So sánh giữu Focus & Forte

tuanlct

Xe đạp
E chưa cầm lái Kia FT bao giờ.Và cũng mới cầm lái FF 2.0 TDCi một thời gian.Chạy HN-Thanh Hóa,HN-Bắc Kạn rồi.E chỉ xin đưa ra thiển ý là FF cảm giác lái tốt,chạy trên 100km/h cảm giác chắc chắn,máy dầu 2.0 nhưng cảm giác êm và hiệu quả sử dụng là khỏi bàn cãi.Lúc đầu đi trong phố <1000km đầu 9,5l dầu,bi giờ là 8,5l(chạy được 3000km).
Nghĩ lại vụ đầu tư này hiệu quả và hài lòng.Nhưng quả thực E cũng hay lượn nội thành HN mà ít gặp họ hàng nhà FF 2.0 TDCi quá,toàn các bác 1.8 AT hay 2.0 S,hix,nghe cậu E bán xe nói là nửa năm lại đây E là người thứ 2 nó bán xe FF 2.0 TDCi đấy*-) (Capital Ford).
Bỏ 1 phiếu cho FF!

xeford

Xe tải
Đề nghị các tín đồ quá khích của 2 dòng tôn giáo Mẽo & Xẻng ai về nhà nấy, vợ ai nấy ôm, cờ him ai người ấy dùng, nghiêm cấm tán dương nâng tầm thương hiệu cho thằng hàng xóm. Sau 5 năm nữa mở lại thớt, chúng ta lại gặp nhau ở đây xem với cách sử dụng cờ him đúng cách, vợ ông nào tã, vợ ông nào còn ngon. Thế nhể. :41:
Hàng xóm là ai thế hả cụ, Hôm trc nhìn xúng gầm FF thì em thấy cái bình xăng lớn là made in china, còn cặp nhún là made in czech (đông âu), chán wá! khoảng này thì FF chả thể nào so sánh được với con mô tô Suzuki cũ của em cái gì gì cũng có chữ Made in Japan hết cụ ạ đến cả cái chụp bu ri cái dây thắt ống chút xíu, đừng nói là cái roăn cái bánh. Đúng là mỗi thời mỗi khác nhễ. Bít là chính hãng/khác vùng nhưng mình vẫn khái chính hãng chính vùng hơn mới kỳ cục :77:

songvedem

Xe tăng
Hay rồi đây từ otô -> sang điện tử -> nay sang nhà mặt phố:21::21:
thưa cụ mơ thì mơ to đi ở biệt thự luôn đi chứ nhà mặt phố 100m2 nhằm nhò gì.
còn chỉ cần mua cái nhà 40m2 đã là rất khó với đa số người trẻ tuổi rồi, còn Bác ra ngoài đường thấy đầy người đi xe đẹp (từ 70 ~ 80 K trở lên),xin thư bác là cũng không nhiều lắm đâu so với dân số Hà Nội bé bỏng của ta.(k)(k)
Đối với cá nhân tôi, cách nói chuyện của bác có gì đó không ổn. Bác có đi xe FF và là cùng hội cùng thuyền cũng không ổn.
-----------
mua cái LCD Sam Sung tầm tầm, mua được con xe Hàn Xẻng như Forte..., mà dùng là đã là niềm mơ ước của ối thằng rồi,
--------------
Bác vừa nói "mơ ước", ...........

LCD Samsung tầm tầm thì em xin kiếu, cho thì nhận chứ bảo bỏ tiền ra mua thì thôi nhé, trả giá học phí rồi.

Xe Forte cũng là 1 đống tiền đấy, nhưng cách bác gọi chung chung những ai đó là "ối thằng" thì có thể đúng ở ngoài cơ quan, bạn bè, họ hàng nội ngoại, thân bằng cố hữu gần xa, nhưng ở trên này gần như mọi người đều có thể mua 2 cái Hàn xẻng đấy cả (~30,000 USD). Nhưng với tiền đó người ta mua cái TV gì và o tô gì thôi, những người thực sự quan tâm ở Box này thì đều đã có xe (tuy có thể là mua xe rất dễ hoặc vẫn còn trả góp, vay nợ) nhưng đó đâu phải là "mơ ước" mà là phía sau tầm tay rồi (đã mua xe rồi, còn TV thì bèo quá, không tính)

songvedem

Xe tăng
Hàng xóm là ai thế hả cụ, Hôm trc nhìn xúng gầm FF thì em thấy cái bình xăng lớn là made in china, còn cặp nhún là made in czech (đông âu), chán wá! khoảng này thì FF chả thể nào so sánh được với con mô tô Suzuki cũ của em cái gì gì cũng có chữ Made in Japan hết cụ ạ đến cả cái chụp bu ri cái dây thắt ống chút xíu, đừng nói là cái roăn cái bánh. Đúng là mỗi thời mỗi khác nhễ. Bít là chính hãng/khác vùng nhưng mình vẫn khái chính hãng chính vùng hơn mới kỳ cục :77:
Xe Focus chết cái là không đồng bộ như Forte, Hàn Xẻng từ đầu đến chân.
Cánh cửa của Germany, Chìa khóa điện tử Siemens, kính Thái Lan, đèn pha Tầu khựa, lốp Philipin, hãng Mỹ (Ford), thiết kế Đức, ghế Philipin, Khung gầm Germany, người lái Việt Nam năm cha ba mẹ lắm các cụ ạ :))

Tienthinh

Xe tăng
E đưa ra ý kiến để bình luận cho vui ai ngờ các bác từ trao đổi ,đóng góp ý kiến thành ra cãi nhau to rồi.Đừng có hình tượng cái gì quá sẽ thất vọng thôi các bác ơi.KF và FF đều chỉ là đống sắt di động thôi làm gì mà phải bảo vệ ý kiến các nhân một cách quá thái thế.

Sonbh

Xe tăng
Cụ ơi toàn cầu hóa từ lâu roài, made in chai nỉ mà đúng chuẩn thì ko phải nghĩ đâu cụ. Cứ dùng đi còn lâu mới hỏng được cụ ah

PHC

Xe buýt
Nhà cháu vón vi cho ló rễ hình rung thôi cụ à. Tại thấy các cụ toàn dùng đồ Mẹo, đồ Xẻng mà bảo vệ kinh hồn hơn cả đồ nhà, hờ hờ. Nói thế để tản giái đám đông cho đỡ đau đầu thôi, mấy ông í cứ đứng gân cổ cò trước cửa nhà mềnh lâu quá. :))

PHC

Xe buýt
Đối với cá nhân tôi, cách nói chuyện của bác có gì đó không ổn. Bác có đi xe FF và là cùng hội cùng thuyền cũng không ổn.
-----------
mua cái LCD Sam Sung tầm tầm, mua được con xe Hàn Xẻng như Forte..., mà dùng là đã là niềm mơ ước của ối thằng rồi,
--------------

LCD Samsung tầm tầm thì em xin kiếu, cho thì nhận chứ bảo bỏ tiền ra mua thì thôi nhé, trả giá học phí rồi.

Xe Forte cũng là 1 đống tiền đấy, nhưng cách bác gọi chung chung những ai đó là "ối thằng" thì có thể đúng ở ngoài cơ quan, bạn bè, họ hàng nội ngoại, thân bằng cố hữu gần xa, nhưng ở trên này gần như mọi người đều có thể mua 2 cái Hàn xẻng đấy cả (~30,000 USD). Nhưng với tiền đó người ta mua cái TV gì và o tô gì thôi, những người thực sự quan tâm ở Box này thì đều đã có xe (tuy có thể là mua xe rất dễ hoặc vẫn còn trả góp, vay nợ) nhưng đó đâu phải là "mơ ước" mà là phía sau tầm tay rồi (đã mua xe rồi, còn TV thì bèo quá, không tính)
Đả đảo sống về đêm can thiệp vào đời tư người khác, cấm đoán người ta từ niềm mơ ước trở đi. Ác quá, quá ác... Có thể cụ phong liu thế, nhưng nhỡ đâu đấy lại là niềm mơ ước cụa nhà người ta thì sao. Đừng chơi trò ngăn sông cấm chợ cụ nhé. Cứ để cho người ta ước mơ, mơ ước thoải con gà mái ghẹ đi, he he.

lo1vtn

Xe buýt
-----------
--------------

Bác mới là không ổn đấy ! Bác cứ nghĩ tham gia 4R là phải có xe và có tiền sao. Em đang chưa có và nhiều Bác cũng như Em, và Nếu để mua cái LCD tầm tầm ở tuổi trẻ như Em cũng phải lên kế hoạch, cũng phải tính đó. còn Nếu mà đi ăn cướp được thì không nói .:77::77:

songvedem

Xe tăng
Đả đảo sống về đêm can thiệp vào đời tư người khác, cấm đoán người ta từ niềm mơ ước trở đi. Ác quá, quá ác... Có thể cụ phong liu thế, nhưng nhỡ đâu đấy lại là niềm mơ ước cụa nhà người ta thì sao. Đừng chơi trò ngăn sông cấm chợ cụ nhé. Cứ để cho người ta ước mơ, mơ ước thoải con gà mái ghẹ đi, he he.

Vâng em cũng xin dừng lời, hóa ra Hồng Vệ Binh lại là tay không bắt giặc cụ ạ :'(

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hế hế . . . Các cụ cứ cãi nhau đi. Focus hay Forte đều thua Ếch ộp nhà em hết!!!:)):)):))

songvedem

Xe tăng
Hế hế . . . Các cụ cứ cãi nhau đi. Focus hay Forte đều thua Ếch ộp nhà em hết!!!:)):)):))
Cụ cứ giờ hồn, còn Tucson, Sorento, Rexton, SantaFe, Captiva, ... nhiều lắm đang mài dao đâm lủng bụng con Ếch nhà cụ đấy :)):)):))

cuongnguyen

Xe hơi
Các cụ vẫn cãi nhau ah, không chán à. Mà các cụ cũng lạ nhỉ, xưa vẫn có câu văn mình, vợ người cơ mà. Em thấy vợ hàng xóm mắt vẫn hấp háy :21: Thế mà ở đây các cụ cứ sống chết khen vợ mình ( lạ nhỉ ). Hay nói một đường lòng dạ một nẻo nhỉ :)). Đóng phắt topic này lại, mở topic khác cãi nhau với Laceti hay VW, hoặc Mec cho nó mới, đỡ nhàm:41:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ cứ giờ hồn, còn Tucson, Sorento, Rexton, SantaFe, Captiva, ... nhiều lắm đang mài dao đâm lủng bụng con Ếch nhà cụ đấy :)):)):))
Cóc sợ nhá!

Ít ra thì Ếch nhà em có hy sinh còn được bữa Lẩu Ếch ngon lành, chứ mấy cụ kia hy sinh chỉ đến gọi đồng nát!!!:)):)):))

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
50 trang rùi ! Nhạt vãi !:21:.......
Cờ lâu tô bích này thui !................

PHC

Xe buýt
Xì bam cho đủ trăm trang đi rồi đóng thớt là vừa các cụ. :))

PHC

Xe buýt
Cóc sợ nhá!

Ít ra thì Ếch nhà em có hy sinh còn được bữa Lẩu Ếch ngon lành, chứ mấy cụ kia hy sinh chỉ đến gọi đồng nát!!!:)):)):))
Ếch nhà cụ đã là ếch, lại còn ếch kếp nữa mà còn mang lẩu ếch ra dọa vía anh em. Ếch kếp thì cụ có mà nấu lẩu với xăng à? Mà nấu lẩu ếch kếp xăng xong thì được 1 nồi nhựa vá săm xe, he he he. :))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ếch nhà cụ đã là ếch, lại còn ếch kếp nữa mà còn mang lẩu ếch ra dọa vía anh em. Ếch kếp thì cụ có mà nấu lẩu với xăng à? Mà nấu lẩu ếch kếp xăng xong thì được 1 nồi nhựa vá săm xe, he he he. :))
Em làm thật chứ dọa nạt gì! Lẩu Ếch kếp hơi bị ngon đấy! Hôm nào bị hội khác giết chết thì em làm lẩu còn cụ góp vodka nhé!:)):)):))