[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

Dr Duc

Xe tải
Muốn hỏi các cụ về vị trí, chất lượng xây dựng, tiềm năng tăng giá
Nắm chắc được những vấn đề này thì người ta đã dùng để kinh doanh cho người ta rồi cụ tội gì chia sẻ cho cụ.

nhatscn

Xe tăng
Toàn đưa thông tin sai (bôi màu).
- Đang chiết khấu nhiều tận 26%: sai, vì chỉ còn 19% (do 7% về ở sớm đã kết thúc 31/7).
- cbi làm cầu Ngọc Hồi nối Văn Giang vs Thường Tín tháng 10 tới: sai, vì cầu Ngọc Hồi nối Văn Giang-Ngọc Hồi (vành đai 3.5) và chưa có thông tin khởi công, nhầm với cầu Mễ Sở nối Văn Giang-Thường Tín (vành đai 4) dự kiến khởi công 10/10 này.
- vành đai 4 đi qua ngay giữa vin 2, 3: sai, vì đi qua giữa Vin 2 và 3 là vành đai 3.5 (đoạn này Hưng Yên đặt tên là Tô Quyền - thân phụ của số 1), còn vành đai 4 đi phía ngoài.
- dự án cũng đã ra sổ: sai, vì chỉ mới một số ít lô ra sổ.
- tương đối hộ đang sửa sang dọn về: sai, vì chỉ mới một số ít hộ dọn về.
Hình như cụ là môi giới bên này? Nếu đúng vậy, thì ko nên làm việc với cụ.
Các vấn đề cụ nói cơ bản oki, em đính chính 1 chút.
- Gói 7% vẫn còn (khoảng 24/8 kết thúc), và cơ bản ko phải lô nào cũng có.
- Dãy em mua bên OCP3 thì hiện có 5 nhà đang sửa. Số căn chủ nhận nhà kha khá

Bên này có thể CĐT bán cũng nhìu rồi, như dãy em mua cả 2 phía đường là 122 căn. Hiện còn 2 căn, 1 căn thì chị em đang làm việc với MG để mua. Nên em thấy tỷ lên bán ra cũng khá khá, còn về ở chắc phải 1 vài năm mới oki.

nhatscn

Xe tăng
Muốn hỏi các cụ về vị trí, chất lượng xây dựng, tiềm năng tăng giá
Dự án của V em nghĩ vị trí, chất lượng chắc yên tâm cụ. Cơ bản nhìn hạ tầng họ đầu tư thì ko ai chê đc, nhìn các công trình họ đã làm trước đây, an ninh thì rất oki.

Vị trí thì ngay cao tốc (lưu lượng ở cao tốc này ntn chắc cụ cũng biết), 1-2 năm nữa sẽ hình thành các tuyến đường trọng điểm đi qua (vđ3.5; vđ4). Chính vì vậy V xác định khu 2-3 là điểm du lịch, này là tầm nhìn và họ đang làm rất tốt.

Về độ tăng giá thì cụ cứ xác định 3-5-10 năm chứ ko bốc đầu, nhưng tăng có tính bền vững, và vay đc khá nhìu nếu cần huy động vốn. Khi V đã tăng thì các dự án khác khó mà đuổi đc, nhìn thực tế hiện tại.

Tuấn 1105

Xe máy
Toàn đưa thông tin sai (bôi màu).
- Đang chiết khấu nhiều tận 26%: sai, vì chỉ còn 19% (do 7% về ở sớm đã kết thúc 31/7).
- cbi làm cầu Ngọc Hồi nối Văn Giang vs Thường Tín tháng 10 tới: sai, vì cầu Ngọc Hồi nối Văn Giang-Ngọc Hồi (vành đai 3.5) và chưa có thông tin khởi công, nhầm với cầu Mễ Sở nối Văn Giang-Thường Tín (vành đai 4) dự kiến khởi công 10/10 này.
- vành đai 4 đi qua ngay giữa vin 2, 3: sai, vì đi qua giữa Vin 2 và 3 là vành đai 3.5 (đoạn này Hưng Yên đặt tên là Tô Quyền - thân phụ của số 1), còn vành đai 4 đi phía ngoài.
- dự án cũng đã ra sổ: sai, vì chỉ mới một số ít lô ra sổ.
- tương đối hộ đang sửa sang dọn về: sai, vì chỉ mới một số ít hộ dọn về.
Hình như cụ là môi giới bên này? Nếu đúng vậy, thì ko nên làm việc với cụ.
Bắt lỗi người khác nhưng chính bản thân cụ còn đang k chuẩn thì cụ định làm gì :))
Ok em đính chính ngoài cái cầu Mễ Sở và vđ 3.5 thì các thông tin còn lại mời cụ sang kiểm chứng thực tế, chứ vặn vẹo bắt bẻ câu chữ vậy không khiến cụ trở nên khá hơn đâu. Chính sách 7% vẫn duy trì đến 24/8 nhé.
Biết ít hay nhiều người ở, mời cụ sang các khu chà là, hải âu, cọ xanh.
cụ bảo ít lô ra sổ, vâng ít cũng đến cả nghìn căn ạ. Và e cũng chỉ nói là dự án đã có sổ chứ k nói toàn bộ dự án đã ra sổ hay rất nhiều căn đã ra sổ, nên k thể bảo sai được. Sự khác biệt giữa 1 dự án đã có những căn ra sổ và dự án chưa thể ra được sổ do pháp lý là rất lớn.
cho nên để dìm người khác, ít nhất cụ cũng nên chuẩn đã.

Chỉnh sửa cuối:

Whoamidear

Xe tải
Các vấn đề cụ nói cơ bản oki, em đính chính 1 chút.
- Gói 7% vẫn còn (khoảng 24/8 kết thúc), và cơ bản ko phải lô nào cũng có.
- Dãy em mua bên OCP3 thì hiện có 5 nhà đang sửa. Số căn chủ nhận nhà kha khá

Bên này có thể CĐT bán cũng nhìu rồi, như dãy em mua cả 2 phía đường là 122 căn. Hiện còn 2 căn, 1 căn thì chị em đang làm việc với MG để mua. Nên em thấy tỷ lên bán ra cũng khá khá, còn về ở chắc phải 1 vài năm mới oki.
Gói 7% chính thức kết thúc 22:30 31/7, còn tại sao "khoảng" 24/8 như cụ nói thì chịu ko biết, có lẽ chỉ là cá biệt và lách sao đó.

Tuấn 1105

Xe máy
Gói 7% chính thức kết thúc 22:30 31/7, còn tại sao "khoảng" 24/8 như cụ nói thì chịu ko biết vì sao, có lẽ chỉ là cá biệt và lách sao đó.
Thưa cụ, trên chính sách bán hàng chính thức của tháng 8 vẫn áp dụng 7% và kèm thêm quà tặng tháng này có 8 - 16 chỉ vàng, kèm thêm voucher vinmec chứ k phải lách nhé cụ.

Tuấn 1105

Xe máy
Tôi có thông tin báo cáo hàng ngày, còn cụ chỉ là môi giới thôi, nên thông tin của cụ đôi khi (như các môi giới khác) phiến diện và sai lệch.
Cụ bảo có nguồn tin báo cáo hàng ngày mà tháng 8 này chương trình 7% vẫn đang áp dụng mà nguồn của cụ ko cập nhật, vậy e là cụ phải xem lại độ chuẩn của nguồn r ạ :D
Em có thể nhầm đoạn vđ 3.5 và cầu nhưng thông tin của dự án, sản phẩm thì bên em được training từ phía Vinhomes đều đặn thì em nghĩ là độ sai lệch sẽ thấp hơn việc đi nghe qua người khác ạ.

Viettran bđs

Xe đạp
Website
banggiavn.com
Cụ bảo có nguồn tin báo cáo hàng ngày mà tháng 8 này chương trình 7% vẫn đang áp dụng mà nguồn của cụ ko cập nhật, vậy e là cụ phải xem lại độ chuẩn của nguồn r ạ :D
Em có thể nhầm đoạn vđ 3.5 và cầu nhưng thông tin của dự án, sản phẩm thì bên em được training từ phía Vinhomes đều đặn thì em nghĩ là độ sai lệch sẽ thấp hơn việc đi nghe qua người khác ạ.
Có khi thân quen quá hỏi người ta lại ngại trả lời nên úp mở :D
Chứ môi giới nhiều khi tiếp cận thông tin còn sớm hơn cả người trong chủ đầu tư...

tuan2681

Xe điện
Đang chiết khấu nhiều tận 26%, cbi làm cầu Ngọc Hồi nối Văn Giang vs Thường Tín tháng 10 tới, vành đai 4 đi qua ngay giữa vin 2, 3, dự án cũng đã ra sổ và cũng tương đối hộ đang sửa sang dọn về. Cụ mua tầm này cân nhắc là hợp lý. Cần thì em inbox cụ mấy option ạ.
chiết khấu tận 26% là gồm ck thường và ck thanh toán sớm phỏng cụ?
cụ cho e xin giá căn nhỏ tiền nhất tầm bnh để em lựa nào

Viettran bđs

Xe đạp
Website
banggiavn.com
chiết khấu tận 26% là gồm ck thường và ck thanh toán sớm phỏng cụ?
cụ cho e xin giá căn nhỏ tiền nhất tầm bnh để em lựa nào
Hàng cđt sau chiết khấu khoảng 7,7 đồng - 8 đồng tuỳ khu, diện tích đất quanh quanh loại từ 58-60m2 xây 4 tầng 1 tum (có thể rẻ hơn xíu)
Chiết khấu 26% thực tế bao gồm 2 phần, 1 phần là ck thanh toán sớm ko vay là 18% và 1 phần là 8% là cam kết về ở sớm và chưa tính chiết khấu vàng vủng.

MrChildren

Xe buýt
Em mới mua bên 3, cụ cần thông tin gì ib em. Vì khuyên thì cũng cần bít nhu cầu, mục đích mua, tài chính ntn, ...
Còn cơ bản, nếu tiền thịt hoặc vay xíu, mua dài hạn thì oki cụ ạ.
Cụ vào khu nào đấy, tôi cũng vừa vào 1 căn bên thời đại.
Dãy nhà tôi cũng đã bán gần hết chỉ còn căn 49 và 53.
Ai chê thì cứ chê còn người mua thì cứ mua.
Như cá nhân tôi mua đầu tư dài hạn, xuống tiền khi thông tin về các đường vành đai và mấy câu cầu rõ ràng hơn + chiết khấu ngon..

• Vodka
Reactions: BKG

nhatscn

Xe tăng
Như cá nhân tôi mua đầu tư dài hạn, xuống tiền khi thông tin về các đường vành đai và mấy câu cầu rõ ràng hơn + chiết khấu ngon..
Em TĐ 5, em kết an ninh và tiện ích nên chốt bên này. Phần nhìu các nơi khác để xe máy ở ngoài 24/24 sao đc, ở đây thỏa mái.

Chỉnh sửa cuối:

BKG

Xe tăng
Em TĐ 5, em kết an ninh và tiện ích nên chốt bên này. Phần nhìu các nơi khác để xe máy ở ngoài 24/24 sao đc, ở đây thỏa mái.
Nhà bạn e cứ quẳng xe cộ ở ngoài, cửa giả mở toang cả ngày ở tầng 1, cả nhà ở tầng 4 chơi, làm bọn e hơi ngỡ ngàng.

Fanta20

Xe tải
em cũng giống cụ, mà em múc bên O2. Chủ yếu là em thấy được chất lượng dự án, tiện ích, cam kết của chủ đầu tư, và quan trọng đầu tư lâu dài. Dự án hạ tầng thì có kế hoạch hết rồi, nên về nền tảng em thấy ở đây khá vững. Tìm hiểu các chỗ khác, những khu cùng của Vin thì giá đều cao hết rồi. Còn lại những chỗ còn giá tốt thì quay đi quay lại không thấy cái nào ổn bằng cái này, có tiện ích, dịch vụ tốt và quản lý ổn. Giờ em mà cầm tiền lại tiêu linh tinh xé lẻ hết nên mua căn nhà cho lành.