so sánh giữa huyndai i30 và Corolla Altis

Trạng thái
Thớt đang đóng

hahuanvn

Xe buýt
:77: hồn , 1 con dòng hat 1 con sedan kụ so sánh đẳng cấp , theo em Altis xấu hơn cả forte :21:
Kụ :77: hồn, mà kụ lại đi so Altis với Kia Forte(Đang I30 và Altis kụ ạ, kụ tỉnh ngủ đi)

Chỉnh sửa cuối:

hahuanvn

Xe buýt
+ Chỉ là một cảm nhận mang tính cá nhân, không hề có tính chất áp đặt thế mà bị "đánh hội đồng" ác quá.
+ Một số kụ cần đọc kỹ trước khi ném đá một cách thô thiển, ác ý.
+ Chúng ta là những người lớn liệu ném đá theo kiểu hò hét nhau cho người khác "đỏ đít", thiếu tôn trọng nhau, liệu có nên hay không?

xegicunglai

Xe buýt
Hehe, altis thì cũng như các dòng khác tầm giá 30-40k của Toy ( lưu ý là Toy Vama chứ ko phải Toy nhập ) :77::77:.Bất cả mem là nam hay nữ, bây giờ nếu có tầm đó thì các xe sau đây sẽ là sự lựa chọn :
1. Nisan Tida
2. I30
3. Forte.

Trừ khi chưa mua, chưa cảm nhận nhưng trong đầu đã luẩn quẩn chuyện bán lại thì cũng như chưa cưới ( mới chỉ yêu ) nhưng đã tính chuyện ly dị thiệt hơn thì các dòng xe mang tên Toy vẫn là lựa chọn hàng đầu ( chả phải vì nó giữ giá mà cái chính là dễ bán )

:)):)):))

IMEV

Xe tăng
Thực ra mà nói thì "tiền nào của đấy" áp dụng cho mọi thứ mà ta có thể quy ra bằng tiền.
Hàn thì thua nhật về máy móc gầm vỏ => Hàn tập trung vào đầu tư vào ops là những thứ dẽ cải tiến và giá thành rẻ vì vậy xe hàn luôn cạnh tranh về giá.
Chủ thớt thấy dòng nào vừa miếng nhìn hợp lý thì cứ múc thôi:^)

giaophuong

Xe điện
Khi mua xe ,E còn phân vân giữa Cam Đài 2.0 với I30 nghĩa là Altis..Ngồi những xe gì dính dáng đến VN, ta có cảm giác như trong Công xưởng tk18, váng i30 hết cả đầu.

ivannnn

Xe tải
Khi mua xe ,E còn phân vân giữa Cam Đài 2.0 với I30 nghĩa là Altis..Ngồi những xe gì dính dáng đến VN, ta có cảm giác như trong Công xưởng tk18, váng i30 hết cả đầu.
hiểu Em mà gì viết cụ

lai xe lu

Xe buýt
em nghĩ cái này tùy vào mợ chủ thớt thôi:
-nếu mợ là người ăn chắc mặc bền thì Altist ( nhưng em ghét là phải chi thêm 2k cho mấy thằng sâu bọ để lấy xe trước tết)
- Nếu mợ là người trẻ trung thoáng tính thì I 30

Gcar

Xe container
Thực ra mà nói thì "tiền nào của đấy" áp dụng cho mọi thứ mà ta có thể quy ra bằng tiền.
Hàn thì thua nhật về máy móc gầm vỏ => Hàn tập trung vào đầu tư vào ops là những thứ dẽ cải tiến và giá thành rẻ vì vậy xe hàn luôn cạnh tranh về giá.
Bác chịu khó nghiên cứu máy móc 1 tí đi, xem máy hãng nào là mới nhất hiện nay còn máy hãng nào đi sau!! Còn option cũng không rẻ lắm đâu bác, đồ chơi vớ vẩn cũng 40-50 triệu rồi, còn mấy thứ như túi khí, cân bằng, chống trượt.. thì bác cứ nhìn mấy xe Toy nhập thì biết!!

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Nếu các cụ nói về cảm nhận cá nhân thì em chẳng bao giờ chọn Altis, nói thế cho nó nhanh. Xe liên doanh nói chung và TOY VN nói riêng chẳng bao giờ em ưa, từ chất lượng sản phẩm tới việc xử lý các khúc mắc của khách hàng.
-------
Vì như cụ ruoi đã nói, em -> một người trẻ tuổi, năng động (tự sướng) chẳng tội gì em đi một cái xe mà muốn nghe nhạc từ điện thoại hay máy nghe nhạc trên xe cũng chẳng được.(em ví dụ thế)
-----
Còn lời khuyên với bác chủ thớt là:
- Nếu mua xe cho nữ thì i30 hay i30cw đều ok.
- Nếu mua xe cho nam thì forte là quá ổn.

Chỉnh sửa cuối:

simacai

Xe hơi
Website
namvietvn.vn
Nếu các cụ nói về cảm nhận cá nhân thì em chẳng bao giờ chọn Altis, nói thế cho nó nhanh.
Vì như cụ ruoi đã nói, em -> một người trẻ tuổi, năng động (tự sướng) chẳng tội gì em đi một cái xe mà muốn nghe nhạc từ điện thoại hay máy nghe nhạc trên xe cũng chẳng được.(em ví dụ thế)
-----
Còn lời khuyên với bác chủ thớt là:
- Nếu mua xe cho nữ thì i30 hay i30cw đều ok.
- Nếu mua xe cho nam thì forte là quá ổn.
Nếu cụ là cụ ông thì chọn Altis
Nếu là cụ bà thì I30 hợp hơn

So sánh hai xe này không cùng hạng để so

VD:
Altis - Civic - Mada 3 - Kia Forte - Deawoo Lac 2010 - Focus

I30 - Yaris - Nissan Tenda ... và Tata Nano !!!??

Camry - Mondeo - Madza 6 ...

Cap- Santa FE - CRV, RAV5, Escape ...
Everest - Fortune ...

simacai

Xe hơi
Website
namvietvn.vn
Nếu đi qua một đám xe Altis thì I30 thu hút cái nhìn của người đi đường nhiều hơn là Altis các cụ ợ :21:
Ngoái nhìn xe thì xe lạ và mới ra ( đẹp nữa) sẽ được nhìn nhiều hơn

Nếu các cụ muốn nhìn: Hãy mua Babetnhè, độ lên một tí. Đảm bảo Mec S600 cũng phải nhìn .... vì xấu quá !

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Nếu đi qua một đám xe Altis thì I30 thu hút cái nhìn của người đi đường nhiều hơn là Altis các cụ ợ :21:
công nhận câu này đúng
ô tô quái gì mà giống cái giầy
em cũng chảmua ALTIS làm gì đi chán bủ mợ

belancer

Xe buýt
giữa 2 con này thì chọn mazda3 2009 hàng Tưởng, đỡ phải nghĩ, đẹp trẻ trung,sporty... gái đi cũng đẹp

darkmanhvn

Xe tải
Chủ thớt thấy dòng nào vừa miếng nhìn hợp lý thì cứ múc thôi:^)
Bác nói chuẩn

Trạng thái
Thớt đang đóng