[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

Vf8lux

Xe đạp
BE vị trí e thấy quá bt. Còn ZR giá cao đến vậy thì đúng là đẳng cấp ra hàng của Vin cụ ạ.
Nếu cụ nào hay mần khu này thì cũng rõ ZR nó chả khác mie j s202 203 cụ ạ. Ngay cạnh nhau mà. :))
Nhưng có cái ko phải cụ nào cũng biết hoặc care, đúng là view sông + cao tốc đẹp nhưng nó lại là hướng Tây. Nắng chiều thì xác định nóng như cái lò. Ưu điểm view sông nó cũng chính là nhược điểm cụ ạ. :). Hơn nữa trục ZR và BE e nhớ ko nhầm thì ko có bus điện đi qua.
Những toà trung tâm có bus điện đi qua giá thường cao hơn các toà khác. :)
BE vị trí e thấy quá bt. Còn ZR giá cao đến vậy thì đúng là đẳng cấp ra hàng của Vin cụ ạ.
Nếu cụ nào hay mần khu này thì cũng rõ ZR nó chả khác mie j s202 203 cụ ạ. Ngay cạnh nhau mà. :))
Nhưng có cái ko phải cụ nào cũng biết hoặc care, đúng là view sông + cao tốc đẹp nhưng nó lại là hướng Tây. Nắng chiều thì xác định nóng như cái lò. Ưu điểm view sông nó cũng chính là nhược điểm cụ ạ. :). Hơn nữa trục ZR và BE e nhớ ko nhầm thì ko có bus điện đi qua.
Những toà trung tâm có bus điện đi qua giá thường cao hơn các toà khác. :)
nhiều tiện ích hơn cụ nên đẩy giá lên thôi ạ. Be thì có quảng trường ga đó. Em đang định mua căn Be4 cụ thấy thế nào

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
nhiều tiện ích hơn cụ nên đẩy giá lên thôi ạ. Be thì có quảng trường ga đó. Em đang định mua căn Be4 cụ thấy thế nào
BE và ZR bây h đang bán ra ầm ầm đấy cụ ạ. Cứ bảo là ra đến đâu hàng hết đến đó nhưng toàn dân lướt cọc thôi. Vừa booking/mở bán thôi, e thì ko thạo mấy món lướt sóng này nên e ko đánh giá đc :)

chinhdaongoc

Xe máy
Cụ tìm hiểu thêm BE về độ cao trần hình như vẫn 2.6m, hành lang 1.6m như S thì cực kì bí nhé. Chưa kể BE4 của cụ chỉ có 3 thang, mật độ 133 căn/thang mà ở full thì rất hay tắc. Chỉ được mỗi cái có thêm tủ bếp, sàn gỗ và lễ tân.

redrabbit

Xe đạp
Cái mua thì e ko nói. Nhưng BE nó hơn j ZR, vs các toà S khác mà giá nó cao vống thế cụ? :D
Zr, S thì em đến chậm, giờ thì mua lại từ người khác. Mà mua lại thì nhà em chưa gom đủ số đó để trả 1 cục. Vị trí của BE em thấy nếu chưa xây ga metro thì không có gì nổi bật so với S. Thậm chí còn thua S trung tâm, Pav và Zen do không gần nhà để xe, BE chỉ có 1 hầm. Đây là lý do em vẫn đang hãm vợ chứ không vợ em đã quyết cọc từ đợt BE 2, 3 mở bán rồi. Mà metro thì nhìn tiến độ của 2 dự án vừa vận hành thì em dự nhanh chắc cũng phải 15 năm nữa mới có tàu điện mà đi.

LoveSSC

Xe hơi
Nếu đầu tư/mua nhà ở của bác mà tài chính có sẵn vừa phải, ko cần có nhà ngay. vẫn có thu nhập đóng theo 2 -3 tháng/lần. Kết hợp với tích góp gom tiền đợi sau gần 2 năm lúc chuẩn bị bàn giao thì cần khoảng 45% tiền để đóng nốt thì rất phù hợp.
Theo em đây cũng là 1cách giữ tiền tốt, giảm mất giá. Chứ nhiều bác cứ bảo sao ko mua khu S luôn hay khu P luôn, cái chính mua kiểu đó phải thanh toán luôn cả cục, đâu phải ai cũng sẵn 100% cả căn nhà đâu.

Còn vị trí thì e chia sẻ thời điểm e mua cũng bỏ qua luôn khu S, dù nếu đầu tư nó sẽ có lợi nhất nhưng có những yếu tố nó không thể có được. Yếu tố như bác ở trên nói có xe bus theo e ko quan trọng, khi nào dân ở ổn định, đủ đông thì ko có lý do Vin không bổ sung, thay thế bến xe. và sau thế nào cũng có bến xe bus mặt đường Lý Thánh Tông cho mà xem.
Vị trí và đường vào khu BE, ZR theo e tiện lợi hơn khu S nhiều, gần đường Lý Thánh Tông và đi vào tiện hơn ngay từ đường to. hồi xưa cũng vì bên Zen gần đường to hơn nên e cũng thích và chốt mua, chưa kể nó cạnh nhà xe.
Quan trọng nhất về sau thì nó sẽ gần ga Metro, dù hơi lâu, 10-15 năm.

muabenem123

Xe lăn
BQL bên OCP vừa gửi thông báo cho ae cư dân Vin đấy. Ae nào mua đầu tư thì ngâm cứu nhé. E có đưa ra ý kiến tranh luận về những mặt khác cho ae cân nhắc, nhất là sau 1 khoảng times bên này tăng SỐC. Nếu cụ nào dân đầu tư mà có theo sát 1 thị trường sẽ thấy có 1 số dấu hiệu rùi. Và nay có thêm tin này thì khả năng sắp tới sẽ có biến động tại các khu 1,2,3 nhé. :D

LoveSSC

Xe hơi
E thì nghĩ đây là bài kích cầu mua hoặc ở bên ocean 2-3 cũng tốt. Ai tận dụng được thì cứ thuê ở. Cđt thì sẽ bán dc hàng tốt hơn vì nhà đt đến thấy đông đúc. Ko những bán đc cả nhà mà cả xe. Công nhận nhiều cách thức kếu gọi thu hút người đến ở thật, cái này Vin phải nói quá siêu.

Nghĩ thoáng ra thì đây là rất phù hợp chủ trương giãn dân nội đô ra ngoại thành. Nhưng ở ocean 2-3 làm ở HN thì phù hợp ai đi ô tô, xe bus thôi. Chứ xe máy thì vẫn ở ocean 1 là cùng thôi.

muabenem123

Xe lăn
E thì nghĩ đây là bài kích cầu mua hoặc ở bên ocean 2-3 cũng tốt. Ai tận dụng được thì cứ thuê ở. Cđt thì sẽ bán dc hàng tốt hơn vì nhà đt đến thấy đông đúc. Ko những bán đc cả nhà mà cả xe. Công nhận nhiều cách thức kếu gọi thu hút người đến ở thật, cái này Vin phải nói quá siêu.

Nghĩ thoáng ra thì đây là rất phù hợp chủ trương giãn dân nội đô ra ngoại thành. Nhưng ở ocean 2-3 làm ở HN thì phù hợp ai đi ô tô, xe bus thôi. Chứ xe máy thì vẫn ở ocean 1 là cùng thôi.
Cụ có biết loại căn hộ nào bán chạy nhất OCP1 ko? ;)).

muabenem123

Xe lăn
E chịu với cũng ko quan tâm ạ. 😁
Hi. Nhiều khi thấy các cụ chỉ cần biết mua là mua, cũng chả thèm care các chính sách liên quan của CDT, chả thèm so sánh giá trc đây để cân đối mua bán, lợi thế.... FOMO ghê. ;))

minhkhang11

Xe hơi
BQL bên OCP vừa gửi thông báo cho ae cư dân Vin đấy. Ae nào mua đầu tư thì ngâm cứu nhé. E có đưa ra ý kiến tranh luận về những mặt khác cho ae cân nhắc, nhất là sau 1 khoảng times bên này tăng SỐC. Nếu cụ nào dân đầu tư mà có theo sát 1 thị trường sẽ thấy có 1 số dấu hiệu rùi. Và nay có thêm tin này thì khả năng sắp tới sẽ có biến động tại các khu 1,2,3 nhé. :D

Ế quá hả bác nên thành cho thuê đúng k bác?

LoveSSC

Xe hơi
Hi. Nhiều khi thấy các cụ chỉ cần biết mua là mua, cũng chả thèm care các chính sách liên quan của CDT, chả thèm so sánh giá trc đây để cân đối mua bán, lợi thế.... FOMO ghê. ;))
Kk. e cứ làm đc 80% hoặc 90% là mua thôi ạ, có đủ tiền vào lúc nào là mua lúc đó. Chứ e cũng ko bán ngay nên ko quan trọng. xa hơn e ko biết chứ bđs thành phố lớn thì 2050 đổ lại không lo lỗ, trừ bác nào lướt sóng phải nghiên cứu nhiều thôi.

muabenem123

Xe lăn
Kk. e cứ làm đc 80% hoặc 90% là mua thôi ạ, có đủ tiền vào lúc nào là mua lúc đó. Chứ e cũng ko bán ngay nên ko quan trọng. xa hơn e ko biết chứ bđs thành phố lớn thì 2050 đổ lại không lo lỗ, trừ bác nào lướt sóng phải nghiên cứu nhiều thôi.
Kk. Cụ lại view xa hơn cả e. Cái pic HN của e, e chỉ dám view từ 2023, tiềm năng dự kiến đến khoảng 2030, căng lắm đến 2035 chứ chưa dám view xa đến 2050. Nhật Bản nó là 1 ví dụ điển hình cho bds giảm/chững hàng chục năm liên tiếp đấy cụ ợ.
Đánh giá tiềm năng bds ngoài nội tại nội lực của địa phương thì phải oánh giá cả vĩ mỗ nữa. 15 năm tới VN bước vào thời kỳ dân số già. Chắc chắn 1 điều vs cụ là ko muộn nữa đâu, có thể 1 vài năm tới chính phủ sẽ khuyến khích và động viên sinh 3-4 con. :)). Khi mà dân số già, ko kịp bổ sung nhân lực thì gần như tất cả sẽ thay đổi (đa phần theo hướng đi xuống). :)

muabenem123

Xe lăn
Ế quá hả bác nên thành cho thuê đúng k bác?
Ccmnr. Vừa có cụ inb hỏi e cái này. :)). Chứng tỏ lượng hàng BT LK ở 2-3 rất nhiều. Đứng trên khía cạnh CDT thì Vin nó làm thế e thấy là chuẩn đét. Vừa kéo dân về, vừa có dòng tiền để xử lý bank. Cụ nhìn V nó đốt tiền ở mấy khu 2-3 để làm du lịch là rõ.
Và cái giá cho thuê BT LK mà ntn thì giá rổ bên OCP1 theo e cũng có ảnh hưởng đấy. :)

LoveSSC

Xe hơi
Kk. Cụ lại view xa hơn cả e. Cái pic HN của e, e chỉ dám view từ 2023, tiềm năng dự kiến đến khoảng 2030, căng lắm đến 2035 chứ chưa dám view xa đến 2050. Nhật Bản nó là 1 ví dụ điển hình cho bds giảm/chững hàng chục năm liên tiếp đấy cụ ợ.
Đánh giá tiềm năng bds ngoài nội tại nội lực của địa phương thì phải oánh giá cả vĩ mỗ nữa. 15 năm tới VN bước vào thời kỳ dân số già. Chắc chắn 1 điều vs cụ là ko muộn nữa đâu, có thể 1 vài năm tới chính phủ sẽ khuyến khích và động viên sinh 3-4 con. :)). Khi mà dân số già, ko kịp bổ sung nhân lực thì gần như tất cả sẽ thay đổi (đa phần theo hướng đi xuống). :)
À có khi e ko nói rõ. Bđs thành phố lớn ý e là ở được cho thuê được, tức là phải là chung cư thuận tiện đi lại, học tập. Nhà đất thì phải nội đô hoặc khu dân cư, nch phải có dkien sinh sống, thuận lợi làm ăn, học hành, chữa bệnh... chứ ko tính bđs tpho lớn kiểu vùng thưa dân những huyện xa tít 😆

LoveSSC

Xe hơi
Chứ bác ví dụ dân số già ở Nhật là chuẩn, nhà bỏ hoang ở quê chứ trung tâm, thủ đô có mà nêm người không hết :))

Cái dân số già thì ai đọc qua cũng đều hiểu mà. Mình đến tầm 2036 là hết dân số vàng, sang dân số già. nếu chính sách thay đổi kéo thêm chắc được vài năm thôi.

muabenem123

Xe lăn
À có khi e ko nói rõ. Bđs thành phố lớn ý e là ở được cho thuê được, tức là phải là chung cư thuận tiện đi lại, học tập. Nhà đất thì phải nội đô hoặc khu dân cư, nch phải có dkien sinh sống, thuận lợi làm ăn, học hành, chữa bệnh... chứ ko tính bđs tpho lớn kiểu vùng thưa dân những huyện xa tít 😆
Nhật Bản đất vàng nó còn giảm đấy cụ. Kinh tế đi xuống thì bds lên tn đc. Cụ lên phố xem nhà phố cổ cho thuê mãi ko đc kìa. Ko phải tất cả đều ổn. :)

muabenem123

Xe lăn
Chứ bác ví dụ dân số già ở Nhật là chuẩn, nhà bỏ hoang ở quê chứ trung tâm, thủ đô có mà nêm người không hết :))

Cái dân số già thì ai đọc qua cũng đều hiểu mà. Mình đến tầm 2036 là hết dân số vàng, sang dân số già. nếu chính sách thay đổi kéo thêm chắc được vài năm thôi.
Trung tâm nó nêm người ko hết thì cũng ko có nghĩa là nó tăng mãi đc. Cụ quên là nhà nội đô và cc HN đã từng đi ngang/giảm hàng 5-7 năm à. Đây là trong bối cảnh VN là quốc gia đang pt, quá độ,nền kinh tế đòn bẩy. Nên nó mới có thể tăng tiếp đc. Đến khi nó đạt ngưỡng bão hoà thì nội đô chứ bố nội đô cũng còn sấp mặt cụ ợ. :)) Lúc thị trg đẹp như bây h thì đúng là các cụ quên hết rùi. :)

LoveSSC

Xe hơi
Nhật dân số già lâu lắm rồi bác. Chứ có phải mới già chục năm nay đâu.
Còn bác nói giảm hay đi ngang 5-7 năm xong đến lúc nó tăng thì vẫn quá lstkiem. Chứ nó đồ thị hình sin những vẫn còn đi lên chán. e cũng ko muốn tranh luận gì với bác đâu. Bác cứ giữ quan điểm. E thì chỉ quan tâm nó hơn lstk với e là tốt rồi 😁, còn hơn để tiền trong ngân hàng.

muabenem123

Xe lăn
Nhật dân số già lâu lắm rồi bác. Chứ có phải mới già chục năm nay đâu.
Còn bác nói giảm hay đi ngang 5-7 năm xong đến lúc nó tăng thì vẫn quá lstkiem. Chứ nó đồ thị hình sin những vẫn còn đi lên chán. e cũng ko muốn tranh luận gì với bác đâu. Bác cứ giữ quan điểm. E thì chỉ quan tâm nó hơn lstk với e là tốt rồi 😁, còn hơn để tiền trong ngân hàng.
Cụ view quả đến 2050 thì kinh r. E sẽ cố gắng gom đến 2035 như e nói, lúc ấy chắc cũng về hưu r. 15 năm còn lại e sẽ bán ra cho những người view 2050 như cụ. :))