
shoptraitim.com

Ko đủ xèng để ở Lk mặt đất đành chịu lên
Giá thị trường chung căn góc 63m2 đang khoảng từ 2,8-3,3 đồng, căn nhà cụ nếu full nội thất thì khoảng 2,8-2,9 đồng cụ ạ.

Đây là giá bán cụ tham khảo, không phải là giá khuyến nghị cụ nhé ;)) quyết định là ở cụ ạ.
Cho e hỏi ý ko phải giờ các bên mua giới thường có thêm khoản ‘bán nhanh’. E hiểu là bán nhanh thường ae mua giới ôm luôn rồi tìm khách bán lại đúng không mợ.

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
Ko đủ xèng để ở Lk mặt đất đành chịu lên

Cho e hỏi ý ko phải giờ các bên mua giới thường có thêm khoản ‘bán nhanh’. E hiểu là bán nhanh thường ae mua giới ôm luôn rồi tìm khách bán lại đúng không mợ.
À không cụ ạ. Em có nói là giá thị trường chung.
Còn vấn đề bán nhanh ở đây là tăng tính thanh khoản trực tiếp vào giá, cái này cũng chỉ là vấn đề cạnh tranh từ thị trường quyết định. Tất nhiên lúc đó giá sẽ không chỉ còn là khách hàng thực tế mua nữa mà có cả đơn vị pp thứ cấp [tất nhiên tùy vào nhu cầu thực tế cụ chủ nhé], thì lúc đó thị trường thứ cấp họ thấy rẻ họ ôm liền :D

Chỉnh sửa cuối:

shinthoi

Xe tải

Góc như này dưới 2,8 chắc sàn ôm lun mợ nhỉ 😆

Mấy căn view trịu vịt donald kiểu stu với 1N+ toàn thấy rao giá 56-70tr/1m, chắc để dùng bán hơi phí 😬