Sơn-Shark-Bệnh xá kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa các loại xe ga.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Củ Su Hào

Xe hơi
Ok! Thanks cụ đã chỉ giáo! Hôm nào e phải thử qua chỗ bác Sơn ở Hoàng Cầu xem thế nào, e chưa đến chỗ bác ý bao giờ! Trước đây ko biết lên đọc diễn đàn này đã thấy thích rồi! Trăm nghe không bằng 1 thấy, trăm thấy không bằng 1 thử \:D/

son-shark

Xe buýt
Vâng có gì hôm nào lấy xe mang qua cụ nhờ xem giúp
ok cụ!
Máy hơi ngấm dầu một chút có lấy được không cụ ơi
Ngấm chỗ nào hả cụ? Cụ chụp ảnh rồi đăng lên thì anh em mới dẽ trả lời!
@Cụ Sơn-Shark: cụ có chữa được bệnh này ko? để hôm nào em mang xe qua chỗ cụ. http://www.otofun.net/threads/663645-nho-tu-van-ve-tieng-keu-la-o-hayate-ss-khi-tang-toc
Thỉnh thoảng mới bị thì khó quá! hay là cụ cứ đi thêm 1 thời gian, khi nào nó kêu rõ nhất thì phi qua tôi nhé!
Đường Hoàng Cầu mới chưa có địa chỉ bác à,đối điện cafe bán đảo hồ hoàng cầu bác nhé.
Cụ cứ đến ven hồ Đống Đa trên đường Hoàng cầu thì alo cho tôi, tôi sẽ hướng dẫn chút là thấy ngay thôi! ĐT 0982396818
Bẩm các cụ e là thành viên mới! Giờ mới đăng ký được thành viên có gì mang các cụ chỉ giáo ak! Chả là trước giờ e có tìm đọc nhưng chỉ thấy mấy bài của các Bác trên này là ok nhất! Ngày trước mà tìm gặp được các cụ trên này thì con Su Hào của e nó ko thành đồng nát như bay giờ! Sau nhiều lần lâm bệnh hiện tại e nó đi tạm ổn! Chỉ còn cái bệnh rung giật ở ga đầu "đề pa"!
Các cụ cho e hỏi chút e còn bộ nồi cả 3 búa của con AB! nồi thì nhỏ hơn con Su Hào 2kin8 của e nên ko lắp được còn 3 búa có thể lắp được cho e nó ko bác nhỉ? Mà lắp xong tạm thời ko biết e ý có đỡ rung giật hơn không? Có gì các bác chỉ giáo! Thanks!
Nồi trước thì ko vừa nhưng nồi sau thì chung 1 cỡ, dùng tốt cụ à! Riêng 3 búa thì lắp được nhưng máy gào và hết rung luôn cụ nhé!
bác cho cháu hỏi con SH 2k10 của cháu đi cảm giác giảm xóc trước cứng không được êm như con 2k8. đi thấy đầu xe rung khá nhiều khi lên ga lúc đầu. bác cho cháu lời khuyên cháu ở xa nên không qua bác kiểm tra được
Bạn để áp suất lốp trước 2kg/cm2, sau 2.5-3kg/cm2 thôi nhé! Xe 2010 bao giờ cũng nặng đầu hơn 2008! Vụ rung đầu thì hơi khó vì mình phải kiểm tra xem nó lỗi ở đâu rồi khắc phục! Có cái thì thay mới, cái thì căn chỉnh nên mình ko cố vấn giúp được! thông cảm nhé!

1977cd5

Xe tăng
Vâng em k biết diễn tả thế nào, nó là chỗ giữa của cục máy dưới với trên đầu bò ngay dưới cái hốc để đồ cụ ạ

NSEA

Xe tải
Xe em SYM elizabeth khi khởi động bóp phanh tay trái thì rất khó nổ máy, toàn phải bóp phanh tay phải, vậy thắng tay trái bị làm sao vậy cụ?

Liberty125iehe

Xe máy
Bác ơi cho em hỏi là em đi li ie, ngoài thay dầu + lọc dầu+ lap ở 6000km, hnay đi 9000km em thay dầu thì xe em cũng chưa đi bảo dưỡng ở Trung tâm bảo hành lần nào. ngoài mấy cái kia thì có cần làm gì nữa ko ạ : như kiểu vệ sinh lọc gió, phanh phiếc các kiểu gì k ạ.

gameover1107

Xe tăng
Cụ sơn cho em hỏi . Xe em SH việt . Mới lấy dc mấy tháng đi dc gần 4k km
khi em tăng tốc lên trên 50km/h và giữ nguyên tốc độ thì có cảm giác động cơ như là cứ Grưm Grưm êm êm rồi lại Grưm Grưm ( Kiểu như phóng nhanh qua giờ giảm tốc trắng trắng ý ạ ) tất nhiên là Grưm nhẹ nhẹ thôi ko đến mức như qua gờ giảm tốc :D
cụ cho em hỏi là xem em bị làm sao ạ

Chỉnh sửa cuối:

Củ Su Hào

Xe hơi
ok cụ!

Ngấm chỗ nào hả cụ? Cụ chụp ảnh rồi đăng lên thì anh em mới dẽ trả lời!

Thỉnh thoảng mới bị thì khó quá! hay là cụ cứ đi thêm 1 thời gian, khi nào nó kêu rõ nhất thì phi qua tôi nhé!

Cụ cứ đến ven hồ Đống Đa trên đường Hoàng cầu thì alo cho tôi, tôi sẽ hướng dẫn chút là thấy ngay thôi! ĐT 0982396818

Nồi trước thì ko vừa nhưng nồi sau thì chung 1 cỡ, dùng tốt cụ à! Riêng 3 búa thì lắp được nhưng máy gào và hết rung luôn cụ nhé!

Củ Su Hào

Xe hơi
Nồi trước thì ko vừa nhưng nồi sau thì chung 1 cỡ, dùng tốt cụ à! Riêng 3 búa thì lắp được nhưng máy gào và hết rung luôn cụ nhé![/QUOTE]

E thử thay cả bộ nồi cộng 3 búa rồi của con AB vào con Su Hao của e rồi Bác Sơn ak! Đúng như Bác nói thay vào máy gào hơn nhưng hết hẳn rung và giật luôn! Cảm giác ga lên ko bốc như trước nhưng lại rất êm! Thanks bác nhé! E cứ tạm thời để thế đi đã khi nào nó lâm bệnh mới thì cầu cứu bác sau ak!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

trung1509

Đi bộ
chào bác. em đi LX 150ie việt. xe em có hiện tượng khi đang đi đèn động cơ sáng vàng ( đèn bên trái ) đi 1 lúc lại tắt rồi lại sáng . đèn chỉ sáng khi bật đèn pha buổi tối. bác có thể cho em biết nó bị bệnh gì và cách khắc phục
cám ơn bác :)

kimchammong

Xe hơi
Anh cho em hỏi ạ, xe yamaha cygnusX của em khi mới bắt đầu đi đến đoạn vòng tua động cơ giữa số 3 và 4 thì bị giật "khậc khậc" và xe bị rung nhẹ nhẹ. Qua đoạn đấy thì hết. Vậy xe em bị sao anh?

Ngoài ra tay lái xe cũng hơi nặng, đi tốc độ chậm khá mỏi tay.

Ngoài ra đồng hồ điện tử (hiển thị tốc độ, vạch xăng) của xe em tự nhiên rất mờ. Đèn thì vẫn sáng. Cái này do hết pin hay do trục trặc gì đó anh?

Xe em thì như thế này, nhưng đời 2008

haipsvms1

Xe tải
Trích dẫn haipsvms1 viết Nghía cột cây số
Cụ Sơn shark cho em hỏi tiếng lạ ở máy khi nổ ga ran ty, Xe em kêu kiểu này như nào hả cụ: xe mới đi đc 2600 km, sáng ra em dựng chống đứng nổ ga ran ty thì một lúc có tiếng loẹt xoẹt ở máy khoảng 5s rồi hết, sau đó bị thêm 1, 2 lần rồi hết, em để ý bị từ khi em thay nhớt máy và láp mức 1500 km. Xe em sh125 2014.

Bạn mang xe qua cho mình nghe cái đã nhé!

Cụ ơi em ở Yên Bái cơ, ngoài tiếng lạ ở động cơ như em đã mô tả, hôm nay em phát hiện thêm tiếng lạ mà trước chưa có. đó là em nổ máy lên, chuẩn bị ga đi thì động cơ phát ra tiếng loẹt xoẹt, đi khoảng 10m thì hết... sau đó khi đang đi thì giảm hết ga, xe chạy chậm lại em lại nghe thấy âm thanh đó. em hoang mang quá, mang ra head bảo hành hay mang về Hà nội cụ xem hộ em?

son-shark

Xe buýt
Vâng em k biết diễn tả thế nào, nó là chỗ giữa của cục máy dưới với trên đầu bò ngay dưới cái hốc để đồ cụ ạ
Nếu nó rỉ dầu ra ở chỗ 5 cái dây điện từ trong máy ra thì ko sao.iáu 2 năm xe nào cũng bị mà bạn!
Thay cái công tắc phanh là hết cụ nhé.
Chuẩn đấy ạ!
Bác ơi cho em hỏi là em đi li ie, ngoài thay dầu + lọc dầu+ lap ở 6000km, hnay đi 9000km em thay dầu thì xe em cũng chưa đi bảo dưỡng ở Trung tâm bảo hành lần nào. ngoài mấy cái kia thì có cần làm gì nữa ko ạ : như kiểu vệ sinh lọc gió, phanh phiếc các kiểu gì k ạ.
Bạn nên giặt cái lọc gió nữa thôi!
Bạn e sửa chỗ cụ rất ok
Thank cụ đã động viên!
Cụ sơn cho em hỏi . Xe em SH việt . Mới lấy dc mấy tháng đi dc gần 4k km
khi em tăng tốc lên trên 50km/h và giữ nguyên tốc độ thì có cảm giác động cơ như là cứ Grưm Grưm êm êm rồi lại Grưm Grưm ( Kiểu như phóng nhanh qua giờ giảm tốc trắng trắng ý ạ ) tất nhiên là Grưm nhẹ nhẹ thôi ko đến mức như qua gờ giảm tốc :D
cụ cho em hỏi là xem em bị làm sao ạ
Khả năng xe bạn bị vênh cái puly côn sau - dây curoa chạy không đều gây hiện tượng khi đều ga ở tầm tốc độ 40-50km/h, ở chân trái có cảm giác gợt gợt rất đều! Tuỳ loại xe có thể nắn lại hoặc thay mới!
chào bác. em đi LX 150ie việt. xe em có hiện tượng khi đang đi đèn động cơ sáng vàng ( đèn bên trái ) đi 1 lúc lại tắt rồi lại sáng . đèn chỉ sáng khi bật đèn pha buổi tối. bác có thể cho em biết nó bị bệnh gì và cách khắc phục
cám ơn bác :)
Khả năng do con rơle cấp nguồn cho đèn của bạn bị lỗi!
Anh cho em hỏi ạ, xe yamaha cygnusX của em khi mới bắt đầu đi đến đoạn vòng tua động cơ giữa số 3 và 4 thì bị giật "khậc khậc" và xe bị rung nhẹ nhẹ. Qua đoạn đấy thì hết. Vậy xe em bị sao anh?

Ngoài ra tay lái xe cũng hơi nặng, đi tốc độ chậm khá mỏi tay.

Ngoài ra đồng hồ điện tử (hiển thị tốc độ, vạch xăng) của xe em tự nhiên rất mờ. Đèn thì vẫn sáng. Cái này do hết pin hay do trục trặc gì đó anh?

Xe em thì như thế này, nhưng đời 2008

Xe bi giật nhiều khả năng do côn! Đồng hồ bị mờ thì do lỗi mạch, màn hình của đồng hồ! Tay lái nặng bạn kiểm tra áp suất lốp xe nhé! lốp trước 2kg/cm2.
Trích dẫn haipsvms1 viết Nghía cột cây số
Cụ Sơn shark cho em hỏi tiếng lạ ở máy khi nổ ga ran ty, Xe em kêu kiểu này như nào hả cụ: xe mới đi đc 2600 km, sáng ra em dựng chống đứng nổ ga ran ty thì một lúc có tiếng loẹt xoẹt ở máy khoảng 5s rồi hết, sau đó bị thêm 1, 2 lần rồi hết, em để ý bị từ khi em thay nhớt máy và láp mức 1500 km. Xe em sh125 2014.

Bạn mang xe qua cho mình nghe cái đã nhé!

Cụ ơi em ở Yên Bái cơ, ngoài tiếng lạ ở động cơ như em đã mô tả, hôm nay em phát hiện thêm tiếng lạ mà trước chưa có. đó là em nổ máy lên, chuẩn bị ga đi thì động cơ phát ra tiếng loẹt xoẹt, đi khoảng 10m thì hết... sau đó khi đang đi thì giảm hết ga, xe chạy chậm lại em lại nghe thấy âm thanh đó. em hoang mang quá, mang ra head bảo hành hay mang về Hà nội cụ xem hộ em?
Xe SH 2014 hay bị lỗi bộ tăng cam tự động gây tiếc kêu lách cách! bạn chỉ cần mang ra hãng bảo họ thay mới là hết thôi chứ mang về HN mất công quá!

McLaren-01

Xe buýt
Cụ Sơn xác cho em hỏi tý ạ - Con xe Xác màu đen độ Full phè phè (hơi 168 mết in SG, body & chân tay làm lại hết..v.v..) từ tận 2011 (hình như Cụ cũng đã từng....thấy) mà cho đến giờ.....chả hỏng tý rì, xăng cộ thì cứ tăm khìn là chạy đc 1 tăm đến tăm ba ---->Thế là có bị......làm sao ko ợ :))

luannissan

Xe tăng
Cụ Sơn ơi, nhà cháu đi Attila Elizabeth, đã dán lại côn 1 lần, thay dây curoa chính hãng. nhưng hiện tượng bây giờ khi ngớt ga xe đi giật lắm cụ ạ.Nhà cháu cứ 1200km thay dầu máy, 3000km thay dầu láp.Bảo dưỡng đầy đủ, nhưng còn mối cái bệnh trên là không hết.
Cụ cho hỏi có sửa được không và kinh phí thế nào ( cụ mật thư giúp cho cháu với ạ)

luannissan

Xe tăng
Đơn giản mà cụ,mà giờ đồ sẵn và rẻ chứ dán sao chuẩn được cụ ơi.
không biết cụ Sơn có làm việc vào thứ 7 và chủ nhật không cụ Liêm ơi.
Và cháu hỏi luôn là làm vấn đề này có lâu không ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng