So sánh giữu Focus & Forte

bobom

Xe tải
Thồi cụ ạ. Em tưởng tượng trước được số phận của con Focus ghẻ sẽ như thế nào rồi. Em thấy các cụ đi xe Ford vào đây toàn mang lỗi vợ yêu ra để bình phẩm hỏi han nhau, cụ nào mà vợ ngon lành không có lỗi thì cấm có bao giờ lên tiếng hay post bài (em chẳng hạn, hehe).

Còn bên box Kia thì các cụ fan của Kia Forte cuồng lắm, Forte là nhất là siêu việt là Number One. Có cụ còn tưởng tượng là xe cụ ý có cái cảm biến áp suất lốp gì gì đó mà lốp xịt hơi là dứt khoát không đề được, hài kinh. Cụ nào đấy thì còn có một phát minh (có từ thời ơ kìa nào) là vụ sấy gương sấy kính tự động...toàn phát kiến vĩ đại mà các cụ ấy nghĩ chỉ Forte mới có. Option thì nào gương tự động nào điều khiển điện thoại tích hợp trên vô lăng nào bluetooth nào khởi động bằng nút bấm chả thua gì Santa Fe. Túm lại theo các cụ ý thì "thiên đường là đây chứ đâu". Em sang đấy đọc thấy mình vừa ngu vừa nhà quê, có tiền mà không biết đường tiêu, thật là đáng thương.

Em cũng đồng ý là close topic này. Siêu xe Forte là Number One!
Em cũng thấy là lạ. Vợ ai ở nhà đấy, chẳng thấy ai khen vợ 2 của bạn mình xinh, ngon... bao giờ nhể, chỉ thấy lôi nhau ra để chê bai, rồi so sánh..., khác hẳn khi nhìn thấy vợ cả của thằng bạn. Đến khi vợ các cụ, các bác là ngon lành cành đào nhất, da thịt thơm nhất... vậy em mới hỏi các cụ, bác một câu là "sau này có nhu cầu, khả năng lấy vợ 3, 4, 5, .... n, thì cụ có tìm, cưới em mà các cụ cho là thơm ngon ấy nữa không hay lúc ấy lại chuyển sang Mec, BIM và để rồi lại lập thớt mới khác và trong đó lấy vợ cũ đã khen lấy khen để mang ra nguyền, rủa nó......... =))=))=))=))=))
Em có vài lời nho nhỏ tâm sự, nếu có động chạm mong các cụ bỏ quá cho em, xin đừng ném đá

Sắp có cả Forte hatchback 5 cửa mới nữa, kiểu này Focus AT bị chèn ép quá chắc tự rút lui thôi cho Forte sedan và hatchback tự so sánh với nhau
Bản thân em thấy em Forte 5 cửa chẳng có đẹp 1 tẹo nào, gần như nó là một sản phẩm đua đòi của Kia, phải đủ cả 4 cửa, 5 cửa cố cho bằng những hãng khác. Lúc đấy đùng là Focus AT sẽ tự rút thôi vì nó kém mình hẳn 2 3 bậc.

Focus lúc đầu mua thấy cũng bình thường, nhiều lúc thấy cái dáng gù gù thấy ghét, nội thất nghèo nàn thấy cũng ghét. Chẳng hiểu sao mình lại mua. Rồi ngày qua ngày, càng dùng, càng thấy thích, đứng trên ban công tầng 6 nhìn xuống dưới sân, thấy em yêu đẹp đáo để, càng chạy càng thấy em yêu mượt mà, chắc chắn và êm ái hơn hẳn chú Forte là cái chắc. Âm thanh nghe cũng hay, hơn hẳn chú Forte là cái chắc.
Thực sự mà nói, chỉ là do em Focus AT mới nội thất không bóng bẩy, nhiều options bằng chú Forte nên mới có cái topic này, chứ nếu như khoản này mà ngang nhau hoặc Focus thua 1 tí thì chẳng bao giở Forte được hẳn 1 cái Topic để so với Focus.

Thấy Topic vẫn chưa đóng nên em lại ngứa mồm, các bác thông cảm cho em vậy :(

davidkunkun

Xe máy
Em mới vào 4room! Theo dõi 2pic này thấy các bác cân nhau ghê quá. Em cũng phê con FC, nhìn nó thật hơn. Em thấy con F té ảo quá. (Mặc dù em chưa có con nào :)) )

NewPeace

Xe điện
Nói thật so kiểu này thì cả năm không hết, các bác không đánh giá được hết đâu, Mod khóa lại thôi và tập trung vào chuyên môn.

Kojiro

Xe tải
Em chẳng dám so sánh gì (vì chưa đi Forte) chỉ xin thêm 1 ưu điểm của Forte nữa là làm tăng tự tin ạ.
Em thấy chủ của các siêu xe Forte chẳng chê gì cả, chỉ mỗi các cụ Focus nhà mình hay chê vợ 2 thôi.
Mà em vẫn mong có ai cho mượn Forte đi thử :D (mượn lâu càng tốt, càng dễ so sánh)

bobom

Xe tải
Em chẳng dám so sánh gì (vì chưa đi Forte) chỉ xin thêm 1 ưu điểm của Forte nữa là làm tăng tự tin ạ.
Em thấy chủ của các siêu xe Forte chẳng chê gì cả, chỉ mỗi các cụ Focus nhà mình hay chê vợ 2 thôi.
Mà em vẫn mong có ai cho mượn Forte đi thử :D (mượn lâu càng tốt, càng dễ so sánh)
Cụ yên tâm đê, Em lây FFC1.8AT về là em có thể so sánh giúp cụ với con FT1.6AT vì Sếp em cũng đang đi FT mà, nên có thể đổi đc trong 1 thời gian nào đấy, nhưng nếu FT có lỗi thì chắc chẳng giám chê siêu xe của Sếp đâu. Nên có gì em sẽ khen hết cỡ .... ko thì vỡ mồm vì ăn đá tảng. :((:((:((:((:((

xeford

Xe tải
đề nghị các bác không so sánh Focus với Forte nữa, vì Kia Motors - đối thủ mới của Toyota và Honda
http://vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/2009/05/3BA0F51F/
họ chả nói đến Ford, tức là Ford xách dép lệt bệt liệt vào hạng xe giá rẻ rồi
Umh, níu thế thì tương lai chỉ có Toy, Hon và KIA là xe sang giá kao còn lại mấy hãng khác 0 bài báo 0 nhắc tới đều là thứ giá bèo nhèo cả.

lo1vtn

Xe buýt
Cứ cho mấy cụ đi FC tự khen nhau 1 lúc thì chán ngay vì có gì để mà khen nhau nhiều đâu, xong là tự động giải tán:-ss

Chỉnh sửa cuối:

xeford

Xe tải
Cứ cho mấy cụ đi FC tự khen nhau 1 lúc thì chán ngay vì có gì để mà khen nhau nhiều đâu, xong là tự động giải tán:-ss
Vợ có khi còn chán huóng chi là xe, cụ lẩm cẩm quá rồi đây là box Ford, khen nhau là bình thường mà.
Khi nào chán FC, em hứa sẽ đổi sang FT hay KIA, Daewoo, thì tự em cũng xin một chân khen nhau bên mấy box ấy thôi.

mazda 323

Xe tải
em thấy cái topic này close được rồi đấy ạ,đọc chán lém b-)

Kojiro

Xe tải
Cụ yên tâm đê, Em lây FFC1.8AT về là em có thể so sánh giúp cụ với con FT1.6AT vì Sếp em cũng đang đi FT mà, nên có thể đổi đc trong 1 thời gian nào đấy, nhưng nếu FT có lỗi thì chắc chẳng giám chê siêu xe của Sếp đâu. Nên có gì em sẽ khen hết cỡ .... ko thì vỡ mồm vì ăn đá tảng. :((:((:((:((:((
Cụ cứ làm thế thì sao mà Forte chẳng thành siêu xe, Focus chẳng thành xe cỏ (Sếp cụ mà đi thử Focus của cụ sẽ chê lên chê xuống, em thề)

Khen lúc nào hả cụ, em toàn thấy chê

davidkunkun

Xe máy
Các cụ tranh cãi nhau nhiều quá mỗi người mỗi ý ai cũng có nhí làm em phải quyết định rước vợ 2 là Ford te. Thanks các cụ cho em giải ngố, có mỗi 54 trang em đọc mờ hết cả mắt mà chưa thấy ra được quyết định rì hay hay.

Loong Phoong

Xe điện
các bác gây hài quá

kenu97

Xe container
Các cụ tranh cãi nhau nhiều quá mỗi người mỗi ý ai cũng có nhí làm em phải quyết định rước vợ 2 là Ford te. Thanks các cụ cho em giải ngố, có mỗi 54 trang em đọc mờ hết cả mắt mà chưa thấy ra được quyết định rì hay hay.
Chỗ ko có tranh cãi bác chả đọc, đọc gì chỗ cãi nhau thế.

davidkunkun

Xe máy
Đâu có em đọc hết đấy chứ. Đụ cạ 5x trang. Thế nên bi h mới có tí quyết định đấy chứ. Em thấy FC hay hơn rồi thanks các bác...

bobom

Xe tải
Cụ cứ làm thế thì sao mà Forte chẳng thành siêu xe, Focus chẳng thành xe cỏ (Sếp cụ mà đi thử Focus của cụ sẽ chê lên chê xuống, em thề)

Khen lúc nào hả cụ, em toàn thấy chê

Báo cáo các cụ em đã lấy FC đc 1 tuần rồi ah, ông bạn em cũng lấy FT trc em 1 tuần. cách đây mấy hôm em đến nhà bạn có việc, tiện thể khoe SIÊU XE CỎ và cũng đc thử lái Siêu xe FT, nhận xét sau khoảng gần 1Km, tốc độ trung bình 35-40km/h:
1- Phanh chân FT khá nhạy;
2- Thử vù ga lên thì FT hơi kém so với FC (em nói thật đấy);
3- ....
.....
n- Còn lại mọi thứ khác: như óp sừn ........ thì FC Vịt ta đều kém so với FT vì từ nội thất đến ngoại thất của FT đều rất đẹp và hợp thời trang và thị hiếu (em cũng nói thật đấy).
( Em tự nhủ FT đc trang bị Nội thất của siêu xe nên chắc chắn nó là SIÊU XE rồi, còn FC thế này làm gì có chỗ nào để mà so với sánh ngoài cái máy 1.8 uống xăng như uống nước) Chính vì vậy theo em thớt này đến đây là The end, xếp hạng như sau: Về nhứt là ......... Mss .......... FT KOREA, đẹp từ trong ra ngoài :x:x:x; về nhà (nhì) là .......... Mr ............FC người bé ré to, ăn thèm vác nặng ....... #-o#-o#-o#-o#-o
THôi em té ko vỡ đầu đây, đề nghị MOD, ADMIN close hộ anh em box Ford cho đỡ tủi.........