[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

Suri15

Xe Cứu Trợ
OCP1 nó là đất GL-HN nên xây nhiều chung cư bán sẽ lãi hơn, OCP1 vị trí thuận lợi hơn rất nhiều so với 2 3. Cụ nào mà ở cc dưới 2 3 kể cũng giỏi đấy :)
Giá thôi cụ ạ. OP2 với OP3 giá nó cứ rẻ hơn OP1 khá khá thì cũng không phải vừa đâu. Từ OP2 lên cao tốc không tới 5p là đến OP1 rồi, nên quan trọng là giá có đủ hấp dẫn hay không thôi.

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
vị trí ocp 2-3 cũng tương đương ecopark chứ mấy, chưa kể đường đi thuận tiện hơn, to hơn. ecopark nó xây hơn 20 toà chung cư và bán hết được thì tại sao cc ocp 2-3 lại không? hihi.
Hiện tại thì kết luận như vậy được, chứ tương lai lâu dài em thấy nó cũng ổn đấy vì tiền mất giá theo thời gian, giá nhà chỉ có tăng theo thời gian ( em ko nói về các trường hợp bị đẩy giá theo sóng, FOMO ). Nói đâu xa, gần chục năm trước, mở bán Times City thì cũng nhiều người chê vì chỗ đấy là vùng trũng của khu vực, đất HBT mà vẫn bị chê như thế, sang đến cuối 2018 - đầu 2019 khi mở bán VOP1, lại chê tiếp tập 2 và giờ giá nó ra sao, cả chung cư lẫn thấp tầng đều đã tăng giá so với thời điểm mở bán, giờ ra Vin 2-3 thì chê cũng là điều bình thường mà cụ. Tất nhiên BĐS thì phải có thời gian để nó tăng giá, chứ đòi ra hàng phát phải tăng luôn thì nó chỉ là số ít, loại đặc biệt.
các cụ xem giá mở bán chung cư bên ấy xem. Nếu sinh sống và làm việc tại địa bàn thì ko nói, chứ mà xây chung cư ở tỉnh thì cũng nhiều vấn đề đấy. Ko biết các cụ bán sp hay ntn. Khách quan bây h đặt địa vị cho chọn OCP1 và OCP23 thì các cụ chọn ở đâu. OCP1 các cụ nhìn vị trí hơn hẳn OCP23 đấy. Và giá nhà đồng ý là tăng theo thời gian. Nhưng mức tăng và thời gian chờ đợi tăng nó có phải là hiệu quả ko, nếu so với mức giá bán hiện tại. :)

muabenem123

Xe lăn
Giá thôi cụ ạ. OP2 với OP3 giá nó cứ rẻ hơn OP1 khá khá thì cũng không phải vừa đâu. Từ OP2 lên cao tốc không tới 5p là đến OP1 rồi, nên quan trọng là giá có đủ hấp dẫn hay không thôi.
cụ đi 5p từ ocp23 đến ocp1 là đi cũng kinh khủng đấy ;)). E lượn dưới đó suốt mà cũng ko đóng đc 5p như cụ đâu :))

Suri15

Xe Cứu Trợ
các cụ xem giá mở bán chung cư bên ấy xem. Nếu sinh sống và làm việc tại địa bàn thì ko nói, chứ mà xây chung cư ở tỉnh thì cũng nhiều vấn đề đấy. Ko biết các cụ bán sp hay ntn. Khách quan bây h đặt địa vị cho chọn OCP1 và OCP23 thì các cụ chọn ở đâu. OCP1 các cụ nhìn vị trí hơn hẳn OCP23 đấy. Và giá nhà đồng ý là tăng theo thời gian. Nhưng mức tăng và thời gian chờ đợi tăng nó có phải là hiệu quả ko, nếu so với mức giá bán hiện tại. :)
Giá bằng nhau thì tất nhiên chọn OP1 chứ dại gì chọn OP2 😂 nhưng lệch nhau 20% thì chưa biết.
cụ đi 5p từ ocp23 đến ocp1 là đi cũng kinh khủng đấy ;)). E lượn dưới đó suốt mà cũng ko đóng đc 5p như cụ đâu :))
Cụ lên cao tốc chạy hay chạy dưới đường gom? Chạy đường gom thì phải 15p, lên cao tốc cụ chạy min 100 mà quá 5p thì em mới thấy lạ ý 😂

OCP 2,3 em chưa sang không biết.
Nhưng OCP1 cách hồ con rùa 16km, cá nhân em thấy không phải quá xa.

muabenem123

Xe lăn
Giá bằng nhau thì tất nhiên chọn OP1 chứ dại gì chọn OP2 😂 nhưng lệch nhau 20% thì chưa biết.

Cụ lên cao tốc chạy hay chạy dưới đường gom? Chạy đường gom thì phải 15p, lên cao tốc cụ chạy min 100 mà quá 5p thì em mới thấy lạ ý 😂
e chạy lên cao tốc cụ nhé. Cụ tính đường chim bay à. Đấy là cụ còn tính từ khi lên cao tốc nhé. Chứ cụ mà đi từ nội khu Vin OCP23 sang nội khu OCP1 bét cũng phải 10p. OCP1 ngoài đường cao tốc vào nội đô như OCP23 thì nó còn gần khu trung tâm huyện GL( sau này là quận GL) và quận LB. Cực kỳ hưởng lợi hơn so vs OCP23 nhé. Nó mới khởi công CV gia lâm ở huyện ủy thôi mà ae sales Vin vơ vội là đối diện Pavi và Zen rồi :)). Chưa kể trường học các thứ nữa. :)

muabenem123

Xe lăn
e không nói đến những vấn đề khác nhưng ecopark bán và xây dựng được hơn 20 toà chung cư thì ocp 2-3 với vị trí tương đương sẽ bán được thôi. và ai là người mua thì cũng lúc mở bán sẽ biết thôi cụ.
e sang eco xem. Căn trống còn đầy cụ ơi. Cho thuê homestay các thứ lại khó hơn bên OCP nữa vì tiện ích nó ko có nhiều. Còn e thấy có pic cắt lỗ Eco trong box này nè, ko biết cc tn? :)

muabenem123

Xe lăn
cụ nghĩ văn giang nó nghèo? mấy năm rồi thu ngân sách mạnh lắm, chưa kể còn một mớ dự án nhỏ nhỏ vẫn đang làm đều kìa. mà e chỉ hỏi cụ vị trí tương đương ecopark thì có gì mà khôg bán được? ecopark nó xây hơn 20 toà bán hết sạch rùi đó.
chịu cái hết sạch của cc. Mua thì cũng biết nói toẹt ra dân đầu cơ mua. Văn Giang ngân sách mạnh, pt đủ kiểu thì giá bds khu này tương đương HN rồi đó thôi. Mà ngân sách mạnh ai cũng biết ai/do đâu mà có :)

Villianchen5

Xe tải
OCP1 nó là đất GL-HN nên xây nhiều chung cư bán sẽ lãi hơn, OCP1 vị trí thuận lợi hơn rất nhiều so với 2 3. Cụ nào mà ở cc dưới 2 3 kể cũng giỏi đấy :)
Chung cư tại VHOP2 sẽ khác hoàn toàn với chung cư trên VHOP1 bác ạ, tại VHOP2. Các toà chung cư được xây xung quanh công viên nước, hoặc xung quanh công viên xây xanh, mật độ sẽ thoáng hơn, view đẹp hơn, ở sẽ sướng hơn. Nhưng kèm theo đó có lẽ giá sẽ k thể thấp được vì sở hữu quá nhiều tiện ích cao cấp, cái này CDT sẽ cộng hết vào giá bác ạ.
Vậy nên căn hộ tại VHOP2 sẽ định hình khách hàng sẽ là cao cấp và cũng do 1 đơn vị phát triển BDS hạng sang triển khai ( Masteries )
- còn về việc xa hay gần thì di chuyển giữa VHOP1 và VHOP2-3 vào trong trung tâm thì cũng k xa hơn nhau là bao. Em đang ở tại VHOP1, và làm việc tại VHOP2 +3. Mỗi ngày em đi từ Vin 1 xuống Vin 2 chỉ mất 5p. Đi tà tà thôi chứ chả cần đóng căng đét.

muabenem123

Xe lăn
Chung cư tại VHOP2 sẽ khác hoàn toàn với chung cư trên VHOP1 bác ạ, tại VHOP2. Các toà chung cư được xây xung quanh công viên nước, hoặc xung quanh công viên xây xanh, mật độ sẽ thoáng hơn, view đẹp hơn, ở sẽ sướng hơn. Nhưng kèm theo đó có lẽ giá sẽ k thể thấp được vì sở hữu quá nhiều tiện ích cao cấp, cái này CDT sẽ cộng hết vào giá bác ạ.
Vậy nên căn hộ tại VHOP2 sẽ định hình khách hàng sẽ là cao cấp và cũng do 1 đơn vị phát triển BDS hạng sang triển khai ( Masteries )
- còn về việc xa hay gần thì di chuyển giữa VHOP1 và VHOP2-3 vào trong trung tâm thì cũng k xa hơn nhau là bao. Em đang ở tại VHOP1, và làm việc tại VHOP2 +3. Mỗi ngày em đi từ Vin 1 xuống Vin 2 chỉ mất 5p. Đi tà tà thôi chứ chả cần đóng căng đét.
dám hỏi cụ đi từ chỗ nào VIn1 xuống chỗ nào 23 mà mất 5p. Thôi cc bán hàng thì vẽ Master thế nào chả đc. Trc đây bán Mas 1 cũng vậy. Bây h cư dân cũng kêu ầm lên thiếu slot kìa, chưa nói chất lượng cụ nhé. Nên mới có dòng cmt trên của e. Thông tin nên chuẩn xác cụ ạ

muabenem123

Xe lăn
thì đó bác. như ae mình xây nhà bán phân lô cũng thế, bán hết thu tiền là ok. lãi là được, còn ở hay không là quyền người mua, ép sao được, khác j các khu biệt thự, người thèm ở thì không có tiền, người mua thì thừa tiền thừa nhà, quá nhiều nhà thì cứ để đó thui. sợ xây không bán được thôi, mà việt nam đầy ông như thế, vin thì nó lắm trò nên kiểu gì chẳng hết.
thế nên e mới viết rõ ra để ae trên này có đầu tư thì tham khảo và tìm hiểu kỹ.

Suri15

Xe Cứu Trợ
e chạy lên cao tốc cụ nhé. Cụ tính đường chim bay à. Đấy là cụ còn tính từ khi lên cao tốc nhé. Chứ cụ mà đi từ nội khu Vin OCP23 sang nội khu OCP1 bét cũng phải 10p. OCP1 ngoài đường cao tốc vào nội đô như OCP23 thì nó còn gần khu trung tâm huyện GL( sau này là quận GL) và quận LB. Cực kỳ hưởng lợi hơn so vs OCP23 nhé. Nó mới khởi công CV gia lâm ở huyện ủy thôi mà ae sales Vin vơ vội là đối diện Pavi và Zen rồi :)). Chưa kể trường học các thứ nữa. :)
Em đã nói rõ là lên đến cao tốc mà chạy sang đến OP1 thì không đến 5p (vì nếu tính trong nội khu thì tùy vị trí căn, tùy phân khu mà ra đến đường cao tốc là khác nhau, ông nào ngay cọ xanh phi lên cao tốc thì phút mốt).
Chim bay hay chuột bay thì em không biết, em lấy hẳn giữa khu OP2 tới OP1, chạy cao tốc chưa đến 5p, còn tính từ điểm cao tốc ở OP2 lên đến cổng chào OP1 thì chắc nhanh hơn mấy chục giây nữa.
Cụ không tin 5p thì sáng thứ 6 em với cụ test xem nó là chim bay hay chuột bay.

Bigtenis

Xe tải
Dần rồi cũng kín hết thôi với mức tăng dân số cơ học thế này...

Suri15

Xe Cứu Trợ
OCP 2,3 em chưa sang không biết.
Nhưng OCP1 cách hồ con rùa 16km, cá nhân em thấy không phải quá xa.
Nó không xa, nhưng nếu đi vào cao điểm thì dính nút tắc ở Cổ Linh. Bò được đoạn đó sang đến trung tâm thì mệt đấy ạ. Còn đi vào giờ thường thì hên xui. Em thấy oải nhất là đoạn Cổ Linh ra đến chân cầu Vĩnh Tuy, có hôm mất 30-40p

Suri15

Xe Cứu Trợ
Dần rồi cũng kín hết thôi với mức tăng dân số cơ học thế này...
Ít cũng phải 5-7 năm. Nên cụ nào ăn xổi khu này mà nghe lời sales thì giải tán. Không có cái gì dễ ăn cả 😁

muabenem123

Xe lăn
Em đã nói rõ là lên đến cao tốc mà chạy sang đến OP1 thì không đến 5p (vì nếu tính trong nội khu thì tùy vị trí căn, tùy phân khu mà ra đến đường cao tốc là khác nhau, ông nào ngay cọ xanh phi lên cao tốc thì phút mốt).
Chim bay hay chuột bay thì em không biết, em lấy hẳn giữa khu OP2 tới OP1, chạy cao tốc chưa đến 5p, còn tính từ điểm cao tốc ở OP2 lên đến cổng chào OP1 thì chắc nhanh hơn mấy chục giây nữa.
Cụ không tin 5p thì sáng thứ 6 em với cụ test xem nó là chim bay hay chuột bay.

đúng lạy cụ. cụ chơi kiểu này e thua. :)). đi làm hay đi đâu chắc cũng định vị tại mặt đường cao tốc?

Nó không xa, nhưng nếu đi vào cao điểm thì dính nút tắc ở Cổ Linh. Bò được đoạn đó sang đến trung tâm thì mệt đấy ạ. Còn đi vào giờ thường thì hên xui. Em thấy oải nhất là đoạn Cổ Linh ra đến chân cầu Vĩnh Tuy, có hôm mất 30-40p
Biết đâu sau này xây các toà văn phòng bên mạn đó thì dân đỡ phải qua cầu để đi làm ạ.

Bigtenis

Xe tải
Ít cũng phải 5-7 năm. Nên cụ nào ăn xổi khu này mà nghe lời sales thì giải tán. Không có cái gì dễ ăn cả 😁
Nói thật với Cụ nếu không vì công việc thì thì tôi cũng chuyển đổi lâu rồi. Rất có thể là ocean park 1 hoặc có thể 2 - 3.

Đây là tâm lý người mua để ở, không phải kinh doanh hay sale cò gì, phố xá chật hẹp stress lắm rồi...