So sánh Tiguan với CRV

tpd

Xe máy
-Bực mình là do kụ chọn nhầm thương hiệu xe đang chạy thôi, iem chọn toyota chả thấy bực mình tẹo nào. Lúc bán xe kụ còn bực mình vì xe kụ đi bị lỗ nhiều lỗ một nửa tiền và iem thì lại vui hơn kụ vì bán ko lỗ mà còn lãi :))
Cái bác này đến cái tên cũng là toyota rồi thì các bác phiền lòng làm gì, giống như khi mua nô lệ hay súc vật về người ta đóng dấu tên chủ sở hữu vào chỗ dễ nhìn cho người khác biết, phải nói toy đã làm đc rất nhiều điều ở mảnh đất hình chữ s này trong đó có việc làm cho 1 số người phải tự đặt tên cho mình là toyota, ví dụ em mà đi RR đi chăng nữa thì em cũng ko bao giờ đặt tên mình là RR đâu vì em là thượng đế của RR cơ mà.

toyota78

Xe buýt
Chung quy là tại bác chủ thớt thui, ai lại đưa ra cái ý kiến so sánh Ti với Crv nó khập khiễng ngay từ ban đầu rồi
-Ý kụ là tiguan kém điểm hơn Crv nên so sánh như vậy không hợp và hạ thấp Crv phải không ạ. Đây kụ xem đánh giá so sánh 2 iem nó ở NN xem. Crv doanh số gấp 10 lần tiguan nhé, chẳng nhẽ tiguan tốt hơn mà lại bán được ít thế toàn ông thông manh mới chọn, còn người ngu người ta toàn mua cái kém hơn ;)
http://www.thecarconnection.com/car-compare-results/honda_cr-v_2014-vs-volkswagen_tiguan_2014

tpd

Xe máy
-Ý kụ là tiguan kém điểm hơn Crv nên so sánh như vậy không hợp và hạ thấp Crv phải không ạ. Đây kụ xem đánh giá so sánh 2 iem nó ở NN xem. Crv doanh số gấp 10 lần tiguan nhé, chẳng nhẽ tiguan tốt hơn mà lại bán được ít thế toàn ông thông manh mới chọn, còn người ngu người ta toàn mua cái kém hơn ;)
http://www.thecarconnection.com/car-compare-results/honda_cr-v_2014-vs-volkswagen_tiguan_2014
Em chả biết bác cứ cố tình bóp méo ý em bằng những đánh giá ở đâu đâu ý, bây giờ em đề xuất thế này bác đi crv em đi tiguan cho 2 xe đấu đầu nhau trực tiếp ở tốc độ 60km/h xem e và bác ai 'toy' trước hi hi..... Các bác ở box VW vodka em tí nhé vì em đang đi Merc E, em mạo muội vào box của các bác đọc thấy cái lão này cuồng quá nên em chém

toyota78

Xe buýt
Em chả biết bác cứ cố tình bóp méo ý em bằng những đánh giá ở đâu đâu ý, bây giờ em đề xuất thế này bác đi crv em đi tiguan cho 2 xe đấu đầu nhau trực tiếp ở tốc độ 60km/h xem e và bác ai 'toy' trước hi hi..... Các bác ở box VW vodka em tí nhé vì em đang đi Merc E, em mạo muội vào box của các bác đọc thấy cái lão này cuồng quá nên em chém
-Sao kụ lại có suy nghĩ trẻ trâu thế. Nếu mà thử như thế tiguan sẽ thua đấy, crv được đánh giá an toàn cao trong các bài thử nghiệm của mỹ, và tiguan bị đánh giá thấp đi so với mấy đời đầu đấy, kụ tự tìm hiểu đi ;

tpd

Xe máy
Xin phép hỏi cụ chút.Doanh số bán hàng của TOY số 1 Việt Nam và giá cũng không phải rẻ thậm chí same same giá nhau, mà sao các cụ đang sử dụng xe Đức ghét cay ghét đắng thế.Chẳng lẽ cả xã hội Việt Nam vẫn còn ngu như thời An-nam-mít. Các cụ cho em xin lý do được không?
Em không ghét xe nhật đâu bác ạ, vi trước đây em đã từng đi mit, nis hiện tại khi khi đi công trường em vẫn rất khoái dùng con fortune sport của cơ quan đấy, mỗi hãng xe có 1 đặc tính thế mạnh riêng và 1 đối tượng khách hàng họ nhắm tới là ai. Với tiêu chí ban đầu đưa ra là để so sánh 2 con xe tạm đc xếp chung trong 1 phân khúc thì hãy khách quan mà cảm nhận mà đánh giá nó, xe làm ra để phục vụ con người chứ không phải là thứ cất trữ tài sản vì vậy theo ngu ý của em thì hãy đánh giá nó theo đúng cái chức năng vốn dĩ là của nó như an toàn, tiện nghi và cảm giác khi sử dụng nó, đây cái bác toy lại chỉ đào sâu vào mỗi cái việc sau khi chán bán nó đi có dễ ko hay đc giá không thì thật là lố bịch, hỏi các bác là nếu xe nó có hồn khi mình cưới nó bác đã nghĩ ngay đến việc gả nó cho thằng khác nó có chán ko ? Có lẽ cái bác toy đi xe toy mà cứ nghĩ thế thì có ngày chính xe nó sẽ đẩy bác chui qua kính chắn gió ra nằm nắp capo đấy.

tpd

Xe máy
-Sao kụ lại có suy nghĩ trẻ trâu thế. Nếu mà thử như thế tiguan sẽ thua đấy, crv được đánh giá an toàn cao trong các bài thử nghiệm của mỹ, và tiguan bị đánh giá thấp đi so với mấy đời đầu đấy, kụ tự tìm hiểu đi ;
Em chả như bác đâu toàn cảm nhận xe online, em là cứ thực tế lúc e đi merc C cũ đang đi như mải điện thoại phang thẳng vào *** 1 em toy altit gì đó vội dừng xe xuống hỏi han xin lỗi nhìn cái *** em toy thật thảm thương ba đờ xốc sau rơi hẳn ra như may đèn hậu ko vỡ chú lx toy gọi gara mô tả 1 lúc đòi em 4 tr em thấy hời quá rút tiền trả luôn, chú ý quay ra xem xe em và phán xe bác cứng thật xe em toét *** ra mà xe bác chẳng làm sao, e kiểm tra lại thấy xước mỗi cái biển số thôi hi hi... Em chưa sở hữu tiquan như lại sống ở đức 1 thời gian thấy dân đức rất thích vw và đánh giá độ an toàn không kém gì merc hay bi đâu vây nên em mới đề nghị vụ đấu đầu đấy.

ngamban

Xe điện
Vốt cụ vì quả "chui qua kính chắn gió, nằm trên nắp capo" :D
Em thiết nghĩ là ko nên tranh luận với mấy fan cuồng vì mềnh ko cuồng vô lối nổi theo đẳng cấp đó. Cụ tpd cứ xác con bà định là nếu so với lũ cuồng mình ở đẳng cấp khác đê cho nó nhã và chúng ta ko thể tự hạ cấp để nói chuyện với fan cuồng được .:-|

ngamban

Xe điện
Em trước bị dính trường hợp ngược với của bác là bị em Camry hôn mít. Camry vều ***, sun nắp capo, xe em xước đúng một vết 5cm trên cản sau.

toyota78

Xe buýt
-Nói đến tiện nghi phục vụ cá nhân tốt, khoang hành lý rộng rãi thuận tiện, thương hiệu độ tin cậy cao thì Crv lại ăn đứt tiguan kụ ạ, chính vì vậy mà doanh số Crv cao gấp 10 lần hơn tiguan :)

<There’s a reason that the CR-V is among the top-selling compact SUVs year after year. It offers what many buyers look for in this class: comfort, ample cargo space and reliability.>
link so sánh đây

http://www.carsdirect.com/compare/volkswagen-tiguan-vs-honda-cr-v

tpd

Xe máy
Mấy bác đi tiguan cứ tự tin nhé, mấy ông cuồng ấy thì ko phải ae ở các box như mẻc, bi hay audi nhảy vào chém đâu mà cả ae ở OF lao vào chém đấy vì họ đi ngược lại cái mục đích và tôn chỉ của diễn đàn

tpd

Xe máy
-Nói đến tiện nghi phục vụ cá nhân tốt, khoang hành lý rộng rãi thuận tiện, thương hiệu độ tin cậy cao thì Crv lại ăn đứt tiguan kụ ạ, chính vì vậy mà doanh số Crv cao gấp 10 lần hơn tiguan :)

<There’s a reason that the CR-V is among the top-selling compact SUVs year after year. It offers what many buyers look for in this class: comfort, ample cargo space and reliability.>
link so sánh đây

http://www.carsdirect.com/compare/volkswagen-tiguan-vs-honda-cr-v
Đấy cụ lại online rồi ! Được ngày thứ 7 mưa suốt chả đi off ở đâu cả ngồi nhìn cụ lục tung cả dữ liệu của giáo sư google lên để phản biện e, em khoái quá thôi e vodka cụ cái ka ka.....

ngamban

Xe điện
Mấy bác đi tiguan cứ tự tin nhé, mấy ông cuồng ấy thì ko phải ae ở các box như mẻc, bi hay audi nhảy vào chém đâu mà cả ae ở OF lao vào chém đấy vì họ đi ngược lại cái mục đích và tôn chỉ của diễn đàn
Vâng, bọn em tự tin lắm, luôn luôn tự tin với sự lựa chọn của mình :D
Nói chung bọn em luôn ý thức là mình lái cái xe ra đường nó phục vụ mình chứ ko phải lái cái tài sản ra ngoài đường để khe cho thiên hạ nhìn vào biết mình có ô tô :P

coolpix8700

Xe ngựa
Thực ra mua xe rồi thì tự tin với cái xe, tìm hiểu nó để tận dụng mọi ưu điểm của nó và tránh những nhược điểm nó có để phục vụ cho công việc, cuộc sống...
Nhưng nhiều người quen kiểu sống suốt ngày nhìn trộm nhà hàng xóm, ăn không ngon, ngủ không yên nếu thấy cái váy của họ hơi sặc sỡ hơn váy mình mặc.
Nếu không vừa ý với cái xe mình mua, bán quách nó đi mua cái khác. Nếu không đủ tiền thì nên chăm suy nghĩ để công việc tốt hơn rồi sẽ gom góp cho đủ. Nhưng cứ sống theo kiểu hậm hực nhìn nhà hàng xóm rồi chẳng ăn chẳng ngủ thì chắc cũng chẳng bao giờ bỏ được cái xe cũ, sờ được vào cái xe mới cả!!!

Nganha75

Xe buýt
Nói vui thôi, người kg biết thì hỏi thật; bọn nửa vời hóng hớt kg rõ cũng chõ miệng vào. Fun.
Về cơ khí và luyện kim thì Đức là số 1 thế giới. Em nghĩ người bình thường thế là quá hiểu. Còn mấy chú dị thường thì em chệu.
Mở mồm ra nào là loại xe này bán được nhiều xe kia bán được ít; xe bán nhiều là tốt, là nhiều người chọn; nói thế thì cadilac, rollroy là xe kém nhất thế giới, mỗi năm có mỗi vài chục thằng ngu mua, còn lại toàn bọn khôn thì nhìn mà.. nhỏ dãi. Fun.
Loại dị thường này em đã bảo rồi: đi xe bò là sướng, là phê đủ đường.
Tầm thường và ngu dốt như em, đi tucson, đi camry rồi bây h đi xe Đức thấy sướng từ bên trong. Hê hê.

ducletrung

Xe container
Vậy bấy lâu nay em cứ tưởng doanh số nói nên tất cả =)) =))

Nganha75

Xe buýt
Toy nào đâu bác, có mỗi con Fọt Tè rồi đem khoe nhặng lên vì cái VSC tuyệt riệu của nó thôi...!
Bác quên được đi nhanh và đừng trích vào thì tốt. Vì mọi người dù đã sử dụng Ignore List nhưng bác trích lại thì vẫn phải đọc!!!
Em cũng đã làm như các cụ. Thấy nó đỏ lừ. Hay hay.

namtuoc8x

Xe tải
Ngồi đọc mấy bài ông Toy chán quá
Không biết ông đang đi xe nào mà toàn mang mấy bảng spec với lại review ở đâu ra so sánh
Thử một lần ngồi lên xe lái rồi hãy nói đi.
Toàn đọc lý thuyết với mấy trang nâng bi rồi khen nó hay nó đẹp!

coolpix8700

Xe ngựa
Em cũng đã làm như các cụ. Thấy nó đỏ lừ. Hay hay.
Vào trang này các bác biết chúng em!
Tham gia sinh hoạt thì xe chỉ là yếu tố phụ, còn tổ chức các hoạt động giải trí, giúp cả mình và gia đình xả tress từ các công việc và cuộc sống hàng ngày mới là tiêu chí hoạt động của nhóm!
Ngay tham gia các forums như thế này cũng mỗi với mục đích đó là vui thì tham gia, không thì thôi. Người ngoài xã hội thì đầy, mỗi người một cách sống, một kiểu suy nghĩ, cùng vào đây nếu cùng sở thích, cùng thú vui thì gặp nhau, không thì thôi, đi xe gì, hàng ngày làm cái gì không quan trọng. Còn trao đổi chỉ để cùng nhau tìm hiểu rõ thêm về một vấn đề không chỉ mỗi với xe cộ, nhưng không căng thẳng. Còn cao hơn mức độ trao đổi này đã có các tổ chức giáo dục khác ngoài xã hội được nhận tiền của Nhà nước. Tụi em hình như chẳng ai làm trong lĩnh vực này, chẳng có trách nhiệm phải "khai sáng" cho ai cả!
Các sites họ đều làm những tiện ích để giúp người tham gia kết bạn hoặc ngược lại như tên chính cái tiện ích này: IGNORE = coi như không tồn tại, để ai cũng tham gia được mà chẳng phải bận tâm vì bị làm phiền. Nhưng cách viết chương trình, tạo tiện ích thì mỗi site theo một cách, cách của Ọp chưa phài là tốt nhất, nhiều site khác còn cho phép người ta còn chẳng bao giờ thấy cả tên, chứ khong chỉ không đọc được commends!!!

Chỉnh sửa cuối:

sonsodaco

Xe buýt
Nói chung thớt có các ý kiến trái chiều, phản biện là rất tốt, làm phong phú thêm và đỡ nhàm chán..
Nhưng cùn như Toy78 thì không tiêu hoá được.
Bây giờ Toy78 nêu lên các yếu tố (theo tiêu chí công năng sử dụng và kỹ thuật nhé, yếu tố về giá với bán được giá thì quá nhàm rồi) so sánh giữa Tiguan và CRV hay Fotuner cũng được. Nếu không làm được điều đó thì Toy78 chắc đang đi wave tàu nhảy bổ vào đây phán bừa, chắc gì đã biết lái xe oto
Vậy nhé, nâng lòng tự trọng để lên đầu xem nào!