Sốc với giá nhà đất Long Biên, Gia Lâm

Trạng thái
Thớt đang đóng

_AHA_

Xe điện
Đúng là việc này không dễ, nhất là với tư duy, suy nghĩ và tiềm lực của 1 cá nhân, nhưng với 1 chủ đtu có tiềm lự tài chính x ả 1.000 tỷ, muốn làm giá đất 1 khu vực nào đó thì dễ dàng thôi, chỉ khổ anh chị em mình muốn mua căn nhà giá hợp lý để có chỗ chui ra chui vào ngày càng khó.
Chung cư ở tít tận Trâu Quỳ Gia Lâm mà đến 60tr/m2 thì đúng là chủ đtu này làm giá hơi quá đà nhỉ.
Trên này gần, rẻ hơn nhiều sao ko mua. Phi xuống đây lại kêu làm gì.

Backpack68

Xe tải
Khu 31ha Trâu Quì bây h giá bao nhiêu cc. Cháu thấy có khu liền kề hải Phát và Sông Hồng ở đó có vẻ đẹp?

Nana2015

Xe tăng
Ở park hill e có xuống rồi chỉ có 1 hầm để xe thôi. Nếu ko thoải mái sao k mua bên cạnh bọn sun group xây đó. Đẹp tiện ích ok

ongchutran

Xe hơi
Cuối năm mà giá bị đẩy cao lắm. Giá chung cư trong HN cũng đang rát, đẩy cao hơn cả đầu năm, chung cư 50 năm mà giá ngang với cc thương mại các năm trc

santa-morning

Xe buýt
Sao phải sang Gia lâm mua giá cao thế nhỉ? Times city với Park Hill giá 45~50 tr/m2 bán đầy kia kìa

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Sao phải sang Gia lâm mua giá cao thế nhỉ? Times city với Park Hill giá 45~50 tr/m2 bán đầy kia kìa
Đầy thì cũng chỉ có 100 căn chứ mấy, mà đâu phải lúc nào cũng có căn đẹp để mua, bên VOCP cả vài ngìn căn tha hồ chọn tầng, chọn hướng, chưa kể chính sách vay ngân hàng được hỗ trợ nên nhiều khi chỉ xuống vài trăm triệu là có căn nhà.

TreeBoo

Xe buýt
thưa cụ, em cũng là dân gốc Long Biên cụ ạ. Nhà em ở ngay cái đoạn cụ bảo là sâm uất và phố cổ nhất LB ạ, em ngay cạnh cái Trường Nguyễn Gia Thiều, cái trường mà cho là tốt nhất quận, trường mà e cũng học. cái tư duy của anh em mình nghĩ là nó gần Trung tâm thì theo em cần thay đổi tí cụ ạ, vì 10 năm trước hồ gươm phố cổ là trung tâm nhưng giờ hà nội có nhiều trung tâm rồi, mỗi khu vực nó hướng đến 1 trung tâm khác. e là người có nhà cả 2 nơi nên em có sự so sánh cụ ạ. Trường học cụ ở LB mà con học trường chuyên thì mệt đấy. bệnh viện thì Đức Giang thì gần còn bạch mai thi xa hơn TX cụ ạ. hàng sáng em đi oto đi làm qua cầu chương dương thì luôn tranh thủ an sáng luôn trên xe cụ ạ.
Nhà đẻ em ngõ TH cụ ơi :D em cũng học NGT luôn.
Đồng ý là HN bây giờ nhiều trung tâm lắm. Nhưng so đi so lại, LB xa Bạch Mai nhưng lại gần 108, Việt Đức, Hồng Ngọc, Tâm Anh. Nhà LB đi học ở Chu Văn An thì vẫn cứ là ok. Hồi em còn ở LB, sáng em đi làm từ nhà đến cty 8-9km, vượt qua đám tắc đường cầu CD đến dc cty là ~ 30ph. Bây giờ vượt qua đám tắc đường ở Lê Văn Lương đến cty ( 4km ) thì cũng mất 20ph.
Tuy nhiên, Em cũng nghĩ là về dài hạn, HN sẽ phát triển theo kiểu HCM, tức là mỗi khu vực, mỗi cụm quận đều có địa điểm vui chơi để dân tình k fai đổ xô về Bờ hồ vào tất cả các dịp như 10 năm trước. Hiện tại em ở TX, mà mỗi khi ăn uống cái j là lại fai xách xe phi về Đống Đa hoặc lên HK ăn. Đồ ăn ở TX chán thật chứ k chán vừa.

AstonDechTin

Xe đạp
Nước đi hơi bị dập khuôn của anh Masteri, chắc bác CĐT kỳ vọng biến khu này thành Masteri Thảo Điền thứ 2 cơ mà khó.

Qua sông Hồng nó không giống với qua sông Sài Gòn. Quận 2 nhu cầu ở thực nhiều hấp thụ tốt vào quận 1 rất nhanh chứ bên này Gia Lâm, đi thì xa, đường sá vẫn chưa hoàn thiện, đi lại tắc lòi mắt nên chủ yếu dân mua để cuối tuần về nghỉ dưỡng, hàng thứ cấp khó bán lắm mà giá sơ cấp đã cao như thế này thì ...

ats2011

Xe tải
sao hnay lắm bác sốc về giá BĐS thế nhỉ, cứ nghe các cụ trên này khuyên đợi covid nó vỡ thì toi rồi

chomchom2020

Xe hơi
Cụ hỏi toàn chỗ đắt thì chả cao. Lên Sài đồng vừa gần vừa rẻ mà đẹp
Chuẩn SĐ vừa rẻ vừa đẹp. Trc e ở nhà TNT ở bên đó mà chất lượng e thấy còn hơn ối nhà TM.

martin01

Xe hơi
Nhà đẻ em ngõ TH cụ ơi :D em cũng học NGT luôn.
Đồng ý là HN bây giờ nhiều trung tâm lắm. Nhưng so đi so lại, LB xa Bạch Mai nhưng lại gần 108, Việt Đức, Hồng Ngọc, Tâm Anh. Nhà LB đi học ở Chu Văn An thì vẫn cứ là ok. Hồi em còn ở LB, sáng em đi làm từ nhà đến cty 8-9km, vượt qua đám tắc đường cầu CD đến dc cty là ~ 30ph. Bây giờ vượt qua đám tắc đường ở Lê Văn Lương đến cty ( 4km ) thì cũng mất 20ph.
Tuy nhiên, Em cũng nghĩ là về dài hạn, HN sẽ phát triển theo kiểu HCM, tức là mỗi khu vực, mỗi cụm quận đều có địa điểm vui chơi để dân tình k fai đổ xô về Bờ hồ vào tất cả các dịp như 10 năm trước. Hiện tại em ở TX, mà mỗi khi ăn uống cái j là lại fai xách xe phi về Đống Đa hoặc lên HK ăn. Đồ ăn ở TX chán thật chứ k chán vừa.
Thế cụ với em gần nhau, em ở Quân Chính. Ngọc Lâm Long Biên là cả tuổi thơ rồi. e không so sánh lê văn lương mà đang so sánh lê trọng tấn nguyễn ngọc nại, hoàng văn thái với bồ đề và ngọc lâm. em thấy mấy khu này mà đi vào xuống ho guom cũng khá là tiện và không tắc đg đặc biệt là khi trường chinh mở rộng. Về trường học thì em tin là Long Biên mình chắc vài năm nữa mới phát triển được cụ ạ. con đi học lớp chất lượng cao, hệ cambrige... là không có cụ ạ. trường cấp 2 của
mình thì luôn hướng đến là bao nhiêu % học sinh đỗ Nguyễn Gia Thiều, trong khi mấy quận kia là bao nhiêu % trường chuyên lớp chọn. Tâm Anh, Hồng ngọc, chỉ hắt hơi sổ mũi thì mình vào chứ chuyên sâu là chết đó cụ.
LB cũng tốt nhưng không hẳn là giá đất cao như thế nếu so với 1 số quận khác ý em là thế. có thể là do cầu cao nên giá mới cao

thuongnho

Xe buýt
Các cụ về mua Mandarin Hoàng Minh Giám mà mua, có 51-52tr

anh kao

Xe tăng
Các chủ đầu tư bắt tay nhau làm giá, ép dân mua giá cao cụ à. Đội này lắm tiền, Ban đầu họ dùng khoảng 500 đến 1000 tỷ, cho đội môi giới mua gom toàn bộ đất dự án, thổ cư xung quanh giá rẻ, ai bán họ mua hết, sau đó nếu ko ai bán nữa họ sẽ bán ra nhỏ giọt với giá rất cao. Cứ làm quanh quẩn như vậy khi giá thổ cư xung quanh lên trên 60tr/m2 thì giờ là lúc họ mở bán chung cư giá 60tr/m2. Các con giời đi tìm chung cư xng thấy cao quá, hỏi mua đất còn trên trời hơn nên quay lại mua chung cư của họ. Nếu nếu cụ nào đủ khả năng mua đất giá cao thì hiện giờ họ cũng ẵn sàng bán giá cao, cần bao nhiêu đất giá cao, họ có bấy nhiêu, bán dần hết để thu hồi vốn và kiếm 1 mớ lãi ở đất nền.
Cứ làm quanh quẩn với bài này, nên đi đến đâu họ cũng đẩy giá cao đến đó, thu lãi cả cung cư và đất nền. Chỉ có các cụ nhu cầu thật là phải mua giá trên trời.
Bọn nó làm giá thế nên mới có lãi nuôi mấy con ghẻ oto xe máy, kg thì tiền đâu ra, nó sống vì đất và thành tỷ phú cũng vì đất mà

nhatld

Xe tăng
Cụ vừa về từ sao hoả ạ? Vin OCP ko có hầm để oto. Trời mưa mặc áo mưa đi xe đạp điện ra bãi xe.

Vin Times city khu Park Hill 70% căn hộ ko có slot để oto. Cũng đội mưa ra bãi lấy xe nhé.

:))
Thua căn em vừa lấy bên Hoà Bình 2 củ tỏi á?

Longtime No See

Xe tải
Chung cư thì chỉ có càng ngày càng rẻ, báu bở ham hố gì mà các cụ phải mua vội

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

QAZ

Xe container
Vâng, xe Matiz thì cũng có khác gì Roll Royce, đều có 4 bánh chở được 5 người. Đôi khi đóng cái bếp 23 triệu cũng đã đủ long lanh, cần gì phải mua đồ Harmann cả tỷ bạc làm gì. Đội nhà giàu đúng là dại thật mua cái ghế ăn tận 30tr/cái, một bộ cả bàn 10 cái cả nửa tỷ. Mua cái điện thoại Vertu cả mấy tỷ bạc mà chả vào check Facebook được.
Nói thật là ko đủ tầm thì nên đứng nhìn thì hợp lý hơn
Tầm cái khỉ gì mấy căn chung cư loại ấy, toàn mấy con gà tự đưa cổ cho cđt cắt tiết !

Bình metropolis

Đi bộ
Cụm 6 toà masteri là vin đã bán cho hàn bh tung ra bán ở vị trí đẹp nhất lên giá sẽ khác các bác ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng