so sánh giữa huyndai i30 và Corolla Altis

Trạng thái
Thớt đang đóng

lexus_bk

Xe điện
Em thấy ALTIS đẹp hơn I30 nhưng lại xấu hơn I30cw các cụ ạ,( ý kiến riêng thôi nhớ ) Nói thật mấy con xe nỳ đều là dòng giá rẻ, Chạy biết ngay là xe giá rẻ dù option nó ngon đến mấy( Em thề! ).
nếu là em em sẽ chọn I30cw, chứ máy 1.6 với 1.8 chạy đều yếu lắm nhất là số tự động, ấn lút ga mà chả chịu vọt lên gì cả, mấy con này đều ì ì như nhau thôi. Nếu Altis 2.0 chắc mới có cảm giác được! (y)
nhưng em nghĩ thế củng được rồi, nhiều $ thì mới đòi hỏi xe bốc được, chứ xăng bây giờ củng chat, bốc quá củng :77:

30k-4884

Xe máy
Theo ngu ý của em thì nếu mợ chủ thớt tuổi dưới 35 thì mua i30, còn nếu trên thì mua Altis. Vì dòng hatchback bao giờ trông cũng trẻ trung và năng động hơn Sedan. Còn Sedan như Altis thì lại chững chạc, lịch sự...

Hà Tít

Xe buýt
Em thấy ALTIS đẹp hơn I30 nhưng lại xấu hơn I30cw các cụ ạ,( ý kiến riêng thôi nhớ ) Nói thật mấy con xe nỳ đều là dòng giá rẻ, Chạy biết ngay là xe giá rẻ dù option nó ngon đến mấy( Em thề! ).
nếu là em em sẽ chọn I30cw, chứ máy 1.6 với 1.8 chạy đều yếu lắm nhất là số tự động, ấn lút ga mà chả chịu vọt lên gì cả, mấy con này đều ì ì như nhau thôi. Nếu Altis 2.0 chắc mới có cảm giác được! (y)
nhưng em nghĩ thế củng được rồi, nhiều $ thì mới đòi hỏi xe bốc được, chứ xăng bây giờ củng chat, bốc quá củng :77:
Nói bác đừng giận, cái đoạn bôi đỏ kia làm em đoán là bác hoặc chưa chạy AT hoặc có xe AT mà ko biết cách chạy. Tất nhiên là xe chấm càng cao càng thích, nhưng em chạy kể cả 1.6 hộp số CVT cũng ko bị tình trạng như bác tả.

Steven

Xe tăng
Chủ thớt là nữ thì mua i30 là hợp lý rồi còn gì.
Còn em lại thích những xe xấu nên em đã mua Altis

tusportage

Xe tải
cho em tham gia với nhá theo em thì như lày : bà cụ cứ để cho chính con mắt của mình tự đánh giá và quyết định .hai thằng đó thằng nào mắt cụ bà thấy nó đẹp đẹp trai hơn thì cụ quyết . còn nữa nếu cụ bà thích thằng đẹp trai sức khỏe cũng khá thì là thằng i30 còn nếu cụ bà cần có chút sức mạnh (xấu trai &hơi già ) dùng được lâu hơn 1 tý thì chi phí cưới xin cũng cao hơn 1 nhiều thì cụ lấy thằng all tiss.. nghe cái tên thấy nó đã tisss rồi cụ bà nhể . phân bua tý . tùy cụ bà nhá

dunlopillo

Xe buýt
Em chả thích I30 hay Atis nhưng em thấy Altis quá xấu. Bộ đèn thì méo mó. Xe LD thì quá nghèo nàn về trang thiết bị.

cocsku

Xe cút kít
Có một điều là I30 là dòng xe không còn hot nữa (hết thời). Chủ thớt mà là người sành điệu thì chơi dòng này bây giờ là hơi lạc mốt mất rồi.

carauto

Xe buýt
Em ném đá cái : là theo cảm nhận của riêng em thì cái mông Altis mới xấu vô cùng, cái đèn méo mó, cái cản thì lồi lên lõm xuống trông như xe bị tông móp đít, kết hợp thêm 2 cái đèn phản quang tròn tròn như 2 đồng xu trông chuối vô cùng

koreame

Xe hơi
Có một điều là I30 là dòng xe không còn hot nữa (hết thời). Chủ thớt mà là người sành điệu thì chơi dòng này bây giờ là hơi lạc mốt mất rồi.
thế bây giờ chơi dòng nào vậy cụ, sành điệu thì ko bao giờ người ta chơi huyndai hay Toyota nhé:77:

Cuabien

Xe điện
Em cứ hôm nào rỗi em lại thay bộ đồ tủ của em rồi đẩy cái xích lô em sắm từ năm 1994 ra làm một vòng HN vừa khỏe người vừa "sành điệu" ! Mệ, đến BIM với MẸC nhìn thấy còn xanh mặt té mất chứ nói gì đến TOY ! :21::21: :)):)):))

nolforever2003

Xe tăng
Theo cảm nhận của em thì:

I30:

+ Nhìn nữ tính và "hiền lành"!
+ Mẫu xe gia đình, nhìn em như chiếc Innova thu nhỏ.
+ Chạy trên đường thấy bình thường lắm, như cái taxi ấy.
+ Xét về thương hiệu thì vẫn "lép vế" so với Toyota(Điều này cũng không mấy quan trong khi so sánh 2 thương hiệu này).
......

Corolla Altis:

+ Nhìn sang và lịch sự hơn so với I30.
+ Xe dành cho những người năng động, tương đối trẻ trung.
+ Chạy trên đường nhìn hoàng tráng và đẳng cấp hơn I30.
+ Đắt hơn I30(Cũng không mấy quan trọng với kụ đúng không?)
.........

Em "phán" một câu "xanh rờn" thế này:

+ I30 thích hợp để làm Taxi hơn.
+ Là em thì em cưới Corolla Altis, ứ chọn I30.

Trên đây là một số cảm nhận của em về mặt "ngoại hình" thôi. Các kụ nào chạy I30 thì cũng đừng ném đá em nhé, cảm nhận của riêng em mà.

Chúc kụ chủ thớt có lựa chọn hợp lý để lấy được "chồng"
Em sắp lấy I30 đây nhưng thấy bác bẩu Altis giành cho người trẻ năng động nên em ném đã cho bác cái. bác tránh ra nhé:69:

Chester4T

Xe hơi

I30:

+ Xét về thương hiệu thì vẫn "lép vế" so với Toyota(Điều này cũng không mấy quan trong khi so sánh 2 thương hiệu này).
......

Corolla Altis:

.........

Trên đây là một số cảm nhận của em về mặt "ngoại hình" thôi. Các kụ nào chạy I30 thì cũng đừng ném đá em nhé, cảm nhận của riêng em mà.

cụ nói như cắn vào đít cháu... thật đấy, nhà cháu vừa bán Atis 05 để mua Forte đấy ạh, hồi mua Atlis đúng là tuổi trẻ bồng bột :77::77::77::77::77:

Chỉnh sửa cuối:

ngaydoclap

Xe container

I30:

......

Corolla Altis:

.........

Thày càng nói càng tỏ ra là một người thiếu hiểu về xe 4 bánh lốp cao su :
Sang: xin lỗi thày chứ đến Camry còn xếp vào hàng 2 lúa nhé, sang cái giề (xin lỗi các bác đang chạy Camry coi xe như phương tiện, em đang tập trung vào trường hợp này)
Năng động: vậy chứ đi i30 nhìn down down lắm hả thày ? Đi xe Altis này mà tương đối trẻ trung à, em lại tưởng là giành cho mấy anh nhà nước mới có tí cước sắc mua xe lần đầu kiểu hai lúa vậy, thấy thiết kế kiểu dáng xe này nó cứ bình bình trung trung làm sao.
Hoành tráng và đẳng cấp: Thật sự em thấy hổ thẹn và thương hại cho một cơ thể con người vì có cái đầu của thày cắm vào cái cổ đấy. BMW X6, BM760, Porche X series, Bent....còn chưa dám hoành huống chi Altis.

Ôi, buồn cười lắm thay.

Thày chủ thớt cứ chọn i30 cho em xem có ai ngồi lên mà chê không. Em dám chắc là không, nếu ai chê gọi em, em phát cho cái hộp bimr.

Chỉnh sửa cuối:

Royal_Saloon

Xe hơi
:21: Khiếp, "mạnh dạn phán 1 câu xanh rờn" để bị ném đá ầm ầm thế này, rõ khổ:21:

Mazspeed

Xe container
Thày càng nói càng tỏ ra là một người thiếu hiểu về xe 4 bánh lốp cao su :
Sang: xin lỗi thày chứ đến Camry còn xếp vào hàng 2 lúa nhé, sang cái giề (xin lỗi các bác đang chạy Camry coi xe như phương tiện, em đang tập trung vào trường hợp này)
Năng động: vậy chứ đi i30 nhìn down down lắm hả thày ? Đi xe Altis này mà tương đối trẻ trung à, em lại tưởng là giành cho mấy anh nhà nước mới có tí cước sắc mua xe lần đầu kiểu hai lúa vậy, thấy thiết kế kiểu dáng xe này nó cứ bình bình trung trung làm sao.
Hoành tráng và đẳng cấp: Thật sự em thấy hổ thẹn và thương hại cho một cơ thể con người vì có cái đầu của thày cắm vào cái cổ đấy. BMW X6, BM760, Porche X series, Bent....còn chưa dám hoành huống chi Altis.

Ôi, buồn cười lắm thay.

Thày chủ thớt cứ chọn i30 cho em xem có ai ngồi lên mà chê không. Em dám chắc là không, nếu ai chê gọi em, em phát cho cái hộp bimr.
Em đã ngồi lên, I30 của bạn em, đã chê lên chê xuống rồi. Trong tư tưởng em, BMW hoành lắm rồi, cố mãi mấy năm nay chưa xong, nhưng vẫn cố tiếp chứ chả nghĩ đến I30 bao giờ. Bác phát cho em cái hộp bỉm nhá, F1 nhà em đang cần. :D :D :D :D :D

Nói thật các bác củ sâm mua I30 chủ yếu chỉ vì mỗi lý do giá rẻ mà thôi, chứ hình thức mới chả cảm giác lái cái qué gì ở cái dòng này. Cảm giác lái thì chỉ nên đề cập đến nếu đang xài dòng touring và sport thôi nhá, xe dùng đi chợ hàng ngày thì cần gì cảm giác!!! Nếu Altis 1.8AT mà cũng có giá 29 ~ 30k như I30, Yaris có giá 17k như Getz thì em cam đoan là các bác đang hung hăng hè ném đá ở đây sang phe Toy 100% hết. Giờ mua củ sâm rồi thì phải gân cổ lên mà cãi cho bằng được là Altis thua xa I30 thôi. CV cũng thua, Camry cũng thua, Accord cũng thua, toàn bộ xe hơi Nhật thua xe hơi Hàn, thậm chí có lẽ cả xe Đức cũng rứa. Chỉ khi nào xe Nhật xe Đức có giá bằng với xe Hàn thì, hô hô, mình em chọn xe Hàn:21::21::21::21::21:.

Chỉnh sửa cuối:

Royal_Saloon

Xe hơi
Nói thật các bác củ sâm mua I30 chủ yếu chỉ vì mỗi lý do giá rẻ mà thôi, chứ hình thức mới chả cảm giác lái cái qué gì. Nếu Altis 1.8AT mà cũng có giá 29 ~ 30k như I30, Yaris có giá 17k như Getz thì em cam đoan là các bác đang hung hăng hè ném đá ở đây sang phe Toy 100% hết. Giờ mua củ sâm rồi thì phải gân cổ lên mà cãi cho bằng được là Altis thua xa I30 thôi. CV cũng thua, Camry cũng thua, Accord cũng thua, toàn bộ xe hơi Nhật thua xe hơi Hàn, thậm chí có lẽ cả xe Đức cũng rứa. Chỉ khi nào xe Nhật xe Đức có giá bằng với xe Hàn thì, hô hô, mình em chọn xe Hàn:21::21::21::21::21:.
Nhưng có lẽ chả bao giờ xe Nhật hay xe Đức chịu ngang tầm giá xe Hàn như bác nói cả, chỉ là 1 chữ "Nếu" to đùng, thế cho nên xe Hàn vẫn tiếp tục được khen, xe Nhật vẫn tiếp tục bị chửi:))

lucky-luke

Xe buýt
Phải phục mụ chủ thớt siêu câu bài, ném một cục xương rùi một lũ ae mình ngồi gằm ghè với nhau còn mụ ta ngồi cười!

Đang lái xe trên đoạn đường này: 19 (13 lái chính và 6 lái phụ)
lucky-luke, Chuối cả nải, cocsku, hahuanvn, hoangsonph12, Laixe, MaiThuy_vp7, ngaydoclap, quoctoan75, vitgia78, xeduongdai

Em đã ngồi lên, I30 của bạn em, đã chê lên chê xuống rồi. Trong tư tưởng em, BMW hoành lắm rồi, cố mãi mấy năm nay chưa xong, nhưng vẫn cố tiếp chứ chả nghĩ đến I30 bao giờ. Bác phát cho em cái hộp bỉm nhá, F1 nhà em đang cần. :D :D :D :D :D

Nói thật các bác củ sâm mua I30 chủ yếu chỉ vì mỗi lý do giá rẻ mà thôi, chứ hình thức mới chả cảm giác lái cái qué gì ở cái dòng này. Cảm giác lái thì chỉ nên đề cập đến nếu đang xài dòng touring và sport thôi nhá, xe dùng đi chợ hàng ngày thì cần gì cảm giác!!! Nếu Altis 1.8AT mà cũng có giá 29 ~ 30k như I30, Yaris có giá 17k như Getz thì em cam đoan là các bác đang hung hăng hè ném đá ở đây sang phe Toy 100% hết. Giờ mua củ sâm rồi thì phải gân cổ lên mà cãi cho bằng được là Altis thua xa I30 thôi. CV cũng thua, Camry cũng thua, Accord cũng thua, toàn bộ xe hơi Nhật thua xe hơi Hàn, thậm chí có lẽ cả xe Đức cũng rứa. Chỉ khi nào xe Nhật xe Đức có giá bằng với xe Hàn thì, hô hô, mình em chọn xe Hàn:21::21::21::21::21:.
Cụ ơi! Con xe Nhật mà cụ nói nó được mỗi cái thương hiệu còn là của Nhựt thui, tỷ lệ nội địa hóa thì thấp mà chất lượng thì ko cần CP hô hào nó cũng nội địa hóa gần hết rùi!

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Phải phục mụ chủ thớt siêu câu bài, ném một cục xương rùi một lũ ae mình ngồi gằm ghè tranh nhau còn mụ ta lượn mất ko sủi tăm!

Cụ ơi! Con xe Nhật mà cụ nói nó được mỗi cái thương hiệu còn là của Nhựt thui, tỷ lệ nội địa hóa thì thấp mà chất lượng thì ko cần CP hô hào nó cũng nội địa hóa gần hết rùi!
Chuyện nhỏ bác, chủ thớt cũng chỉ là 1 mem thôi, 1 mem ít kinh nghiệm về xe cộ. Thậm chí em còn chả biết chủ thớt nick gì nữa. Vào đây pà tám vui là chính, may mắn chủ thớt rút được thông tin gì hay thì tốt, thế thôi!:6:

Về chất lượng xe LD thì bác nhầm ạ. Camry đèn bông SX 2001 đến giờ chạy được 30 vạn của ông cậu em vẫn ngon ạ. Tất nhiên là đã thay lốp vài lần, giảm xóc 1 lần còn các thứ khác OK hết, kể cả mấy cái bóng đèn. Mazda 6 LD em chạy ngày xưa từ 2003 đến 2008 5 năm rồi bán vẫn tốt nguyên, không phải sửa chữa bất kỳ cái gì. Ông khách mua xe của em hôm trước vừa đến uống rượu, uống xong tây tây em lại leo lên xe tìm lại cảm giác cũ thì thấy vẫn tuyệt lắm, okie Mazda(b)(b)(b)(b)(b). Còn Huyndai á? Cái Huyndai cũ nhất chạy đến giờ ở VN được bao lâu rồi nhỉ? Getz độ 3 năm, Santa Fe độ 2 năm rưỡi, I30 hơn 1 năm. Chưa thể bàn gì về chất lượng được ạ. Vì thế nói đến xe Hàn thì vẫn phải dựa vào... Daewoo LD từ xưa, những Matiz, Lanos, Nubira, Leganza lởm thế nào thì phần lớn dân chạy xe có kinh nghiệm biết hết rồi ạ. Vì thế, có thể khẳng định rằng chon Huyndai ở thời điểm này thì có thể phải chập nhận việc đối mặt với rủi ro về chất lượng đấy ạ, do hàng này chưa được kiểm định đủ lâu như Toy.

Chỉnh sửa cuối:

ngominh

Xe điện
Chuyện nhỏ bác, chủ thớt cũng chỉ là 1 mem thôi, 1 mem ít kinh nghiệm về xe cộ. Thậm chí em còn chả biết chủ thớt nick gì nữa. Vào đây pà tám vui là chính, may mắn chủ thớt rút được thông tin gì hay thì tốt, thế thôi!:6:

Về chất lượng xe LD thì bác nhầm ạ. Camry đèn bông SX 2001 đến giờ chạy được 30 vạn của ông cậu em vẫn ngon ạ. Tất nhiên là đã thay lốp vài lần, giảm xóc 1 lần còn các thứ khác OK hết, kể cả mấy cái bóng đèn. Mazda 6 LD em chạy ngày xưa từ 2003 đến 2008 5 năm rồi bán vẫn tốt nguyên, không phải sửa chữa bất kỳ cái gì. Ông khách mua xe của em hôm trước vừa đến uống rượu, uống xong tây tây em lại leo lên xe tìm lại cảm giác cũ thì thấy vẫn tuyệt lắm, okie Mazda(b)(b)(b)(b)(b). Còn Huyndai á? Cái Huyndai cũ nhất chạy đến giờ ở VN được bao lâu rồi nhỉ? Getz độ 3 năm, Santa Fe độ 2 năm rưỡi, I30 hơn 1 năm. Chưa thể bàn gì về chất lượng được ạ. Vì thế nói đến xe Hàn thì vẫn phải dựa vào... Daewoo LD từ xưa, những Matiz, Lanos, Nubira, Leganza lởm thế nào thì phần lớn dân chạy xe có kinh nghiệm biết hết rồi ạ. Vì thế, có thể khẳng định rằng chon Huyndai ở thời điểm này thì có thể phải chập nhận việc đối mặt với rủi ro về chất lượng đấy ạ, do hàng này chưa được kiểm định đủ lâu như Toy.
cái chính là Toy bị ghét hơn Hyun mới lạ :21: , cái này chắc do VAMA kụ nhỉ :))

Mazspeed

Xe container
Nhưng có lẽ chả bao giờ xe Nhật hay xe Đức chịu ngang tầm giá xe Hàn như bác nói cả, chỉ là 1 chữ "Nếu" to đùng, thế cho nên xe Hàn vẫn tiếp tục được khen, xe Nhật vẫn tiếp tục bị chửi:))
Khen thì cứ khen, nhưng mà khen cho đúng. Tức là khen xe Hàn giá rẻ trong khi option không thua mà còn hơn xe Nhật. Chứ lại đi khen là cảm giác lái tốt, hình thức đẹp, độ bền cao, công nghệ hàng đầu, không có gì để chê thì, hớ hớ, buồn cười vỡ bụng.:21::21::21::21::21:

Chửi xe Nhật thì cứ chửi, nhưng mà cũng phải chửi cho đúng. Tức là chửi bọn Nhật bán cái xe ở nước nó có 20k, về mình nó bán 40k mà chất lượng lại không bằng. Chứ lại chửi xe nó không sang, kém năng động, hình thức già xấu, thiết kế hai lúa thì, hic hic, là chả biết gì.:P:P:P:P:P

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng