So sánh Tiguan với CRV

Co trau

Xe tải
-Không thấy kụ nào phản biện. Hay để iem kết luận giữa VW tiguan và Honda Crv cho kụ chủ có cái nhìn chính xác để không phải chọn nhầm xe ;)
Cụ cứ thoải con gà mái đê nha, chỉ sợ mệt hụt hơi ... À mà có thế thì cũng dễ chữa như Toi thôi nhế ;)

coolpix8700

Xe ngựa
Kệ họ bác Co Trau àh!
Bán hàng ngồi ngáp ruồi tỏ vẻ thương hại nhà hàng xóm nhiều khách quá mỏi tay thôi mà.
Nhưng hèn không dám công khai, liếc trộm đếm khách nhà đội bạn vẫn phải đeo mặt nạ!

Chỉnh sửa cuối:

Sid

Xe tăng
-Tất cả chỉ là lý thuyết, kụ chủ cứ thực tế ra ngoài đường xem hai iem này iem nào được lựa chọn nhiều là iem ấy hơn về mọi mặt. Mà dạo này thấy Crv chạy nhiều thế còn tiguan thuộc hàng hiếm liệt vào sách đỏ đến nơi rồi ;)
Vâng, tất cả cậu nói tôi thấy chỉ là lý thuyết. Còn thực tế cậu đang nói chuyện với cả một đống người sử dụng tiguan thôi, họ chỉ có kinh nghiệm thực tế chứ họ ko có lý thuyết nhiều như cậu đâu. Còn ra ngoài đường thấy xe nào được lựa chọn nhiều thì morning, getz hơn crv về mọi mặt. Tiguan thuộc hàng hiếm bởi những người sử dụng họ chả thích khoe đâu, thò mặt ra sợ seo ủn chết.
Đừng lôi nước ngoài với đi ngoài ra nước bởi một bộ phận ko nhỏ người sở hữu vw đã đi ngoài ra sắt đang chia sẻ sự kùn với cậu đấy. Đôi khi ở đời ko hiếm những người ko thích hào nhoáng, chạy theo thị hiếu, triệu chứng bày đàn. Và vwhn đơn giản là vậy nên đừng cùn ở đây nữa nhé

ducletrung

Xe container
-Đã cụ nào trong hội VW bị bọn đạo chích nhòm ngó gương hay logo chưa vậy?Như con C class của em lơ ngơ lại bị vặt gương hay logo luôn

Chỉnh sửa cuối:

ngamban

Xe điện
-Đã cụ nào trong hội VW bị bọn đạo chích nhòm ngó gương hay logo chưa vậy?Như con C class của em lơ ngơ lại bị vặt gương hay logo luôn
Hehe, hội bọn em cũng dính mấy lần roài. Cá nhân em thì cả gương lẫn logo đều đã từng bị vặt (xin lỗi cho em chửi tsb cái lũ khốn vặt trộm đồ).
Khổ, đi xè Tàu mà chúng nó cũng ko tha, đến bực :-<

Hùng Bạch

Xe hơi
Giầu mới đi xe Tầu ợ . Chứ Nghèo thì đi xe Tèo ( Toy ) thôi . Hê hê

ngamban

Xe điện
Giầu mới đi xe Tầu ợ . Chứ Nghèo thì đi xe Tèo ( Toy ) thôi . Hê hê
Cũng chưa chắc đâu cụ, xe Tèo đâu có dành cho người nghèo, giá nó cũng toàn ở đâu đâu ấy. Xét theo tiêu chí price/performance thì em choáng luôn với Tèo.
Cụ cứ thử lấy ví dụ đơn giản là một em Accord nhập với một em Camry lắp 2009 chẳng hạn.
Em mà có xèng em mua Accord cơ chứ em không mua Camry đâu dù cho Camry là cái xe của Toi em thấy là tạm ổn nhất được lắp ở VN.

ducletrung

Xe container
Nếu mua mặt gương trong hãng bao nhiêu tiền 1 mặt?Giá ngoài chợ đen là bao nhiêu hả bác ? :D

cucho

Xe tăng
Xe matis của em cũng hay bị cậy cái núm cao su nơi chân kính, có bác nào biết ở đâu bán và giá bao nhiêu cứu em với ạ!!!!!

ngamban

Xe điện
Nếu mua mặt gương trong hãng bao nhiêu tiền 1 mặt?Giá ngoài chợ đen là bao nhiêu hả bác ? :D
Trong hãng thì em không thay vì đắt, em cũng chả nhớ giá nữa. Em thay gương VW China, gương hơi cầu, hơi xanh, chống chói, vẫn có sấy gương như thường :D
Đôi mặt gương hết khoảng 7, 8 trăm cành :D
Vứn đề là chắc chắn không chát bằng Mẹc của cụ roài. Đi Mẹc sướng như bị vặt miếng nào thì buốt ruột miếng đấy.

ducletrung

Xe container
Bọn Đức chế tạo những cái xe công nhận thật sự rất hoàn hảo
-Rất chắc xe ngồi nên thôi cũng cảm nhận được điều đó,ở tốc độ cao cảm giác xe vẫn bám chắc và lướt trên mặt đường(nhiều xe khác bay bay rồi)
-Chân ga và phanh tạo cảm giác rất thật cảm nhận từng vòng tua máy không như Toy đạp nhẹ ga vòng tua nhẩy loạn cào cào
-Máy chấm nhỏ tiết kiệm nhiên liệu nhưng sinh mã lực và Momen rất khủng

Chỉnh sửa cuối:

HuynDai-8t

Xe hơi
Trong hãng thì em không thay vì đắt, em cũng chả nhớ giá nữa. Em thay gương VW China, gương hơi cầu, hơi xanh, chống chói, vẫn có sấy gương như thường :D
Đôi mặt gương hết khoảng 7, 8 trăm cành :D
Vứn đề là chắc chắn không chát bằng Mẹc của cụ roài. Đi Mẹc sướng như bị vặt miếng nào thì buốt ruột miếng đấy.
e nhớ k nhầm trên taobao có bán cỡ trăm hơn tệ thì phải. đồ tiguan bên đó cũng nhiều, mà từ đó về đây cũng ko xa, nên k phải lo lắm :D :D

ngamban

Xe điện
Xe em cũng lắp một số thứ bên TQ về mà. Vứn đề là chả làm sao cả. Lọc dầu, lọc gió em cũng nhờ mua bên đó về vì bên đó Tiguan chạy như kiến :D

coolpix8700

Xe ngựa
e nhớ k nhầm trên taobao có bán cỡ trăm hơn tệ thì phải. đồ tiguan bên đó cũng nhiều, mà từ đó về đây cũng ko xa, nên k phải lo lắm :D :D
Đó là 1 trong các lý do em chọn Tiguan cho 1 cái xe để chạy đi làm hàng ngày (ở tỉnh), cái xe mà phần lớn người khác lại sử dụng cho mục đích đi chơi!
Điều khiển, sử dụng rất thích hợp cho đường xấu hoặc rất xấu, những loại phụ tùng không quan trọng lắm cho an toàn của cái xe rất dễ kiếm và rất rẻ, còn phụ tùng quan trọng lại được cung cấp ở 1 nguồn rất đảm bảo về chất lượng (tất nhiên đã tính cả giá cũng không rẻ, nhưng chẳng quá đắt của chúng). Ngoài ra nó là 1 cái xe tạo ra niềm vui khi ngồi sau vô lăng của nó (đó là mục đích sử dụng của các bác kia, nhưng với em cũng là 1 phần sở thích)!

ngamban

Xe điện
Cứ nghĩ đến viễn cảnh ngày xưa cụ Cun mà xúc RX350 rồi mang lên xí nghiệp thì ôi thôi là là xót xa :D

toyota78

Xe buýt
-So với Rx á kụ mơ à hay kụ định nâng tầm để bán được giá, so với Crv và Rav4 còn kém điểm còn mệt nhoài đòi so RX buồn cười quá. Mà đi đường xấu chọn fortunor còn ngon gấp vạn Tiguan mà fortunor sau bán không lỗ như tiguan. DNNN họ mua fortunor rất nhiều để phục vụ chạy cả đường đẹp và đồi núi. Nếu đề đạt tiguan vào ds mua xe của DNNN họ sẽ loại ngay từ vòng gửi xe :)

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Cứ nghĩ đến viễn cảnh ngày xưa cụ Cun mà xúc RX350 rồi mang lên xí nghiệp thì ôi thôi là là xót xa :D
Chuyện của em không liên quan gì đến xót hay xa!
Vì xe nào thì vẫn được khấu hao, sau 5 năm thì Tiguan hay RX giá trị của chúng trong sổ đều như nhau là bằng 0 hết (tất nhiên tụi em chỉ được lợi hơn 20% số tiền khấu hao ấy một chút thôi) nhưng cũng không quá khác nhau!
Nhưng em đã nói, đi xe nào thì cũng có giá của xe ấy, nhiều cái xe giá phải trả cho chúng có khi chỉ là mỗi cái tên nên tụi em phản cân nhắc rất nhiều khi lựa chọn. Phải nói cái Tiguan cho vẫn đề này lại rất hợp lý, không chỉ mỗi tính năng vận hành của nó. Nói như bác Ngắm là cái xe tầu, thì với em còn đúng hơn rất nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

ngamban

Xe điện
-So với Rx á kụ mơ à hay kụ định nâng tầm để bán được giá, so với Crv và Rav4 còn kém điểm còn mệt nhoài đòi so RX buồn cười quá. Mà đi đường xấu chọn fortunor còn ngon gấp vạn Tiguan mà fortunor sau bán không lỗ như tiguan. DNNN họ mua fortunor rất nhiều để phục vụ chạy cả đường đẹp và đồi núi. Nếu đề đạt tiguan vào ds mua xe của DNNN họ sẽ loại ngay từ vòng gửi xe :)
Nếu không hiểu chuyện thành viên hội VW đang nói gì với nhau thì tốt nhất là nên im lặng.
Đôi lúc nên giữ lại cái kèn chút, đừng chỗ nào cũng... bậy.

Hùng Bạch

Xe hơi
Cũng chưa chắc đâu cụ, xe Tèo đâu có dành cho người nghèo, giá nó cũng toàn ở đâu đâu ấy. Xét theo tiêu chí price/performance thì em choáng luôn với Tèo.
Cụ cứ thử lấy ví dụ đơn giản là một em Accord nhập với một em Camry lắp 2009 chẳng hạn.
Em mà có xèng em mua Accord cơ chứ em không mua Camry đâu dù cho Camry là cái xe của Toi em thấy là tạm ổn nhất được lắp ở VN.
Bác ui , úi xời ơi bác ui . Vừa nhìn xong và không tin vào mắt mình bác ợ : con xe Fo tu nợ vẫn dùng phanh tang trống ở hai cái bánh sau bác ạ ...ngẫm kĩ hơn thì thấy xe Toy lắp ráp ở VN ta chất lượng nhất thế giới . Bằng chứng là các xe ở thị trường ngoài nước liên tục mắc lỗi . Còn ở Vn thì : KHÔNG