So sánh fortuner với Pajero sport 2011 của mít

Gia Cát Lạng

Xe buýt
Xe Toy Mỹ lỗi chân ga cả mấy triệu chiếc, không có vụ dính ga chết cả nhà ng ta thì có lộ ra bao giờ đâu cụ nhề???? Bưng bít là sở trưởng của Toy toàn cầu rồi :v
Cụ CÓC vào chém cả bên này à? Có cái Ipad4 ngon ngon để e cái nào.:D

SmallRiver

Xe điện
Còn cái chuyện bác kể "FT lỗi phanh trước cách đây mấy tháng" thì em ko để ý thật, nhiều xe FT chạy xuôi ngược ầm ầm có làm sao. Mà sao bác biết nhể, nói rõ thêm cho ae nghe xem sao hay bác bịa ra :D
Em bịa ra làm gì, trong PSC có cả FT mà bác! Có cụ còn có cả FT và PS nữa.

Luu Lehong

Xe container
Cụ CÓC vào chém cả bên này à? Có cái Ipad4 ngon ngon để e cái nào.:D
Chắc sống bên kia o ép cũng ngột ngạt cụ Cóc sang đây du lịch cho thoải mái đấy mà!:D

Thế thì em chả tin, chắc lại mấy ông đau dạ lại đổ vạ cho mứt. Đâm húc vào đâu, xử lý kém lại đổ vạ lỗi phanh :))

SmallRiver

Xe điện
Thế thì em chả tin, chắc lại mấy ông đau dạ lại đổ vạ cho mứt. Đâm húc vào đâu, xử lý kém lại đổ vạ lỗi phanh :))
Đã bảo là âm thầm triệu hồi fix lỗi phanh trước rồi mà! Cuồng nó cũng có mức độ thôi chứ?

RAVA

Xe ba gác
Đã bảo là âm thầm triệu hồi fix lỗi phanh trước rồi mà! Cuồng nó cũng có mức độ thôi chứ?
-Bác Small từ khi PS bị thu hồi đâm ra cái bệnh đi bới lông tìm vết nó lại càng nặng thêm nhỉ? Bác cứ chịu khó lần mò chui gầm các xe khác chắc cũng được 1 mớ kha khá, nhưng cẩn thận ko kẻo người ta tưởng trộm họ phang cho bỏ bu đấy!:))

SmallRiver

Xe điện
-Bác Small từ khi PS bị thu hồi đâm ra cái bệnh đi bới lông tìm vết nó lại càng nặng thêm nhỉ? Bác cứ chịu khó lần mò chui gầm các xe khác chắc cũng được 1 mớ kha khá, nhưng cẩn thận ko kẻo người ta tưởng trộm họ phang cho bỏ bu đấy!:))
Khổ, em biết từ trước khi PS bị triệu hồi cơ, định không nói ra! Tại bác Lưu đấy, không có tý quà cho bác ấy thì bác ấy không vui! =))

Blackfish

Xe tăng
Sư pố khỉ ! Đã gọi là âm thầm triệu hồi mà đến cái thằng ở tận xứ Nghệ còn biết thì âm cái nỗi thầm gì .Trong khi box Toy ko ai hay, sale Toy cũng không biết nốt .
Có mỗi cái thằng đi FT giờ đào tẩu sang PS nó mửa ra câu FT lỗi má phanh trước toy Mỹ Đình âm thầm khắc phục .Chưa biết đúng sai phải trái thế nào mà cắm mặt vào xì xụp tưởng hay:P Mà cái loại qua sông ấy ấy vào sóng nhiều người cảnh báo dồi, không có hậu đâu .
Hàng vạn xe Toy đang lưu thông, thánh nào đủ tài đủ đức để khắc phục đc âm thầm em xin rước về thờ !

Luu Lehong

Xe container
Lớ ngớ cứ nghiêng ngó xe người ta tưởng này nọ là mệt đới! Anh em bên này lại phải đi đưa cơm :))

Khổ, em biết từ trước khi PS bị triệu hồi cơ, định không nói ra! Tại bác Lưu đấy, không có tý quà cho bác ấy thì bác ấy không vui! =))
Em rất thông cảm với bác, sau cái vụ báo chí đưa tin PS thu hồi chữa mấy cái lỗi nặng làm tinh thần cũng mất ổn định. Đến đá còn phải mềm huống hồ là người. Giờ sinh ra cái tật đi săm soi xe thằng khác, chắc xe nó lành hơn xe mình cũng akay! :D

SmallRiver

Xe điện
Sư pố khỉ ! Đã gọi là âm thầm triệu hồi mà đến cái thằng ở tận xứ Nghệ còn biết thì âm cái nỗi thầm gì .Trong khi box Toy ko ai hay, sale Toy cũng không biết nốt .
Có mỗi cái thằng đi FT giờ đào tẩu sang PS nó mửa ra câu FT lỗi má phanh trước toy Mỹ Đình âm thầm khắc phục .Chưa biết đúng sai phải trái thế nào mà cắm mặt vào xì xụp tưởng hay:P Mà cái loại qua sông ấy ấy vào sóng nhiều người cảnh báo dồi, không có hậu đâu .
Hàng vạn xe Toy đang lưu thông, thánh nào đủ tài đủ đức để khắc phục đc âm thầm em xin rước về thờ !
Đấy, lại động lòng rồi!
Em đang nói chuyện bên Ấn độ, cách đây ít lâu cũng âm thầm thay 1 loạt cụm phanh đĩa trước cho FT:
Bộ cũ:

Improve sang bộ mới:

Còn FT của bác ở VN thì ngon rồi! =))

Chỉnh sửa cuối:

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Hồi cái chuyện tay Tạch làm giùm beng, em có hỏi mấy chú thợ của hãng khi bảo dưõng xe xem lượng xe vào khắc phục ôc siết ghế với mấy lỗi tố khác nhiều ko, các chú ý bảo : "cái thằng điên, phản chủ ngồi bới bèo ra bọ. Mấy cái lỗi ý thì khi mua xe về, thay tháo nội thất nhiều người làm, thợ ngoài xiết ốc vẫn có làm sao". Em chả bình luận gì.!
Tuy nhiên cũng có tiếng nói của Tạch thì nội bộ trong hãng và các hãng khác cũng chú ý hơn. Nhưng Toy xưa nay em thấy vẫn trách nhiệm với khách hàng hơn ối anh khác qua các việc triệu hồi, khắc phục lỗi nếu có :-?
Còn cái chuyện bác kể "FT lỗi phanh trước cách đây mấy tháng" thì em ko để ý thật, nhiều xe FT chạy xuôi ngược ầm ầm có làm sao. Mà sao bác biết nhể, nói rõ thêm cho ae nghe xem sao hay bác bịa ra :D

Do cái tội Toy vượt mặt GM ở Mỹ nên mới có chuyện. Ở VN có mấy ông nào chạy xe Nhập thèm mang đi thay chân ga đâu, giờ cũng chả sao. Toàn vài ông lái kém gây tai nạn làm trò :D
:)) ng ta đi thay hết đấy cụ ah, bỏ tiền ra mà thay. Nhà em gần Toy GP thấy Cam Mỹ vào thay lũ lượt đợt ấy cụ ah. Cụ lái giỏi cho em hỏi cụ lái thế nào khi xe ko giảm ga đc :)) hay cụ kiếm cái ao rồi lao xuống :))

Gia Cát Lạng

Xe buýt
:)) ng ta đi thay hết đấy cụ ah, bỏ tiền ra mà thay. Nhà em gần Toy GP thấy Cam Mỹ vào thay lũ lượt đợt ấy cụ ah. Cụ lái giỏi cho em hỏi cụ lái thế nào khi xe ko giảm ga đc :)) hay cụ kiếm cái ao rồi lao xuống :))
Ko được cụ CÓC ạ. Làm đống rơm hay đống cát cho lành, mà GA rồ lên thì đạp phanh hết cỡ nó có dừng ko nhỉ?
Có khi kụ ý cũng xài TOY đấy kụ ợ, hehe
Nhà cụ ý dân xe cộ chuyên nghiệp đấy ạ. Cụ ý e thấy chuyên TÁO TÀU. :D

Chỉnh sửa cuối:

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Ko được cụ CÓC ạ. Làm đống rơm hay đống cát cho lành, mà GA rồ lên thì đạp phanh hết cỡ nó có dừng ko nhỉ?
Nói chúng là bảo cụ lưu nhảy lên xe AT nhà cụ ý rồi chân trái đạp phanh, chân phải đạp ga kịch sàn là biết ngay cụ ý lái giỏi hay lái kém ý mà.

Blackfish

Xe tăng
Có tính cái vụ âm thầm sửa lỗi phanh trước cách đây 3-4 tháng vào không cụ? Vụ này mà không bưng bít thì các Fan sao hớn hở như này được?
Công nhận bưng bít giỏi thật. FT lỗi phanh trước cách đây mấy tháng âm thầm fix mà NTD không hay biết, vẫn mua ào ào!
Em đang nói chuyện bên Ấn độ, cách đây ít lâu cũng âm thầm thay 1 loạt cụm phanh đĩa trước cho FT
Nói chuyện với cụ mồm như cái tĩn Vịt đâm mất công em quote lại quá .Các cụ xem lại các quote trước nếu mà cụ ấy nói âm thầm fix bên Ấn Độ thì em biết éo đâu mà vào tranh luận . Mà kể cả đưa 2 cái ảnh má phanh thì nhìn thấy nó khác nhau chứ biết thế éo nào có phải ÂM THẦM hay ko .
Tóm lại : Có dẫn chứng thuyết phục Toy VN ÂM THẦM fix lỗi má phanh trước thì chưng ra, còn không thì lặn đi tìm tiếp.
Đừng lươn lẹo vặn vẹo mất thời gian của làng :D

SmallRiver

Xe điện
Có khi em dùng từ sai: không phải fix mà là nâng cấp ạ!

Luu Lehong

Xe container
Bác Cóc làm gì phải cay cú đến nỗi đi mong điều ko may đến người khác! Làm sale Mit như bác thế thì em cũng hiểu tại sao Mit ngắc ngoải rồi :))
Hay bác mải buôn táo bên chợ, ko hiểu cách đơn giản nhất khi chân ga kẹt (nếu có) là đẩy cần số về mo :))
Hay hộp số Mit phức tạp ko có chức năng ý[-(
Bác có thể múa mép bên mấy gian chợ chứ sang đây cũng cần phải giữ phép :D

Chỉnh sửa cuối:

SmallRiver

Xe điện
Bác Cóc làm gì phải cay cú đến nỗi đi mong điều ko may đến người khác! Làm sale Mit như bác thế thì em cũng hiểu tại sao Mit ngắc ngoải rồi :))
Hay bác mải buôn táo bên chợ, ko hiểu cách đơn giản nhất khi chân ga kẹt (nếu có) là đẩy cần số về mo :))
Hay hộp số Mit phức tạp ko có chức năng ý[-(
Bác có thể múa mép bên mấy gian chợ chứ sang đây cũng cần phải giữ phép :D
Ở tốc độ 200km/h mọi cố gắng gần như vô nghĩa! Đơn giản vậy đã không chết người đến nỗi Toy phải mất cả 1 đống tiền.