[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

nvh_hn

Xe container
Mục đích các cụ vào đây cãi nhau không phải để cãi nhau mà đang âm mưu bán hàng đúng không?

Có hàng họ gì cần bán thì viết luôn vào cho nhanh. Kinh tế đang khó khăn, cãi nhau thế này đau đầu lắm.

Cuối tuần trước, tôi sang OCP1 vào thang máy thấy cả một 4-5 em xinh tươi, váy mỏng, vải thiếu đi xuống thang máy. Nghe bảo chung cư ở đây sugar baby thuê rất nhiều... Ăn uống ở đây đắt hơn trong phố 5k. Quê đấy nhưng giá cao.
Tự dưng hôm nay rảnh, lỡ mồm lại tranh cãi với mấy ông cò, em lock rồi. Xin lỗi để đất cụ đầu tư nuôi bé đường.

duckxanh

Xe hơi
toàn rao 200tr/m2 nhưng có ai mua không ấy chứ

shenlong66

Xe hơi
Mục đích các cụ vào đây cãi nhau không phải để cãi nhau mà đang âm mưu bán hàng đúng không?

Có hàng họ gì cần bán thì viết luôn vào cho nhanh. Kinh tế đang khó khăn, cãi nhau thế này đau đầu lắm.

Cuối tuần trước, tôi sang OCP1 vào thang máy thấy cả một 4-5 em xinh tươi, váy mỏng, vải thiếu đi xuống thang máy. Nghe bảo chung cư ở đây sugar baby thuê rất nhiều... Ăn uống ở đây đắt hơn trong phố 5k. Quê đấy nhưng giá cao.
Chính ông kia cũng thừa nhận là mới vào OPC1 mà ông. Nói chuyện với ông ất mất công thật

Lavander

Xe tải
cảm ơn bác Cường. Cả tháng nay mình ngày nào cũng sang bên này định tìm mua liền kề, mình đang ở Time nên đi sang khá tiện. Bt sang thấy dân vào ơr cũng đông, nhưng hôm qua trời mưa sang khu thấp tầng SB , Ngoc Trai thấy buồn thật. Giá thì cũng bị đẩy lên nhiều, NT nhỏ giờ 150m2 cũng toàn hơn 30 cho căn thô. Mới trời mưa đã thế thì sang mua đông rét mướt hay mưa phùn còn buồn hơn. Sau khi đoc hết các phân tích của bác thì đúng là chỉ nên mua Ccu khu này.

Mua để ở thi vắng chút mới thích chứ ạ, thực ra ở Vin vắng nhưng hạ tầng vẫn được chăm sóc bài bản, cây cối xanh tốt, chủ nhà đóng đều phí hàng tháng duy trì cảnh quan nên ko thấy sự xuống cấp. Ở Vin 1 thì cảnh quan đường sá ở khu thấp tầng ok nhe, để xe trước nhà thoải mái nữa. Điều kiện chưa về ở được chứ em thích bên đó lắm, tiết thu này có gió heo may ngồi ban công mát rượi thì... hết nước chấm ạ, hì

DzuyAnh

Xe máy
Cụ bảo em thế này, thế nọ ok, quan điểm mỗi người nhưng cách nói của cụ đánh đồng thì em mới bực.

Nói tiếp em là người dùng, nói theo quan điểm người dùng chứ chẳng nâng hay hạ gì, cũng chẳng theo ai. Ngay cái chuyện đúng sai thì rõ cũng chẳng chắc em đúng vì có khi em xem mỗi 1 căn nhà, 1 khu nhà nhưng nói cả OCP1.

Như đã nói em chẳng dám đánh giá tầm nhìn Vin nhưng nếu chỉ nhìn mấy khu OCP với các khu khác thì OCP đang lép vế. Chưa dám nói Vin hay nhà đầu tư chết nhưng rõ ràng không/chưa lấp đầy là đang thua.
Lấp đầy phải xem chung cư thôi cụ ơi, chứ xem thấp tầng sao được, chung cư OCP1 50k căn, giờ tỷ lệ lấp đầy chắc hơn 70%, nó gọi là quá thành công khi kéo được dân đi xa sang tận đấy để ở đấy chứ cụ. Còn số lượng các căn thấp tầng của nó cũng lên cả 4k căn riêng OCP1, ở HN này trước giờ chắc chưa có dự án nào xây mà số lượng nhiều thấp tầng như thế đâu cụ ạ, nên việc để lấp đầy cần thời gian là đương nhiên.

nvh_hn

Xe container
Lấp đầy phải xem chung cư thôi cụ ơi, chứ xem thấp tầng sao được, chung cư OCP1 50k căn, giờ tỷ lệ lấp đầy chắc hơn 70%, nó gọi là quá thành công khi kéo được dân đi xa sang tận đấy để ở đấy chứ cụ. Còn số lượng các căn thấp tầng của nó cũng lên cả 4k căn riêng OCP1, ở HN này trước giờ chắc chưa có dự án nào xây mà số lượng nhiều thấp tầng như thế đâu cụ ạ, nên việc để lấp đầy cần thời gian là đương nhiên.
Thì quen miệng thế thôi cụ, có thể nói là có người ở, dù chỉ là ở mức 20-30% chẳng hạn. Còn nói cho vui, dân mình hiện chính thức vẫn đang gọi là kinh doanh nhà đất, thế nên người cần ở có khi không mua được, không có tiền mua mà toàn dân đầu tư lướt sóng ấy chứ.

doanthanhtung9

Đi bộ
Công nhận, nhà mà có người già không lắp thang máy không được, toàn 4-5 tầng, mà lắp thì cải tạo lại cũng ốm cả người!!!!

quynh kia

[Tịch thu bằng lái]
bây giờ thị trường nóng bỏng nhất OCP ko phải là mua bán bds mà là chuyển nhượng mua bán lại slot đỗ otô bác ạ;
giá tăng hằng ngày hằng tuần. 1 năm tăng vài lần

kizura_x

Xe tải
Thớt này xôm ghê. Cá nhân e đánh giá OCP e đánh giá là khu chưng cư đáng sống nhất HN, vì e thích cái biển, với hồ nhân tạo của nó. Tuy nhiên "nhất" không có nghĩa là nó hoàn hảo. Em có thể kể những điểm không hoàn hảo đến sáng mai cho các cụ, từ chỗ để xe, vị trí, mật độ xây dựng, văn hóa cư dân, giá cả xung quanh, ... ai chấp nhận được thì ở, còn không được thì thôi. Ngay cả cái nhà các cụ đang ở đâu phải là hoàn hảo, đơn giản nó chỉ là nơi phù hợp nhất với cá nhân các cụ thôi. Việc gì các cụ phải cãi nhau ghê.

dantoviets753

Đi bộ
Giờ giá nhà càng ngày càng đắt, đi cày mà không theo kịp giá nhà để mà mua luôngg

kizura_x

Xe tải
E thấy tương lại không xa các thế hệ mới sẽ phải bỏ tư tưởng an cư lạc nghiệp vì càng ngày giá bđs càng cách xa thu nhập.
Giờ giá nhà càng ngày càng đắt, đi cày mà không theo kịp giá nhà để mà mua luôngg

kizura_x

Xe tải
Chính xác là như vậy. Giờ làm việc trực tuyến và thuê ở chỗ nào chúng ta thích.
Cá nhân e cũng thích thuê nhà, chán chỗ này ở chỗ khác, chán Bắc vào Nam, tiện chỗ làm. Mà nghĩ không phải nhà mình thì nhiều cái cũng bất tiện không thoải mái. Bạn chung giường cũng phản đối nên vẫn phải an cư 1 chỗ :))

shenlong66

Xe hơi
Tự dưng hôm nay rảnh, lỡ mồm lại tranh cãi với mấy ông cò, em lock rồi. Xin lỗi để đất cụ đầu tư nuôi bé đường.
Em k phải là cò, nhưng rõ ràng cụ không có nhiều thông tin về dự án này. Trên này cũng có rất nhiều người phản đối quan điểm của cụ chứ k riêng em

thichlexus

Xe điện
Nếu ko thích Khai Sơn thì các cụ chờ con Vin Cổ Loa ra rồi ngâm cứu , sang năm là Vin triển khai rồi , con này có quy hoạch cầu Tứ Liên rất ăn tiền , đi vào nội thành nhanh hơn bên Hưng Yên nhiều.
Vin Cổ Loa thì chắc ít nhất phải 2025 mới mở bán, mà có cầu Tứ Liên thì giá bán mới cao được

anhhung85

Xe đạp
Vin Cổ Loa biết năm tháng nào. H hình như vẫn nguyên chưa có đền bù , lấy đất gì đâu.

khanhhuy.hn

Xe máy
Vin Cổ Loa biết năm tháng nào. H hình như vẫn nguyên chưa có đền bù , lấy đất gì đâu.
Vin Cổ Loa chậm nhất 2025 , nhanh thì sang năm sau mở bán rồi cụ . Vins làm hạ tầng nhanh lắm , làm ồ ạt 1,2 tháng là đủ điều kiện mở bán luôn.

Còn đền bù thì lâu rồi cụ ơi , em dân Đông Anh đây ,đền bù từ 2 năm trước rồi.

khanhhuy.hn

Xe máy
Vin Cổ Loa thì chắc ít nhất phải 2025 mới mở bán, mà có cầu Tứ Liên thì giá bán mới cao được
Chưa có cầu bán đã cao rồi cụ , Vins có bao giờ bán rẻ đâu , cao hơn thi trường 30% nếu cùng vị trí.

Bibep

Xe buýt
Ocp2,3 đã bán giá này chắc Vin Cổ Loa phải đến 500 củ/1m; đừng trông trờ mua nhà Vin nếu tk ko có tầm 100 tỏi 😅

kleiner

Xe hơi
Mọi người tham khảo xem clip ocp1 thấp tầng có người ở hhay không nhé