[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

Minh Quoc 79

Xe buýt
bt cụ ạ. Với e thành công là chia sẻ cho mọi người và được mọi người chia sẻ lại. Nhiều người có tiền cũng chưa biết làm j, hơn nhau ở cái thông tin và đc dẫn dắt. Ko giao lưu trên này nhiều và ko đc những người có tâm chỉ bảo thì e cũng ko biết cái j hết.
Không phải vậy bạn ạ
Thời đại bùng nổ công nghệ thông tin, ở đâu làm gì ai cũng biết chứ
Bạn có thể có vài căn nhà ở DA A nhưng người khác chưa có nhà hoặc có nhà ở DA B, C cũng là bình thường thôi...
Mỗi người sẽ có điều kiện hoàn cảnh riêng, tư duy văn hoá riêng, mức tiền riêng và khu vực nhà, đất quan tâm riêng. Cũng như bạn vậy, bạn sẽ vui với cái căn hộ mà bạn đã sở hữu ở DA A kia nhưng người khác cũng sẽ vui với cái nhà mà người ta đang sở hữu...

largo_kent

Xe tăng
Mình xem kỹ cả 2 bên là smart và ocp. Cuối cùng chọn khu R và hoàn toàn hài lòng

1. Vấn đề đau đầu nhất là chỗ đỗ xe ô tô thì khá ok. Ban ngày hầm trống đỗ thoải mái. Chiều hoặc tối hết chỗ thì sang nhà nổi, cứ gọi là bao la :D, rồi vài bước là về nhà. Còn nếu chịu khó đi bộ một chút thì vứt xe lề đường Lý Thánh Tông, miễn phí 100%, mình test thử rồi!

2. Phí dịch vụ rẻ hơn bên Mas và nhân viên phục vụ không kém hơn và theo mình là được đào tạo tốt hơn bên Mas

3. An ninh cả thẻ từ, vân tay, khuôn mặt quá tiện

4. Thang máy quá hài lòng

5. Điều hoà âm trần tinh tế, hơn Mas

6. Một chi tiết nhỏ nhưng mình rất thích là nước nóng trung tâm. Mình là người tiêu dùng tiết kiệm, không còn phải lo bật nhiều thì tốn điện, bật ít thì đang tắm bị lạnh :D. Và không lo bảo dưỡng bình không tốt bị dò điện thì toi, hi hi

7. Mình nghiện tập Gym, giờ không phải đi xa, cứ xuống sảnh là xong, chưa kể bơi thì cũng vài bước sang nhà nổi :D

8. Khoảng cách vào trung tâm nên trừ đoạn từ cầu Vĩnh Tuy đến ngã tư Sở (15km) hay ngã tư Vọng (11km) nhé vì toàn đường trên cao (với xe ô tô) cứ 60, 70km mà vít thì mấy tí trong điều kiện không tắc :D. Còn tất nhiên nếu tắc thì đâu cũng như nhau thôi!!!

9. Để ở thì cá nhân mình thích chỗ yên tĩnh hơn. Bên S có vẻ hơi ồn ào!

10. Cũng ngó qua cả Eco, trước mê mẩn cái khu sân tập Golf bên đó. Thấy có rất nhiều cây xanh, nhưng với khu để ở thì cây xanh vẫn chưa đủ, còn rất nhiều thứ khác nữa. Ví dụ như xe bus, cái này thì bus điện của Vin không có đối thủ cả HN luôn 😁

11. Với mình một khu đô thị hoàn chỉnh phải có cả thấp tầng và cao tầng, nếu chỉ cao tầng như bên Smart thì cũng thấy hơi ngột ngạt, hi hi…

12. Với cả cũng nên có cái nhìn dài hạn chút, sau này một loạt cầu qua sông Hồng hoàn thành, đi lại sẽ ổn hơn rất nhiều, lúc đó mới mua thì cũng chát phết đới 😁

13. Mình thấy chất lượng mặt đường trong khu OCP tốt hơn bên Eco. Vỉa hè mình cũng thấy thích hơn bên Eco

14. Cùng phân khúc, giá bên OCP 1 mềm hơn hẳn bên Smart 😁

Vài dòng cảm nhận cá nhân. Mình không phải sale xiếc gì nhé :D, bác nào không thích thì bỏ qua ạ

P/s: trước mình đã ở liền kề 100m 2, ô tô đỗ trong sân, nội đô, rồi cả chung cư trong nội đô, nhưng sang bên này thấy quá ok :)
Nhà như này xứng đáng 150tr/m2 í chứ.

largo_kent

Xe tăng
Metropolis hay cc nội thành nào bây h chả ít bán. Ngay cả nhà ô Thản ko sổ mà dân cũng vẫn mua mà.
E nghĩ bé và nông cạn nó quen r cụ ạ. :)). E cũng là cư dân Vinhomes, cũng có đôi căn bên này cho thuê lấy dòng tiền nhưng e vẫn phải nói ra những góc khuất để ae có mua còn có tí thông tin tham khảo. E ko care giá lên hay xuống bên này đâu nên chả ngại j ko nói thẳng. Mua nhà đầu cơ thì tùy các cụ. Còn có cụ trên kia hỏi ở thì e mới nói. Ngập úng, chất lượng xây dựng có vấn đề....nếu là vấn đề nhỏ thì chắc nhiều người ko đi hỏi đâu cụ.
E ko mua OCP23, và e cũng bảo rõ r. Các cụ mua nhà vào trực tiếp các group zalo, facebook cư dân mà tìm hiểu. Quyền lợi mà. Để xem trực tiếp ảnh, clip của dân ở tại OCP23 quay lại và kêu ntn. 1 người thì chưa chắc nhưng hàng chục người và clip rõ mồn một thì chắc ko giả đc nhỉ?
Có mắt để xem, có đầu để suy nghĩ thì tội j ko vận dụng. :)
Cụ có link group facebook zalo ko ạ, em cũng đang hóng chưa quyết định mua ko :(

LoveSSC

Xe hơi
Bạn em mới mua căn 55m2 toà S1 giá 2,480tr, đồ đạc cơ bản. Ko biết giá này đắt hay rẻ vì loạn giá quá.
Bác phải xem các yếu tố tạo nên giá nữa
Hướng
Tầng
View
Giá trị đồ (cái này phụ)

Ví dụ cùng 1 diện tích 55m, nhưng 1 bên tầng 10 hướng ĐN, 1 bên TB mà tầng 3x hoặc tầng 2 xem.
Giá có thể chênh nhau đến 5-8% thậm chí hơn, tức là có thể 1c 2 ty5, 1 căn 2ty3 là bthg.
thêm nữa căn ĐN hay tầng trung về sau bán dễ hơn

Whoamidear

Xe tải
tra dư nợ, tra thẻ thì cả hệ thống bank tra cùng 1 cái CIC cụ ạ. Ra số dư thôi. Còn đây là e nhờ ae bạn bè hỗ trợ. Chi tiết và cụ thể nhiều thông tin khác: ngày đáo hạn, ls bao nhiêu, đc ưu đãi đến bao h, dùng thẻ j, hạn mức bn, địa chỉ, sdt, có tiền gửi ko, gửi bn, abc xyz..... Rồi lại nhờ ae bên đất đai, công chứng xem mua bán ở đâu, ngày nào.... :).
Đây là lời thú nhận lạm dụng quyền hạn xâm phạm thông tin cá nhân người khác.

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Đây là lời thú nhận lạm dụng quyền hạn xâm phạm thông tin cá nhân người khác.
Ngân hàng khi cho vay đc phép tìm hiểu về nhân thân, lý lịch, tài chính, tài sản, thông tin cá nhân của khách hàng....... Vậy mà vẫn bao nhiêu vụ lừa ngân hàng như bt đấy thôi.
Khi cấp tín dụng, khách hàng cam kết tất cả các thông tin đúng sự thật. Ngân hàng cam kết không để lộ thông tin khách hàng. Vi phạm thì chịu trách nhiệm trước pháp luật.
Tất cả các công cụ cung cấp cho banker bao gồm CIC, core.....là để bank nắm thông tin NGƯỜI VAY và giám sát/theo dõi toàn bộ khoản vay/quá trình vay. Nếu phát hiện dấu hiệu gian lận/không chuẩn chỉ về tư cách/tài sản có dấu hiệu rủi ro.....bank có quyền yêu cầu KH giảm dần dư nợ hoặc tất toán trước hạn khoản vay.
Ai nói bank không có quyền nắm thông tin KH ? :). Ngay cả trong trường hợp không vay, bank cũng có thông tin để khai thác mời khách hàng sử dụng dịch vụ gia tăng và ko đc cung cấp thông tin ra bên ngoài.
Còn nếu làm quả kèo, quả độ thì đôi bên phải làm giấy giao ước rồi chơi thế nào thì chơi :).
CỤ CỨ LÀM NHƯ CÁI THÔNG TIN CỦA CỤ NÓ KÍN LẮM. VỀ HAI VỢ CHỒNG BÀN NHAU XEM MUA BÁN CÁI J, ĐI CHƠI Ở ĐÂU. LÁT SAU MỞ FACEBOOK LÊN NÓ HIỆN LÊN TOÀN NHỮNG CÁI 2 VỢ CHỒNG VỪA NÓI VS NHAU ĐẤY. ;))

hung69

Xe tải
Ngân hàng khi cho vay đc phép tìm hiểu về nhân thân, lý lịch, tài chính, tài sản, thông tin cá nhân của khách hàng....... Vậy mà vẫn bao nhiêu vụ lừa ngân hàng như bt đấy thôi.
Khi cấp tín dụng, khách hàng cam kết tất cả các thông tin đúng sự thật. Ngân hàng cam kết không để lộ thông tin khách hàng. Vi phạm thì chịu trách nhiệm trước pháp luật.
Tất cả các công cụ cung cấp cho banker bao gồm CIC, core.....là để bank nắm thông tin NGƯỜI VAY và giám sát/theo dõi toàn bộ khoản vay/quá trình vay. Nếu phát hiện dấu hiệu gian lận/không chuẩn chỉ về tư cách/tài sản có dấu hiệu rủi ro.....bank có quyền yêu cầu KH giảm dần dư nợ hoặc tất toán trước hạn khoản vay.
Ai nói bank không có quyền nắm thông tin KH ? :). Ngay cả trong trường hợp không vay, bank cũng có thông tin để khai thác mời khách hàng sử dụng dịch vụ gia tăng và ko đc cung cấp thông tin ra bên ngoài.
Còn nếu làm quả kèo, quả độ thì đôi bên phải làm giấy giao ước rồi chơi thế nào thì chơi :).
CỤ CỨ LÀM NHƯ CÁI THÔNG TIN CỦA CỤ NÓ KÍN LẮM. VỀ HAI VỢ CHỒNG BÀN NHAU XEM MUA BÁN CÁI J, ĐI CHƠI Ở ĐÂU. LÁT SAU MỞ FACEBOOK LÊN NÓ HIỆN LÊN TOÀN NHỮNG CÁI 2 VỢ CHỒNG VỪA NÓI VS NHAU ĐẤY. ;))
Bank có quyền bảo vệ khoản cho vay và đương nhiên phải có trách nhiệm bí mật thông tin khách hàng
Còn còm trên thì bảo nhờ người nọ, người kia để tra ra thông tin thì không đúng, không hợp pháp rồi
Hay ho gì đâu
NV ngân hàng không bao giờ đi bô bô thế này

muabenem123

Xe lăn
Bank có quyền bảo vệ khoản cho vay và đương nhiên phải có trách nhiệm bí mật thông tin khách hàng
Còn còm trên thì bảo nhờ người nọ, người kia để tra ra thông tin thì không đúng, không hợp pháp rồi
Hay ho gì đâu
NV ngân hàng không bao giờ đi bô bô thế này
Thông tin các cụ đã bị lộ đâu mà các cụ phải lo. ;)). Nó là thực tế đấy. Cụ nghĩ cụ bt thì sao phải nhờ check. Có sự vụ j mới phải nhờ bên thứ 3. Mà otp các cụ còn bị bọn nó hack đc cơ mà.
Dám hỏi cụ 1 câu, đang gấp mà cụ ck nhầm 10-20tr cho người khác, mà lại có bạn bè hoặc người thân cụ làm bên bank thụ hưởng đó thì vc đầu tiên cụ làm là j? ;))
Làm có thâm niên trong ngành mình thì cụ cũng sẽ có mẹo hoặc chiêu nọ chiêu kia thôi. Nói lý thì hay còn khi làm thực tế có dc chuẩn như kẻ li ko? :)

chinhdaongoc

Xe máy
Chủ nhà có vẻ bị ảo giá thực sự cccm ạ. Căn S1.12 view hồ 43m hét 2530 (59tr/m) thì thua rồi. Những câu nói cửa miệng là "mỗi tuần tăng 100tr", "không mua nhanh thì hết", "từ giờ tới 2026 còn tăng" các kiểu.

muabenem123

Xe lăn
Chủ nhà có vẻ bị ảo giá thực sự cccm ạ. Căn S1.12 view hồ 43m hét 2530 (59tr/m) thì thua rồi. Những câu nói cửa miệng là "mỗi tuần tăng 100tr", "không mua nhanh thì hết", "từ giờ tới 2026 còn tăng" các kiểu.
Khổ. E đã bảo rùi mà. Nói ra thì nhiều cụ bảo e ý đồ nọ kia. Nhưng theo dõi suốt từ tháng 9 năm ngoái đến bây h thì cũng đủ tí thông tin để biết ngáo hay ko. Nhiều sales còn bảo ôi giời a ơi, OCP tương lai còn hơn Smart. Giá bây h vẫn thấp hơn Smart.
Trong khi Smart vị trí nó hơn hẳn. :)

Xe cùi cùi

Xe hơi
ocp 2,3 bị ngập hả các cụ, nay lên facebook ngập hết mấy cái nhà xanh xanh đỏ đỏ

xe đạp mini62

Xe buýt
Khổ. E đã bảo rùi mà. Nói ra thì nhiều cụ bảo e ý đồ nọ kia. Nhưng theo dõi suốt từ tháng 9 năm ngoái đến bây h thì cũng đủ tí thông tin để biết ngáo hay ko. Nhiều sales còn bảo ôi giời a ơi, OCP tương lai còn hơn Smart. Giá bây h vẫn thấp hơn Smart.
Trong khi Smart vị trí nó hơn hẳn. :)
Rồi cũng lên MB giá mới hết thôi cụ, nc trảy chỗ trũng, cả HN này chỗ nào còn thấp hơn MB chung, còn mua được là dòng tiền nó sẽ mò tới túm tóc lôi lên thôi. Giờ chỗ nào cũng vống hết cả lên thì OCP nó ở đc ngay, văn minh, sạch sẽ, nhà còn rất mới, hạ tầng đồng bộ, tất cả nhu cầu đầy đủ trong khu thì tự nó sẽ dần có giá thôi. Trc LB chê qua cầu xa, giờ nó cận trung tâm. GL 2019 cho hổ ở, giờ quá trời đông. Mỗi năm riêng di dân cơ học 200k người, ko tản ra thì nội đô chắc ko có chỗ thở.

muabenem123

Xe lăn
Rồi cũng lên MB giá mới hết thôi cụ, nc trảy chỗ trũng, cả HN này chỗ nào còn thấp hơn MB chung, còn mua được là dòng tiền nó sẽ mò tới túm tóc lôi lên thôi. Giờ chỗ nào cũng vống hết cả lên thì OCP nó ở đc ngay, văn minh, sạch sẽ, nhà còn rất mới, hạ tầng đồng bộ, tất cả nhu cầu đầy đủ trong khu thì tự nó sẽ dần có giá thôi. Trc LB chê qua cầu xa, giờ nó cận trung tâm. GL 2019 cho hổ ở, giờ quá trời đông. Mỗi năm riêng di dân cơ học 200k người, ko tản ra thì nội đô chắc ko có chỗ thở.
Nhất trí là giá nó sẽ lên thôi. Vì HN có tiềm năng rất lớn. Cái này e luôn khẳng định. Tuy nhiên, cần có động lực thực tế và thời gian để giá lên tiếp cụ ạ. Cá nhân e ko thích những cái j tăng sốc, mà thích bền vững hơn.
Giá chung cư OCP hiện cao ngang và hơn LB r. 9 tháng tăng 60% liệu có kinh khủng ko cụ?
Hàng OCP bắt đầu phang ra nhiều hơn rùi đấy. Chờ tháng ngâu xem tiếp tn. Từ h đến cuối năm nguồn cung chung cư HN khoảng hơn chục ngàn căn nữa. E cũng hóng cuối năm xem e dự đoán mò có đúng ko? ;))

xe đạp mini62

Xe buýt
Nhất trí là giá nó sẽ lên thôi. Vì HN có tiềm năng rất lớn. Cái này e luôn khẳng định. Tuy nhiên, cần có động lực thực tế và thời gian để giá lên tiếp cụ ạ. Cá nhân e ko thích những cái j tăng sốc, mà thích bền vững hơn.
Giá chung cư OCP hiện cao ngang và hơn LB r. 9 tháng tăng 60% liệu có kinh khủng ko cụ?
Hàng OCP bắt đầu phang ra nhiều hơn rùi đấy. Chờ tháng ngâu xem tiếp tn. Từ h đến cuối năm nguồn cung chung cư HN khoảng hơn chục ngàn căn nữa. E cũng hóng cuối năm xem e dự đoán mò có đúng ko? ;))
Em có post dự từ hồi tháng 5 (lúc đang chững và nhiều cụ hô di ngang vài năm) là tt sẽ nhích dần đều ít nhất hết 2025 dù có thể ko tăng sốc. Hiện tại thì có vẻ là ko phải nhích dần mà vẫn vít đều ga. Em cũng ko thích nóng quá, nhưng tt nó có lý do của riêng nó, mình tôn trọng tt thôi cụ.
Còn cụ còn em, cùng xem nhận định ntn.

LoveSSC

Xe hơi
Đất nền mấy năm trước x2 x3 trong có 1-2 tháng mà toàn mua vứt đấy, thì CC 9 tháng 60-% có là gì :D
Có 1 bác ở trên bảo nước chảy chỗ trúng đúng chuẩn ko trượt phát nào. ví dụ chỗ ngon nó lên 30% thì chỗ kém hơn tý nó cũng phải 20-25%.

Nguồn cung giờ đến cuối năm đồng ý với bác là có nhưng bác xem giá rumor các kiểu chưa ạ, như cái QMS tố hữu cũng bèo nhèo 70 rồi, với viha nguyễn tuân chậm thế toàn 80 thì bác bảo bên OCP1 ko lên hơi phí. Rồi xem giá khu Star lake thì lại còn mặn hơn, chưa có lý do gì để giảm cả. Nhất là sauluật mới toàn tay to mới có dự án, đền bù tăng. toàn hàng mới giá cao thì hàng cũ nó cũng phải lên theo thôi.

Ai mà làm ăn ổn, cũng thích lên từ từ để còn mua thêm bác ạ, mỗi cái thị trường nó nhiều khi không như vậy. E thì cũng đoán mò thôi, nhưng có chững và lên chậm chắc phải đầu 2025 trở đi.

muabenem123

Xe lăn
Đất nền mấy năm trước x2 x3 trong có 1-2 tháng mà toàn mua vứt đấy, thì CC 9 tháng 60-% có là gì :D
Có 1 bác ở trên bảo nước chảy chỗ trúng đúng chuẩn ko trượt phát nào. ví dụ chỗ ngon nó lên 30% thì chỗ kém hơn tý nó cũng phải 20-25%.

Nguồn cung giờ đến cuối năm đồng ý với bác là có nhưng bác xem giá rumor các kiểu chưa ạ, như cái QMS tố hữu cũng bèo nhèo 70 rồi, với viha nguyễn tuân chậm thế toàn 80 thì bác bảo bên OCP1 ko lên hơi phí. Rồi xem giá khu Star lake thì lại còn mặn hơn, chưa có lý do gì để giảm cả. Nhất là sauluật mới toàn tay to mới có dự án, đền bù tăng. toàn hàng mới giá cao thì hàng cũ nó cũng phải lên theo thôi.

Ai mà làm ăn ổn, cũng thích lên từ từ để còn mua thêm bác ạ, mỗi cái thị trường nó nhiều khi không như vậy. E thì cũng đoán mò thôi, nhưng có chững và lên chậm chắc phải đầu 2025 trở đi.
Tức là theo cụ, từ h đến cuối 2024 sẽ tăng bốc đầu tiếp ? ;))

LoveSSC

Xe hơi
Cụ sân si phết :). Nhưng HN có chung cư cả tỷ/m2, cụ cứ hỏi chị google!
E mới biết có cái ở hàng Bài 500tr/mét nhưng chắc ko phải căn vip nhất. Người có nhiều tiền nghĩ khác và làm khác người thường nhiều lắm.