So sánh fortuner với Pajero sport 2011 của mít

mati

Xe buýt
Khách quan mà nói thì trông PS không đẹp và cân đối được như FT. Dù có ngang bằng các tính năng khác chăng nữa thì người ta cũng ngại mua PS, ai đó có mua cũng chỉ do muốn thay đổi cảm giác gì thôi !
Sau vụ thu hồi này thì chắc chắn doanh số sẽ giảm nữa :-?
Toyota em thấy cũng đang thu hồi gần 4 trăm nghìn xe trên thế giới đấy bác.Bất cứ hãng xe nào cũng có sản phẩm sau khi bán ra thị trường mới phát hiện lỗi và có thông báo thu hồi.Có điều ở VN ít hãng dám công khai thông báo ,toàn âm thầm sửa lỗi.

Luu Lehong

Xe container
Toyota em thấy cũng đang thu hồi gần 4 trăm nghìn xe trên thế giới đấy bác.Bất cứ hãng xe nào cũng có sản phẩm sau khi bán ra thị trường mới phát hiện lỗi và có thông báo thu hồi.Có điều ở VN ít hãng dám công khai thông báo ,toàn âm thầm sửa lỗi.
Toy có thu hồi thì người TD lại càng tin tưởng sản phẩm và đánh giá cao tinh thần của hãng, nhưng các hãng phọt phẹt khác thì người ta lại e ngại tiếp tục sử dụng sản phẩm hãng đó! Đấy là sự khác biệt giữa thương hiệu đã được khẳng định với thương hiệu kém hơn. Suy luận thì thế nhưng thực tế cũng diễn ra như vậy, Toy thường hút khách hơn sau mỗi vụ triệu hồi :-?

SmallRiver

Xe điện
Chưa chắc, xe bác thì bác thấy thế thôi, ù ong đầu chứ sướng cái nỗi gì! chạy FT vẫn thấy oách hơn mà ít ù nên sướng hơn :D
Trùi, bác nghe đâu được cái tin FT ù ít hơn PS vậy?
Em hỏi bác tý: Ỉn so với FT dầu thì cái nào ù hơn?

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Chưa chắc, xe bác thì bác thấy thế thôi, ù ong đầu chứ sướng cái nỗi gì! chạy FT vẫn thấy oách hơn mà ít ù nên sướng hơn :D
:)) ngồi FT có mà ủng cả thủ ý chứ, ít đâu mà ít, CQ em có 2 con máy dầu đây này.

mati

Xe buýt
Toy có thu hồi thì người TD lại càng tin tưởng sản phẩm và đánh giá cao tinh thần của hãng, nhưng các hãng phọt phẹt khác thì người ta lại e ngại tiếp tục sử dụng sản phẩm hãng đó! Đấy là sự khác biệt giữa thương hiệu đã được khẳng định với thương hiệu kém hơn. Suy luận thì thế nhưng thực tế cũng diễn ra như vậy, Toy thường hút khách hơn sau mỗi vụ triệu hồi :-?
Em không đánh giá cao tinh thần của Toyota sau vụ thu hồi xe ở Mỹ lỗi chân ga vài năm trước cũng như ở VN sau vụ KS Tạch.Phải đến khi có người vạch mặt chỉ tên lỗi mới ra lệnh thu hồi.Model GX460 hồi mới ra cũng lỗi ESP,đến khi Comsumer Report thử nghiệm phát hiện ra lỗi,lúc đấy Toyota mới ra lệnh thu hồi.

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
hay cụ mở thớt chiến đấu với mấy bác Honda đê,
e thấy xe khựa, xe hàng xẻng thì tầm thấp quá;
Mẹc bim thì mấy ông đấy chọc mấy câu đã nhẩy dựng lên rồi, ko vui.
xe nhật có Mít thì cũng phọt phẹt; nhìn quanh giờ còn mỗi bốc honda là có vẻ là đối thủ vừa sức thôi :D
các cụ bỏ quên Mazda à, em thấy CX5 2 cầu mới là đối thủ của FT đấy ạ http://vnmedia.vn/VN/oto-xe-may/tin-tuc/305_1440333/mazda_cx5_hut_khach.html

Blackfish

Xe tăng
=))
Khi đã chọn máy dầu mặc nhiên chấp nhận ồn và ì .Đổi lại nó tiết kiệm nhiên liệu phục vụ đối tượng khách hàng kinh doanh ---> Chọn con FT số tay và giữ giá khôn ngoan hơn chọn PS máy dầu số tự động hoặc số tay thì lại 2 cầu :))
Muốn êm và bốc người ta chọn máy xăng thì FT 2.7 (4x2) hơn hẳn PS dầu
Chấp nhận tốn xăng đổi lại đi cho sướng thì FT 4x4 đa dụng hơn PS 3.0 (4x2)
So sánh riêng từng loại thì PS nhỉnh hơn FT .Nhưng cái hay của Toy nó nghiên nghiên cứu kỹ thị trường nên xấu đều vẫn hơn tốt lỏi :P
FT dầu khách hàng chê công suất yếu nó thay ngay động cơ nâng công suất lên gấp rưỡi
FT xăng ì và ăn xăng nó ra ngay bản 2.7 4x2 để khắc phục .
Đấy là cách Toy nó móc túi và cũng là tôn trọng khách hàng :)

Luu Lehong

Xe container
Trùi, bác nghe đâu được cái tin FT ù ít hơn PS vậy?
Em hỏi bác tý: Ỉn so với FT dầu thì cái nào ù hơn?
Bạn thân em trước khi mua FT cũng đã chạy thử PS kêu ù nên bỏ PS lấy FT. Báo chí cũng đưa chuyện PS ù chứ ko nói FT ù. Nhiều nguồn tin đưa và đx được xác nhận vậy liệu chưa đủ hả bác. Bản thân em cũng đã đi FT dầu với xăng nhiều nhưng thấy chả đến nỗi nào >:D<

:)) ngồi FT có mà ủng cả thủ ý chứ, ít đâu mà ít, CQ em có 2 con máy dầu đây này.
CQ bác đi phá xe gớm nhể :))

Em không đánh giá cao tinh thần của Toyota sau vụ thu hồi xe ở Mỹ lỗi chân ga vài năm trước cũng như ở VN sau vụ KS Tạch.Phải đến khi có người vạch mặt chỉ tên lỗi mới ra lệnh thu hồi.Model GX460 hồi mới ra cũng lỗi ESP,đến khi Comsumer Report thử nghiệm phát hiện ra lỗi,lúc đấy Toyota mới ra lệnh thu hồi.
Đấy là cá nhân bác thôi chứ nhiều người nghĩ khác! Còn chuyện xe lỗi thì hãng nào chả có. Hãng nào bán nhiều xe thì đương nhiên hay được để ý hơn :D

SmallRiver

Xe điện
Bạn thân em trước khi mua FT cũng đã chạy thử PS kêu ù nên bỏ PS lấy FT. Báo chí cũng đưa chuyện PS ù chứ ko nói FT ù. Nhiều nguồn tin đưa và đx được xác nhận vậy liệu chưa đủ hả bác. Bản thân em cũng đã đi FT dầu với xăng nhiều nhưng thấy chả đến nỗi nào
Bạn cụ lấy FTV 4x2?
Cái khéo của Toy là lấy ồn vào để át tiếng ù. PS thì ngược lại, cách âm tốt hơn nên tiếng ù rõ hơn.
PS đi ít người cũng êm, FT đi ít người xóc lắm!
Còn giữa Ỉn và FT dầu thằng nào ù hơn?

mati

Xe buýt
Đấy là cá nhân bác thôi chứ nhiều người nghĩ khác! Còn chuyện xe lỗi thì hãng nào chả có. Hãng nào bán nhiều xe thì đương nhiên hay được để ý hơn :D
Chắc không có ai đánh giá tinh thần dối trá cao hơn thật thà đâu,kể cả bác .Toyota mà không triệu hồi xe và nộp phạt ở Mỹ sau vụ chân ga chắc bây giờ mất luôn thị trường lớn này rồi.Em đánh giá cao Mitsubishi trong vụ triệu hồi Pajero Sport và Triton đợt này.Mặc dù thị phần kém hơn Toyota nhiều nhưng vẫn chủ động thông báo lỗi tới khách hàng,dù biết điều này sẽ ảnh hưởng đến tâm lý khách hàng sắp mua xe.Cái này quân tử hơn ông lớn TMV nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

quangdzung

Xe điện
Khách quan mà nói thì trông PS không đẹp và cân đối được như FT. Dù có ngang bằng các tính năng khác chăng nữa thì người ta cũng ngại mua PS, ai đó có mua cũng chỉ do muốn thay đổi cảm giác gì thôi !
Sau vụ thu hồi này thì chắc chắn doanh số sẽ giảm nữa :-?
Cá nhân em cũng chả ưa gì FT nhưng mà công nhận là em cực thích dáng con FT. Vạm vỡ, nam tính

Luu Lehong

Xe container
FT đi ít người xóc lắm!
Còn giữa Ỉn và FT dầu thằng nào ù hơn?
Không hẳn bác ạ! có người chủ FT lại muốn thay giảm sóc cho FT để nó cứng hơn cho đỡ bòng bềnh khi chạy đường trường lúc vào cua, chứng tỏ họ vẫn muốn giảm sóc FT cứng hơn nữa đấy chứ -như vậy FT đi ít người đâu phải là xóc!
Còn giữa Ỉn và FT dầu em cũng chả phân biẹt được cái nào ù hơn, nhưng chưa đến mức lên báo chắc ko đến nỗi như PS :D

Nhiều người muốn uống cốc sữa thế là phải mua hẳn con bò. Hehe
Khổ là nhiều người họ lại thấy sữa của con bò ý hợp lý hơn sữa những con bò khác :))

SmallRiver

Xe điện
Không hẳn bác ạ! có người chủ FT lại muốn thay giảm sóc cho FT để nó cứng hơn cho đỡ bòng bềnh khi chạy đường trường lúc vào cua, chứng tỏ họ vẫn muốn giảm sóc FT cứng hơn nữa đấy chứ -như vậy FT đi ít người đâu phải là xóc!
Còn giữa Ỉn và FT dầu em cũng chả phân biẹt được cái nào ù hơn, nhưng chưa đến mức lên báo chắc ko đến nỗi như PS :D
Họ nhầm, FT bồng bềnh đâu phải do giảm xóc!
FT ù hơn Ỉn, mà Ỉn thì còn ù hơn PS. Báo cố ý dìm hàng, trên kia khi nói về lỗi trên FT cụ nói báo chí hay nói quá còn gì!

Hằng Lê

Xe tăng
mời các cụ này về đây cãi nhau vệt phanh nhá

-Đúng là lều báo, chả biết đêk gì về xe cộ mà cứ bi bô, xe trang bị đến cả mớ option về an toàn như thế kia lại còn trời đang mưa nữa thì lấy đêk đâu ra vết phanh?:((
Sao bác lại bảo nó không thể có vết?
-Thế theo bác thì có vết phanh như thằng lều báo nói hay ko?
Bác đi xe nhiều option hôm nào trời mưa đi qua chỗ nào có bãi cỏ bằng phẳng như sân bóng ấy, bác phi vào rồi phanh hết sức thử xem nó có không nhé?
-Em cũng đến chịu bác rồi đấy, đang nói chuyện 1 cái xe bt chạy trên loại đường thông dụng thì lại mang trường hợp đặc biệt ra? Nói như bác thì muốn có vết em cũng chả cần phanh, phi mợ nó xe vào bãi cát thì có mà vết cả mớ? Mà qua tranh luận với bác em thấy các comment của bác nó rất thiếu logic, ko liền mạch, cái nọ xọ cái kia, nhiều lúc thấy nó như trẻ con vậy!:">
Lấy chỗ thử mà, lấy đường đâu ra mà thử, từ đấy suy ra phanh gấp trên cái đường thảm nhựa láng bóng kia chứ bác.
Các cụ cãi nhau về vệt phanh làm giề. Rõ là kô có tý phanh nào + thêm ga thì mới nên nỗi thế này. Nếu dí hết phanh, cho dù giời mưa & tốc độ ban đầu 50 cây chuối thì Venza cũng chỉ trượt thêm tẹo là đứng im phắc rồi.
cụ bảo có trượt bánh xe hay không?

ducletrung

Xe container
PS hơn FT là cái chắc sao phải so sánh nhỉ?:-bd