[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

Payroll

Xe điện
Sau GL lên quận thì OCP1 sát vùng lõi của quận mà cụ. Uỷ ban có, xử lý các thủ tục hành chính, bệnh viện, svd, trường học, trung tâm văn hoá, các sự kiện....nó ngay gần đó. Nó khác biệt thực sự đấy cụ. :)
Em ở Đống đa hơn 20 năm nay và chẳng biết cái UBND quận nó ở đâu, với em ở gần vùng lõi quận không quá quan trọng

theanh_vnpt

Xe điện
❗️
Gia Lâm chuẩn bị có công viên to đẹp ngay cạnh huyện uỷ
🥰

Dự án nằm đối diện Vinhomes Ocean Park qua đường Lý Thánh Tông. Cư dân các phân khu The Metropolitan, Zenpark, The Pavilion sẽ được hưởng lợi rất nhiều về công viên này

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
❗️
🥰

Dự án nằm đối diện Vinhomes Ocean Park qua đường Lý Thánh Tông. Cư dân các phân khu The Metropolitan, Zenpark, The Pavilion sẽ được hưởng lợi rất nhiều về công viên này
Có chắc ko cụ? ;))

taiadau

Xe điện
Cụ ở lõi r thì cụ care j mấy cái đó. ;))
Khác ở chỗ cùng sát lõi nhưng đất phân lô nó giá trị gấp rưỡi gấp đôi đất ngõ xóm ạ. Thường thì các khu phân lô toàn ở rìa thôi, ngay lõi thì ít và cực đắt, bây giờ cả khu đô thị ở ngay TT quận thì giá trí nó khác xa đấy ạ.

tuan2681

Xe điện
❗️
🥰

chỗ này là khu 31ha , phía sâu trong huyện ủy mà, liên quan gì đến OCP đâu ạ?
nó có khu eurowindown cạnh đsos thôi

phamconghung

Xe tăng
Các cụ vật nhau gớm nhỉ, nếu như mà Cổ Linh trồng được cái đường trên cao thì đúng là quá chất, nhưng em sợ là khó vì có hàng cột điện to ở giữa rồi.
Còn ở OCP dù là 2, 3 em thấy đi vào Hoàn Kiếm nhanh hơn mạn Mỹ Đình, Hà Đông.
Điểm yếu là ko có công sở, ko có nhiều tòa nhà văn phòng thôi.
Cầu Giấy và Tây Hồ Tây có 1 loạt sở ban ngành về đó rồi cho nên chắc là sẽ còn đông đúc nhiều năm nữa.

bjboyn00b

Xì hơi lốp
Sang năm lên Quận rồi mà chả có vẹo gì, chán ghê .

Suri15

Xe Cứu Trợ
Liên quan đến cái gì của Vin thì đặc thù là bao giờ cũng tranh luận rất xôm 😂
Cá nhân em là 1 người sử dụng nhưng em đưa ra quan điểm khách quan. Khen chê là phải rõ ràng. Sales của Vin cơ bản là tử tế nhưng không ít bạn rất láo nháo và hùa theo kiểu bầy đàn.
Cụ nào xác định đầu tư vào Vin thì phải biết chấp nhận và đánh đổi, được cái này, mất cái kia. Và bây giờ cũng không còn cái thuở chăn gà để mà nghĩ x2-x3 nữa.
Nếu xác định để ở hoặc có điều kiện cuối tuần về nghỉ ngơi thì Vin quá ok.
Nếu xác định đầu tư: cân nhắc phù hợp với bản thân mình, không chơi đòn bẩy. Em thấy đất nền thanh khoản và sinh lời nhanh hơn so với Vin, nhưng cực kỳ mất thời gian và công sức và nhiều khi còn là cơ duyên mà mình gọi là may rủi, Vin thì chỉ việc chọn, mỗi điều là chờ nó ra tiền thì lâu đấy hehe.

muabenem123

Xe lăn
Khác ở chỗ cùng sát lõi nhưng đất phân lô nó giá trị gấp rưỡi gấp đôi đất ngõ xóm ạ. Thường thì các khu phân lô toàn ở rìa thôi, ngay lõi thì ít và cực đắt, bây giờ cả khu đô thị ở ngay TT quận thì giá trí nó khác xa đấy ạ.
đúng r cụ. 4 quận lõi bây h mà phân lô vỉa hè thì thôi rồi đấy. :D

muabenem123

Xe lăn
chỗ này là khu 31ha , phía sâu trong huyện ủy mà, liên quan gì đến OCP đâu ạ?
nó có khu eurowindown cạnh đsos thôi
chuẩn cụ nhé. từ lúc nó khởi công các ae sales Vin vơ mie về đối diện Zen vs Pavi rồi bảo tiềm năng. Chịu thật :(

Hanjin2311

Xe hơi
chuẩn cụ nhé. từ lúc nó khởi công các ae sales Vin vơ mie về đối diện Zen vs Pavi rồi bảo tiềm năng. Chịu thật :(
cũng là nghề thôi cụ, hơn nữa em cũng thấy trên ma p nó chỉ đối diện khu zenpark nên ít nhiều cũng có thông tin tốt về dự án.

Hanjin2311

Xe hơi
Trước rầm rộ truyền thông về Safari lùa 1 mớ, khổ thân các bác cả tin. Công viên GL còn có thật chứ Safari thì ảo lòi mà cũng ra tin mới đáng trách.

muabenem123

Xe lăn
cũng là nghề thôi cụ, hơn nữa em cũng thấy trên ma p nó chỉ đối diện khu zenpark nên ít nhiều cũng có thông tin tốt về dự án.
Nghề có nhiều loại mà cụ. :). Đúng là đối diện zen cũng quy hoạch cv và hồ, nhưng ko phải cái CV GL này cụ ạ. :)

muabenem123

Xe lăn
đó là giai đoạn 2 của cái dự án cv hồ đang làm này. tổng là 22 ha. gđ1 mới khởi công 8 ha đối diện huyện uỷ. đối diện zen và oavillion là giai đoạn 2 14 ha.
Đấy là cái giá và tiềm năng của OCP1 mà e có tranh luận mấy hôm trc đó. Giá nó chỉ là 1 chuyện. Khi tt chững thì mới biết đâu mới là gtri thực. Những cái gtri thực thì sẽ ko cần care sóng vs giá cụ ak. :)

JunevsMon

Xe hơi
Website
shoptraitim.com
O 1 giờ quy mọi thứ đi vào ổn định, qua vài năm cây cối xanh tươi, hạ tầng hoàn thiện thì hiện tại nó mắc hơn 2,3 là chuẩn rồi. 2 ,3 thì vẫn là đại công trường xây dựng khắp nơi người ở ít. Còn cá nhân e nếu chấp nhận ra ngoại thành sống về đường xá hơn nhau 5, 10 phút lái xe chẳng có gì khác biệt nhiều. Chưa kể bù lại 2,3 cửa nhà là cao tốc, 1 gần hơn 5,6km nhưng đi đường gom dưới vận tốc chậm hơn quay đầu các kiểu thì lại ko khá hơn là bao. Nếu vài năm sau 2,3 tiện ích hơn, đẹp hơn thì sao phải chọn 1 ạ. Còn 1 đẹp hơn khá ngang nhau thì sao phải chọn 2,3. Mấy cái này các cụ cũng chém nhau kinh quá e cũng thấy lạ.

Suri15

Xe Cứu Trợ
O 1 giờ quy mọi thứ đi vào ổn định, qua vài năm cây cối xanh tươi, hạ tầng hoàn thiện thì hiện tại nó mắc hơn 2,3 là chuẩn rồi. 2 ,3 thì vẫn là đại công trường xây dựng khắp nơi người ở ít. Còn cá nhân e nếu chấp nhận ra ngoại thành sống về đường xá hơn nhau 5, 10 phút lái xe chẳng có gì khác biệt nhiều. Chưa kể bù lại 2,3 cửa nhà là cao tốc, 1 gần hơn 5,6km nhưng đi đường gom dưới vận tốc chậm hơn quay đầu các kiểu thì lại ko khá hơn là bao. Nếu vài năm sau 2,3 tiện ích hơn, đẹp hơn thì sao phải chọn 1 ạ. Còn 1 đẹp hơn khá ngang nhau thì sao phải chọn 2,3. Mấy cái này các cụ cũng chém nhau kinh quá e cũng thấy lạ.
Key point ở đây là đối với nhà thấp tầng, giá OP2 và OP3 nó chỉ bằng 1 nửa so với OP1 thì chẳng có lý do gì mà vào OP1. Ở thì OP1 có khi còn phải mò xuống OP2/3 (sau khi Vinschool, Vincom Megamall và Vinmec vào hoạt động). Còn để đầu tư thì 5p lái xe mà giá rẻ hơn 1 nửa, đúng là gắn cái mác HN nó đắt thật

Johnnybui

Xe đạp
Shophouse 52m2 ở khu vịnh tây tầm 6,5 tỷ ok ko các bác