[Funland] Sống sót sau 7 ngày rơi vực: 3 lần thoát hiểm bất thành, kêu cứu không ai nghe

donbeca

[Tịch thu bằng lái]
Lăn xuống vực mà không vỡ đầu, không gẫy xương, không rách hết áo quần thì đúng là lần đầu tiên trên thế giới

hd-vt

Xe container
Lăn xuống vực mà không vỡ đầu, không gẫy xương, không rách hết áo quần thì đúng là lần đầu tiên trên thế giới
Cụ lên chùa Đồng lần nào chưa? Đông người, chen nhau, bất cẩn thì...tỏm xuống vực chả khó...đâu. :-&

XámChâuPhi

Xe tải
Em không tin vào câu chuyện này lắm. Rơi xuống không gãy chân tay, chỉ xây xước qua loa, kỹ năng sinh tồn siêu việt, dù đói khát và trời rét nhưng sau 7 ngày mà chưa bị lả đi, vẫn đủ sức bước đi, đủ sức nói chuyện, mắt không thâm quầng vì thiếu ngủ...
Sợ nhất là bị mưa, ướt rét, mất nhiệt.
Nhịn đói vài tuần bình thường.
Nước thì mò mẫm liếm sương dc rồi.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em không tin vào câu chuyện này lắm. Rơi xuống không gãy chân tay, chỉ xây xước qua loa, kỹ năng sinh tồn siêu việt, dù đói khát và trời rét nhưng sau 7 ngày mà chưa bị lả đi, vẫn đủ sức bước đi, đủ sức nói chuyện, mắt không thâm quầng vì thiếu ngủ...
Tôi cũng chả tin :))

Ngo Rung

Xe lăn
Lại ngồi đút chân gầm bàn chém rồi.
Thứ nhất gọi là lăn xuống vực, nhưng lăn đến 3 lần mới xuống đến độ sâu 30m, không phải rơi đánh bộp 1 phát xuống đấy. Thêm nữa do may mắn nên nạn nhân không bị thương nặng. Biết đọc biết viết thì nên đọc kỹ diễn biến sự việc đã.
Thứ 2 nếu chưa từng lên đến chùa Đồng thì chịu khó lắng nghe những người đã từng lên đấy để biết nó chênh vênh và đông đúc chen nhau như thế nào?! Chỉ sơ sẩy chút là có thể trượt chân ngã xuống ngay.
Có thể tham khảo thêm nhiều hình ảnh về chùa Đồng trên mạng, khá nhiều đấy, không ít đâu.
Tóm lại lớn rồi thì phải biết suy nghĩ một chút rồi hãy chém, mạng dù là ảo nhưng nó cũng thể hiện phần nào trí tuệ của người chém đấy \m/

mitdac1819

Xe điện
Mấy trang trước có cụ Angkovat U70 xác nhận lời của cô này rồi, người thân quen của cô ấy, đến tận nơi thăm hỏi. Mạng là ảo, nhưng chém quá thì khẩu nghiệp đấy cụ, cụ ko tin thì cụ đến tận nơi tìm hiểu, chứ chưa gì đã buông lời đắng cay. Người ta đã có tuổi rồi, có phải trẻ trâu đâu mà làm trò câu like, câu view.

skype0211

Xe tăng
Tóm tắt qua mấy bức ảnh và video trên vtc cho các cụ quan tâm.

cardreamer

Xe điện
Không đến yên tử thì khó hình dung câu chuyện. Vách đá dựng đứng là đúng, độ cao gần 200m mới đến chỗ tương đối ít dốc cũng đúng luôn, nhưng nó cũng không đến nỗi trơn tuột như bức tường, trái lại vũng có hòn ra hòn vào, và cây cối cổ thụ mọc ra khắp nơi chìa cành ra không gian, khiến có ai rơi xuống thì cũng lăn trên các cành cây, xui lắm mới rơi bịch vào đúng hòn đá trơ, đó là những ca gãy xương trước đó ghi nhận. Cái này sợ nhất là không ai biết, chứ không chết ngay được, còn tự leo lên thì chỉ dân chuyên nghiệp đang khỏe mạnh thì may ra chứ vừa bị thương vừa khiếp đảm thì không thể

LienPhuong

Xe điện
Em thấy không có gì để nghi ngờ cả. Như vụ bé 2 tuổi rơi từ bao nhiêu tầng vẫn khỏe đấy ah (không gãy xương), cụ nào tự tin thử rơi đúng chỗ đó xen còn sống không hay hy hữu 1/100 ca may mắn. Đây cũng vậy thôi, mà ở đây toàn cây cối cơ hội sống cao hơn nhiều đấy.

lehahai

Xe buýt
Chuyện thật đấy cụ. Cô này là bạn thân em gái em. Tối qua em và em gái cũng lên thăm, vì cái nhà hai vợ chồng cô Liên đang ở là nhà em gái em cho mượn. Nhiều người tò mò gọi điện thoại nóng cả máy. Ông chồng làm xxx về hưu hơn năm rồi. Hồi nhỏ cô Liên này cũng rất nhanh nhẹn tháo vát.
Cụ chỉ nhầm một tẹo là anh chồng về hưu ~20 năm rồi ạ.

angkorwat

Xe container
Người OF
Cụ chỉ nhầm một tẹo là anh chồng về hưu ~20 năm rồi ạ.
Hôm Tết nghe cô em Liên nói vậy chứ mình ko rõ về ông chồng này lắm. Vì vợ chồng nhà này chơi thân với cô em gái thôi. Hồi xưa ở Trương Định thì hai nhà có cửa sau thông nhau, anh ruột cô Liên học cùng mình từ lớp 6 đến lớp 10.

sakai_yo

Xe lăn
Hôm Tết nghe cô em Liên nói vậy chứ mình ko rõ về ông chồng này lắm. Vì vợ chồng nhà này chơi thân với cô em gái thôi. Hồi xưa ở Trương Định thì hai nhà có cửa sau thông nhau, anh ruột cô Liên học cùng mình từ lớp 6 đến lớp 10.
Cụ Angkorwat đã xác nhận thì uy tín gấp chục lần nhà báo ạ - đối với em là thế

datinh

Xe container
chà chà. em mà cả tuần không có trà thuốc là em mệt phết ý. vật tung ngừi

lehahai

Xe buýt
Anh K là anh họ của vợ em, hôm trước 30/4 cũng có gọi hỏi vợ em là chị mất tích. Anh K là xxx giao thông nhưng chán ngành nên xin nghỉ lâu lắm rồi ạ.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Anh K là anh họ của vợ em, hôm trước 30/4 cũng có gọi hỏi vợ em là chị mất tích. Anh K là xxx giao thông nhưng chán ngành nên xin nghỉ lâu lắm rồi ạ.
Cụ với cụ Angko đều uy tín, e vột cả 2 =))

Xxx mấy ông 60 mới nghỉ đâu. 4x cuối là off rồi.

pooka

Xe container
Theo địa hình ở đó thì từ dưới khó mà leo lên được. Vậy thì khả năng rơi từ trên xuống là đúng. Nhưng rơi tư thế úp sấp nên khả năng nạn nhân vẫn bám tay vào các cành cây làm chậm tốc độ rơi nên mới xây sát phía trước .

nguoimang

Xe buýt
Các cụ không ở rừng núi, chắc đọc chuyện chưởng tàu nhiều tưởng là vực là sâu thăm thẳm! Cô này rơi xuống ngang sườn núi cỡ mấy chục mét thôi nhưng khuất nên không ai nhìn thấy! Yên tử ở trên chùa đồng mà đứng ra ngoài trượt chân hoặc hoa mắt thì ngã là bình thường. Thông thường ở độ cao này có thể đi vòng xung quanh tìm chỗ dốc thoải để trèo lên nhưng với người lớn tuổi như cô này và ngã cũng bị bầm tím thì khó làm được như vậy.
Nói chung cô này may mắn việc này hoàn toàn thực tế chứ không có gì là không thể.
Chú thích là em đã leo lên đỉnh chùa đồng ít nhất 20 lần trong đó có hơn chục lần là đi bộ từ dưới chân lên.

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
Ồ, cá nhân tôi cho rằng câu chuyện về cô Liên này là hoàn toàn có thật và thậm chí rất thực tế. Trên này có bác hơn 70 cũng xác nhận và tôi dù chưa đủ 70 nhưng cũng sắp xêm xêm rồi, tôi lấy hết khả năng tư duy và kinh nghiệm cũng như khả năng phán đoán mạnh nhất của mình thì tôi cũng ko tìm được lý do để cô ấy phải nói dối cả và Yên Tử đặc biệt Chùa Đồng ko bao giờ phải PR các bác nhé. Tôi thời thanh niên cũng xỏ dép cao su một mình phi thẳng từ dưới lên tận Chùa Đồng và sau đó quay trở xuống ko hề cảm thấy mệt mỏi các bác nhé, rất phấn khích là khác. Các bác trên này quen chém bậy bạ, ba lăng nhăng nhưng tôi khuyên các bác chân thành rằng đừng khẩu nghiệp, giữ cái mồm để mà còn ăn uống, ko phải việc gì cũng lôi ra chém linh tinh được đâu, Yên Tử là nơi rất linh thiêng và đến đó chỉ nên cúi đầu còn bậy bạ biết nhau ngay. Các bác đừng nghĩ ẩn sau bàn phím thì chém gì cũng được, có những việc khi xảy ra rồi ko ồ với à được đâu. Tôi ko phải người mê tín nhưng có những việc tuyệt đối ko được chạm vào, thành tâm là điều tối cần thiết khi bàn đến những nơi gọi là địa linh như này.

Tất nhiên là còm này tôi ko combo như mọi khi nữa, chúc các bác lỡ miệng có được sự bình an.

donbeca

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lên chùa Đồng lần nào chưa? Đông người, chen nhau, bất cẩn thì...tỏm xuống vực chả khó...đâu. :-&
Thời thanh niên em lên chùa Đồng một số lần rồi. Lúc ấy chưa có cáp treo ở Yên Tử

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Thấy có mấy cụ kháo nhau là bà này về chuẩn bị mở phủ hầu đồng rồi ;)) Có khi vụ 'tai nạn' này cũng nằm trong kế hoạch cũng nên. Riêng em thì méo tin việc rơi 7 ngày, ăn dương xỉ mà khi được cứu vẫn chống gậy đi bộ phăm phăm như thế ;))