so sánh giữa huyndai i30 và Corolla Altis

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mazspeed

Xe container
cái chính là Toy bị ghét hơn Hyun mới lạ :21: , cái này chắc do VAMA kụ nhỉ :))
Bác lại nhầm ạ. Toy chắc chắn được yêu hơn Huyndai, kể cả trong OF ảo lẫn thị trường thật ngoài đời ạ. Chỉ có các bác trong thớt củ sâm này kêu ghét thôi. Nhưng em đồ rằng là các bác ấy chỉ ghét cái giá bán của Toy thôi, chứ bản thân cái xe Toy thì lại yêu đấy ạ:21::21::21::21::21:.

jimbeam

Xe tải
:)):)):)):)):)):)):))ném đá ném gạch ầm ầm,lâu lâu mới lại rôm rả thế này.

ducan

Xe tăng
Bác lại nhầm ạ. Toy chắc chắn được yêu hơn Huyndai, kể cả trong OF ảo lẫn thị trường thật ngoài đời ạ. Chỉ có các bác trong thớt củ sâm này kêu ghét thôi. Nhưng em đồ rằng là các bác ấy chỉ ghét cái giá bán của Toy thôi, chứ bản thân cái xe Toy thì lại yêu đấy ạ:21::21::21::21::21:.
Có vẻ bác nhận xét chưa chuẩn , thế này nhá : Quan điểm sử dụng mỗi người một khác , căn cứ vào mức chi tiền và sự phục vụ của chiếc xe mà mỗi cá nhân tự chọn cho mình chiếc xe phù hợp nhất có thể , Một số bác cần tiêu chí bền ,giữ giá khi bán thì chọn Toy , ít ra xe Toy đã được thử thách chất lượng nhiều năm và chiếm giữ con tim các cụ thuộc thế hệ 6x và một phần 7x . Kinh tế phát triển nên từ năm 2004 đến nay thế hệ 8x cũng có đủ khả năng để mua xe bằng chính tiền làm ra của mình , tất nhiên họ cũng phải rất cố mới mua được và làn sóng xe Hàn ra đời đáp ứng nhu cầu rẻ và đẹp này . Trải qua gần chục năm xe Hàn đã và đang tạo được chỗ đứng vững chắc cạnh tranh với Toy . Tuy nhiên do thương hiệu yếu hơn nên bù lại nếu cùng giá tiền thì xe Hàn phải được trang bị các option cao cấp hơn xe Toy , mẫu mã phải trau chuốt hơn thì các khách hàng mới để ý .

Riêng phần màu đỏ thì thế này ợ : Em xưa nay tính vốn háo sắc , thấy thiết kế của Toy xấu mù nên kô yêu được , vả lại tài chính có hạn nên nếu mua xe Toy chỉ được cái cũ mèm , dù nó có lành mấy cũng phải bảo dưỡng cái lọ cái chai , trình sửa xe của em thuộc dạng i tờ nên sau khi suy nghĩ thấy xe Hàn phù hợp với mình nhất , rẻ , mới , hình thức đẹp (thỏa mãn thói háo sắc mà ứ cần quan tâm lắm tới thương hiệu) . Thiển nghĩ cái xe mới thì đi 3 , 4 năm chả phải sờ mó chi ngoài việc thay dầu đúng định kỳ . Tính em lại mau chán nên kô thể đi xe lâu quá 3 năm được vì thế Toy cùng độ bền của nó kô nằm trong sự lựa chọn của em , em chả yêu cũng chả ghét gì Toy , chỉ ghét mấy thằng LD húp nước cả cặn rồi đâm ra lại ghét cả mấy bác chầu chực Toy và chi tiền chênh đậm tay để tranh suất lấy xe của người khác thôi . Mình cũng đổ mồ hôi sôi nước mắt mới có tiền mua xe , tưởng vác tiền đi mua xe là oách lắm , nào ngờ như đi xin chúng nó ấy .............

ngaydoclap

Xe container
Bệnh Toy-Hon cũ của bác lại tái phát rồi, nặng đây.

Nói thật là em chả bênh thằng Hàn hay thằng Nhật vì với em chúng là như nhau, thằng nào thì cũng là đế quốc hết, đẳng cấp với chất lượng là 50 50, nhưng chỉ bực cái bác gì ở trên phán một cách phiến diện.

Chủ thớt nick là gì thú thật em cũng chả nhớ, chỉ nhớ mỗi cái tên thớt là "i30 và Altis" thế là vào chiến, đọc nội dung chứ cũng chả xem nick nên không nhớ là chuyện bình thường :21:

Về chất lượng xe hàn cuốc: bác nói thế cũng không được, vì không thể cứ lấy số năm ra mà so sánh với xe Nhật, chưa biết mèo nào cắn mỉu nào đâu, cứ xem các chú taxi chạy ầm ầm thì bác phải xem số km chúng nó chạy mà so chứ đừng đem số năm ra mà đếm thì chết, có ông mua xe 4-5 năm mà chạy được có 3 vạn thì làm sao xe hỏng.

Thiết kế của Toy mãi chả thay đổi gì cả nên người ta thấy nhàm cũng phải, thêm nữa nạn sâu LD vấn an khách hàng "bằng tiền" để lấy được xe sớm cũng là cái điên, điều này không ở đâu có trừ mình. Chất lượng xe LD thì cũng có phần tệ hơn LD xưa nhiều, điều này khỏi bàn cãi.

Trong khi đó, mua một chiếc xe NK vừa nhanh, phục vụ lại tốt, chất lượng ngoại, nội địa nhé, thì tại sao lại không mua nhỉ.

Em spam tí thôi để lát còn có cai viết tiếp, chưa hết đâu

Chỉnh sửa cuối:

cocsku

Xe cút kít
Em giảng hòa nhé, mỗi ông đều có ưu và nhược điểm. Thế mạnh và thế yếu:

- Máy móc thì xe Nhật bóp chết xe Hàn đi lâu bền nhé.
- Option thì xe Hàn lại bóp chết xe Nhật đi sướng nhé thưởng thức.
- Hình thức thì xe Nhật cổ điển xe Hàn mới mẻ mỗi cái đều có cái hay.
- Giá bán thì Hàn lại bóp chết Nhật vì giá rẻ hơn nhiều.
- Thanh khoản thì Nhật lại bóp Hàn vì dễ bán lại hơn.
- Bán hàng và dịch vụ: Xe Nhật khó mua, có bảo hành vì lắp ráp trong nước. Xe Hàn nhập nguyên, yên tâm về chất lượng, không có bảo hành.
.....................................

hahuanvn

Xe buýt
Thày càng nói càng tỏ ra là một người thiếu hiểu về xe 4 bánh lốp cao su :
Sang: xin lỗi thày chứ đến Camry còn xếp vào hàng 2 lúa nhé, sang cái giề (xin lỗi các bác đang chạy Camry coi xe như phương tiện, em đang tập trung vào trường hợp này)
Năng động: vậy chứ đi i30 nhìn down down lắm hả thày ? Đi xe Altis này mà tương đối trẻ trung à, em lại tưởng là giành cho mấy anh nhà nước mới có tí cước sắc mua xe lần đầu kiểu hai lúa vậy, thấy thiết kế kiểu dáng xe này nó cứ bình bình trung trung làm sao.
Hoành tráng và đẳng cấp: Thật sự em thấy hổ thẹn và thương hại cho một cơ thể con người vì có cái đầu của thày cắm vào cái cổ đấy. BMW X6, BM760, Porche X series, Bent....còn chưa dám hoành huống chi Altis.

Ôi, buồn cười lắm thay.

Thày chủ thớt cứ chọn i30 cho em xem có ai ngồi lên mà chê không. Em dám chắc là không, nếu ai chê gọi em, em phát cho cái hộp bimr.
Altis "sang","hoành", "đẳng cấp" so với I30-cảm nhận thế(Một "bàn tròn" chỉ có 2 em này) chứ đừng "bóp méo" nó ra thành Altis là xe hạng sang, đẳng cấp so với những X6, BMW760,Bent...

Không đọc kỹ, chưa gì đã vội "chụp mũ".
Xem lại cách nói thiếu tôn trọng người khác của mình đi. Hiểu biết, thông minh, có học mà như vậy thì mới đáng hổ thẹn và đáng buồn cười. Có xứng đáng là "bố trẻ con", có xứng đáng là ofer trong forum này không nhỉ ? :102:

.........

Chỉnh sửa cuối:

hahuanvn

Xe buýt
cụ nói như cắn vào đít cháu... thật đấy, nhà cháu vừa bán Atis 05 để mua Forte đấy ạh, hồi mua Atlis đúng là tuổi trẻ bồng bột :77::77::77::77::77:
Em cũng không ưa gì Altis, I30 lại càng không kụ ạ. Giữa 2 em đó thêm Forte, em chọn Forte ạ.

Chỉnh sửa cuối:

hahuanvn

Xe buýt
:21: Khiếp, "mạnh dạn phán 1 câu xanh rờn" để bị ném đá ầm ầm thế này, rõ khổ:21:
Nhưng nó "xôm" hơn, anh em còn có "đạn" mà "bắn" chứ ;). Trước khi vào Box KIA-HYUNDAI để "khen" ALTIS, em cũng đội một cái mũ cối(mũ cứng) rồi, nhưng nó hơi mềm kụ ạ ;)

Chỉnh sửa cuối:

lopbeo

Xe tải
Em đồng ý với cụ ngaydoclap,nếu xét độ bền thì phải xét cả điều kiện vận hành và số km chứ cứ tính năm thì không ổn.Cách đây dăm năm xe tải hyundai nhập về VN đa phần là xe cũ mà nhập về vẫn chạy rầm rầm với mức tải toàn gấp đôi thiết kế đấy ạ.Còn dân kinh doanh taxi cũng chả phải gà đâu cái gì hiệu quả thì người ta mới dùng để kinh doanh đấy ạ

hành_khất_đêm

Xe điện
:77: hồn , 1 con dòng hat 1 con sedan kụ so sánh đẳng cấp , theo em Altis xấu hơn cả forte :21:
Bi giờ em còn thích mua thêm cả em forte cho vợ cả em nữa, công nhận hìn hay hơn altis.

tungcalo

Xe điện
Cứ bẩu sao chiến tranh liên triều không bao giờ chấm dứt. Lại lôi kéo thêm cả anh Nhật bổn vào cuộc chiến này rồi :21::21::21::21:

hành_khất_đêm

Xe điện
Nhòm các bác ném nhau rào rào, nghe mà phát khiếp. Cháu cũng chẳng biết nói thế nào nữa. Nhưng các bác để ý ở việt nam bi giờ từ phim,ca nhạc đến ăn uống và phong cách ăn mặc, văn phòng công sở thì chủ yếu là phong cách hàn quốc, thị phần hàn quốc về các mặt hàng chỉ thua mỗi Trung Quốc. Nên việc huyndai, kia được giới trẻ việt nam yêu thích thì cũng chẳng có gì là lạ, dù biết là máy móc, khung sườn của xe nhật bền hơn xe hàn, nhưng về phong cách và accessori thì thua xa xe hàn (cháu đang nói về dòng xe nhập nguyen chiếc, không tính liên doan). Nói tóm lại là bà chủ thớt này thích xe nào thì mua xe ấy, bởi xe của bà ấy đi chứ có phải anh em OF đi đâu, phải thích thì mới thấy yêu xe, quý xe được chứ. Còn không thích thì mua về thì cũng chẳng hài lòng mà vẫn phải cố đi.:)

bigfoot

Xe tải
bác lăn tăn con altis thì thử quay sang nissan bluebird xem. Cũng xe nhựt, nhập khẩu, bắt mắt hơn với altis nhiều.

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
yêu cầu bác NGAYDOCLAP phát ngay cho mấy cái BỈM nhá
cu giahung nhà em dạo này vẫn đ..ái dầm
bác yêu i 30 nhưng em thì không
có tiền em cũng íu mua i 30
:)):)):)):)):))
cái xe ấy em thấy chả khác gì cái giầy
xe phụ nự đi các bác đàn ông cứ cắm đầu mua rồi giành lái là seo
để cho mấy bà vợ lái cái ấy đi
:)):)):)):)):)):))

wahackvn

Xe tải
mình đang phân vân giữa 2 mẫu xe này.cũng có nhiều luồng ý kiến khác nhau của người thân.các bạn có thể phân tích đặc điểm 2 loại xe này để mình tham khảo thêm được ko.và cho mình ý kiến nên mua loại xe nào.(mình là nữ)
Mợ mà đi gia đình thì i30 là ok mợ ạ, còn nếu là doanh nhân thành đạt thì làm con Toy đi cho máu.

Mợ tuyển tài xế chưa, cho cháu 1 chân nhé.

Chúc mợ lấy được xe nhanh khẩn trương, giờ này i30 hoặc Toy đều mất time để lấy lắm ạ.

hahuanvn

Xe buýt
yêu cầu bác NGAYDOCLAP phát ngay cho mấy cái BỈM nhá
cu giahung nhà em dạo này vẫn đ..ái dầm
bác yêu i 30 nhưng em thì không
có tiền em cũng íu mua i 30
:)):)):)):)):))
cái xe ấy em thấy chả khác gì cái giầy
xe phụ nự đi các bác đàn ông cứ cắm đầu mua rồi giành lái là seo
để cho mấy bà vợ lái cái ấy đi
:)):)):)):)):)):))
"Trình ví von" của kụ được đấy! Kụ ví nó như cái giầy 2 lần trong thớt này rồi, lần thứ nhất em cố kìm nén(Sợ làm các kụ I30 tự ái, đây là box của các kụ ấy mà), lần thứ 2 thì em không thể nhịn được nữa :)):)):)):)):)):))(Các kụ I30 đừng giận em nhé!!!)

Chỉnh sửa cuối:

Maybach 62S

Xe tăng
dù gái dù trai,chỉ Corolla Altis là đủ :69::69::69:

danmexe

Xe điện
Mợ chủ thớt ném cục gạch to như con Lợn mán thế này - còn anh em thì tự sướng với nhau,lời qua tiếng lại dễ vỡ đầu nhau lém.Thôi,kệ xxx mơh chủ thớt muốn chọn gì thì chọn đi thôi...Chứ mợ này hỏi cũng chỉ hỏi cho vui thế thôi:21::21::21:

milu

Xe tải
Máy móc thì xe Nhật bóp chết xe Hàn đi lâu bền nhé
Nếu là xe nhập thì em không nói, xe LD trước đây cũng tốt nhưng giờ thì ..., em có thằng bạn làm ở Toy, nó bẩu ngày nào cũng được chứng kiến người ta sản xuất thế nào rồi ợ, và nó bẩu là có phải đi bộ nó cũng ** thèm mua Toy LD.

milu

Xe tải
Sợ làm các kụ I30 tự ái
Tư ái làm giề cụ, xe em đi thấy ok là xong, thiên hạ thích nói gì cũng được, nói chán cũng phải ngừng chớ :21:

Trạng thái
Thớt đang đóng