[Funland] Sóng ngầm kdt geleximco lê trọng tấn hà đông

Cụ update cho vài bức ảnh mới nhất nào
Vẫn thế thôi cụ, đang trải nhựa đoạn bên Vin. Cơ bản là phải hoàn thiện phần đường bên Vin xong thì mới thông được. Ngoài đoạn gần Gle, còn 1 đoạn nữa từ cầu vượt qua đường sắt tới trường cấp 2 Tây Mỗ vẫn chưa xong.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nó chỉ thể hiện một điều là thị trường hiện tại không tốt, thanh khoản không tốt, thế thôi!
Còn mức tiền/lô thì lô to tiền thì vị trí đẹp, đường to, hướng tốt... sẽ có nhóm khác mua có điều kiện tài chính. Nhóm khách này chỉ quan tâm đến vị trí. Những lô nhỏ, vị trí không có gì để bàn, họ không quan tâm.
Chốt lại, như ở còm trước cụ này đã nói, thị trường hiện chưa tốt. Nên tính thanh khoản có vấn đề, chứ không liên quan đến tiền to hay nhỏ ở đây.
Lô cụ chủ đẹp, nếu không cần tiền thì cứ treo giá bán để đấy. Gặp khách nét thì bán, không thì cứ đợi khi thị trường tốt, lô của cụ sẽ là một trong những lô được nhiều người quan tâm.
Không hẳn vậy đâu cụ ah. Nói như thế thì làm gì có khái niệm quan hệ cung - cầu, làm gì phải nghiên cứu/phân khúc thị trường!

HuongCrv

Xe điện
Ảnh chụp chiều thứ 6, hiện tại đã rải thảm lớp 1 được khoảng 100m cả hai bên:

HuongCrv

Xe điện
Không hẳn vậy đâu cụ ah. Nói như thế thì làm gì có khái niệm quan hệ cung - cầu, làm gì phải nghiên cứu/phân khúc thị trường!
Gele khu a hiện tại có mấy cái đôi khi làm giao dịch khó thành công:
1.kỳ vọng giá bán của các chủ nhà, nhóm đầu tư cao hơn ( ở thời điểm khai thác và thông đường). Từ đó tâm lý chờ đợi thời điểm đc giá.
2. Khách mua vẫn còn nỗi lo lớn nhất về vụ ngập, về hoài nghi việc thông đường, về nhà cũ, xuống cấp để ép giá!
3. Hầu hết nhà đầu tư mua ở đây đều là tiền thực từ giai đoạn 2008 đến h, nên việc chờ đón thêm một thời điểm nữa cũng k ảnh hưởng lớn. Các nhóm đầu tư mới từ đợt năm 2018 đến h đang còn chờ thời điểm đc giá tốt hơn.
4. Tình hình chậm chung của thị trường.
Về tổng thể và cơ bản thì dư địa của gele vẫn còn khá tốt như em phân tích ở các yếu tố trên.
Ngoài ra, Các cụ có bổ sung thêm gì thì bổ sung để đa dạng góc nhìn.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
1.kỳ vọng giá bán của các chủ nhà, nhóm đầu tư cao hơn ( ở thời điểm khai thác và thông đường). Từ đó tâm lý chờ đợi thời điểm đc giá.
2. Khách mua vẫn còn nỗi lo lớn nhất về vụ ngập, về hoài nghi việc thông đường, về nhà cũ, xuống cấp để ép giá!
3. Hầu hết nhà đầu tư mua ở đây đều là tiền thực từ giai đoạn 2008 đến h, nên việc chờ đón thêm một thời điểm nữa cũng k ảnh hưởng lớn. Các nhóm đầu tư mới từ đợt năm 2018 đến h đang còn chờ thời điểm đc giá tốt hơn.
Về tổng thể và cơ bản thì dư địa của gele vẫn còn khá tốt như em phân tích ở các yếu tố trên.
Thanks. Theo dõi diễn đàn BĐS cháu thấy cụ cung cấp khá nhiều hình ảnh thực tế, thông tin quy hoạch và đánh giá/thái độ tương đối chuẩn ~o)
Giờ liệu đầu tư nhà/đất nền khu nào ổn cụ ?

HuongCrv

Xe điện
Thanks. Theo dõi diễn đàn BĐS cháu thấy cụ cung cấp khá nhiều hình ảnh thực tế, thông tin quy hoạch và đánh giá/thái độ tương đối chuẩn ~o)
Giờ liệu đầu tư nhà/đất nền khu nào ổn cụ ?
Cảm ơn cụ đã động viên ạ. Cá nhân em vẫn nghĩ khu a và b mới vẫn còn ổn để vào.

Edgar90

Xe tải
Thông tin khách quan, thanks mợ :)

HuongCrv

Xe điện
Cụ có thể chỉ rõ hơn không
Khu B có 2 đường thông cụ thể ở quy hoạch phân khu S3: Đường màu xanh là đường cấp nội bộ (quy mô mặt cắt ngang nhỏ hơn 12m) và đường màu nâu là đường khu vực (quy mô mặt cắt ngang từ 15-24m). cụ thể theo ghi chú:

Chỗ em khoanh đen đen đó ạ.
Trong quá trình thực hiện quy hoạch chi tiết khu b mới và khu Vin SM, Quy hoạch phân khu S3 được điều chỉnh cục bộ tại Quyết định 2639/QĐ-UBND ngày 30/5/2018 (Dự án Vin SM tên gọi pháp lý là khu đô thị tây mỗ đại mỗ-Quyết định phê duyêt điều chỉnh quy hoạch chi tiết 1/500 số tại Quyết định 2784/QĐ-UBND ngày 7/6/2018).Theo đó khu B mới và khu đô thị vin SM có 3 đường thông, cụ thể như sau:
Đường số 1: Đường cấp khu vực (giữ nguyễn như lúc đầu)

+ Đường số 2: Đường cấp nội bộ: Đường này nối từ đường Quy hoạch liên khu vực 40m với đường 72.

+ Đường 3 chính là đường cấp nội bộ được điều chỉnh để đảm bảo bô trí quy hoạch chi tiết của khu Vin SM và Khu B mới:

Có cụ nào có thông tin tốt hơn thì có thể bổ sung thêm giúp em!

Chỉnh sửa cuối:

Vitamin gogo

Xe buýt
Khu B có 2 đường thông cụ thể ở quy hoạch phân khu S3: Đường màu xanh là đường cấp nội bộ (quy mô mặt cắt ngang nhỏ hơn 12m) và đường màu nâu là đường khu vực (quy mô mặt cắt ngang từ 15-24m). cụ thể theo ghi chú:

Trong quá trình thực hiện quy hoạch chi tiết khu b mới và khu Vin SM, Quy hoạch phân khu S3 được điều chỉnh cục bộ tại Quyết định 2639/QĐ-UBND ngày 30/5/2018 (Dự án Vin SM tên gọi pháp lý là khu đô thị tây mỗ đại mỗ-Quyết định phê duyêt điều chỉnh quy hoạch chi tiết 1/500 số tại Quyết định 2784/QĐ-UBND ngày 7/6/2018).Theo đó khu B mới và khu đô thị vin SM có 3 đường thông, cụ thể như sau:

+ Đường số 2: Đường cấp nội bộ: Đường này nối từ đường Quy hoạch liên khu vực 40m với đường 72.

Đường số 2

+ Đường 3 chính là đường cấp nội bộ được điều chỉnh để đảm bảo bô trí quy hoạch chi tiết của khu Vin SM và Khu B mới:

Mợ này rất giỏi đọc bản đồ và nhiều thông tin quy hoạch

Xecong

Xe buýt

Đường số 2

Cơ bản em hình dung ra rồi, xin sdt cuối tuần rảnh xuống gặp Cụ tí cho tường minh

Chỉnh sửa cuối:

HuongCrv

Xe điện

HuongCrv

Xe điện
Theo quy hoạch phân khu S3 và quy hoạch chi tiết đã được duyệt thì Vin SM sẽ liên thông với nhau Khu A gele và đô thị thiên đường bảo sơn bởi 5 tuyến đường: 1 đường liên khu vực, 2 đường khu vực và 2 đường cấp nội bộ khu vực:

Tuyến đường liên khu vực sẽ thông sớm nhất (hiện tại đã làm đến tường rồi) các tuyến khách khi nào thông do dự án Vin SM quyết định để đảm bảo hợp lý vơi tiến độ thi công, bàn giao và các nội dung thỏa thuận trong hợp đồng với cơ quan nhà nước. Tất cả các đường này là đường quy hoạch cấp quản lý thuộc cơ quan nhà nước có thẩm quyền.

Vitamin gogo

Xe buýt
Thế này thì khu A Gleximco lên lever Max rồi!
Giờ không biết giá cả thế nào mợ?

HuongCrv

Xe điện
Thế này thì khu A Gleximco lên lever Max rồi!
Giờ không biết giá cả thế nào mợ?
Vì thế mà em có nói là Khu A và B mới có nhiều dư địa. Giá thì ở Gele không theo mẫu số chung đâu cụ ạ, vì kỳ vọng của mỗi người chủ nhà là khác nhau nhiều, mức độ biến đổi hạ tầng chung của toàn khu nhanh nên cũng rất khó chưa ra một mẫu số chung. Ngoài ra, số lượng căn thật sự muốn bán cũng không nhiều (lý do thì như em từng nói ở các Còm trên). Tuy nhiên theo dõi và cảm nhận mặt bằng giá thị trường thì em có thể tóm tắt sơ bộ cụ như sau (các lô gele phần tiếp giap Vin SM):
1. Căn 80m2 giá từ 5,1 tỷ trở lên (tùy lô, vị trí);
2. Căn 100m2 từ 6 tỷ trở lên (tùy lô, vị trí);
3. Căn diện tích 120m2 từ 6,3 tỷ trở lên (tùy lô, vị trí);
4. Căn 240m2 giá tầm 12-13 tỷ trở lên tùy lô.
.....
Note: Cũng có một số lô gặp được khách bán giá khá cao rồi nữa cụ ạ!

Vitamin gogo

Xe buýt
Vì thế mà em có nói là Khu A và B mới có nhiều dư địa. Giá thì ở Gele không theo mẫu số chung đâu cụ ạ, vì kỳ vọng của mỗi người chủ nhà là khác nhau nhiều, mức độ biến đổi hạ tầng chung của toàn khu nhanh nên cũng rất khó chưa ra một mẫu số chung. Ngoài ra, số lượng căn thật sự muốn bán cũng không nhiều (lý do thì như em từng nói ở các Còm trên). Tuy nhiên theo dõi và cảm nhận mặt bằng giá thị trường thì em có thể tóm tắt sơ bộ cụ như sau (các lô gele phần tiếp giap Vin SM):
1. Căn 80m2 giá từ 5,1 tỷ trở lên (tùy lô, vị trí);
2. Căn 100m2 từ 6 tỷ trở lên (tùy lô, vị trí);
3. Căn diện tích 120m2 từ 6,3 tỷ trở lên (tùy lô, vị trí);
4. Căn 240m2 giá tầm 12-13 tỷ trở lên tùy lô.
.....
Note: Cũng có một số lô gặp được khách bán giá khá cao rồi nữa cụ ạ!
Giá này cũng khá mềm

HuongCrv

Xe điện
Khu a đập tường thông để thi công và hoàn thiện đoạn vuốt nối vào đường hiện tại, đến hôm nay là đúng với tiến độ mà nhà thầu đã cam kết với CĐT (tiến độ nhà thầu cam kết là cuối tháng 11).

Hôm nay tuy đập tường nhưng để lưu thông được chắc còn một thời gian nữa. Vì có một đoạn đường 40m này dưới đường điện cao thế 110Kv. Tuy nhiên đập tường là bước đầu sẽ gạt bỏ được tư tưởng bấy lâu là các khu đô thị của vin thường đóng kín.

Vitamin gogo

Xe buýt
Đẹp đấy! Tiện đường cho bà con bên khu Nam an khánh

Trần NT

Xe máy
Thế này thì cái cổng khu A lại tháo dỡ đi à các cụ, khu A này ko cần thuê bảo vệ nữa nhỉ