[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Em vẫn có niềm tin vào 2, 3 hơn là VCL vì tỉ trọng vốn vào VCL lớn quá. Tất nhiên VCL nó ko dành cho số đông nhưng như vậy chỉ là để ở. Trong khi OCP23 nó có rất nhiều thế mạnh rõ nét.

Với nữa bên ocp 2,3 số lượng cắt lỗ gần như giờ không còn. Ai vướng ngân hàng phải cắt thì cũng cắt rồi. Còn nền giá thì tầm ở đầu gối thôi nên vẫn ok.

Với phân khúc 100-110 thì sẽ dễ x và thanh khoản hơn là 300 lên 400.

P/s: Ngày nghỉ này có cụ nào qua OCP2&3 tham quan không ạ. :D
Mợ muốn biết ntn thì mợ xem lại bạn bè xung quanh mợ sắp tới. Sẽ có câu trả lời đấy. OCP chung cư chững thanh khoản rõ rệt, nếu ko nói là thảm so với dịp trong và vừa ra Tết. LK khu 23 thì m thấy cũng tương đối ae đang dịch chuyển sang VCL rùi. 2,3 vẫn có nhiều người mua và để ý thôi, khi mà tiện ích như siêu thị đi vào hoạt động thì chưa chắc giá sẽ tăng nhiều đâu b. Điển hình b nhìn Mega mall bên OCP1 đó. Ko đông đúc đâu. Mua dễ nhưng bán đc kỳ vọng thì chưa chắc :).

TinEsc

Xe hơi
Mợ muốn biết ntn thì mợ xem lại bạn bè xung quanh mợ sắp tới. Sẽ có câu trả lời đấy. OCP chung cư chững thanh khoản rõ rệt, nếu ko nói là thảm so với dịp trong và vừa ra Tết. LK khu 23 thì m thấy cũng tương đối ae đang dịch chuyển sang VCL rùi. 2,3 vẫn có nhiều người mua và để ý thôi, khi mà tiện ích như siêu thị đi vào hoạt động thì chưa chắc giá sẽ tăng nhiều đâu b. Điển hình b nhìn Mega mall bên OCP1 đó. Ko đông đúc đâu. Mua dễ nhưng bán đc kỳ vọng thì chưa chắc :).
Chắc khi nào OCP 2,3 Hưng Yên nhập về HN hoặc khi nào 70% cư dân về ở thì sẽ tăng cụ nhỉ

muabenem123

Xe lăn
Chắc khi nào OCP 2,3 Hưng Yên nhập về HN hoặc khi nào 70% cư dân về ở thì sẽ tăng cụ nhỉ
Nếu nói về ở và đáng sống hơn thì nên OCP1 cụ ạ. Gần trung tâm GL, còn xây dựng và quy hoạch nhiều. Nó có giá hết đấy. GL lên quận cái j ko biết chứ tiền sang tên sổ sách tăng cái đã. Và lên quận thì các tiêu chí sẽ phải nâng lên hết. Y tế, giáo dục, số công viên cây xanh..... Lên quận ko chỉ để cho vui cụ ạ :)

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}
;)) Em thấy ngày nào bên này cũng nã em 2 3 cuộc hỏi em có bán nhà không. Đợt này OCP chững không phải vì nguồn cầu thiếu mà là không có hàng để bán. Người mua thì ngta cũng mới mua rồi, chắc là ko bán ra. Còn người bán thì đội sale họ đi săn hàng miết.

Riêng về 2,3 Ae sale họ thường thích thị trường sốt nóng nên là một bộ phận nhảy sang đó em không ý kiến gì. Nhưng cá nhân em có nhận định riêng, kể như vậy thì về lâu dài OCP 2,3 vẫn là thị trường em đánh giá tốt. Túc tắc.

1. HY không nhập về HN được đâu cụ.
2. Đó cũng là phần yếu tố chính đó ạ. Nhưng ngoài ra Vins HY còn nhiều dư địa hơn

Chỉnh sửa cuối:

muabenem123

Xe lăn
;)) Em thấy ngày nào bên này cũng nã em 2 3 cuộc hỏi em có bán nhà không. Đợt này OCP chững không phải vì nguồn cầu thiếu mà là không có hàng để bán. Người mua thì ngta cũng mới mua rồi, chắc là ko bán ra. Còn người bán thì đội sale họ đi săn hàng miết.

Riêng về 2,3 Ae sale họ thường thích thị trường sốt nóng nên là một bộ phận nhảy sang đó em không ý kiến gì. Nhưng cá nhân em có nhận định riêng, kể như vậy thì về lâu dài OCP 2,3 vẫn là thị trường em đánh giá tốt. Túc tắc.
Mợ nói vậy là ko đúng. Bán đầy trong các group nhé. Có mà ít người mua hơn trước. E mua đôi căn stu cho thuê từ tháng 10 năm ngoái và vẫn theo dõi thị trường bên này thường xuyên đây mợ. Nắm đc cơ bản địa hình, thị trường, quen đc cơ số các bạn sales...thì thông tin cập nhật ko thiếu mợ ạ. :). Giá tăng cao, đúng. Nhưng thanh khoản tụt dốc nặng.
Riêng về chung cư thì sắp tới ZR sắp tới hết hạn ưu đãi ls hay sao, các b táng hàng ra nhiều hơn hẳn trc. Xong rồi ae NDT định lướt BE nữa nhưng đăng bán mãi ko đc. Tìm mua tìm bán toàn sales làm qua lại vs nhau thôi. E xin phép nói hơi thẳng. :D

Yeuphunu

Xe điện
Đọc mấy comment của các bạn sale trong bài này mới thấy các bạn làm sale mà thiếu khách quan, nói theo hướng để ra hàng. Khách bây giờ thì hiểu biết nhiều hơn, các bạn cứ thế bảo sao tìm mãi không ra.
Giá thanh toán ngay OCP2 đợt rồi ra hàng toàn 120tr, OCP3 ra trên 135tr. Còn thanh toán vay thì thêm >10% nữa trong 2 năm.
Nói chung khách xem và ngó nghiêng thôi, số chốt thực sự rất ít.

Yeuphunu

Xe điện
Mợ nói vậy là ko đúng. Bán đầy trong các group nhé. Có mà ít người mua hơn trước. E mua đôi căn stu cho thuê từ tháng 10 năm ngoái và vẫn theo dõi thị trường bên này thường xuyên đây mợ. Nắm đc cơ bản địa hình, thị trường, quen đc cơ số các bạn sales...thì thông tin cập nhật ko thiếu mợ ạ. :). Giá tăng cao, đúng. Nhưng thanh khoản tụt dốc nặng.
Riêng về chung cư thì sắp tới ZR sắp tới hết hạn ưu đãi ls hay sao, các b táng hàng ra nhiều hơn hẳn trc. Xong rồi ae NDT định lướt BE nữa nhưng đăng bán mãi ko đc. Tìm mua tìm bán toàn sales làm qua lại vs nhau thôi. E xin phép nói hơi thẳng. :D
Nhóm mình 6 anh chị em đi xem từ 2 tuần trước mà rồi không ai chốt cả.

muabenem123

Xe lăn
Nhóm mình 6 anh chị em đi xem từ 2 tuần trước mà rồi không ai chốt cả.
Thực tế mà. Bạn e định đầu tư bên này hỏi em. E ko hề ý kiến trước, chỉ bảo mày tự sang cảm nhận rồi quay về đây bàn bạc vs tao. 2 ngày cuối tuần nó đi bên đó rồi cuối cùng rút ra là Nghỉ, đi chỗ khác. :)

Yeuphunu

Xe điện
Xem thiện chí 4 buổi rồi cũng quyết định KHÔNG.

TinEsc

Xe hơi
Nếu nói về ở và đáng sống hơn thì nên OCP1 cụ ạ. Gần trung tâm GL, còn xây dựng và quy hoạch nhiều. Nó có giá hết đấy. GL lên quận cái j ko biết chứ tiền sang tên sổ sách tăng cái đã. Và lên quận thì các tiêu chí sẽ phải nâng lên hết. Y tế, giáo dục, số công viên cây xanh..... Lên quận ko chỉ để cho vui cụ ạ :)
Đúng là ocp1 thì bây giờ hơn hẳn. Tuy nhiên, nếu không xét đến yếu tố là thuộc HY, thì em thấy về vị trí nó cũng khá sát nhau (ocp2,3). Vậy Cụ cho em hỏi chút là về tương lai gần, hạ tầng đường xá quanh Ocp2,3 có gì đột biến không ạ?

TinEsc

Xe hơi

unloved14

Xe tải
Các cụ có nắm rõ được là LK của OCP1 vs OCP2,3 đang chênh nhau nhiều ko? e chưa tim hiểu OCP1 vì tầm tiền của e chưa với tới.

Yeuphunu

Xe điện
Đúng là ocp1 thì bây giờ hơn hẳn. Tuy nhiên, nếu không xét đến yếu tố là thuộc HY, thì em thấy về vị trí nó cũng khá sát nhau (ocp2,3). Vậy Cụ cho em hỏi chút là về tương lai gần, hạ tầng đường xá quanh Ocp2,3 có gì đột biến không ạ?
Đúng như cụ nào phân tích bên trên, OCP1 là Gia Lâm có cơ lên quận.
Còn đường đi thì em thấy OCP2,3 khá tiện do đi dọc trục cao tốc tới tận dự án. Thời gian từ nội thành HN sang 3 khu là tương đương nhau.
Riêng Ecopark thì mất thêm 5-7 phút tuỳ vị trí.
Nhưng nếu chọn về ở, chọn bên đó thôi. Mấy cái OCP ngột ngạt, chật trội, thiếu cây xanh. Ngân lắm.

muabenem123

Xe lăn
Tương lai gần thì e ko biết. Xa hơn thì có vd 3.5 hay 4 j đó. Nhưng OCP1 ngoài là GL HN, gần trung tâm quận tương lai thì xét tổng thể toàn dự án e đánh giá hài hoà hơn 23. :)

Duchung87

Xe hơi
Đúng như cụ nào phân tích bên trên, OCP1 là Gia Lâm có cơ lên quận.
Còn đường đi thì em thấy OCP2,3 khá tiện do đi dọc trục cao tốc tới tận dự án. Thời gian từ nội thành HN sang 3 khu là tương đương nhau.
Riêng Ecopark thì mất thêm 5-7 phút tuỳ vị trí.
Nhưng nếu chọn về ở, chọn bên đó thôi. Mấy cái OCP ngột ngạt, chật trội, thiếu cây xanh. Ngân lắm.
nhưng giờ ocp 1 giá cũng cao rồi . giá cao dư địa tăng k nhiều. ngoài ra cũng cần vốn lớn hơn

Yeuphunu

Xe điện
Cụ có thể cho biết cảm nhận và vài lý do được không ạ? Cảm ơn cụ nhiều
À, nhóm mìmh mua đầu tư thôi. Trước mắt chưa có nhu cầu về ở vì rất xa nội thành, không phù hợp tiêu chí chọn nơi sinh sống, nghỉ ngơi.
Nghe mấy chính sách của CĐT “có vẻ” hấp dẫn nhưng:
- Khó khai thác ra dòng tiền.
- Quỹ hàng quá lớn.
- Giá cũng không phải thật hấp dẫn.

Đối tượng duy nhất phù hợp:
Tài chính sẵn sàng 70-100%.
có nhu cầu ở thực hoặc có khả năng khai thác tạo dòng tiền.

chấm HẾT.

Suri15

Xe Cứu Trợ
Là cư dân, em lại suy nghĩ hơi ích kỷ 1 chút. Em mong các cụ đừng về nhiều, cứ vắng vắng 1 chút ở cho sướng, làm gì cũng thoải mái, đăng ký mấy dịch vụ tiện ích còn được dùng, không phải tranh nhau. Chắc cdt không thích suy nghĩ này 😂
Các cụ có nắm rõ được là LK của OCP1 vs OCP2,3 đang chênh nhau nhiều ko? e chưa tim hiểu OCP1 vì tầm tiền của e chưa với tới.
OCP1 giá gần như gấp đôi OP2. OP2 LK 65-70m2 tầm 7.5 tỷ-8.5 tỷ thì OP1 LK tầm 15-16 tỷ.
Nhiều cụ nói cứ như kiểu tiền là lá đa ý, khổ, tiền nó chỉ có trong khuôn đấy, giờ có 10 tỷ mà bảo mua cái 20 tỷ thì câu hỏi quan trọng nhất là kiếm ở đâu ra 10 tỷ nữa? Và mua cái 10 tỷ nó có đáng với những thứ nó mang lại hay không? Chứ suốt ngày so cái 10 tỷ với cái 20 tỷ thì thật là buồn cười

Chỉnh sửa cuối:

tuan2681

Xe điện
À, nhóm mìmh mua đầu tư thôi. Trước mắt chưa có nhu cầu về ở vì rất xa nội thành, không phù hợp tiêu chí chọn nơi sinh sống, nghỉ ngơi.
Nghe mấy chính sách của CĐT “có vẻ” hấp dẫn nhưng:
- Khó khai thác ra dòng tiền.
- Quỹ hàng quá lớn.
- Giá cũng không phải thật hấp dẫn.

Đối tượng duy nhất phù hợp:
Tài chính sẵn sàng 70-100%.
có nhu cầu ở thực hoặc có khả năng khai thác tạo dòng tiền.

chấm HẾT.
chính vì cái này nên nhiều người lo ngại thanh khoản của OCP2 cụ nhỉ
k nhiều gia đình chấp nhận đi xa như thế để an cư ạ
mặc dù so với giá nhà đất phân lô trong tp, Ocp2 chỉ bằng 1/2 , tiện ích nội khu thì tuyệt vời

nhatscn

Xe tăng
Tiềm năng tăng giá thì hãy để OCP1 cụ ạ. OCP23 hàng bây h rẻ nhất, nhưng nguồn cung cũng lớn nhất, 20.000 căn. Địa bàn Hưng Yên. Mà cụ làm bds cụ cũng nắm đc sắp tới HY đc phê duyệt nhiều dự án đó. Giá OCP23 đã tăng lại so với đáy nhưng thanh khoản cũng ko tăng mạnh đâu. Mà mặt bằng giá mới đc tạo bằng lượng nhỏ số căn giao dịch/tổng số 20.000 căn. Cụ cũng rõ luôn hàng chủ đầu tư còn, hàng các sàn còn, hàng các NDT sập sóng vẫn nằm đó thì làm giá nó là câu chuyện quá đơn giản. Câu chuyện đáng chú ý ở OCP nó ko phải là giá, mà là thanh khoản. 20.000 căn thì độ thanh khoản nó liệu có Sầm uất tương ứng vs số lượng ko? :)
Em hỏi chút, cụ nói HY đc phê duyệt rất nhiều dự án, cụ có dự đc giá liền kề biệt thự các dự án đó nhiêu ko. Như ECO thuộc HY nhưng giá ko hề rẻ.
Nếu OCP2-3 theo cụ là quá nhiều nguồn cung, vậy các CĐT mới về đây làm dự án tiếp làm gì, liệu có đú đc hạ tầng V ko? hay giảm giá kịch sàn để cạnh tranh?
Theo cụ thế nào là đại đô thị, lượng hàng cụ bảo còn nhiều. Cụ tính đc còn bao nhiêu % hay chỉ là võ đoán?

JunevsMon

Xe hơi
Website
shoptraitim.com
Tiềm năng tăng giá thì hãy để OCP1 cụ ạ. OCP23 hàng bây h rẻ nhất, nhưng nguồn cung cũng lớn nhất, 20.000 căn. Địa bàn Hưng Yên. Mà cụ làm bds cụ cũng nắm đc sắp tới HY đc phê duyệt nhiều dự án đó. Giá OCP23 đã tăng lại so với đáy nhưng thanh khoản cũng ko tăng mạnh đâu. Mà mặt bằng giá mới đc tạo bằng lượng nhỏ số căn giao dịch/tổng số 20.000 căn. Cụ cũng rõ luôn hàng chủ đầu tư còn, hàng các sàn còn, hàng các NDT sập sóng vẫn nằm đó thì làm giá nó là câu chuyện quá đơn giản. Câu chuyện đáng chú ý ở OCP nó ko phải là giá, mà là thanh khoản. 20.000 căn thì độ thanh khoản nó liệu có Sầm uất tương ứng vs số lượng ko? :)
Nước nổi bèo nổi thôi cụ. O1 hạ tầng đã đồng bộ sạch đẹp, đầy đủ tiện ích dành cho các cụ đầu cơ an toàn, cụ nào ở thích nhà đất thì về ở luôn nhưng giá thì cũng tương ứng với những cái đó. Còn O2,3 cần thời gian có thể 2,3 năm nữa hoặc hơn. Rồi cụ xem khi mọi thứ hạ tầng, tiện ích ngang nhau cá nhân e nghĩ đây mới là điểm + của 2,3 thời điểm này. Còn số lượng căn sau này sẽ còn nhiều hơn nữa vì những dự án nhỏ vài ha ăn theo hạ tầng tiện ích của Vin hay Eco sẽ ko ít. Nó ảnh hưởng thì ảnh hưởng luôn cả mạn phía Đông chứ ko riêng 2, 3 đâu ạ.