[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

quynhngoc88

Xe hơi
Bên này căn 1 ngủ + 1 cho thuê đợt này có hay bị trống phòng k các cụ. E đang định rút bank ra đầu tư ạ

NobitaJP

Xe hơi
Ocean Park 2 là một sự đầu tư hứng phấn quá đà, được vẽ ra trong lúc kinh tế tăng trưởng mạnh.
Tôi có chạy xe qua xem thấy không ổn. Vì nó ở xa, khó lấp đầy trong 3 năm tới. Bạn tôi vận động viên bơi mua 1 căn 10 tỷ bên này chỉ vì nó có bể bơi dài 100 mét. Chuyển cả gia đình về đây. Có nhưng người hơi điên như vậy đó.

Ocean Park 1 Gia lâm có điểm hay là có 27 toà chung cư giá rẻ, phù hợp với nhiều đối tượng. Giá cho thuê cũng rẻ, 4.5 triệu/tháng có thể thuê được Studio rồi. Dân phải đông, đủ loại thành phần thì mới tạo ra chợ. Chứ toàn giới thượng lưu sống co cụm, khu đó tẻ ngắt (quan điểm của tôi thôi nhé, tôi vẫn nghèo nên không hiểu người giàu cần gì).

Vinpearl Safari nếu xây để kích thích việc bán dự án mới rồi sau đó mới thu tiền vào cửa. Chứ có mấy gia đình cho con đi Safari đến lần thứ 2. Vinmec thì họ chưa xây vội, làm phòng khám trước đó. Vin có bộ phận khảo sát, phân tích dữ liệu thị trường rất tốt nên chỉ có khách hàng bị hố, chứ họ ít khi hố lắm. :D

Để xây đô thị lớn, việc đầu tiên đáp ứng nhu cầu thực tế căn bản trước: chỗ ở, việc làm, đi lại, chợ, ăn uống, bệnh viện, không gian xanh. Sau đó là những tiện ích nâng cấp kiểu sông, hồ, biển nước mặn, megal mall này nọ. Bác biết Vin là thánh làm mầu tiện ích để bán hàng rồi đó.
Cụ chắc dân IT chuyên về data analysis phỏng kaka, em ngưỡng mộ về việc phân tích của cụ, khá chi tiết

Timtt

Xe hơi
Ở là nghiện đó. Em mà không vướng đi làm, con cái học hành thì chuyển về đó ở rồi chứ chả phải chen chúc trong nội thành nóng nực khói bụi.

Em có 2 căn bên VOCP đang cho thuê, toàn căn view triệu đô nhìn thẳng ra hồ lớn và VinUni. Xưa định đập thông để làm căn to mà lười lại thôi.
Cụ có bán bớt ko ạ :)

NobitaJP

Xe hơi
Mình không có tiền mua biệt thự Vin, nhưng sống xây sát lk biệt thự như này cũng ko sướng. May có mấy chương trình kéo dân vào cuối tuần về nhưng giữa tuần và tối không có bóng ma nào
Ui giời nhìn như bo mạch điện tử ấy, lấp đầy là cũng lâu phết đấy nhỉ

Mytv

Xe điện
Vụ này để tôi thử phát rồi chia sẻ lại cho các cụ nhé. Xem bao lâu kiếm được khách thuê, 1.5 tỷ, tôi chỉ kỳ vọng cho thuê 6.5 triệu/tháng. Nếu ổn, cũng có thêm nhiều cụ đầu tư về đây cũng đông vui.
E gà công nghiệp nhưng xin phép phát biểu rằng cụ sẽ thua nếu đầu tư như này. Số lượng căn hộ đang và sắp ra hàng của vin quanh khu vực này kinh khủng. Xin lỗi vì suy nghĩ cảm tính ko có căn cứ của e:D

nguyet pham1

Xe đạp
Vụ này để tôi thử phát rồi chia sẻ lại cho các cụ nhé. Xem bao lâu kiếm được khách thuê, 1.5 tỷ, tôi chỉ kỳ vọng cho thuê 6.5 triệu/tháng. Nếu ổn, cũng có thêm nhiều cụ đầu tư về đây cũng đông vui.
Căn này của cụ bao nhiêu m2 và hướng gì ạ ? Tôi cũng thích mua căn 1 ngủ +1.

KeanuR

Xe tăng
Em thì nếu có đầu tư bds khu này thì em cũng sẽ đầu tư kiểu để phục vụ làm lưu trú ks nghỉ ngơi mua sắm chơi tiện ích cuối tuần.
Nhưng e nghĩ bản thân bds này khá khó tăng giá như nội đô tăng 2 năm qua, bản thân loại hình Studio hay 1n số lượng căn quá kinh khủng, sau bán lại thì cug phần nhiều bán lại cho ng làm dịch vụ lưu trú chứ ra xa chả mấy ai mua căn stu 1n để ở cả, chưa kiểu yếu tố tâm lý chả ai muốn mua cái nhà mà trc đó cả ngàn ng vào ở.
Còn để chờ trượt giá em mua căn to nhất đẹp nhất và có chỗ đỗ xe hầm + tiện ích

nhatld

Xe tăng
Sáng nay tôi mua căn S2.05 tầng 16 trục 03, 1 ngủ + 1 ban công Đông Bắc nhìn thẳng ra bể bơi, bãi cỏ, bên trái là đại học Brington, bên phải là nhà để xe.
Bể bơi miễn phí cho cư dân. Nội thất khá ổn, sàn gỗ, đồ điện khách thuê mang đi hết. Mua thêm máy giặt và tủ lạnh, lò vi sóng, decor hiện đại cho thuê từ 6.5 đến 7 triệu/tháng.

Mai tôi lại sang tìm tiếp. Tôi thích vào việc
Cụ mua hết bao nhiêu tạ thóc ạ.

ncs

Xe buýt
Vin ocp đặc biệt là ocp 2,3 chủ yếu những người đầu tư lướt hoặc kd lưu trú cho khách du lịch đến trải nghiệm hệ sinh thái Vin.Kéo theo là những người làm dịch vụ phục vụ du khách như ăn uống, mua sắm, cắt tóc gội đầu, giặt là...Đó cũng là định hướng của Vin. Vì vậy, sẽ là sai lầm nếu ai định mua để ở lâu dài. Nhà san sát cả trước sau, hai bên nên không còn riêng tư gì nữa.

kleiner

Xe hơi
Giá giao động từ 1.35 đến 1.68 tỷ tùy vị trí, ban công và mức độ hoàn thiện nội thất. Khu Saphire mua bán qua lại ầm ầm. Căn nay tôi mua bao phí tất cả 1.495
Căn này có phải chủ là chủ quán cafe dưới ocp2 không cụ? Giao cũng từ năm ngoái.

nhatld

Xe tăng
Giá giao động từ 1.35 đến 1.68 tỷ tùy vị trí, ban công và mức độ hoàn thiện nội thất. Khu Saphire mua bán qua lại ầm ầm. Căn nay tôi mua bao phí tất cả 1.495
Giá tốt hơn mua từ chủ đầu tư bác nhỉ.

nguyet pham1

Xe đạp
Sáng nay tôi mua căn S2.05 tầng 16 trục 03, 1 ngủ + 1 ban công Đông Bắc nhìn thẳng ra bể bơi, bãi cỏ, bên trái là đại học Brington, bên phải là nhà để xe.
Bể bơi miễn phí cho cư dân. Nội thất khá ổn, sàn gỗ, đồ điện khách thuê mang đi hết. Mua thêm máy giặt và tủ lạnh, lò vi sóng, decor hiện đại cho thuê từ 6.5 đến 7 triệu/tháng.

Mai tôi lại sang tìm tiếp. Tôi thích vào việc
Đ
Đẹp quá! Bác xem còn căn nào giới thiếu cho mình 1 căn .

Villianchen5

Xe tải
Em ở chung cư 8 năm rồi, đợt trước có đi một vòng qua Ocen park 1,2,3 đễ xem xét xem có cơ hội đầu tư gì không. Ocenpark 1 thì cả biệt thự cả lk và chung cư nên về lâu dài sẽ rất đông, đường sá quá bé so với số lượng căn hộ, sau 5 năm nữa chắc tắc hết đường và để xe ở đâu????. Sang ocenpark 2,3 thì toàn thấy liền kề nhà phố shophouse chứ không phải nhà vườn, không có cái chung cư nào, đường sá bé tí nếu 2 nhà đối diện để 2 cái ô tô thì sẽ không ai đi qua được vì vậy chỉ có phương án cho xe vào nhà như vậy lấy gì ra mặt tiền KD??? 2 khu này lại không thấy chung cư. Nguyên tắc nhà phố muốn sống được thì phải có chung cư nuôi nó. các bác thấy khu A geleximco không có chung cư thì giờ này vẫn để hoang k kinh doanh được, sau khi có chung cư thì nhu cầu tăng mới kd được hay như khu Terra an hưng cũng vậy.
Ocean Park 2 có 24 toà căn hộ của Masteries dự kiến 2024 sẽ triển khai bác nhé, còn Ocean Park 3 có 10 toà căn hộ và 1 tháp văn phòng cũng đang dự kiến sang 2024 sẽ làm luôn ạ.

ManPlus

Xe tải
Các cụ cãi nhau vui thế nhỉ. Ai có tiền người đó lo.
Tôi chỉ mua chung cư, vị trí đắc địa, cho thuê luôn, sau 5-6 năm bán. Có dòng tiền hàng tháng 4-5%, sau bán có lãi được thì tốt. Hiện tại chưa căn nào bị xuống giá cả, thường tăng 2-3% năm.
Biệt thự này nọ, tôi không có tiền, và cũng không thích cho vào 1 rỏ.
Như này tỷ suất cao nhất là 8%/năm, thế này vất vả làm gì cụ? Vứt Bank cho nhẹ đầu. Trừ khi cụ dùng thêm tiền vay Bank.

Các cụ gửi Bank, lấy lãi trung bình 7-8%/năm, nhưng vì không nắm tài sản hữu hình nào, nên các cụ có "cảm giác" là bị lạm phát ăn thịt hết, chứ thực ra nếu so sánh thì vứt Bank nhẹ đầu, tập trung làm việc chính cho nó lành :))

nvh_hn

Xe container
Em mới sang đến OCP1, may có mấy khu chung cư nên có vẻ còn tương đối có bóng người, dịch vụ..., còn mấy khu kiểu liền kề, shophouse thì vắng như chùa Bà Đanh. Thường em đi không phải giờ tầm nên chắc cũng chưa phản ánh đúng tình trạng?

OCP1 chưa lấp đầy, cứ cho OCP2, 3 gì đó nữa phát triển ngang tầm thì không rõ cái đường sang nội đô (hình như Cổ Linh là trục chính?) nó sẽ như nào?

shenlong66

Xe hơi
Vin ocp đặc biệt là ocp 2,3 chủ yếu những người đầu tư lướt hoặc kd lưu trú cho khách du lịch đến trải nghiệm hệ sinh thái Vin.Kéo theo là những người làm dịch vụ phục vụ du khách như ăn uống, mua sắm, cắt tóc gội đầu, giặt là...Đó cũng là định hướng của Vin. Vì vậy, sẽ là sai lầm nếu ai định mua để ở lâu dài. Nhà san sát cả trước sau, hai bên nên không còn riêng tư gì nữa.
Cụ bị ngáo à, cụ chỉ cho em nhà nào, ở đâu mà ko san sát trước sau 2 bên.

Chỉnh sửa cuối:

shenlong66

Xe hơi
Em mới sang đến OCP1, may có mấy khu chung cư nên có vẻ còn tương đối có bóng người, dịch vụ..., còn mấy khu kiểu liền kề, shophouse thì vắng như chùa Bà Đanh. Thường em đi không phải giờ tầm nên chắc cũng chưa phản ánh đúng tình trạng?

OCP1 chưa lấp đầy, cứ cho OCP2, 3 gì đó nữa phát triển ngang tầm thì không rõ cái đường sang nội đô (hình như Cổ Linh là trục chính?) nó sẽ như nào?
Em thấy rất nhiều cụ cmt kiểu tiêu cực dìm hàng thế này. Câu đầu cụ nói OCP1 vắng ->cụ chê, câu sau nếu lấp đầy thì sẽ tắc đường -> cụ cũng chê. Kiểu như cụ đi chọn vợ, ăn mặc xấu thì cụ chê tuềnh toàng, ăn mặc đẹp thì cụ lại bảo đong đưa :))