Sơn-Shark-Bệnh xá kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa các loại xe ga.

Trạng thái
Thớt đang đóng

son-shark

Xe buýt
Cụ Sơn chỉ tiếp xe ga à? Em xe số có được vào không? :)
Bạn thông cảm!Mình chỉ chuyên xe ga thôi!
Ôi, vâng, cuối tuần nào đó em lại lặn lội qua bác vậy. Chỉ sợ hỏng ổ khóa lại phải thay thì tội em... Cảm ơn bác rất nhiệt tình giúp đỡ em khi còn bỡ ngỡ ra thành phố :)
OK bạn!
E chào Bác Sơn!
Bác tư vấn cho e chút. Vespa S125 3v của e đã đi đc 1 vạn. Xe hay có hiện tượng rung giật và nhiều lúc đề pa bị hụt hơi, nhất là khi đủ tải (2người). Thỉnh thoảng đang đi khoảng 20-30km/h mà giữ đều ga tự nhiên nó ì lại xong lại vọt lên. E chữa nhiều nơi rồi k hết. Côn thì e cứ bảo dưỡng đc 1-2 tuần lại đâu vào đấy. Bệnh cũ lại tái phát. Bác tư vấn giúp e nên thay dây cu loa hay bi côn loại nào(bnhieu g) và cần làm gì để triệt để bệnh này ạ. Và hết khoảng bnhieu $$ bác inbox e với. À địa chỉ của bác ở bnhieu hoàng cầu nhỉ? E sẽ qa sớm ạ. Thanks bác!
Về bệnh rung giật, các xe đời trước như Lx125ie, Liberty125,150ỉ và Liberty 3V thì ok, mình chỉnh 1 đến 2 lần là xong. Riêng Lx 3V khó làm hơn! Bản thân trọng lượng xe lớn so với công suất máy! Do vậy, cần phải thay thế và điều chỉnh nhiều hơn! Tuy vậy, mình cố gắng để chi phí ko quá cao( tầm 500 - 700k)!
Bệnh đang đi bị hụt ga thì mình phải khám qua mới kết luận được!

duythanh.37

Xe hơi
Bạn thông cảm!Mình chỉ chuyên xe ga thôi!

OK bạn!

Về bệnh rung giật, các xe đời trước như Lx125ie, Liberty125,150ỉ và Liberty 3V thì ok, mình chỉnh 1 đến 2 lần là xong. Riêng Lx 3V khó làm hơn! Bản thân trọng lượng xe lớn so với công suất máy! Do vậy, cần phải thay thế và điều chỉnh nhiều hơn! Tuy vậy, mình cố gắng để chi phí ko quá cao( tầm 500 - 700k)!
Bệnh đang đi bị hụt ga thì mình phải khám qua mới kết luận được!
Vâng. Rảnh e qa bác ngay. Chỉ bực nhất lúc đề pa bị hụt ga cứ giật giật ì ì k lên thôi bác ạ. E nghĩ là phần côn có vấn đề. Lúc nào qua bác khám hộ e xem sao. Cám ơn bác!

vnpttw

Xe đạp
anh báo giá em tất cả bộ côn Dr Pulley cho SH 125 2011 với , tại xe đi gằn với kêu quá, chắc do côn

Chỉnh sửa cuối:

khanhlinhbk

Xe tải
Website
www.vn.lge.com
Bạn nên ra thợ kiểm tra ngay, vì khả năng hết nước mát rất cao, hoặc hệ thống làm mát hoặc quạt gió có vấn đề...

liyueqiang

Xe tải
Nhà e có 1 con 2011 cũng bị giống cụ nhưng nó kiểm tra chẳng ra bệnh gì hết .nước làm mát đay đủ .thậm chí e còn xúc rửa bình luôn ...

Tùng Lê

Xe đạp
Hỏi về còi xe Sh

Các bác cho em hỏi cái còi xe Sh bán ở đâu ợ, hôm nay đi làm em kéo cái cặp qua thế là bay luôn cái nút còi :((. Vào head không biết có không, với cả rổ giá thế nào các bác chỉ em với :-/. Em cảm ơn ợ

shanks

Đi bộ
bình điện xe nouvo RC

Con nouvo RC của em dạo này bình điện mau hết lắm cứ chạy được tầm 1 tuần là hết. . Lúc đầu em tưởng bình hư ra thay bình mới vào vẫn vậy thế là nghi tiếp đến cục sạc chạy ra tiệm thì mấy bác đó bảo sạc còn tốt đành ngậm ngùi dắt xe về .về nhà lấy bình của wave rs bỏ vào cũng vẫn thế..xe để yên không chạy thì 3 ngày là hết điện.. Bác nào từng bị trường hợp này hay biết lý do của nó thì bảo em với chứ như thế này hoài đi xe nó ức chế lắm

vuthien86

Xe buýt
Con nouvo RC của em dạo này bình điện mau hết lắm cứ chạy được tầm 1 tuần là hết. . Lúc đầu em tưởng bình hư ra thay bình mới vào vẫn vậy thế là nghi tiếp đến cục sạc chạy ra tiệm thì mấy bác đó bảo sạc còn tốt đành ngậm ngùi dắt xe về .về nhà lấy bình của wave rs bỏ vào cũng vẫn thế..xe để yên không chạy thì 3 ngày là hết điện.. Bác nào từng bị trường hợp này hay biết lý do của nó thì bảo em với chứ như thế này hoài đi xe nó ức chế lắm
Bình wave có 3a thì phải sao dùng dc vs nuovo nhỉ. Mình tưởng xe ga dòng 7a chứ

chube_way

Xe tăng
Bình wave có 3a thì phải sao dùng dc vs nuovo nhỉ. Mình tưởng xe ga dòng 7a chứ
Novo đời 4 chạy bình 3,5 như các xe của hon cụ ah,cụ mang ra tiệm xem có dò điện đâu không nhất là có nắp thêm thiết bị gì như đèn,còi hay báo động j đó.

k3nvjn

Xe tải
ra chợ giời thử coi cụ ơi :D ở đấy hoặc phố huế mấy cái này chắc có thôi

PhanVietTue

Xe hơi
Oánh dấu hum nào vác xe xuống cho bác í khám :)

SuperHigh Class

Xe đạp
Anh Sơn cho em hỏi, e có con SH 2008 mới lấy lại của ông chú ruột, máy móc còn nguyên, ngon nghẻ, máy êm. Mỗi tội khi lấy về đi đc vài hôm thì bị 1 vấn đề :

- Khi đang đi bình thường, đôi khi kéo ga lên mà cảm giác hụt hơi và kèm theo đó nhả ga ra là chết máy.
- Để tránh chết máy những lúc như thế thì e phải kéo ga thật mạnh, giữ tốc độ để ko chết máy nhưng lúc như thế thì tiếng máy và bô kêu phè phè như xe Atila.

Em đã mang ra 1 đại lý của Honda để sửa. Lúc đầu thì chưa rõ tình trạng, họ bảo có thể do cục Turbo của xe, thay tạm buzi trc, về theo dõi xem còn bị ko.

Em về đi thử thì vẫn bị,lại lóc cóc mang ra kiểm tra lần nữa. Ra đến nơi thì họ khẳng định là do Turbo rồi, họ bảo phải chạy lại phần mềm gì gì đó cho Turbo và mất khá nhiều thời gian. Em ngồi đợi 3h đồng hồ vẫn chưa xong, nắng nóng nên bò về nhà nghỉ ngơi tí.

Lúc ra lấy xe về thì thanh toán hết 1tr1, hóa đơn ghi là làm lại chế. Từ hôm ấy đến giờ đi xe ngon lành, ko bị hiện tượng kia nữa. Nhưng lại phát sinh vấn đề :

- Xe em cảm giác máy ko đc êm như trc nữa, tiếng máy kêu to hơn hẳn,nếu để ý kỹ thì nghe tiếng máy có chút tã tã như các dòng Nouvo đời đầu

- Khi lên ga từ từ thì máy kêu cứ như kiểu xe côn lúc mình bóp côn và kéo ga

- Nhiều lúc kéo ga mạnh r` mà cảm giác hơi bị hụt, mãi mới lên ga đc

Bác cho em xin tư vấn với. Đi kiểu này khó chịu quá. Ko biết mình dại dột bỏ xe ở đó có bị luộc gì ko :(
Ko cụ nào tư vấn giúp em với à :(

shanks

Đi bộ
xe không có thêm thiết bị gì cụ à... em thật không biết sao xe ko đi để đó cứ 2 - 3 ngày là tắt điện,thay bình nào vào nó vẫn thế

3yE

Xe máy
Các bác ơi dạo này bác Sơn Shark không sửa nữa ạ? E đi qua bao lần toàn đóng cửa ??? Xin lỗi các bác vì lâu ko vào OF cập nhật

SuperHigh Class

Xe đạp
Anh Sơn cho em hỏi, e có con SH 2008 mới lấy lại của ông chú ruột, máy móc còn nguyên, ngon nghẻ, máy êm. Mỗi tội khi lấy về đi đc vài hôm thì bị 1 vấn đề :

- Khi đang đi bình thường, đôi khi kéo ga lên mà cảm giác hụt hơi và kèm theo đó nhả ga ra là chết máy.
- Để tránh chết máy những lúc như thế thì e phải kéo ga thật mạnh, giữ tốc độ để ko chết máy nhưng lúc như thế thì tiếng máy và bô kêu phè phè như xe Atila.

Em đã mang ra 1 đại lý của Honda để sửa. Lúc đầu thì chưa rõ tình trạng, họ bảo có thể do cục Turbo của xe, thay tạm buzi trc, về theo dõi xem còn bị ko.

Em về đi thử thì vẫn bị,lại lóc cóc mang ra kiểm tra lần nữa. Ra đến nơi thì họ khẳng định là do Turbo rồi, họ bảo phải chạy lại phần mềm gì gì đó cho Turbo và mất khá nhiều thời gian. Em ngồi đợi 3h đồng hồ vẫn chưa xong, nắng nóng nên bò về nhà nghỉ ngơi tí.

Lúc ra lấy xe về thì thanh toán hết 1tr1, hóa đơn ghi là làm lại chế. Từ hôm ấy đến giờ đi xe ngon lành, ko bị hiện tượng kia nữa. Nhưng lại phát sinh vấn đề :

- Xe em cảm giác máy ko đc êm như trc nữa, tiếng máy kêu to hơn hẳn,nếu để ý kỹ thì nghe tiếng máy có chút tã tã như các dòng Nouvo đời đầu

- Khi lên ga từ từ thì máy kêu cứ như kiểu xe côn lúc mình bóp côn và kéo ga

- Nhiều lúc kéo ga mạnh r` mà cảm giác hơi bị hụt, mãi mới lên ga đc

Bác cho em xin tư vấn với. Đi kiểu này khó chịu quá. Ko biết mình dại dột bỏ xe ở đó có bị luộc gì ko :(
Các cụ thông thạo tư vấn giúp em với :(

Trạng thái
Thớt đang đóng