So sánh Tiguan với CRV

Sid

Xe tăng
-Các cụ đi ăn nhà hàng nào mà thấy đông khách là ngon,bổ,rẻ mua xe cũng thế cứ xe nào được mua nhiều thì nên mua theo sau thanh khoản nhanh và lại được giá
-Đường ở Việt Nam rất xấu và cũng không chạy được nhanh vì vậy thiết bị an toàn không cần thiết,thiết bị an toàn chỉ là phụ thôi tay lái người cầm lái mới là chính
-Nhiều công nghệ quá lúc hỏng tốn kinh phí sửa chữa nói chung lãng phí
Kết Luận:Với công nghệ hiện nay Toi đang ứng dụng trên xe của mình là hoàn toàn hợp lý với môi trường và đường xá ở Việt Nam
- OH zeeeeee THÁNH TOI VÔ ĐỊCH .EM YÊU TOI,EM MẾN TOI VÌ MỖI LẦN TOI NÊN GIÁ LÀ EM VUI RỒI :))
Mua con công nông đi cho lành! Vứt hết công nghệ bảo vệ người lái đi thì đi công nông độ an toàn trên hết nhé! Viết còn sai chính tả thì ....
Như tôi đã nói! Slogan của hội vwhn là hãy lái và cảm nhận! Với trình độ của các cậu thì tôi thấy cũng chả cảm nhận hay đi trên xe vw bao giờ và toàn chém dựa trên những sách báo! Cái này người ta gọi là cãi cùn! Và khi cãi cùn thì người lớn người ta ko chấp nữa!

tôi yêu cầu anh em ko cãi cùn với hai thánh này nữa nhé! Crv hơn tiguan và toy là vô địch với hai thánh này!

toyota78

Xe buýt
-Công nông gì hả kụ, kụ thử đi hỏi 100 người về thương hiệu VW và toyota xem số lượng người biết đến thương hiệu nào nhiều hơn, iem nghĩ không quá 10 người biết đến VW trong khi Toyota thì cả 100 người biết đến, Thương hiệu kém thì làm sao tốt để cạnh tranh được. Sẽ có người hỏi sao không cố thêm tí tiền mà mua toyota fortunor mà lại đi cái xe gì lạ thế trông như xe tầu. lại phải giải thích xe này của đực đấy xe này cảm giác lái hay lắm...blo bla. Mệt thật ;)

Chỉnh sửa cuối:

fee_2006

Xe tải
-So với Rx á kụ mơ à hay kụ định nâng tầm để bán được giá, so với Crv và Rav4 còn kém điểm còn mệt nhoài đòi so RX buồn cười quá. Mà đi đường xấu chọn fortunor còn ngon gấp vạn Tiguan mà fortunor sau bán không lỗ như tiguan. DNNN họ mua fortunor rất nhiều để phục vụ chạy cả đường đẹp và đồi núi. Nếu đề đạt tiguan vào ds mua xe của DNNN họ sẽ loại ngay từ vòng gửi xe :)
Cụ ở đâu rơi xuống mà phát ngôn bừa bãi vậy, hay cụ không hiểu những gì đang được trao đổi ở đây

coolpix8700

Xe ngựa
Cách tổ chức này ở Ọp mình vẫn còn sơ đẳng. Ở các sites khác thì chỉ vửa mới đưa vào list còn có chữ Ignored Member (và không đọc được viết gì), còn lần sau nữa thì còn chẳng thấy tên, ô trống, dù có viết chêm vào lia lịa... thì commend hiện lên là của người tiếp theo khác, tức là không còn biết đến sự tồn tại...!

Chỉnh sửa cuối:

fee_2006

Xe tải
-Phanh tang trống thì sao ạ, nó là cái xe bán được nhiều nhất đấy, tiguan nhìn mà thèm ;)
Em xin lỗi cụ, mục đích của cụ tham gia thớt này làm gì, định khẩu chiến hay muốn chứng tỏ mình...GU, hay cụ ko hiểu gì về ôt mà vẫn cãi cùn, cố tỏ ra mình nguy hiểm.

em xin lỗi các cụ khác ạ

toyota78

Xe buýt
-Iem thì iem thấy kụ thông minh rồi, kụ thông mịnh kụ chọn cái xe nó trang bị hiện đại nhưng éo ai mua đấy còn cái kụ cho là kém nó vẫn bán ầm ầm có ai kêu ca đòi hỏi gì đâu. Kụ hiểu về ôtô kụ giải thích iem nghe xem nào :))
kụ ko nhìn thấy iem nhưng kụ chủ thấy so sánh của iem là được mà quan trọng gì. ;)

Chỉnh sửa cuối:

toyota78

Xe buýt
-Bực mình là do kụ chọn nhầm thương hiệu xe đang chạy thôi, iem chọn toyota chả thấy bực mình tẹo nào. Lúc bán xe kụ còn bực mình vì xe kụ đi bị lỗ nhiều lỗ một nửa tiền và iem thì lại vui hơn kụ vì bán ko lỗ mà còn lãi :))

Sid

Xe tăng
Cảm giác thật phấn khích khi có công cụ của cụ Lâm kekeke

toyota78

Xe buýt
-Tranh thủ các kụ ấy không nhìn thấy còm của iem, iem mượn tạm cái cái này bên box honda cho kụ chủ tham khảo, Crv rất đẹp ;)
Honda CRV 2014 luôn là dòng xe hiện đại nhất trên thị trường hiện nay, có doanh số bán cao nhất tính tới đầu thời điểm tháng 6 trên thị trường, Honda không ngừng cải tiến mới những tính năng thú vị nhất, thế hiện là dòng xe vượt trội trên thị trường xe hơi.

Honda có những thiết kế mới nhất hiện nay, có bản cập nhất hiện đại nhất, thay đổi để phù hợp với thị trường hiện nay mà ít có dòng xe nào có được, đánh giá về chất lượng cũng như độ an toàn của dòng xe hiện nay trên thị trường thì ít có dòng xe nào trên thị trường vượt qua được dòng xe này.

[video]https://www.youtube.com/watch?v=c3ftIUfNMsY[/video]

Honda CRV bản nâng cấp hiện đại Xe có hệ thống mới luôn kiểm soát mọi hành trình của bạn giúp bạn tìm ra những địa điểm mới và luôn giúp cho bạn tạo ra mọi thứ bạn cần trong mỗi chuyến đi. Nội thất mới cùng với chi tiết mạnh mẽ hiện đại nhất hiện nay. Hệ thống cửa sổ trời hiện đại nhất luôn giúp bạn tận hưởng những giây phút thải mái nhất bên gia đình và người thân.

An toàn và tiện nghi , không gian rộng rãi đó chính là những gì mà dòng xe này muốn hướng tới người dùng một chiếc xe với phong cách hiện đại nhất hiện nay.

Honda CRV có kích thước cũ tổng thế 4.545mm, rộng 1.820mm, cao 1.685mm, chiều dài cơ sở 2.620mm. , cùng với kích thức mới tổng thế 4.mm, rộng 1.530mm, cao 1.578mm, chiều dài cơ sở 2.600mm có phần nhở gọn hơn nhưng không gian bên trong vẩn thoải mái tiện nghi nhất hiện hay trên thị trường xe hơi, các vị trí ngồi luôn là điểm nhấn quan trọng nhất tạo nên thành công cho dòng xe này, nội thất bắt mắt tiện nghi sang trọng luôn là điểm hấp dần đặc biệt với những ai đã ừn khám phá chiếc Honda mới của hãng.

Honda CRV mới được trang bị dàn âm thanh 6 loa với 4 loa trầm và 2 loa bổng có cổng USB nghe nhạc MP3, WMA và dàn CD một đĩa. Màn hình hiển thị I-MID bắt mắt với phím điều khiển nằm trên Vô-lăng, hệ thống điện thoại rảnh tay cũng được tích hợp trên vô-lăng

ngamban

Xe điện
Hơ hơ, em đã ko định còm ở cái thớt này nữa nhưng sau khi trải nghiệm cái công cụ của cụ Cun bảo thì em thấy cảm giác rất chi là dễ chịu :D
Cụ fee_2006 cũng nên làm vậy, vậy là đỡ bực mình mấy thành phần có vấn đề về đầu óc.

Chỉnh sửa cuối:

Nganha75

Xe buýt
-Công nông gì hả kụ, kụ thử đi hỏi 100 người về thương hiệu VW và toyota xem số lượng người biết đến thương hiệu nào nhiều hơn, iem nghĩ không quá 10 người biết đến VW trong khi Toyota thì cả 100 người biết đến, Thương hiệu kém thì làm sao tốt để cạnh tranh được. Sẽ có người hỏi sao không cố thêm tí tiền mà mua toyota fortunor mà lại đi cái xe gì lạ thế trông như xe tầu. lại phải giải thích xe này của đực đấy xe này cảm giác lái hay lắm...blo bla. Mệt thật ;)
Không biết là cụ đã sang Đức chưa, em đi dạo bên kia chẳng thấy con TOY nào cụ ạ.
Em sang Osaka mấy chú Nhật tập đoàn em cũng đi TOY nhưng họ bảo mục tiêu phấn đấu là xe Đức, bây h chưa có điều kiện nên chịu.

À, ở quê em người ta chỉ biết đến xe trâu, xe bò thôi, chẳng biết ô tô là gì. Đúng là văn minh chưa về bản thì chẳng trách quê em được cụ nhỉ. Em cũng thấy thương cụ. Không biết là cụ đã được ngồi xe trâu chưa cụ?

coolpix8700

Xe ngựa
em đi dạo bên kia chẳng thấy con TOY nào cụ ạ. ...?
Toy nào đâu bác, có mỗi con Fọt Tè rồi đem khoe nhặng lên vì cái VSC tuyệt riệu của nó thôi...!
Bác quên được đi nhanh và đừng trích vào thì tốt. Vì mọi người dù đã sử dụng Ignore List nhưng bác trích lại thì vẫn phải đọc!!!

toyota78

Xe buýt
-Bọn nhật nó bảo mục tiêu phấn đấu xe đức là đức mẹc bỉm audi ạ, chứ VW thì so với nhật còn còn kém điểm nó không thèm phấn đấu đâu kụ ạ. Kụ bảo xe Toyota là xe trâu xe bò thì kụ nhầm đấy, toyota luôn đứng đầu các xếp hạng về an toàn, độ tin cậy cao và doanh số lúc nào cũng hàng tốp nhé

ngamban

Xe điện
Lại một lần nữa có cảm giác rất chi là phấn khích khi không phải đọc những comment của những thành phần cuồng Toi có vấn đề về đầu óc trong Box VW :D

tranvuhoang2005

Xe điện
Lại một lần nữa có cảm giác rất chi là phấn khích khi không phải đọc những comment của những thành phần cuồng Toi có vấn đề về đầu óc trong Box VW :D
Gọi là Lu lâu khó tỉnh ngộ ạ. E tiễn từ lâu rồi nhưng vẫn bám dai như đỉa vì đầu óc có vấn đề, nên kệ thôi, XH thiếu gì kẻ tâm thần, mà người tâm thần luôn nghĩ mình anh minh, sáng suốt (dislike):-h

huytana

[Tịch thu bằng lái]
1 phiếu cho crv

tpd

Xe máy
Chung quy là tại bác chủ thớt thui, ai lại đưa ra cái ý kiến so sánh Ti với Crv nó khập khiễng ngay từ ban đầu rồi nên có cơ hội cho mấy bác bán cơm bụi gần nhà máy toy với hon ở vĩnh phúc nhảy vào cmt, các bác ý đã đi xe châu âu và mỹ bao giờ đâu mà có cái nhìn hay đánh giá khách quan về Ti.
Em dự các bác ý cũng chỉ đang đi vios hay civic cũ thôi chứ đâu đã đc phá trinh cam hay accord còn nhìn mấy con mẻc, bi và vw thì các bác ý lại bảo nho còn xanh lắm, với các bác ý thì mua xe đầu năm 250 cuối năm bán 300 đi 1 năm nữa bán 350 sau 10 năm các bác ý đủ tiền mua RR cho mà xem, đến lúc đó quay lại chửi xe nhật như đúng rồi ngay