[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Em đầu tư hết sạch tiền rồi (bao gồm cả vay BIDV lãi suất cố định 6% 2 năm :D) nên thèm lắm mà không múc thêm được. Nhưng tư vấn cho một ông em thân thiết múc một căn liền kề Vịnh tây ạ!
Cụ vay đc bên BIDV 6% cố định 2 năm đầu thì chắc chắn là vay trước 30/6 rùi. Sau 30/6 lên 6.5 rùi. Cụ mà nổ cái CCCD nữa là e nhờ ae check đc hết thông tin cụ mua bán ở đâu và từ bao h ngay. =))

LoveSSC

Xe hơi
Ah mới cả thực tế thế hệ trẻ giờ càng ngày càng thích cc nhé. Sẽ càng ngày có nhiều ng thích ở cc hơn nhà đất cùng tầm tiền. Tất nhiên chung cư ổn ổn trở lên nhé, chứ ko phải mấy khu tđc hay chung cư bình dân.
Ko phải khen quá nhưng bên R e vào thấy cảm giác như ksan nên e chốt luôn đó ạ.

Minh Quoc 79

Xe buýt
Metropolis hay cc nội thành nào bây h chả ít bán. Ngay cả nhà ô Thản ko sổ mà dân cũng vẫn mua mà.
E nghĩ bé và nông cạn nó quen r cụ ạ. :)). E cũng là cư dân Vinhomes, cũng có đôi căn bên này cho thuê lấy dòng tiền nhưng e vẫn phải nói ra những góc khuất để ae có mua còn có tí thông tin tham khảo. E ko care giá lên hay xuống bên này đâu nên chả ngại j ko nói thẳng. Mua nhà đầu cơ thì tùy các cụ. Còn có cụ trên kia hỏi ở thì e mới nói. Ngập úng, chất lượng xây dựng có vấn đề....nếu là vấn đề nhỏ thì chắc nhiều người ko đi hỏi đâu cụ.
E ko mua OCP23, và e cũng bảo rõ r. Các cụ mua nhà vào trực tiếp các group zalo, facebook cư dân mà tìm hiểu. Quyền lợi mà. Để xem trực tiếp ảnh, clip của dân ở tại OCP23 quay lại và kêu ntn. 1 người thì chưa chắc nhưng hàng chục người và clip rõ mồn một thì chắc lo giả đc nhỉ?
Có mắt để xem, có đầu để suy nghĩ thì tội j ko vận dụng. :)
Nếu bạn đang ở 1 khu chung cư, 1 DA nào đó mà có 1 vài nhận xét về chung cư đó, DA đó thì cũng phải xem xét vì chưa chắc điều đó đã đúng cho trường hợp cụ thể đó chứ nói gì đến cả DA đó phải không?
Nhiều khi nhận xét đó có động cơ hoặc nếu có thật thì cũng chỉ là lỗi nhỏ chứ không hẳn đã mang tính đại diện
Vậy không nên cứ đánh giá, nhận xét bừa phứa về DA nào đó, về khu vực nào đó...
Mỗi người, mỗi cá nhân với hoàn cảnh riêng của bản thân, điều kiện kinh tế, đặc thù công việc, địa chỉ cơ quan vợ, chồng, nơi học con cái, hướng về quê hay sở thích cá nhân sẽ có những quyết định riêng phù hợp cho gđ mình. Và tất nhiên, đúng với người này nhưng chưa chắc đúng với người khác...
Hãy nhìn rộng hơn và rộng lượng hơn
PS: bạn có số căn, toà là tôi đọc ra tên bạn luôn đấy. Còn nhớ 2016 có 1 bạn ofer chỉ vì không thoả thuận được với sale và điều khoản hđ để mua căn hộ ở đây mà sau đó vùi dập cả DA này và vùi dập lan sang cả CĐT này... Cuộc sống khốn khổ thế đấy

Chỉnh sửa cuối:

DDNTAN

Xe tải
Bạn em mới mua căn 55m2 toà S1 giá 2,480tr, đồ đạc cơ bản. Ko biết giá này đắt hay rẻ vì loạn giá quá.

muabenem123

Xe lăn
Nếu bạn đang ở 1 khu chung cư, 1 DA nào đó mà có 1 vài nhận xét về chung cư đó, DA đó thì cũng phải xem xét vì chưa chắc điều đó đã đúng cho trường hợp cụ thể đó chứ nói gì đến cả DA đó phải không?
Nhiều khi nhận xét đó có động cơ hoặc nếu có thật thì cũng chỉ là lỗi nhỏ chứ không hẳn đã mang tính đại diện
Vậy không nên cứ đánh giá, nhận xét bừa phứa về DA nào đó, về khu vực nào đó...
Mỗi người, mỗi cá nhân với hoàn cảnh riêng của bản thân, điều kiện kinh tế, đặc thù công việc, địa chỉ cơ quan vợ, chồng, nơi học con cái, hướng về quê hay sở thích cá nhân sẽ có những quyết định riêng phù hợp cho gđ mình. Và tất nhiên, đúng với người này nhưng chưa chắc đúng với người khác...
Hãy nhìn rộng hơn và rộng lượng hơn
PS: bạn có số căn, toà là tôi đọc ra tên bạn luôn đấy. Còn nhớ 2016 có 1 bạn ofer chỉ vì không thoả thuận được với sale và điều khoản hđ để mua căn hộ ở đây mà sau đó vùi dập cả DA này và vùi dập lan sang cả CĐT này... Cuộc sống khốn khổ thế đấy
Cụ đọc lại xem e nói ntn. Có j nói đấy, 1 ý kiến cho các cụ tham khảo. Rộng lượng vs ai, rộng lượng ntn. Khía cạnh rộng lượng ở đây là j. Khi mà có nhiều người tò mò, tìm hiểu. Cụ nói đc câu đấy thì cũng biết trong các hội nhóm đó, có người phải thốt lên: dành dụm đc tiền mong muốn mua đc nơi ở ưng ý, ko ngờ lại ntn. Nghe khổ ko? Vậy rộng lượng vs ai. E chỉ đang nói rõ thực trạng, thực tế. Còn đã nói rõ r, có đầu để nghĩ, có chân để đi. Ko tin thì cứ sang mà xem. Có ai cấm đâu nhỉ?
Cũng đâu phải ở đây e nói là các cụ nghe hết. E chả tầm ảnh hưởng j để mà nói các cụ phải nghe cả. Nó là ý kiến cho ae mua nhà tham khảo thôi.
Còn cái đọc số nhà ra tên ấy mà. Cụ đọc cccd đây, e đọc ra tất cả các thứ liên quan đến cụ luôn chứ đừng nói là số nhà nhé. ;))

muabenem123

Xe lăn
Bạn em mới mua căn 55m2 toà S1 giá 2,480tr, đồ đạc cơ bản. Ko biết giá này đắt hay rẻ vì loạn giá quá.
Cụ thẩm thử. Vào các group ko thiếu các căn full nội thất mà giá 2.2-2.3 tỏi cụ ơi. Ví dụ 1 cái, cứ bốc máy hỏi thử cụ ạ. Ý kiến cá nhân e đã nói nhiều lần là đang rất loạn về giá. :)

Minh Quoc 79

Xe buýt
Cụ đọc lại xem e nói ntn. Có j nói đấy, 1 ý kiến cho các cụ tham khảo. Rộng lượng vs ai, rộng lượng ntn. Khía cạnh rộng lượng ở đây là j. Khi mà có nhiều người tò mò, tìm hiểu. Cụ nói đc câu đấy thì cũng biết trong các hội nhóm đó, có người phải thốt lên: dành dụm đc tiền mong muốn mua đc nơi ở ưng ý, ko ngờ lại ntn. Nghe khổ ko? Vậy rộng lượng vs ai. E chỉ đang nói rõ thực trạng, thực tế. Còn đã nói rõ r, có đầu để nghĩ, có chân để đi. Ko tin thì cứ sang mà xem. Có ai cấm đâu nhỉ?
Cũng đâu phải ở đây e nói là các cụ nghe hết. E chả tầm ảnh hưởng j để mà nói các cụ phải nghe cả. Nó là ý kiến cho ae mua nhà tham khảo thôi.
Còn cái đọc số nhà ra tên ấy mà. Cụ đọc cccd đây, e đọc ra tất cả các thứ liên quan đến cụ luôn chứ đừng nói là số nhà nhé. ;))
Tưởng cùng cư dân thì hay quá
Ai lại đăng số cccd lên mạng xh bao giờ

damhieu

Xe tải
Cụ vay đc bên BIDV 6% cố định 2 năm đầu thì chắc chắn là vay trước 30/6 rùi. Sau 30/6 lên 6.5 rùi. Cụ mà nổ cái CCCD nữa là e nhờ ae check đc hết thông tin cụ mua bán ở đâu và từ bao h ngay. =))
Đúng là gói vay trước 30/06. Vậy cụ làm BIDV à :D. Em chắc là khách VIP của BIDV vì đã từng được tiếp PTGĐ BIDV nhiều năm trước (em quên mịa tên bác đó rồi :D)

Có nhiều cách vay cụ nhỉ, có cả cách cứ ứng tạm chỗ khác rồi vay sau!

Chỉnh sửa cuối:

muabenem123

Xe lăn
Đúng là gói vay trước 30/06. Vậy cụ làm BIDV à :D. Em chắc là khách VIP của BIDV vì đã từng được tiếp PTGĐ BIDV nhiều năm trước (em quên mịa tên bác đó rồi :D)

Có nhiều cách vay cụ nhỉ, có cả cách cứ ứng tạm chỗ khác rồi vay sau!
cụ vay big4 e tra đc hết nhé. ;))

muabenem123

Xe lăn
Tưởng cùng cư dân thì hay quá
Ai lại đăng số cccd lên mạng xh bao giờ
E cũng cư dân Vin OCP đây cụ. :)). Nhưng cho thuê chứ ko ở. Nằm vùng ở khu bên này tầm thoáng hơn 1 tháng nên nắm đc tương đối các thông tin :)

Quê bầm

Xe điện
cụ vay big4 e tra đc hết nhé. ;))
Các bank tra chéo nhau đc hết mà cụ, vợ em có cái thẻ tín dụng quên chưa đóng bị coi quá hạn ở một bank BIg4 mà các bạn làm 1 bank nước ngoài vẫn gọi ra hỏi nguyên nhân tại sao, phải giải trình ốm

Dr Duc

Xe tải
Dân về ở chậm nó mới còn giá đấy cụ ạ. Chủ đầu tư nào cũng có phốt cả, ở VN không có chủ đầu tư hoàn hảo đâu cụ. Còn chủ đầu tư VIN mà cụ nói đầu tư bằng niềm tin thì em cũng cạn lời :D. Vây để an toàn như cụ chắc chỉ mua đất dân.

Em thì đã đầu tư cả đất dân, đất nền Hòa Lạc, Hòa Bình, Thanh hóa...trước đây, rồi đi thực địa cùng những nhà đầu tư rất kinh nghiệm đến HCM, Bình Dương, Đồng nai, Vũng tầu, thăm cả mô hình trang trại trăm ha, khách sạn nhà nghỉ trong đó.

Nội đô mấy năm trước thích dòng tiền cũng đi xem hàng chục căn cc mini và có góp vốn đầu tư chung ạ (mô hình mua-xây-bán)!

Còn trực tiếp giao dịch mua bán cũng đủ cả: BT, LK, CC...

Và rút ra kinh nghiệm là nếu mua của CĐT thì VIN vẫn là uy tín top đầu VN!

P/s: Em có biết rất chi tiết mấy vụ lùm xùm của V TMDV 50 năm ở OCP 1 và ngập lụt, thoát nước...và chậm ra sổ bên OCP 2, 3 cụ ạ. Nhưng em vẫn đánh giá nó không phải là bản chất của CĐT!

Còn cụ mua đâu tùy cụ thôi :D
À góc nhìn của mình thế thôi. Còn mình là cư dân sống trong VHOP 1 mà.

muabenem123

Xe lăn
Các bank tra chéo nhau đc hết mà cụ, vợ em có cái thẻ tín dụng quên chưa đóng bị coi quá hạn ở một bank BIg4 mà các bạn làm 1 bank nước ngoài vẫn gọi ra hỏi nguyên nhân tại sao, phải giải trình ốm
tra dư nợ, tra thẻ thì cả hệ thống bank tra cùng 1 cái CIC cụ ạ. Ra số dư thôi. Còn đây là e nhờ ae bạn bè hỗ trợ. Chi tiết và cụ thể nhiều thông tin khác: ngày đáo hạn, ls bao nhiêu, đc ưu đãi đến bao h, dùng thẻ j, hạn mức bn, địa chỉ, sdt, có tiền gửi ko, gửi bn, abc xyz..... Rồi lại nhờ ae bên đất đai, công chứng xem mua bán ở đâu, ngày nào.... :).

muabenem123

Xe lăn
À ok bạn
Cứ có nhà, có nhiều nhà, đất là thành công rùi
Chúc mừng
bt cụ ạ. Với e thành công là chia sẻ cho mọi người và được mọi người chia sẻ lại. Nhiều người có tiền cũng chưa biết làm j, hơn nhau ở cái thông tin và đc dẫn dắt. Ko giao lưu trên này nhiều và ko đc những người có tâm chỉ bảo thì e cũng ko biết cái j hết.

muabenem123

Xe lăn
Mấy cái này là thông tin cá nhân, cụ đừng đưa lên đây ;;)
e có dại đâu cụ. Trừ khi chơi quả kèo với nhau thôi. Một số cụ có mối quan hệ rộng thì đặc biệt còn nhờ đc cả bên viễn thông nữa cụ ợ. Check đc cả tương đối vị trí người dùng ở đâu nữa. Đặc biệt mấy ô nợ xấu bảo a đang ko ở nhà :)). E thì lom dom thôi :))