So sánh giữu Focus & Forte

training

Xe tăng
Có cụ nào hảo tâm cho em mượn cả 2 xe để em chạy thử rồi báo cáo hầu các cụ cho nó khách quan nhỉ???:P:P:P

crazyhorse

[Tịch thu bằng lái]
1st leg: Focus - Forte: 1-1
2nd leg:Forte- Focus: Sang box "Ơ Kìa xe tải chạy nhiều hơn xe con" đá lượt về (không áp dụng away goal đâu nha), nếu hòa tiếp thì mời KFC club vs FC club hẹn offline thi đấu luân lưu

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Kia Forte đạt điểm an toàn cao nhất (source:http://www.vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/2010/04/3BA1B15E/). Bọn Mỹ này vớ vẩn thật sao kô sang đây xem các cụ fo cút test bằng mồm. Xe Hàn cực lởm, kô an toàn pà kon đừng có tin bọn Mỹ...Hehe ném đá cái chơi vì các cụ dìm hàng e kinh quá\:D/

ncch

Xe hơi
Kia Forte đạt điểm an toàn cao nhất (source:http://www.vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/2010/04/3BA1B15E/). Bọn Mỹ này vớ vẩn thật sao kô sang đây xem các cụ fo cút test bằng mồm. Xe Hàn cực lởm, kô an toàn pà kon đừng có tin bọn Mỹ...Hehe ném đá cái chơi vì các cụ dìm hàng e kinh quá\:D/
Điểm cao nhất nghĩa là cao nhất trong thang điểm của nó chứ không phải cao nhất trong các loại xe http://www.iihs.org/ratings/ .

Nếu cụ thích so rating của IIHS thì em có mấy cái hầu cụ:
- Lexus IS 350: http://www.iihs.org/ratings/rating.aspx?id=614 cũng đạt điểm tuyệt đối, vẫn bỏ mạng như thường
- Sienna các đời: http://www.iihs.org/ratings/ratingsbyseries.aspx?id=422 cũng đạt điểm như Forte, vẫn thu hồi như thường

Chỉnh sửa cuối:

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Điểm cao nhất nghĩa là cao nhất trong thang điểm của nó chứ không phải cao nhất trong các loại xe http://www.iihs.org/ratings/ .

Nếu cụ thích so rating của IIHS thì em có mấy cái hầu cụ:
- Lexus IS 350: http://www.iihs.org/ratings/rating.aspx?id=614 cũng đạt điểm tuyệt đối, vẫn bỏ mạng như thường
- Sienna các đời: http://www.iihs.org/ratings/ratingsbyseries.aspx?id=422 cũng đạt điểm như Forte, vẫn thu hồi như thường
Ý e cũng giống cụ nói chung là bọn Mỹ nói đêx tin được cứ phải sang VN nghe các chiên da phán, Fo cút là nhất, xứng đáng với khẩu hiệu "người bẹp xe kô bẹp...come on" . Bọn Hàn xẻng ngu thật lắp lắm ốp sừn túi khí, phân bổ lực phanh với chống trơn trượt làm gì??? ~X(an toàn cứ là phải đổ bê tông cốt thẹp, khung gầm cứng đâm phát cho thằng khác chết bẹp luôn, chú lái xe có làm sao vẫn được phong anh hùng với tinh thần "Quyết tử cho Phò cụt quyết sinh"

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ý e cũng giống cụ nói chung là bọn Mỹ nói đêx tin được cứ phải sang VN nghe các chiên da phán, Fo cút là nhất, xứng đáng với khẩu hiệu "người bẹp xe kô bẹp...come on" . Bọn Hàn xẻng ngu thật lắp lắm ốp sừn túi khí, phân bổ lực phanh với chống trơn trượt làm gì??? ~X(an toàn cứ là phải đổ bê tông cốt thẹp, khung gầm cứng đâm phát cho thằng khác chết bẹp luôn, chú lái xe có làm sao vẫn được phong anh hùng với tinh thần "Quyết tử cho Phò cụt quyết sinh"
Hoan hô tinh thần của cụ: Cụ chẳng đang "Quyết tử cho Phò Te quyết sinh" ở đây còn giề!!!:))

Tienthinh

Xe tăng
Kụ nên té về box Kia mà tự sướng,kẻo đá tảng rơi trúng đầu.

FT option nhiều nhwng bố trí rối rắm. ngoại thất FT đơn điệu, cứng, không thể so sanhs với FF đwowcj. kết luận FT >< FF: về trang bị: 1-0, về thiết kế tạo hình: 0-1- tổng hợp 1-1, đề nghị đá luân lwu tại Mỹ đình. (nhwng em chọn FF vi em dân kiến trúc, quan tâm đến độ ổn định và thiết kế tạo hình hơn

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
KF ăn đứt về tiện nghi nội thất. FC thì có vẻ chắc chắn hơn. Nếu em mà còn cơ hoọi đổi xe thì em mua KF cho sướng thân.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Kụ nên té về box Kia mà tự sướng,kẻo đá tảng rơi trúng đầu.
:-o...:(:(..:((:((:(( huhu e mét Mod hơ hơ Mod ơi :100: có cụ này dọa khủng bố e huhu [-O< help me huhu :(( Thôi e té đây các cụ ở lại vui vẻ nha hơ hơ cụ nào buồn thì sang box Kia e mời nha (b) huhu

MadMen

Xe hơi
Website
ses.com.vn
KF ăn đứt về tiện nghi nội thất. FC thì có vẻ chắc chắn hơn. Nếu em mà còn cơ hoọi đổi xe thì em mua KF cho sướng thân.
Em mà là Kụ thì làm luôn cả 02 FF + KF, mỗi tuần cưỡi một em để lên đây trình bày cho nó công tâm.
Em mà có cơ hội thì em đi MEC đi BIM

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
So sánh làm gì nhiều cho mệt 2 con mua con nào chả được bởi suy cho cùng thằng hàn quốc chính là con đẻ của mỹ nên mọi thứ công nghệ nó đều từ thằng mẽo mà ra cả. con Forte chẳng qua cũng chỉ là thằng e của FC có điều sinh sau đẻ muộn nên nó đẹp giai hơn ăn chơi hơn thành anh thôi.bản chất xe Ford là bền bỉ và an toàn xe rất nặng đúng bản chất xe mỹ và xe mỹ thì nội thất bao giờ cũng sơ sài và đơn giản ( ví như con camry nhập từ mỹ khi về đến cảng hp thì nhìn nội thất còn chán hơn cả FC sau đó người buôn xe mới lắp thêm đồ chơi vào để nâng cấp như la răng,DVD, bọc da)xe mỹ thì tốn xăng bởi xác xe nặng xe của toyota tiết kiệm hơn bởi xe nhẹ bẫng chứ ko có gì đặc biệt như ngườ vn tưởng tượng, e qua taiwan thấy xe gia đình chủ yếu dùng ford cho an toàn còn camry toàn chạy taxi cho tiết kiệm.trẻ trung thích đồ lạ chọn FT,còn đơn giản và an toàn chọn FC.

Hôm trước em lấy em Forte của ông anh đi, chạy FC mãi sang Forte thấy cũng hay hay vì chức năng của Forte hơn hẳn, chỉnh volume ko cần phải bỏ tay khỏi vô lăng,bấm khởi động ko cần chìa, rồi điều hòa động... Nhưng nói thật, chạy cực chán, xe yếu, ai đi quen FC sang lái Forte sẽ rất mỏi tay vì lúc vào cua ngoài cảm giác tay lái nặng ra thì sẽ phải dùng lực ghì tay vào vô lăng ko thì nó trả tự trả lái mất. Nói chung ngoài cái hào nhoáng về nội thất thì Forte chẳng có gì có thể so với FC được.

kenu97

Xe container
Nhưng nói thật, chạy cực chán, xe yếu, ai đi quen FC sang lái Forte sẽ rất mỏi tay vì lúc vào cua ngoài cảm giác tay lái nặng ra thì sẽ phải dùng lực ghì tay vào vô lăng ko thì nó trả tự trả lái mất. Nói chung ngoài cái hào nhoáng về nội thất thì Forte chẳng có gì có thể so với FC được.
Ý bác là xe ko tự trả lái mới là chuẩn à ^:)^
chắc thường ngày bác vẫn lái công nông nhỉ ^:)^^:)^^:)^

heroesdaubu

Xe điện
Em chưa đi focus, mới mua được cerato. Đi chẳng có gì phải chê cả với tầm tiền bỏ ra. Xe sau nếu đủ xiền em sẽ xơi altis, chả thấy ai chê mà cũng chẳng thấy ai khen. Nhã nhặn và lịch sự.

Uhm, hàng ngày tôi vẫn lái công nông bác gì ạ. Thế hàng ngày bác lái xe gì???

Còn về cái cảm giác lái khi vào cua giữa 2 xe thì bác nào đã từng chạy cả 2 xe rồi sẽ có chung nhận xét với tôi. Còn bác nào mới chỉ chạy 1 trong 2 xe thì chắc là nghĩ em thiên vị hoặc là hàng ngày em lái công nông như bác gì vừa nói

fortesg

Xe hơi
Hôm trước em lấy em Forte của ông anh đi, chạy FC mãi sang Forte thấy cũng hay hay vì chức năng của Forte hơn hẳn, chỉnh volume ko cần phải bỏ tay khỏi vô lăng,bấm khởi động ko cần chìa, rồi điều hòa động... Nhưng nói thật, chạy cực chán, xe yếu, ai đi quen FC sang lái Forte sẽ rất mỏi tay vì lúc vào cua ngoài cảm giác tay lái nặng ra thì sẽ phải dùng lực ghì tay vào vô lăng ko thì nó trả tự trả lái mất. Nói chung ngoài cái hào nhoáng về nội thất thì Forte chẳng có gì có thể so với FC được.
Đang buồn ngủ, đọc bài này giật mình chạy ngay vào phòng tắm, mắc...ko chịu được !! sao lắm chú Cuội với mẹ Đốp thế không biết !!

caophuc132

Xe máy
CÁc cụ cãi nhau làm cái giè , cái gì chẳng có mặt mạnh, mặt yếu , thử hỏi trên đời này có gì là hoàn hảo đâu cơ chứ, quan trọng là mỗi người có một phong cách khác nhau , mỗi gia đình có một hoàn cảnh riêng, và có một cách đánh giá xã hội khác nhau vì thế các cụ cảm thấy con nào phù hợp với hoàn cảnh và phong cách sống của mình,của gia đình mình thì chọn chứ cứ cãi nhau mãi như thế này sẽ gây mất đoàn kết nội bộ của anh em OF nhà ta mất, em nói thế có đúng không ạ (đây là em nói trên tinh thần khách quan, em không bênh cho Ford đâu ạ, các cụ Forte đừng lém đá em nhé):P

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ ơi thông cảm tí đi! Ai bảo các cụ Forte vô đây vùi dập Focus ngay tại sân nhà nên các cụ ý phản ứng dữ dội cũng là dễ hiểu mà!:D

davidkunkun

Xe máy
CÁc cụ cãi nhau làm cái giè , cái gì chẳng có mặt mạnh, mặt yếu , thử hỏi trên đời này có gì là hoàn hảo đâu cơ chứ, quan trọng là mỗi người có một phong cách khác nhau , mỗi gia đình có một hoàn cảnh riêng, và có một cách đánh giá xã hội khác nhau vì thế các cụ cảm thấy con nào phù hợp với hoàn cảnh và phong cách sống của mình,của gia đình mình thì chọn chứ cứ cãi nhau mãi như thế này sẽ gây mất đoàn kết nội bộ của anh em OF nhà ta mất, em nói thế có đúng không ạ (đây là em nói trên tinh thần khách quan, em không bênh cho Ford đâu ạ, các cụ Forte đừng lém đá em nhé):P
Cụ nói phải ợ. Em cũng cưỡi Fo té rồi, mỗi tội chưa cưỡi FC thôi, dưng mà tính em nó thật thà có sao nói vậy em thấy ngoại thất thì quả thật con FC đơn giản, nhưng càng nhìn càng yêu, nó có nét riêng. Còn em fo té em thấy nó đẹp lung linh dưng mà nhìn đi nhìn lại nó k có nét nào mang phong cách riêng cả. Còn về động cơ thế nào em không giám khẳng định, em kết cái khoản đằm chắc của FC, cái Option của Fo té, trộn 2 cái với nhau là hết ý.