[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

Vf8lux

Xe đạp
Nhà em cũng mới mua căn để cho thuê bên này, bên này cho thuê dễ; mấy người làm bên toà techno park, hay Tây làm việc bên ocp. Em cho 1 bạn người Mỹ thuê căn 1 ngủ+ bao phí là 7,5 tr. Cậu tây bảo thuê nhà VN rẻ quá, bên Mỹ phải gấp 4😀. Do em đang cần khách thuê nên cũng muốn cho nhanh

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Nhà em cũng mới mua căn để cho thuê bên này, bên này cho thuê dễ; mấy người làm bên toà techno park, hay Tây làm việc bên ocp. Em cho 1 bạn người Mỹ thuê căn 1 ngủ+ bao phí là 7,5 tr. Cậu tây bảo thuê nhà VN rẻ quá, bên Mỹ phải gấp 4😀. Do em đang cần khách thuê nên cũng muốn cho nhanh
43m thì Hơn tỷ 8 cụ nhỉ? :).

xe đạp mini62

Xe buýt
"Giá làm gì mà tăng đc 70%? Thua đà tăng các cc nội đô và đc CĐT khác bán giá thấp"
Cụ bảo tôi phải hiểu ntn. :)). Tôi hiểu cụ bảo tăng 70% trong 10 tháng là bt, có thể phải tăng lên cỡ 100% mới bõ à?
Cụ nói vậy chứng tỏ cụ mới mua khu Ocean rùi. :)). Chứ sales và cư dân bên này và cả 1 số NDT như tôi mới biết mức tăng này. Và tôi tranh luận rõ ràng từng con số và khoảng thời gian cho cụ để ae tham khảo thôi nhé.
Cụ vào các group để xem người mua thực chửi ae sales nhé. Cò quay, bảo dẫn đi xem thì lại quay ra bảo chủ tăng giá 20-30tr. ....
Còn tôi may mắn mua từ đáy năm ngoái nên tôi nói rõ ràng từ đó đến h. Và biết cả mánh oánh lên của đội bên này. Đội bên này đc nhận xét là khá tạp nham. Ko ít cụ sẽ hỏi: nó tăng thế thì ô phải mừng,sướng chứ nói rõ ra làm j. Vì mua vứt đó lấy dòng tiền, ko có nhu cầu bán nên giá tăng hay giảm nó chả có ý nghĩa j cả.
Còn đọc báo ít thôi cụ ạ, mấy cái dự án báo nó viết nó tăng cả năm trời mới đc 68%. Bên này thì cần 10 tháng.
Mà qtrong nhất nội đô nó là nhu cầu Ở THỰC chiếm gần như toàn bộ. Còn bên này thì đầu tư/đầu cơ lướt sóng hoặc cho thuê(như tôi). Nên còn đầy căn bỏ trống đấy thôi. Cái j cũng nên thực tế.
À tức là 2023 cụ mua khoảng 27-28tr/m2. Thế thì chúc mừng. Tôi làm gà bị vặt lông, đu đọt vậy. Xem thử cái món bỏ tiền chẵn thu tiền lẻ này nó ntn.

vuivekiemche

Xe đạp
Hề nhất là các sâu bên OCP đợt rồi bày trò xóc/ bốc thăm lấy căn BE1, chắc bắt chước Lumi :)

muabenem123

Xe lăn
À tức là 2023 cụ mua khoảng 27-28tr/m2. Thế thì chúc mừng. Tôi làm gà bị vặt lông, đu đọt vậy. Xem thử cái món bỏ tiền chẵn thu tiền lẻ này nó ntn.
Kk. Hoá ra đúng cụ mới mua rùi. :D. Năm ngoái cắt lỗ bét 30, ko có cái giá 27-28 cụ nhé. Tôi cứ nói thẳng vậy. ;)). Cụ vừa mua Mas mà cho thuê lấy dòng tiền chứng tỏ cũng đại gia rùi. :)

redrabbit

Xe đạp
Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi với. Em đang ngắm BE 4, hỏi các sàn thì sàn nào cũng báo là chưa có thông tin về chiết khấu, giục cọc ngay không mất lượt. Sàn nào cũng bảo mình có doanh số bán ở OCP thuộc top. Vậy thì làm thế nào để em chọn được sàn uy tín và có chiết khấu? E mua đầu tư ạ. Nghe các sàn giới thiệu và giục thì đều 1 chiến thuật y như nhau nên e chả biết chọn ai cả. Chả lẽ cứ cọc vào rồi sau sàn bảo gì là nghe nấy ạ?

Amigo

Xe buýt
Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi với. Em đang ngắm BE 4, hỏi các sàn thì sàn nào cũng báo là chưa có thông tin về chiết khấu, giục cọc ngay không mất lượt. Sàn nào cũng bảo mình có doanh số bán ở OCP thuộc top. Vậy thì làm thế nào để em chọn được sàn uy tín và có chiết khấu? E mua đầu tư ạ. Nghe các sàn giới thiệu và giục thì đều 1 chiến thuật y như nhau nên e chả biết chọn ai cả. Chả lẽ cứ cọc vào rồi sau sàn bảo gì là nghe nấy ạ?
Chính sách bán hàng cụ thể của tòa BE4 thì chưa có thật, còn cọc hiện giờ của cụ là cọc thiện chí ( có hoàn lại nếu ko mua nữa ) nên cũng ko có gì phải lo đâu, chính sách hỗ trợ ko phù hợp thì cụ lấy lại cọc. Mà thực tế trường hợp này ít xảy ra vì cọc khớp rất nhanh, giá Rumor bao giờ cũng cao hơn thực tế để dễ chốt khách, cụ cứ nhẩm từ giá Rumor rồi bớt đi 1 tí là ra giá thực tế thôi. Mà mỗi 1 đại lý sẽ có 1 giỏ hàng riêng nên cụ mà nhắm tới 1 loại căn cụ thể thì nên cọc thiện chí vài Đại lý, đại lý nào có hàng thì cụ chuyển thành cọc chết, và rút cọc thiện chí từ những đại lý kia về. Cụ cần thêm thông tin cụ thể như nào thì cứ ới em.

Minh Quoc 79

Xe buýt
Các bạn rảnh thật đấy
Tranh luận nhau từng câu, từng chữ chả giống người lớn tý nào
Hết hè rồi, chuẩn bị đi học chính thức rồi, mau soạn bài vở sách bút đi thôi

muabenem123

Xe lăn
Các bạn rảnh thật đấy
Tranh luận nhau từng câu, từng chữ chả giống người lớn tý nào
Hết hè rồi, chuẩn bị đi học chính thức rồi, mau soạn bài vở sách bút đi thôi
Rảnh mà cụ. :)). Vặt nhau quen r. Có biết có thực tế mới vặt đc nhau. Còn sợ những người có thông tin, có thực tế mà ko chia sẻ, ko vặt nhau cho nó ra vấn đề thôi. Có soạn vở bút cũng chả để làm j. =))

muabenem123

Xe lăn
E cũng ko hiểu đc mấy toà BE này chắc nội thất nhập khẩu nên mới đắt kinh hoàng vậy nhỉ? :). Sales các sàn mà cụ hỏi chủ yếu ở OCP hết nên, đông vãi đạn nên thông tin lệch nhiều đấy cụ ạ. Chưa kể cư dân làm CTV. :). Cụ phải chịu khó nằm vùng thôi.

Amigo

Xe buýt
E cũng ko hiểu đc mấy toà BE này chắc nội thất nhập khẩu nên mới đắt kinh hoàng vậy nhỉ? :). Sales các sàn mà cụ hỏi chủ yếu ở OCP hết nên, đông vãi đạn nên thông tin lệch nhiều đấy cụ ạ. Chưa kể cư dân làm CTV. :). Cụ phải chịu khó nằm vùng thôi.
Nếu so sánh giá Sapphire hiện tại thì Be giá đó là hợp lý mà cụ, thiết kế căn hộ đẹp hơn, thoáng hơn, tiêu chuẩn nội thất bàn giao cao cấp hơn, có nhiều tiện ích riêng cho cư dân hơn. Giá căn hộ bán mới của CĐT bây giờ làm gì còn kiếm đc giá dưới 50tr/m2 đâu.

redrabbit

Xe đạp
BE thì hợp với định hướng tương lai và ngân sách của vc em cụ ạ. Cđt là mitsu vs vins nên e cảm thấy uy tín. Giờ cầm tí tiền thời điểm này chả biết làm gì, mất giá quá nên thôi bỏ lọ vào căn CC để 2,3 năm nữa thấy mình đạt được mục tiêu nào đó ạ hê hê

muabenem123

Xe lăn
BE thì hợp với định hướng tương lai và ngân sách của vc em cụ ạ. Cđt là mitsu vs vins nên e cảm thấy uy tín. Giờ cầm tí tiền thời điểm này chả biết làm gì, mất giá quá nên thôi bỏ lọ vào căn CC để 2,3 năm nữa thấy mình đạt được mục tiêu nào đó ạ hê hê
Cái mua thì e ko nói. Nhưng BE nó hơn j ZR, vs các toà S khác mà giá nó cao vống thế cụ? :D

muabenem123

Xe lăn
Nếu so sánh giá Sapphire hiện tại thì Be giá đó là hợp lý mà cụ, thiết kế căn hộ đẹp hơn, thoáng hơn, tiêu chuẩn nội thất bàn giao cao cấp hơn, có nhiều tiện ích riêng cho cư dân hơn. Giá căn hộ bán mới của CĐT bây giờ làm gì còn kiếm đc giá dưới 50tr/m2 đâu.
Stu BE giá bao nhiêu và diện tích bn hở cụ?

Vf8lux

Xe đạp
Zurich nhìn vị trí thì đẹp hơn Be. Nhưng cả be và Zurich thì đều sẽ mất nhiều thời gian để thu hút nhiều người tới ở như khu S.

muabenem123

Xe lăn
Zurich nhìn vị trí thì đẹp hơn Be. Nhưng cả be và Zurich thì đều sẽ mất nhiều thời gian để thu hút nhiều người tới ở như khu S.
BE vị trí e thấy quá bt. Còn ZR giá cao đến vậy thì đúng là đẳng cấp ra hàng của Vin cụ ạ.
Nếu cụ nào hay mần khu này thì cũng rõ ZR nó chả khác mie j s202 203 cụ ạ. Ngay cạnh nhau mà. :))
Nhưng có cái ko phải cụ nào cũng biết hoặc care, đúng là view sông + cao tốc đẹp nhưng nó lại là hướng Tây. Nắng chiều thì xác định nóng như cái lò. Ưu điểm view sông nó cũng chính là nhược điểm cụ ạ. :). Hơn nữa trục ZR và BE e nhớ ko nhầm thì ko có bus điện đi qua.
Những toà trung tâm có bus điện đi qua giá thường cao hơn các toà khác. :)