so sánh giữa huyndai i30 và Corolla Altis

Trạng thái
Thớt đang đóng

seven777

Xe hơi
chênh nhau cả gần 100 triệu , đáng để lăn tăn lắm đấy ...

ivannnn

Xe tải
:21::21::21::21::21::21::21:

Thay mặt rất nhiều fans, em tư vấn ý tứ và cặn kẽ này: khuyên mợ mua CV vì CV còn ngon hơn Altis, mấy anh chim sun chỉ là loại cóp nhặt vớ vẩn linh tinh mỗi nơi một tí. Còn ko thì mua hàng anh Đào vì anh ấy ko cóp nhặt mà bê nguyên mẫu :P :D
Dạ mợ chủ thớt nếu vẫn còn băn khoăn nên nghe theo bác này, bác ý hết sức chí tình đấy ạ (b)(b)(b)

Mazspeed

Xe container
FAN của TOY chính gốc nên nói chả có sự so sánh xếp đặt zề cả.

Nhu cầu của mợ ko cầu kỳ quá thì i30 quá là đẹp đấy ạ.
Vì sao?
- i30 nữ đi rất đẹp, kiểu dáng lại nhỏ xinh như mấy em diễn viên Hàn.
- Nội thất thì đến giờ xe Nhật vẫn phải theo dài dài so với cùng mức giá... (Altis đắt hơn i30 - công nhận, nhưng đi chán bỏ đời mà nội thất cũng chả có gì đáng kể - basic).
- Khuyến cáo mợ đi thì chỉ nên tìm bản i30 thường, không phải CW - vì CW nữ đi chả đẹp nữa.
- Còn nhiều cái để bàn, nhưng nếu mợ ko quá cầu kỳ về thương hiệu thì i30 bây giờ là HOT nhất - đối với dòng xe tầm trung thôi.

À... thêm với mợ. Altis mua về hay phải đi làm thêm chống ồn, còn i30 thì cứ mang xe về là chạy chả lo zề nữa.
Mới cả giờ đặt hàng TOY chắc phải qua tết mới có hàng....(k)

Tóm lại là mợ mua xe TOY cũng được, nhưng mợ có zà không? U bi nhiu rùi?

Mà thôi, mợ mua TOY đi, em ko muốn i30Club của em đông thêm người ném đá đâu...:)):)):))
Bác nhầm quá, em chưa bao giờ là fan của Toy, chưa bao giờ mua 1 chiếc Toy nào cả. Trong tương lai thì thực ra là đang cố 1 quả Lexus IS350 nhưng năm nay chắc không được, hy vọng năm sau vậy.

Bác nói em nói không có so sánh thì chả hiểu bác có động não không, em so sánh đến như thế còn gì nữa: Toy hơn hẳn về thương hiệu, hơn hẳn về chất lượng, hơn hẳn về độ bền. Thế vẫn còn chưa đủ sao? Vậy thêm tý nữa cho chi tiết nhá: Altis hơn hẳn về tiết kiệm nhiên liệu (cái này đã có thớt so sánh rồi), hơn hẳn về chất lượng vật liệu làm nội thất (cái này bác nên tự chui vào cả 2 xe mà so sánh, em kiểm tra rồi), hơn hẳn về tính thanh khoản khi muốn bán lại (đương nhiên, thanh khoản thì Toy không những hơn Huyndai mà còn hơn tất cả các hãng khác nữa):6::6::6:.

Altis kém I30 về option, OK, giống như Camry nhập 60k mà option chỉ bằng 1/4 so với Sonata 47k í. Vì option cùng với giá bán chính là 2 vũ khí cạnh tranh chính của xe Hàn so với xe Nhật mà.

Nói thật em có chê bai gì I30 đâu, mà chỉ so sánh là nó có nhiều điểm không bằng Altis mà thôi. Em cũng đã chả khuyên bác chủ thớt là nếu lăn tăn về khoản 20% chênh lệch giá thì cũng nên xài I30 là gì.

danmexe

Xe điện
Theo cảm nhận của em thì:

I30:

+ Nhìn nữ tính và "hiền lành"!
+ Mẫu xe gia đình, nhìn em như chiếc Innova thu nhỏ.
+ Chạy trên đường thấy bình thường lắm, như cái taxi ấy.
+ Xét về thương hiệu thì vẫn "lép vế" so với Toyota(Điều này cũng không mấy quan trong khi so sánh 2 thương hiệu này).
......

Corolla Altis:

+ Nhìn sang và lịch sự hơn so với I30.
+ Xe dành cho những người năng động, tương đối trẻ trung.
+ Chạy trên đường nhìn hoàng tráng và đẳng cấp hơn I30.
+ Đắt hơn I30(Cũng không mấy quan trọng với kụ đúng không?)
.........

Em "phán" một câu "xanh rờn" thế này:

+ I30 thích hợp để làm Taxi hơn.
+ Là em thì em cưới Corolla Altis, ứ chọn I30.

Trên đây là một số cảm nhận của em về mặt "ngoại hình" thôi. Các kụ nào chạy I30 thì cũng đừng ném đá em nhé, cảm nhận của riêng em mà.

Chúc kụ chủ thớt có lựa chọn hợp lý để lấy được "chồng"
Mựa,thấy cụ này đít đỏ lòe nên em tha cho nhé...Mỗi em đều có 1 vẻ đẹp và hấp dẫn riêng của nó.Tùy theo nhu cầu mà mua thôi...Chả có cái xe nào là hoàn thiện cả đâu - có cái hay cái dở.Cá nhân em thì vẫn thích Altis-nhưng ngồi lên lái chán bỏ m///ẹ:21:...Thương hiệu cao cả đâu em chả biết - còn riêng cụ em đố cụ tìm mua 1 cái xe thương hiệu Toy giá trên 100K đó:77:...:21::21::21:

TheKid

Xe hơi
Các bác i 30 máu quá mà em thấy bác hahuan lại lên mã lực rồi kìa:21::21:

lo1vtn

Xe buýt
i30 di. kiểu dáng EU ĐẤY toàn người AD sang làm viêcj cho HD đó các Bác ạ.Cứ ngồi thử lai 2 xe đi rồi phát biểu. Altis LD để có cảm giác lái như i30 thì phải độ thêm nhiều thứ đó. còn về bền thì Nubira đến giờ thấy các bán chạy vẫn ầm ầm. nếu cùng đời với Altis bán chỉ rẻ hơn 50->70 triệu thôi không tin thử ra chợ là biết liền.:102::102::102::102::102:

TheKid

Xe hơi
Bao nhiêu fan i 30 mà hè nhau không đỏ đít được bác hahuanvn, thế mới cú. Để em cho bác hahuanvm chén vang đỏ, nhưng mã lực em còi quá:'(:'(

Mazspeed

Xe container
i30 di. kiểu dáng EU ĐẤY toàn người AD sang làm viêcj cho HD đó các Bác ạ.Cứ ngồi thử lai 2 xe đi rồi phát biểu. Altis LD để có cảm giác lái như i30 thì phải độ thêm nhiều thứ đó. còn về bền thì Nubira đến giờ thấy các bán chạy vẫn ầm ầm. nếu cùng đời với Altis bán chỉ rẻ hơn 50->70 triệu thôi không tin thử ra chợ là biết liền.:102::102::102::102::102:
Kiến thức về xe của bác ở mức quá... cơ bản. Thứ nhất, Nubira mà bác mang ra làm ví dụ cho độ bền thì hết biết luôn. Chắc bác chưa bao giờ nghe đến 2 từ "òa ga" đâu nhỉ!:P:P:P:P:P Thứ hai, về cảm giác lái, bác cho rằng có thể... độ được thì:21::21::21::21::21:. Em đoán (không) mò là bác hiểu rằng cảm giác lái chính là đám loa đài, bluetooth, mp3 v.v. đúng không?:)):)):)):)):))

tungcalo

Xe điện

I30:

+ Xét về thương hiệu thì vẫn "lép vế" so với Toyota(Điều này cũng không mấy quan trong khi so sánh 2 thương hiệu này).
......

Corolla Altis:

.........

Trên đây là một số cảm nhận của em về mặt "ngoại hình" thôi. Các kụ nào chạy I30 thì cũng đừng ném đá em nhé, cảm nhận của riêng em mà.

Em vừa ngồi con AltisMT liên doanh của ông anh. Sơ qua thì thấy thế này:
- Số MT
- Điều hòa cơ
- Không sunroof
- Nội thất nỉ.
- Chân cẳng xấu không còn gì để nói.
- Ngồi hàng ghế sau chật dã man,nhất là với những thằng chân dài như em
- Giá đắt hơn khoảng 80tr.
Chạy xong thì chẳng buồn ngồi lên lần 2.

Còn cái đẳng cấp thì em ứ quan tâm. i30 làm taxi cũng được. Đến Camry và li mô sin mà người ta còn làm taxi được nữa là.

Còn cái đoạn xanh xanh ấy, cụ bảo Altis là trẻ trung thì em cũng :77::77: cụ

Chỉnh sửa cuối:

ngominh

Xe điện

I30:

......

Corolla Altis:

.........

:77: hồn , 1 con dòng hat 1 con sedan kụ so sánh đẳng cấp , theo em Altis xấu hơn cả forte :21:

milu

Xe tải
Bao nhiêu fan i 30 mà hè nhau không đỏ đít được bác hahuanvn, thế mới cú. Để em cho bác hahuanvm chén vang đỏ, nhưng mã lực em còi quá:'(:'(
Em thì chỉ lên diễn đàn để học hỏi và giao lưu cho vui thôi cụ ợ, đít đỏ hay đít xanh em ứ thèm quan tâm :21:
Mà các cụ cũng nên bình tĩnh lại cả đi, xe nào chả có ưu và nhược, chưa kể sở thích mỗi người mỗi khác. Các cụ vào đây là để tư vấn cho mợ chủ thớt thì nên tập trung vào chuyên môn, chứ em thấy có vẻ như đây sắp thành cái thớt để các cụ chê bai nhau roài. Mợ chủ thớt thì vẫn phân vân mà các ofer cũng mất đoàn kết, các cụ bình tĩnh lại đi nhé (b)

Chỉnh sửa cuối:

chym sơn ca

Xe hơi
cái thớt ở đây thì đủ biết mụ chủ thớt nghiêng về cái nào hơn. với em thì em nghĩ dư lày; thời buổi lày các bác mua xế hộp chậy mà lo tí tí xăng, lo bán mất giá thì mua làm cái léo gì, mua mịe ló 2 bánh hoặc đổi ra vàng mà cắm ở bank ăn lãi... (nhiều bác nói rồi, em xin mút lưỡi lại)... các bác thích thương hiệu mua cái có con bò, con ngụa mà chạy cho nó có thân phận. ở trển phân tích thì đủ rồi... vốt phát cho củ sâm :6:

Lesi

Xe máy
Ây ây... các bác nhẹ nhàng nhá.... không lại xảy ra oánh nhau to ở cái theard của mợ í....

Ai mà chẳng bit TOY là ngon, có ai chê đâu.
Nhưng mà giờ có phải là những năm 80, 90 của thế kỷ trước đâu mà cần phải nồi đồng cối đá như mí con UAZ.
Giờ đi xe là để hưởng thụ, đi chán thì bán, bán chán thì mua máy bay, tàu vũ trụ.
Xe thương hiệu mạnh mà nội thất chẳng có gì để hưởng thụ thì đi làm gì, thanh niên chứ có phải bố già, mẹ già đâu.

Em là em ko muốn nói năng gì nặng lời với nhau cả, nhưng các cụ có tư vấn cho người ta thì cũng phải nhẹ nhàng, đừng buông những lời lẽ xúc phạm nhau quá. Cùng là cái mình bỏ đống xiền ra mua chứ có phải ra đống rác nhặt về đâu.

Các cụ nên ý tứ với lời nói của mình hơn nhé, đừng có lỗ mãng quá rồi mất tình hàng xóm ra.(b):6:

Chí hướng lớn gặp nhau..... :21::21: :69:

Cứ phải quan điểm như cụ này thì kinh tế mới tăng 2 con số được :41:

Em thích dáng Altis mới nhưng cái đèn đít thiết kế đau mắt khó chịu vô cùng... trông như đồ chơi trẻ con... Không hiểu sao lại giữ cái thiết kế đấy lại từ đời cũ... nếu TOY có cần em xin tình nguyện vẽ lại cho cái đèn khác :21:

Chỉnh sửa cuối:

cocsku

Xe cút kít
I30 đi ạ, nếu mợ chủ thớt là nữ. Xe I30 các trang thiết bị nội thất hơn hẳn Altis. Kiểu dáng lại "yểu điệu thục nữ" phù hợp với phụ nữ và người già hơn.
Altis chỉ được cái dáng ngoài sang và máy bền hơn thôi. Đi đường thì có quá nhiều đàn ông đi xe này nên nữ đi thì cũng không được "điệu" lắm.
Đi I30 thì mợ phải chịu khó nịnh ông xã để ông ấy thỉnh thoảng ngó nghiêng chăm sóc máy móc, khung sườn, đèn đóm một chút. Không thể quăng quật, rồi lúc nào lấy ra là chạy như Altis được. Cũng coi như một chút trang điểm cho mình ấy mà!

Chỉnh sửa cuối:

hahuanvn

Xe buýt
Mựa,thấy cụ này đít đỏ lòe nên em tha cho nhé...Mỗi em đều có 1 vẻ đẹp và hấp dẫn riêng của nó.Tùy theo nhu cầu mà mua thôi...Chả có cái xe nào là hoàn thiện cả đâu - có cái hay cái dở.Cá nhân em thì vẫn thích Altis-nhưng ngồi lên lái chán bỏ m///ẹ:21:...Thương hiệu cao cả đâu em chả biết - còn riêng cụ em đố cụ tìm mua 1 cái xe thương hiệu Toy giá trên 100K đó:77:...:21::21::21:
Kụ ơi, Lexus là xe hạng sang của Toyota đấy kụ ạ.

hahuanvn

Xe buýt
Cũng chưa vượt qua mốc $100k được. Cái này là em nói giá xuất xưởng nhé.:21:
Bẩm kụ ! Mời kụ ghé qua http://www.lexus.com/ và di chuột đến mục Hybrids để xem em LS600HL có giá $106,035(Tại hãng), kụ phải xem thật nhanh, không nó "giảm giá", kụ lại bảo em nói phét!!!

Hôm nọ, trên đường Phạm Hùng(Cầu Giấy), em cũng thấy em LS600HL chạy, sao mà to thế không biết.

lopbeo

Xe tải
Nếu đi qua một đám xe hơi thì I30 thu hút cái nhìn của người đi đường nhiều hơn là Altis các cụ ợ

xedieu

Xe cút kít
Nếu đi qua một đám xe Altis thì I30 thu hút cái nhìn của người đi đường nhiều hơn là Altis các cụ ợ :21:

Trạng thái
Thớt đang đóng